Xin hỏi thao tác chuyển số, đánh lái khi lùi quay đầu xe nhanh

phongt2qh

Xe tải
Dừng hẳn mới chuyển số. Cụ cứ chạy nhiều vào thao tác nó cũng nhanh lên thôi, chỉ sợ cụ kg có khiếu lái xe thôi. Cũng như là gõ bàn phím máy tính ý, người nào có năng khiếu học rất nhanh.

laixegiadinh

Xe đạp
các bàc có lùi hoặc quay đầu thế nào cũng được, chỉ mong các bác đừng chơi bài ta lui hoặc quay đầu ở chỗ nào ta thích... 4 - 5 đỏ mà không thực hiện xong việc đó... bà con nhìn các bác ngưỡng mộ luôn , trong đó có em

phongt2qh

Xe tải
Có lần em lùi còn bán tải tận 6 7 đỏ. Trước xe và sau xe dựng 1 đống xe máy

raisomoon

Xe tăng
Hỏi thực,nhanh để làm gì vậy
Để giống như trong phim í, em xem phim toàn thấy chúng nó xử lý thế? Cơ mà phim hành động nó chay 1 đoạn đường cứ va quệt là đổi xe khác, còn em mà bị sước tí là về mất ăn mất ngủ :D

nesta_vn84

Xe buýt
vấn đề là: tài già xe tải khác, tài non mới lái khác, bác cứ làm thuần thục, từ từ, không nóng vội được, sau này thành kỹ năng, thành thói quen thì muốn chậm cũng chả được. em là em cứ từ từ, thành thục đã, lái xe không vội được cụ ạ.

Daylai hn

Xe tăng
Chào các ae trên OF.mình dậy lái xe tại Phạm Hùng HN gần keangnam trọn gói 6tr mình đảm bảo k chi phí phát sinh như xăng xe,hay bồi dưỡng thầy.mình dậy 1mình1xe/1h,1tuần học 2,3 buổi giờ học các bạn tự sắp xếp rồi báo cho mình để ra tập.học phí mình chỉ thu trước 3tr còn lại đến hôm thi mình thu nốt.lý thuyết mình dậy trực tiếp bằng laptop(việc nay k phải thầy nào cũng dậy đc)hiện nay có 1 số trung tâm cũng nhận 6tr nhưng các bạn chỉ được học 12h thôi còn muốn học nữa thì phải thuê xe để học.nhưng mình dậy đảm bảo bằng lương tâm nghề nghiệp các bạn học đến khi lái vững mới thôi.các bạn ra học thử bên mình nếu ok thì nộp bên mình các bạn nhé.số của mình 0902118399 mình là Đạt gv dậy thực hành Lx.cảm ơn các bạn và mong các bạn ủng hộ mình

Transporter 999

Xe buýt
Chắc xe cụ cũ rồi, cửa số rộng ngoác nên mới thế. Xe em mà đang lùi, vào số tiến (hoặc ngược lại) là nó kêu loẹt roẹt và rất khó vào, kể cả lút côn. Làm vậy đương nhiên là hại hộp số bởi vì cố gắng vào khớp trong khi 2 bánh răng đang quay nghịch nhau.
Cám ơn cụ. Rất chuẩn
Toyota hướng dẫn đây:
Đối với Hộp số thường:
- Chỉ dùng số 1 khi bắt đầu khởi hành.
- Dừng xe hoàn toàn trước khi chuyển sang số lùi (hoặc tiến).