[Funland] Xin được chia sẻ về việc nuôi dạy con bị tăng động

j23

Xe container
Chị vợ em cũng nuôi con bị tăng động. Thực sự là 1 cuộc chiến.gian nan vì bé nhà chị vợ khá nặng nhưng em thấy rất nể phục.
Kiên trì, nhẫn nại.
K để vận động tùy hứng mà các vận động đều phải có chủ đích.
Đi bộ trên máy đi bộ là nhiều nhất. Vẽ để rèn luyện tính kiên trì....
Ở Hanoi có vài bạn tự kỷ và tăng động, trình vẽ cực khủng, em từng đi xem events tổ chức cho các bạn ấy vài năm trước và bất ngờ luôn

hanchechat

Xe hơi
Chị vợ em cũng nuôi con bị tăng động. Thực sự là 1 cuộc chiến.gian nan vì bé nhà chị vợ khá nặng nhưng em thấy rất nể phục.
Kiên trì, nhẫn nại.
K để vận động tùy hứng mà các vận động đều phải có chủ đích.
Đi bộ trên máy đi bộ là nhiều nhất. Vẽ để rèn luyện tính kiên trì....
Bác góp ý chị cứ cho cháu bé đó thử dùng dầu cá Omega 3 (loại trẻ em) đi. Phương pháp này Mỹ, châu Âu, Úc đều dùng và hiệu quả rõ chỉ từ 5-6 trở đi.
Nhưng nên mua hàng xách tay mới đảm bảo nhé

hanchechat

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Em hết vodka để mời cụ rồi ạ
Cụ cứ tin tôi một lần đi. Rồi lên chia sẻ niềm vui với mọi người ở đây nhé. Nhớ dùng hàng tốt, chính hãng, hàm lượng chỉ 500mg/ngày.

Tôi thấy 3 trẻ chuyển biến rõ rệt trông thấy luôn, sau khi ăn dầu cá. Các cháu đã ngoan hơn, bớt hung dữ, tập trung trong học tập, dễ bảo hơn, các hành vi tăng động giảm rõ rệt.

VCHDHN

Xe container
Bác góp ý chị cứ cho cháu bé đó thử dùng dầu cá Omega 3 (loại trẻ em) đi. Phương pháp này Mỹ, châu Âu, Úc đều dùng và hiệu quả rõ chỉ từ 5-6 trở đi.
Nhưng nên mua hàng xách tay mới đảm bảo nhé
Dầu cá thì tốt cho tất cả. Có thể dùng thêm để hỗ trợ nhiều thứ....chứ nếu đặt vấn đề nó có tác dụng trị bệnh này em nghĩ không phải :)).

motthoidongbim

Xe điện
Cháu nó thông minh trước tuổi thì thế thôi cụ. Xem xin cho nó nhảy cóc lên lớp lớn mà học. Hoặc cụ cho cháu nó chơi + học ngoại ngữ, học võ, bóng đá .v.v cho tiêu hao năng lượng.
Ku nhà em cũng gần như con cụ nhưng nói dối là điều em không cho phép + ở nhà phải ngoan ra đường thích chiến đấu thì đi mà chiến đấu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ tin tôi một lần đi. Rồi lên chia sẻ niềm vui với mọi người ở đây nhé. Nhớ dùng hàng tốt, chính hãng, hàm lượng chỉ 500mg/ngày.

Tôi thấy 3 trẻ chuyển biến rõ rệt trông thấy luôn, sau khi ăn dầu cá. Các cháu đã ngoan hơn, bớt hung dữ, tập trung trong học tập, dễ bảo hơn, các hành vi tăng động giảm rõ rệt.
Hay nhỉ, để em ghi nhớ :)

hanchechat

Xe hơi
Dầu cá thì tốt cho tất cả. Có thể dùng thêm để hỗ trợ nhiều thứ....chứ nếu đặt vấn đề nó có tác dụng trị bệnh này em nghĩ không phải :)).
Bác biết tiếng Anh không ? Lên sciencedirect mà đọc đi, rất nhiều kết quả nghiên cứu rồi đó. Đây là
hướng dẫn điều trị cho cháu tôi của Alder Hey Children’s Hospital ở Liverpool đó bác.

Thế tôi mới nói rất ít người ở VN biết điều này

VCHDHN

Xe container
Bác biết tiếng Anh không ? Lên sciencedirect mà đọc đi, rất nhiều kết quả nghiên cứu rồi đó. Đây là
hướng dẫn điều trị cho cháu tôi của Alder Hey Children’s Hospital ở Liverpool đó bác.

Thế tôi mới nói rất ít người ở VN biết điều này
Em đếch biết ngoại ngữ. Ở VN có cả trường, TT...cho trẻ mắc cái này. Đừng nói thuốc cụ giới thiệu dùng để chữa bệnh này là ok. Còn công dụng tốt của nó k phủ nhận.

hanchechat

Xe hơi
Em đếch biết ngoại ngữ. Ở VN có cả trường, TT...cho trẻ mắc cái này. Đừng nói thuốc cụ giới thiệu dùng để chữa bệnh này là ok. Còn công dụng tốt của nó k phủ nhận.
Trường nào trung tâm nào cụ? Đó dành cho trẻ tự kỷ nhé.

Còn tăng động giảm chú ý (ADHD) không phải tự kỷ nhé cụ. Nên làm gì có trường cho trẻ ADHD.

Tôi nói có hiệu quả từ cháu ruột sống bên UK luôn. Các cụ không có bỏ chút thời gian đọc và tìm hiểu, rồi thực tế cũng không luôn mà chém như đúng rồi.

Đọc đi cụ

ASTM D1586

Xe đạp
Tình hình là em đã cho con đi khám ở Khoa tâm bệnh, bênh viện Nhi TW như lời khuyên của một cụ trên này.
Theo đánh giá của bệnh viện bằng kiểm tra test nhanh (một bài kiểm tra IQ rất nhanh) thì cho thấy thì con em bị tăng động thể nhẹ dạng rối loạn cảm xúc (chưa đến mức tăng động giảm chú ý). Mặc dù chỉ số IQ=120 của con bình thường, nhưng những hành vi và biểu hiện của con là do chưa được uốn nắn, can thiệp kịp thời.
Do vậy lời khuyên duy nhất là về nhà kèm con, kết hợp nhờ cô kèm con trên lớp nữa.

Thứ thuốc duy nhất bác sĩ kê đơn cho là loại cốm Egaruta, hỗ trợ dành cho trẻ rối loạn cảm xúc.
Hết 460k, chờ nguyên buổi sáng (vì bệnh nhân dạng này bây giờ khá đông) nhưng được 3 bác sĩ tư vấn cho tổng thời gian khoảng 5 phút thôi. Vậy nên cụ nào có cho con đi khám dạng này thì cân đối thời gian và không nên quá kỳ vọng.

Có cụ nào cho con sử dụng loại cốm Egaruta này chưa ạ? Không biết tác dụng và phản ứng của thuốc này sao nữa? Nó cũng không đắt lắm, em hỏi có 180k/ hộp, như con em bs kê là là uống 2 hộp/ tháng.

VCHDHN

Xe container
Tình hình là em đã cho con đi khám ở Khoa tâm bệnh, bênh viện Nhi TW như lời khuyên của một cụ trên này.
Theo đánh giá của bệnh viện bằng kiểm tra test nhanh (một bài kiểm tra IQ rất nhanh) thì cho thấy thì con em bị tăng động thể nhẹ dạng rối loạn cảm xúc (chưa đến mức tăng động giảm chú ý). Mặc dù chỉ số IQ=120 của con bình thường, nhưng những hành vi và biểu hiện của con là do chưa được uốn nắn, can thiệp kịp thời.
Do vậy lời khuyên duy nhất là về nhà kèm con, kết hợp nhờ cô kèm con trên lớp nữa.

Thứ thuốc duy nhất bác sĩ kê đơn cho là loại cốm Egaruta, hỗ trợ dành cho trẻ rối loạn cảm xúc.
Hết 460k, chờ nguyên buổi sáng (vì bệnh nhân dạng này bây giờ khá đông) nhưng được 3 bác sĩ tư vấn cho tổng thời gian khoảng 5 phút thôi. Vậy nên cụ nào có cho con đi khám dạng này thì cân đối thời gian và không nên quá kỳ vọng.

Có cụ nào cho con sử dụng loại cốm Egaruta này chưa ạ? Không biết tác dụng và phản ứng của thuốc này sao nữa? Nó cũng không đắt lắm, em hỏi có 180k/ hộp, như con em bs kê là là uống 2 hộp/ tháng.
Cho uống thêm Omega3 cũng tốt. Cần thì tham khảo bác sĩ còn k thì cứ cho uống :)

Fantomu82

Xe buýt
trước chỗ em ở. nhà tầng dưới cũng có một cu cậu (sau này em mới biết là bị tăng động). ngày nào cũng thấy cu cậu hét, hú, nhà nào cũng tự mở cửa chạy vào. có lần em đang đi xuống cầu thang cu cậu chạy lại giật tay mình để xem đồng hồ. hú vía. bố mẹ cũng cho đi học một thời gian xong lại ở nhà.
Trường hợp con của cụ thì cũng ko biết hiểu theo hướng là Tăng Động hay Hiếu Động nữa. kiểu như là không tiết chế được hành động của mình. cụ cứ cho ra chuyên khoa tâm thần tâm lý để được điều trị về tiết chế cảm xúc xem thế nào.

Lamborghini78

Xe điện
Hiếu động thôi. Nhà em 3 đứa giặc cỏ nó nghịch suốt ngày, lúc nào muốn nó đỡ nghịch thì em lấy cái roi hoặc cho mỗi đứa cái đt là im hết :))

phuongkao

Xe tải
Em cũng hay vào khoa tt viênn BM, đúng là dạo này rất đông, đầy hôm không có chỗ gửi xe, e toàn phải gửi bên trường XD. CCCM nếu khám ở đây nên đi sáng sớm, nếu ko đi sớm được thì đến lâý số và sổ xong về chiều quay lại.
BS ở đây theo cảm nhận của e thì không ai kém, 3 bs cùng hội ý thì cụ nên tin tưởng.
Egatura là thực phẩm chức năng, không phải thuốc, về mặt tác dụng nó gần như trà tâm sen ý cụ ạ. Quan trọng là cụ giúp bé nắn hành vi, đồng hành cùng con, còn tpcn chỉ là hỗ trợ thôi, bs "kê đơn" cũng nói vậy còn gì. Bé nhà cụ chỉ hơi bất thường một tẹo, lẽ ra cụ nên vui thay vì nói "không nên quá kỳ vọng". Theo em hiểu thì có lẽ cụ chưa yên tâm lắm, vậy cụ cứ tham khảo các nhà khác cụ quen, xem có nhà nào là chưa từng rối vì trẻ con không :D.
Tóm lại cụ mợ gắng đồng hành cùng con, nhớ giữ kỷ luật và làm theo lời khuyên của cccm ở trên nếu cái nào áp dụng được. Em vẫn tin bé nhà cụ là đứa trẻ đặc biệt, một bài test iq nhanh chưa thể thể hiện được. Em nói vậy ko phải vì bé xếp lego nhanh, mà vì bé thuận cả 2 tay, nghĩa là 2 bán cầu não của bé đều hoạt động tốt khi phải đổi vai trò. Không nhiều người làm được điều này cụ ạ, cụ cứ thử tìm hiểu mà xem. Giờ cụ chỉ cần sát sao và phát hiện tiềm năng của bé, tránh cảnh bắt Messi học Piano hoặc bắt Usain Bolt chơi bóng bàn.

j23

Xe container

Vậy là cháu có chỉ só IQ khá cao, đúng như dự đoán, cụ mợ cũng lạc quan lên và kiên trì với con nhé :)

Big Bang

Xe điện
Ở Hanoi có vài bạn tự kỷ và tăng động, trình vẽ cực khủng, em từng đi xem events tổ chức cho các bạn ấy vài năm trước và bất ngờ luôn
Đội này thường có năng khiếu về âm nhạc hoặc hội họa.

Big Bang

Xe điện
Hiếu động thôi. Nhà em 3 đứa giặc cỏ nó nghịch suốt ngày, lúc nào muốn nó đỡ nghịch thì em lấy cái roi hoặc cho mỗi đứa cái đt là im hết :))
Bọn tự kỷ nó khác hiếu động Cụ ơi. Có chơi cùng chúng nó hàng ngày mới nhận thấy. Nhiều người không biết thì cho rằng chúng nó, hỗn, ngỗ ngược.

Cụ khuyên những điều này rất đúng. Nhà em đã làm nhưng chắc chưa triệt để. Hơn nữa vợ chồng em khá nóng tính nên có lẽ chính bố mẹ phải điều chỉnh triệt để mình trước.
Nói vậy nhưng nhiều lúc 2 vợ chồng bảo nhau: kiên nhẫn được với thằng con thì thành thánh rồi 😢
Thế có khi con cụ cũng thừa hưởng cái gen nóng nảy của bố mẹ thôi, chỉ là biểu hiện ở 1 đứa trẻ. Muốn con sửa thì cha mẹ phải sửa trước

ASTM D1586

Xe đạp
Cho uống thêm Omega3 cũng tốt. Cần thì tham khảo bác sĩ còn k thì cứ cho uống :)
Vâng cái thuốc này thì dù có hỗ trợ cho việc điều trị tăng động hay không em vẫn muốn con được uống. Và em đang đặt hàng rồi cụ ạ. Hàng Nhât được không cụ?