Xin chia sẻ về đầu tư condotel

thangdc

Xe buýt
Các cụ đầu tư thì chỉ mong nhận đc lợi nhuận, nó ở đâu quan trọng gì.

Quan trọng là chủ đầu tư có uy tín cam kết trả cho các cụ, họ dám cam kết vì tiềm năng thật còn lớn hơn thế. Các thành phố như Nha Trang khách lữ hành nhiều hơn khách lẻ rất nhiều, mà lữ hành thì họ ko có quyền chọn căn, căn các cụ dù xấu vẫn có khách.

Villa biển giá đắt như thế còn ko lo, các cụ đầu tư phòng khách sạn e nghĩ khá an toàn. Dù gì bây giờ cũng chỉ có cái đó là 1 trong những cái duy nhất có lợi nhuận cao hơn lãi ngân hàng, có cam kết ít nhất 10 năm và ngân hàng bảo hiểm khoản tiền. Rất hứa hẹn.

qqtoan

Đi bộ
Tình hình là nhà em định đầu tư một dự án condotel ở Đà Nẵng nhưng không có nhiều thông tin về hình thức này lắm, trên hợp đồng mua bán thì rất mơ hồ, các cam kết nghe có vẻ ổn, có cụ nào đã đầu tư và có thể chia sẻ không ạ :D
Bác có quan tâm cocobay đà nẵng thì ibox sdt em nha .

0987999386

Xe tải
em cũng đang phân vân về vụ này. Thế sau khi mình muốn rút vốn thì làm thế nào. vì em thấy trong bản hợp đồng không có chính sách mua lại or có hình thức khác. ví dụ như sau 10năm cam kết họ ko làm nữa thì sao rút vốn kiểu ji. cụ nào thông thái jups em với

Website
hoaphatgroups.com.vn
em hóng với nhé,có thông tin gì các cụ chia sẻ về dự án này đi,em cũng đang định đầu tư cơ mà cũng đang phân vân

em cũng đang phân vân về vụ này. Thế sau khi mình muốn rút vốn thì làm thế nào. vì em thấy trong bản hợp đồng không có chính sách mua lại or có hình thức khác. ví dụ như sau 10năm cam kết họ ko làm nữa thì sao rút vốn kiểu ji. cụ nào thông thái jups em với
cái này là mua căn hộ khách sạn thời hạn 50 năm nhé cụ.đa phần là vậy.còn cái mà thoả thuận góp vốn thì ít người đầu tư lắm vì rủi ro cao,cđt bùng thì cũng chịu.
Sau này cụ có thể rao bán lại hoặc hết thời hạn cam kết thì cụ thoả thuận làm việc tiếp với chủ đầu tư.cụ nên chọn những dự án có quản lý vận hành uy tín và chất lượng.
cụ cần thêm thông tin j thì inbox e nhé

zazizu

Xe máy
em đang đầu tư vào FLC Hạ Long cũng hy vọng tiềm năng vì nằm trong quần thể hơn 200ha nằm trên ngọn đồi cao tương đương với 1 tòa nhà 50 tầng. nhìn được toàn hạ long, gồm sân golf và trung tâm hội nghị quốc tế. nên lượng khách cũng mong là được như chủ đầu tư cam kết 12%/ năm trong 8 năm. hihi
Trước em cũng ngó FLC Hạ Long, hợp túi tiền, view đẹp nhưng khổ cái lại xa khu vui chơi chính là bãi cháy nên em sợ không cạnh tranh được citadines của Bim và 1 loạt các dự án khác như của sun với vin. hiz

hoangdu84

Xe hơi
Trước em cũng ngó FLC Hạ Long, hợp túi tiền, view đẹp nhưng khổ cái lại xa khu vui chơi chính là bãi cháy nên em sợ không cạnh tranh được citadines của Bim và 1 loạt các dự
án khác như của sun với vin. hiz
Nghỉ dưỡng miền Bắc em ngại chỉ được 2 mùa

halo2311

Xe hơi
Mỗi người có 1 góc nhìn khác nhau các cụ ạ. Vấn đề là cân đối xem hơn thua điểm nào thôi

Emdixetho

Đi bộ
e thích các dự án đầu tư nghĩ dưỡng từ miền trung vô hơn ^^

halo2311

Xe hơi
Miền bắc nhược điểm là chỉ khai thác đc mùa hè. Tuy nhiên ở hạ long e thấy khách tây quanh năm. Các cụ cũng đánh golf quanh năm. Mà khách sạn chỉ cần 50% phủ phòng là có thể trả lãi hơn 12%/ năm. Ở thanh hóa năm ngoái cam kết 10% mà cuối cùng trả lên đc 16%/ năm. E cũng đặt hết niềm tin vào hạ long. Hy vọng sân bay vân đồn xong thì ngon

ACENTBLUE

Xe hơi
bạn đang bán dự án nào inbox minh nhé
dự án nào thì e ko biết chứ dự án e thì ko nhé cụ :D mà dự án của e mọc lên thì chỉ khổ mấy bác mua vinpearl nha trang ngày xưa.vin trước cam kết 100% view biển thì h thành 100% view dự án e :D mà giá vin cao toàn 75-80tr

ACENTBLUE

Xe hơi
cho mình hỏi cái dự án condetel của chị Thảo trong đà nẵng thuộc khu furama rerorrt thì có ok ko bạn?
cái này là mua căn hộ khách sạn thời hạn 50 năm nhé cụ.đa phần là vậy.còn cái mà thoả thuận góp vốn thì ít người đầu tư lắm vì rủi ro cao,cđt bùng thì cũng chịu.
Sau này cụ có thể rao bán lại hoặc hết thời hạn cam kết thì cụ thoả thuận làm việc tiếp với chủ đầu tư.cụ nên chọn những dự án có quản lý vận hành uy tín và chất lượng.
cụ cần thêm thông tin j thì inbox e nhé

cho mình hỏi cái dự án condetel của chị Thảo trong đà nẵng thuộc khu furama rerorrt thì có ok ko bạn?
cái ariyana hả cụ.cá nhân e thấy cái đấy cũng khá ok đấy cụ,nhưng e thích trong nha trang hơn vì đã nẵng đa phần là khách du lịch trong nước.
ý kiến chủ quan ko mong nhận gạch đá :D

bìm bịp

Xe hơi
Chào các cụ,
Em đang đặt 2 căn Condotel Hạ Long - căn hướng sân golf.
Cụ nào mà mua thì báo em nhé (để cùng ghép nhóm được giảm thêm 1% cho nhóm 3-4 căn)
Hiện em được giảm: 3% cho đóng theo tiến độ ko vay ngân hàng + 0.5% (môi giới giảm) = tổng 3.5%
Cụ nào mà mua thì ghép nhóm cùng với em nhé (sẽ thêm 1% là 4.5%)
Em cám ơn các cụ

X5 nhatrang

Xe tăng
Virgo Nha Trang cam kết 11%/8 năm,hết 8 năm cam kết tiếp với lợi nhuận tối thiểu 9%. Chính sách mua lại = giá mua +8%.15 ngày nghỉ miễn phí ko ở quy ra tiền mặt.Quan trọng nhất: Đất tư nhân vĩnh viễn.:-bd

starview

Xe tăng
***LƯU Ý KHI ĐẦU TƯ NGHỈ DƯỠNG:
Quy tắc đầu tư bất động sản nghỉ dưỡng an toàn là:

Điều kiện 1: Chọn chủ đầu tư có nhiều tiền - làm được- và tử tế

Điều kiện 2: Chọn công ty làm nhiều dự án - thì mới có tiền lấy từ dự án này trả cho dự án khác, lấy tiền khách hàng cũ trả cho khách hàng mới

Điều kiện 3: Chọn đơn vị quản lý uy tín - để nó không phá nhà mình sau khi khai thác, đấy là chưa nói đến chuyện nâng giá trị nhờ thương hiệu và full khách

Điều kiện 4: Chọn sản phẩm có giá cao - Giá cao thì mới thực hiện được cam kết - lấy tiền của chính khách trả cho khách hàng

Điều kiện 5: Chọn sản phẩm có cam kết cao và dài - cam kết cao và dài thì mới đủ hấp dẫn để không cần cho ngân hàng vay mà vay ngược lại ngân hàng

Điều kiện 6: Chọn sản phẩm vay càng nhiều ngân hàng càng tốt - khi đó dự án mà sập - ngân hàng cũng sập - xã hội sẽ dối loạn- chính quyền sẽ không dám làm gì

Điều kiện 7: Và cuối cùng mới là chọn chỗ nào có lượng khách du lịch đông, và ngày càng đông, trong khi nguồn cung hạn chế như Phú Quốc - Đất rộng, bờ biển dài - nhưng làm được được thì rất khó nhé.
...
Đấy, đầu tư nghỉ dưỡng là thế - đừng có ham mua của rẻ và dự án nhỏ là tèo đấy.

ai cần hỏi gì nhăn tớ: 09.3456.1685
Cụ viết chuẩn đét. Kính cụ một ly nhé.

ACENTBLUE

Xe hơi
***LƯU Ý KHI ĐẦU TƯ NGHỈ DƯỠNG:
Quy tắc đầu tư bất động sản nghỉ dưỡng an toàn là:

Điều kiện 1: Chọn chủ đầu tư có nhiều tiền - làm được- và tử tế

Điều kiện 2: Chọn công ty làm nhiều dự án - thì mới có tiền lấy từ dự án này trả cho dự án khác, lấy tiền khách hàng cũ trả cho khách hàng mới

Điều kiện 3: Chọn đơn vị quản lý uy tín - để nó không phá nhà mình sau khi khai thác, đấy là chưa nói đến chuyện nâng giá trị nhờ thương hiệu và full khách

Điều kiện 4: Chọn sản phẩm có giá cao - Giá cao thì mới thực hiện được cam kết - lấy tiền của chính khách trả cho khách hàng

Điều kiện 5: Chọn sản phẩm có cam kết cao và dài - cam kết cao và dài thì mới đủ hấp dẫn để không cần cho ngân hàng vay mà vay ngược lại ngân hàng

Điều kiện 6: Chọn sản phẩm vay càng nhiều ngân hàng càng tốt - khi đó dự án mà sập - ngân hàng cũng sập - xã hội sẽ dối loạn- chính quyền sẽ không dám làm gì

Điều kiện 7: Và cuối cùng mới là chọn chỗ nào có lượng khách du lịch đông, và ngày càng đông, trong khi nguồn cung hạn chế như Phú Quốc - Đất rộng, bờ biển dài - nhưng làm được được thì rất khó nhé.
...
Đấy, đầu tư nghỉ dưỡng là thế - đừng có ham mua của rẻ và dự án nhỏ là tèo đấy.

ai cần hỏi gì nhăn tớ: 09.3456.1685

"nguồn cung hạn chế như Phú Quốc - Đất rộng, bờ biển dài - nhưng làm được được thì rất khó nhé." EM tưởng PQ bây giờ nguồn cung và cầu dồi dào rui chứ cụ,cụ cho e hỏi cái dự án aryana của thím thảo sovico trong khu furama resort cụ có nghe ngóng dc ji ko ạ?

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Trước em cũng ngó FLC Hạ Long, hợp túi tiền, view đẹp nhưng khổ cái lại xa khu vui chơi chính là bãi cháy nên em sợ không cạnh tranh được citadines của Bim và 1 loạt các dự án khác như của sun với vin. hiz
Cụ có mua Citadines giá thấp hơn CĐT và căn hoa hậu không? em bán!!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Chào các cụ,
Cụ nào mà mua thì báo em nhé (để cùng ghép nhóm được giảm thêm 1% cho nhóm 3-4 căn)
Hiện em được giảm: 3% cho đóng theo tiến độ ko vay ngân hàng + 0.5% (môi giới giảm) = tổng 3.5%
Em cám ơn các cụ
Ghép nhóm thì người thiệt vẫn là các cụ vì CĐT nó sẽ trừ sạch chiết khấu rồi mới trả cam kết cho cụ
Cơ mà cắt máu sale thì cũng chả hay ho gì cho lắm
Em thật! Người ta cũng há mồm ra phục vụ các cụ, cũng có gia đình, đủ thứ cần tiền chứ

PropertyHN

Xe hơi
Chào các cụ,
Em cám ơn các cụ
Cụ mua FLC Sầm Sơn em còn có giá cho cụ tốt hơn như thế nữa hê hê