Xin chia sẻ về đầu tư condotel

zazizu

Xe máy
Tình hình là nhà em định đầu tư một dự án condotel ở Đà Nẵng nhưng không có nhiều thông tin về hình thức này lắm, trên hợp đồng mua bán thì rất mơ hồ, các cam kết nghe có vẻ ổn, có cụ nào đã đầu tư và có thể chia sẻ không ạ :D

zazizu

Xe máy
Condotel dạo này nổ ghê quá, nghe chính sách của dự án nào cũng hấp dẫn cụ ạ, không biết lãi thực tế và thủ tục hồ sơ có khúc mắc gì không nữa. Các cao nhân chỉ giáo giúp :)

e có dự án này ở nha trang cơ :D cụ quan tâm thì e xin mail để gửi thông tin cho nhé

zazizu

Xe máy
Em đã inbox, cụ cho xin thông tin nhé :D

xekhachhangsang

Đi bộ
Tình hình là nhà em định đầu tư một dự án condotel ở Đà Nẵng nhưng không có nhiều thông tin về hình thức này lắm, trên hợp đồng mua bán thì rất mơ hồ, các cam kết nghe có vẻ ổn, có cụ nào đã đầu tư và có thể chia sẻ không ạ :D
Đầu tư codotel các cụ không chỉ căn cứ vào cam kết của CĐT. Mà phải nghiên cứu kỹ về tiềm nằng khai thác sau khi hết cam kết. Em có dự án tốt đầu tư tốt cụ quan tâm em gửi tham khảo

toannguyenftu

Xe hơi
hì mỗi CĐT có một chính sách khác nhau còn nhìn chung em thấy các condotel đều giống nhau cả vì cùng 1 thương hiệu. Vấn đề như cụ ở trên nói xem tiềm năng khai thác thế nào? nhưng em đang nghĩ cái đó là phụ còn các cụ đầu tư để thi thoảng du lịch là chính. Cụ chi tham khảo chinh sách CĐT cam kết bao nhiêu % thôi và trong mấy năm

Nha Trang thì có của Eurowindow và CEO group, cụ cần quan tâm em giới thiệu hộ cả 2 ông GĐ của 2 bên :D

zazizu

Xe máy
hì mỗi CĐT có một chính sách khác nhau còn nhìn chung em thấy các condotel đều giống nhau cả vì cùng 1 thương hiệu. Vấn đề như cụ ở trên nói xem tiềm năng khai thác thế nào? nhưng em đang nghĩ cái đó là phụ còn các cụ đầu tư để thi thoảng du lịch là chính. Cụ chi tham khảo chinh sách CĐT cam kết bao nhiêu % thôi và trong mấy năm

Nha Trang thì có của Eurowindow và CEO group, cụ cần quan tâm em giới thiệu hộ cả 2 ông GĐ của 2 bên :D
Em cám ơn cụ, ý em là muốn hỏi các cụ đã đầu tư condotel là cam kết của CĐT có chuẩn hay không? Có vướng mắc gì về thủ tục, hợp đồng? Em thấy trong thủ tục có kí uỷ quyền cho thuê dịch vụ nhưng bên quản lý có thể cắt hợp đồng chỉ cần báo trước 6 tháng, vậy thì sau thì sao? @@ Em thấy bảo thanh khoản rất khó, vậy chia sẻ của các cụ đã đầu tư là nên thế nào khi đầu tư vào hình thức này ạ?

dự án nào thì e ko biết chứ dự án e thì ko nhé cụ :D mà dự án của e mọc lên thì chỉ khổ mấy bác mua vinpearl nha trang ngày xưa.vin trước cam kết 100% view biển thì h thành 100% view dự án e :D mà giá vin cao toàn 75-80tr

Mingxing

Xe buýt
dự án nào thì e ko biết chứ dự án e thì ko nhé cụ :D mà dự án của e mọc lên thì chỉ khổ mấy bác mua vinpearl nha trang ngày xưa.vin trước cam kết 100% view biển thì h thành 100% view dự án e :D mà giá vin cao toàn 75-80tr
dự án gì thế cụ? Vinpearl Nha Trang nó ở đảo mà cụ?

tropicana cụ ợ.vin nha trang nó nằm trên đường lê thánh tôn mà cụ.dự án này nó nằm chắn ngay trước mặt luôn ấy :D 40-50 tầng thì làm sao mà nhìn được ra biển nữa

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thường thì các dự án có cam kết vị trí cực xấu, giá cao vì tính hết vào % trả $ cho các cụ. Hết cam kết thì khách vận hành kiểu gì? Cho thuê cũng trầy trật
Dự án vị trí đẹp thì giá cao chót vót.
% cam kết tính giá trước thuế và trừ hết các chương trình khuyến mại, chiết khấu.
Ví dụ một căn hộ giá 2.2 tỷ, cam kết 12%/năm
Thì lợi nhuận cụ nhận đc là 240 tr - 10%*240 tr ( thuế thu nhập ) = 216 tr

Thường thì các dự án có cam kết vị trí cực xấu, giá cao vì tính hết vào % trả $ cho các cụ. Hết cam kết thì khách vận hành kiểu gì? Cho thuê cũng trầy trật
Dự án vị trí đẹp thì giá cao chót vót.
% cam kết tính giá trước thuế và trừ hết các chương trình khuyến mại, chiết khấu.
Ví dụ một căn hộ giá 2.2 tỷ, cam kết 12%/năm
Thì lợi nhuận cụ nhận đc là 240 tr - 10%*240 tr ( thuế thu nhập ) = 216 tr
đúng rồi cụ.nói chung h đầu tư condotel đùng nhìn nhiều quá và cam kết lợi nhuận ban đầu mà phải xem tiềm năng của dự án và đơn vị quản lý vận hành nữa.cam kết cao mà sau khi hết thời hạn cam kết mình tự cho thuê còn mệt hơn

PropertyHN

Xe hơi
Chuẩn rồi các cụ. Cụ nào muốn nghiên cứu Condotel alo em đưa vào FLC Sầm Sơn chỗ em, khách đông gạt đi không hết mà giá phòng cao chót vót, toàn 3,5-4,5tr/đêm @@ CĐT báo cáo năm ngoái trả 16% cho khách hàng mua Condotel Luxury Hotel liền các cụ thông thái ợ

dautusinhloi

Xe đạp
codotel Phú Quốc của Sun Group cũng đang hot nhé, cam kết lợi nhuận thấp nhất là 9% / năm . nhưng thấy ở Đà Nẳng ngày xưa chỉ 8%/ năm nhưng giờ đã lên tới 13-14% năm rồi nhé.

thichlaimaybay

Xe tải
cụ nghiên cứu cái hòa bình green city đó cụ, cam kết chia sẻ 12 %/ năm, cụ gửi em email em gửi cụ thông tin, nó khá cao cấp, là dự án hoạt động Apec thời gian tới đó cụ,

tranvu.tramy

Xe đạp
***LƯU Ý KHI ĐẦU TƯ NGHỈ DƯỠNG:
Quy tắc đầu tư bất động sản nghỉ dưỡng an toàn là:

Điều kiện 1: Chọn chủ đầu tư có nhiều tiền - làm được- và tử tế

Điều kiện 2: Chọn công ty làm nhiều dự án - thì mới có tiền lấy từ dự án này trả cho dự án khác, lấy tiền khách hàng cũ trả cho khách hàng mới

Điều kiện 3: Chọn đơn vị quản lý uy tín - để nó không phá nhà mình sau khi khai thác, đấy là chưa nói đến chuyện nâng giá trị nhờ thương hiệu và full khách

Điều kiện 4: Chọn sản phẩm có giá cao - Giá cao thì mới thực hiện được cam kết - lấy tiền của chính khách trả cho khách hàng

Điều kiện 5: Chọn sản phẩm có cam kết cao và dài - cam kết cao và dài thì mới đủ hấp dẫn để không cần cho ngân hàng vay mà vay ngược lại ngân hàng

Điều kiện 6: Chọn sản phẩm vay càng nhiều ngân hàng càng tốt - khi đó dự án mà sập - ngân hàng cũng sập - xã hội sẽ dối loạn- chính quyền sẽ không dám làm gì

Điều kiện 7: Và cuối cùng mới là chọn chỗ nào có lượng khách du lịch đông, và ngày càng đông, trong khi nguồn cung hạn chế như Phú Quốc - Đất rộng, bờ biển dài - nhưng làm được được thì rất khó nhé.
...
Đấy, đầu tư nghỉ dưỡng là thế - đừng có ham mua của rẻ và dự án nhỏ là tèo đấy.

ai cần hỏi gì nhăn tớ: 09.3456.1685

Nhà cháu phân phối
1 - Panorama Nha Trang
- Vị trí độc nhất đối diện quảng trường trung tâm, sát chợ đêm. Vị trí 100% khách du lịch ghé qua khi đến Nha Trang.

2 - Ariyana Nha Trang
- Dự án của Chị Thảo Vietjet. Nằm trong chuỗi hệ thống nghỉ dưỡng cao cấp
http://infonet.vn/ba-thao-vietjet-nu-ty-phu-do-la-dau-tien-cua-viet-nam-giau-co-co-nao-post223456.info

3 - Sun Premier Village Emerald Bay Phú Quốc Resort
- Đơn vị phát triển hệ thống dự án bất động sản du lịch lớn nhất Việt Nam hiện tại.

halo2311

Xe hơi
em đang đầu tư vào FLC Hạ Long cũng hy vọng tiềm năng vì nằm trong quần thể hơn 200ha nằm trên ngọn đồi cao tương đương với 1 tòa nhà 50 tầng. nhìn được toàn hạ long, gồm sân golf và trung tâm hội nghị quốc tế. nên lượng khách cũng mong là được như chủ đầu tư cam kết 12%/ năm trong 8 năm. hihi