[Thảo luận] Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ quí báu và chân thành của 1 thành viên OF

dongcasper_2

Xe tăng
Thôi được rồi cụ ơi, có chi mà tâm trạng rứa! Hic, buồn cười với cụ về miêu tả "lục lâm thảo khấu", họ là dân lao động cởi trần mặc quần đùi đi chân đất, da đen nên nhìn không quen thấy hơi sờ sợ... :((, dao rựa mang bên người để đi rừng, có đem tuýp nước đi theo để... dọa thôi, nhưng khi họ nóng lên thì... cũng đáng sợ thật!
Nhưng với đám người ấy em không sợ bằng lúc...kéo xe cụ với cái dây dù!
Chúc cụ ngày mai ra khơi bình an!
Những người dân lao động khi quá khích không nói trước được điều gì đâu ạ, chắc các cụ cũng nghe vài vụ đốt cả người lẫn xe mấy chú đi ăn trộm cẩu...cụ smallriver đã làm 1 việc rất ý nghĩa và đáng trân trọng!

Việt Phong

Xe tải
Em xin có vài lời như sau:
Thực chất cụ chủ thớt và cụ small river đã chơi với nhau từ rất lâu rồi trong hội In do Pit sáng lập
Hình như nhf cụ small river ở " Hoa Thanh Quế" Các cụ
có thểì xem các thread In club tăvng 1,2,3 Vì vay 30L ko cần phải PR show hàng quá như vậy. Mình không thích lối câu View của cụ. Mặc dù cháu cũng là thành viên hội In

SmallRiver

Xe điện
Buki nói:
Cụ thật may vì gặp đc cụ Smallriver, tuy nhiên vẫn ko hiểu sao cụ có số điện thoại để gọi ?
Việt Phong nói:
Thực chất cụ chủ thớt và cụ small river đã chơi với nhau từ rất lâu rồi trong hội In do Pit sáng lập
có thểì xem các thread In club tăvng 1,2,3 Vì vay 30L ko cần phải PR show hàng quá như vậy. Mình không thích lối câu View của cụ. Mặc dù cháu cũng là thành viên hội In
Yes, ngày trước khi đi Ỉn em cũng là thành viên của hội Ỉn, và cụ chủ thớt cũng đi Ỉn nên biết em, đa số thành viên hội Ỉn ngày đấy ai cũng biết số điện thoại của em vì em có con Ỉn lắp pô Camry (trị ù) mà!

Và cụ ấy cũng đã kể ra rồi đấy thôi, chắc cụ không đọc hết:

Chợt nhớ đến 1 người AE trên OF...mà cững chẳng biết nhà bác ấy bao xa so với chỗ em đang đứng nữa...
Nhấc máy...ALO anh à....em là ABC...em tông 1 em bò...rồi em đang ở chỗ này chỗ này....hic hic....ANh có thể tới giúp em được không
Sau 1 hồi tìm kiếm được 1 người dân làm rừng, em lại alo lại....bác nói chuyện với bác nông dân nhé....rồi.. rồi
Từ chỗ bác ấy đến chỗ em....hic hic... 48km
Em thở phào nhẹ nhõm....Nhưng phần gay cấn của câu chuyện chỉ mới bắt đầu....
Em xin phép đêm được hầu chuyện tiếp các cụ vào đêm nay, xin các cụ cứ bình tĩnh nghe em chia sẻ nhé....
À quên, em ở miền Tây Nghệ cụ ơi, nơi đường HCM cắt qua dòng Lam giang ạ. Đối với em chuyện này bình thường thôi, chỉ là cụ chủ thớt có vẻ có nhiều cảm xúc quá! :))

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
có gì đâu mà phải thực chất với PR show hàng cụ ơi
đơn giản là anh em trên diễn đàn, cùng hội cũng có thể gặp 1 vài lần hoặc có thể là chưa gặp bao giờ nhiều khi chỉ là biết nhau qua chém gió, biết số thì gọi thôi.
Chứ nhiều khi là anh em bạn bè chơi với nhau lâu rồi chưa chắc đã làm thế được đâu cụ ạ

trungnn

Xe tăng
Chủ nhật này em về Vinh định đi đường HCM (lần đầu em đi đường này) nhưng đọc thớt này thấy lại ngại, nhưng đi đường 1 thì chết.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner

nddu

Xe buýt
À quên, em ở miền Tây Nghệ cụ ơi, nơi đường HCM cắt qua dòng Lam giang ạ. Đối với em chuyện này bình thường thôi, chỉ là cụ chủ thớt có vẻ có nhiều cảm xúc quá! :))
Em đã rót 1 ly mời cụ, 1 miếng khi đói mà cụ!

Cụ nói Tây Nghệ cắt qua dòng Lam, có phải Tân Kỳ, Anh Sơn gì đó không cụ? Nếu đúng, em hy vọng có dịp được mời cụ cốc cà phê ngay ngã tư Tân Kỳ ạ.

xtn1510

Xe đạp
Ngưỡng mộ cụ dòng sông bé quá

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là cái tình của OF, bản thân em cũng đã cảm nhận được ít nhiều.

SPL

Xe container
Hiz, hai thành viên cũ của hội Ỉn giúp nhau.

thanglx1010

Tháo bánh
Cụ nói chuyện thế này làm anh em thò lò quá.

XACURA

Xe tải
Cụ Suối - =D>

manhkienhb

Xe tải
Cụ ơi! Có nhiều người tốt và nhiệt tình như cụ Dòng sông bạc thì xã hội này đúng nghĩa công bằng - dân chủ - văn minh.

Songam

Xe hơi
Chiểu theo yêu cầu của cụ, em xin mượn 1 tấm hình của hội PSC...cụ ấy là người thứ 5 từ trái sang...

Uploaded with ImageShack.us
Em xin đính chính là thứ 5 kể từ bên trái người đọc ạ, bên cạnh bác mặc áo kẻ caro (bác chủ tịch của PSC) ấy.

Chỉnh sửa cuối:

OnlyMer

Xe tải
Bác SmallRiver này là người thật thà tốt bụng, nhưng tốt bụng thật thà lại hay thiệt thòi. Bác ấy mới bị bọn Liberty nó bùng mất 70 triệu với lý do lãng xẹt.

Namtung

Xe đạp
Vodka cụ SmallRiver, giữa lúc gặp nạn gặp được phao cứu trợ cũng thấy âm ấm tấm lòng, em cũng có thằng bạn thân ở xứ nghệ, chơi với nó từ hồi còn học ở ngoài HN từ năm 1997, cũng cảm nhận được cái tình người dân xứ nghệ.

leung

Xe hơi
Bác SmallRiver này là người thật thà tốt bụng, nhưng tốt bụng thật thà lại hay thiệt thòi. Bác ấy mới bị bọn Liberty nó bùng mất 70 triệu với lý do lãng xẹt.
em có đọc qua thớt về bảo hiểm Li của bác Smallriver , đúng như bác nói chia buồn với bác smaillriver vụ bảo hiểm. Sau vụ này bác ý cũng rút kinh nghiệm được nhiều điều về việc khai bảo hiểm.

SmallRiver

Xe điện
nddu nói:
Em đã rót 1 ly mời cụ, 1 miếng khi đói mà cụ!

Cụ nói Tây Nghệ cắt qua dòng Lam, có phải Tân Kỳ, Anh Sơn gì đó không cụ? Nếu đúng, em hy vọng có dịp được mời cụ cốc cà phê ngay ngã tư Tân Kỳ ạ.
Cụ chủ thớt gặp nạn ở Tân kỳ, còn em ở Anh sơn cụ ạ. Cụ ấy đâm con bê ở đâu không đâm, lại đâm ngay ở đất Nghĩa Dũng, gần trại giam số 3 BCA, dân vùng đó khá nổi tiếng! Chả phải ngẫu nhiên họ lại đặt trại giam (nghĩa là có LLVT) ở vùng này!

thuysinh.tl

Xe container
Chẳng biết cụ nghĩ thế nào khi nói thế. Nếu trong trường hợp ngược lại, đâm phải con bò mà xe mình cùng với người bị nạn thì liệu có ai thông cảm cho mình không cụ? Việc con trâu là đầu cơ nghiệp thì người dân cũng nên chăn thả đúng nơi và có dây để buộc hoặc dắt. Đằng này thả rông gây ra tai nạn, gây nguy hiểm cho người khác. Còn cụ chủ dĩ nhiên là cũng sai vì việc bỏ chạy nhưng nhà cháu cũng hiểu một phần nếu đặt vào địa vị của cụ ấy.
Chúc mừng cụ chủ thớt vì đã gặp được người tốt là cụ Dòng sông nhỏ.
Nhưng dù gì chăng nữa thì khi cụ đâm chết 1 con bò của người dân nghèo miền núi thì không được bỏ chạy. Cụ phải biết "Con trâu là đầu cơ nghiệp" nhất là ở cái vùng rừng núi như vậy. Việc cụ bỏ chạy để người dân phải truy đuổi là hoàn toàn sai không thể chấp nhận được. Quá vô cảm với cuộc sống nghèo khó của nhân dân. Cho dù con bò nó sai nhưng dù sao đi chăng nữa cả gia đình người ta mất đi 1 cơ nghiệp và biết bao hy vọng đặt vào con bò đó.
Nếu không bắt được cụ có phải người ta mất 1 gia tài không, cụ có đi đúng thì cũng nên đứng lại hỗ trợ gia đình người ta.
Đôi điều ngắn gọn mong cụ chủ rút kinh nghiệm, cuộc sống này công bằng lắm.

wagonviettri

Xe hơi
Website
hangnhattienloi.com
Bác Suối Nhỏ này vẫn chưa giải quyết xong vụ bảo hiểm à? Em mới gặp bác này có 2 lần thôi. Nhìn bác giống Nguyễn Tấn Du n g ạ*-:)