[Thảo luận] Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ quí báu và chân thành của 1 thành viên OF

Mr_Minh

Xe tải
Đọc chuyện của cụ cứ như chuyện cổ tích ý. Mừng cho cụ đã thoát nạn. Cảm phục tấm lòng của cụ smallriver. Vào em có lẽ đã quỵ rồi.

tuandat911

Xe tải
Giời ạ, đã bảo chuyện bình thường này có gì đâu mà đưa lên. Ai ở trong hoàn cảnh này cũng sẽ như vậy cũng thôi mà! "Ai bảo quen biết nhau chi"... phải không các cụ?
Mong rằng ai cũng được như cụ. Thanks cụ nhiều

kokhodau

Xe buýt
Cám ơn cả 2 cụ.
Thật đẹp tinh thần OF.

Lebinno

Xe hơi
SmallRiver, big Heart, Cám ơn cụ và chúc mừng cụ chủ

Mercedes-0o0

Xe tải
Chúc 2 cụ có những ngày tháng đẹp sau này..vote 2 cụ..:)

SmallRiver

Xe điện
Em cám ơn các cụ đã vào chia sẻ với em về câu chuyện như các cụ và cụ sông nhỏ nói là...rất nhỏ, nhưng đối với em, nó có ý nghĩa rất lớn .
Và như đoạn đầu em đã nói, mỗi lần mất mát xong, mình biết ơn những gì mình đang có và mỗi một lần vấp ngã để trải nghiệm thấy mình lớn khôn.
Ý nghĩa của câu chuyện em đã kể, hy vọng các bác cùng chia sẻ và chúng ta sẵn sàng tôn vinh những tấm lòng hào hiệp như vậy trong cuộc sống
Chi tiết về bác dòng sông nhỏ, xin để bác ấy cho phép em mới dám post
đôi điều sơ lược: làm bác sỹ trưởng 1 phòng khám lớn tại 1 huyện miền núi phía Tây Nghệ An
Tuổi khoảng ngoài 40. Đang đi Pajero Sport...
Thân kính các bác.
Thôi được rồi cụ ơi, có chi mà tâm trạng rứa! Hic, buồn cười với cụ về miêu tả "lục lâm thảo khấu", họ là dân lao động cởi trần mặc quần đùi đi chân đất, da đen nên nhìn không quen thấy hơi sờ sợ... :((, dao rựa mang bên người để đi rừng, có đem tuýp nước đi theo để... dọa thôi, nhưng khi họ nóng lên thì... cũng đáng sợ thật!
Nhưng với đám người ấy em không sợ bằng lúc...kéo xe cụ với cái dây dù!
Chúc cụ ngày mai ra khơi bình an!

Chỉnh sửa cuối:

leung

Xe hơi
em đọc 1 mạch hết 25p thực sự xúc động về câu chuyện cụ chủ thớt kể
- Cảm ơn cụ chủ thơt về những trải nghiệm và những tâm huyết cụ đã chia sẻ với diễn đàn
- và đặc biệt cảm ơn lương y Cường hay offer- smallriver chính cụ đã giúp các cụ trong otofun sống tốt hơn, biết chia sẻ, tương thân, tương ái hơn (trong đó có em). Chúc cụ và gia đình thật nhiêu sức khỏe
p/s: nếu không phiền cụ PM số cầm chân của cụ, dip nào đó em đi qua xin được gặp cụ ...chém gió ạ

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
cụ làm e suýt rớt nc mắt. vào e gặp nạn như vậy, ko hiểu sẽ xoay sở sao nếu ko có người tốt như cụ smallriver
chúc tất cả anh em OF sức khỏe, bình an trên mọi nẻo đường

blackpaint

Xe container
To bác chủ thớt: bác rút kinh nghiệm vì đâm bò rồi chạy là dở. Mặc dù bác không sai.
To bác Dòng sông nhỏ: bác không hổ danh Lương y như mẹ hiền, bác xứng đáng được vinh danh.

hoangdole

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ thớt vì đã gặp được người tốt là cụ Dòng sông nhỏ.
Nhưng dù gì chăng nữa thì khi cụ đâm chết 1 con bò của người dân nghèo miền núi thì không được bỏ chạy. Cụ phải biết "Con trâu là đầu cơ nghiệp" nhất là ở cái vùng rừng núi như vậy. Việc cụ bỏ chạy để người dân phải truy đuổi là hoàn toàn sai không thể chấp nhận được. Quá vô cảm với cuộc sống nghèo khó của nhân dân. Cho dù con bò nó sai nhưng dù sao đi chăng nữa cả gia đình người ta mất đi 1 cơ nghiệp và biết bao hy vọng đặt vào con bò đó.
Nếu không bắt được cụ có phải người ta mất 1 gia tài không, cụ có đi đúng thì cũng nên đứng lại hỗ trợ gia đình người ta.
Đôi điều ngắn gọn mong cụ chủ rút kinh nghiệm, cuộc sống này công bằng lắm.

Buki

Xe điện
Cụ thật may vì gặp đc cụ Smallriver, tuy nhiên vẫn ko hiểu sao cụ có số điện thoại để gọi ?

Phạm Gia

Xe máy
Xin chia sẻ với cụ nhé
Ko biết đến lượt em thì như thế nào

buicongchuc

Xe ba gác
Một tấm gương sáng nữa các Cụ ah!

d-cash

Xe buýt
Bên đức, pháp. một số nước châu âu khác thì gia chủ có súc vật, nhất là chó mà làm cản trở, gây tai nạn giao thông đền nặng lắm. E có thằng bạn lần đầu sang Đức, được một người nhà đón từ sân bay về Beclin, trên đường về beclin thì tông vào con chó, người lái xe dừng lại vào báo cảnh sát, ông bạn ở VN mới sang nói" thằng này thần kinh có vấn đề" một lúc sau CS ra tận nơi, xem xét ghi hình làm các thủ tục khoảng 5phút, sau đó mọi người ai có việc người đó đi. 3 ngày sau gia chủ nhà có con chó đến nơi xin lỗi và bồi thường thiệt hại mặc dù con chó rất quý của ông ấy bị chết.
hồi e ở mỹ, hôm anh bạn làm cùng là người bản xứ đưa đi chơi, xui thế nào đâm vào 1 xe minivan, xe chú kia nát bét phía sau vì bị đâm ngang hông, người thì ngắc ngoải đưa đi viện luôn, xe của bạn e thì chỉ móp đầu vì là pick up, cảnh sát đến lập biên bản và chụp ảnh linh tinh. Khi có kết quả của bệnh viện xét nghiệm là chú kia lái xe sau khi vừa rượu bia, người nhà anh ta còn phải bồi thường thiệt hại. Cảnh sát thì gửi hồ sơ cho mình để có đủ thủ tục giấy tờ nếu khởi kiện.

Mistral

Xe tải
Chẳng biết phải nói như thế nào, em xin vote cụ smallriver ! Cảm ơn những người như cụ giúp em thấy tin vào cuộc đời này nhiều hơn

ca_voi

Xe lăn
Một nghĩa cử cao đẹp mà giờ ít người có được;
Chúc mừng cả 2 bác đều đã giải quyết xong được sự việc này

inochi

Xe điện
Em đọc đến thớt 15 thì hiểu được vấn đề, và đến gần 30 thì biết được vị cứu tinh là một Doctor
- Kính cụ Dòng Sông Bé một ly
- Sau bài học này cụ chủ 30L nên chấn tĩnh và bình tĩnh hơn khi có vấn đề, nếu cụ bình tĩnh hơn thì chắc sự việc nó không nghiêm trọng như cụ kể. Các cái cần nói thì mọi người đã góp ý rồi em chỉ có tí be bé thế thôi