[Thảo luận] Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ quí báu và chân thành của 1 thành viên OF

move

Xe tăng
mừng vì cụ chủ thoát đc nạn

cám ơn bác Dòng Sông nhỏ cho chúng em 1 niềm vui

em cũng có tí cm với cụ chủ: là ko nên gọi những thanh niên là "đám du côn". Vì lỗi cũng 1 phần là do cụ.

volanggay

Xe tải
Em xin được ngả mũ trước bác Dòng Sông Nhỏ! Cần lắm những người anh em như bác :)

Streamline

Xe điện
Giời ạ, đã bảo chuyện bình thường này có gì đâu mà đưa lên. Ai ở trong hoàn cảnh này cũng sẽ như vậy cũng thôi mà! "Ai bảo quen biết nhau chi"... phải không các cụ?
Em vote cụ nhé.
Cụ chủ thớt: Đang kể cụ lại đi bơi làm cho em có cảm giác là cụ cũng không hứng thú lắm với câu chuyện. Tự nhiên làm giảm độ trân trọng trong câu chuyện cụ kể.

khongthuphi

Xe điện
Cái dở nó ở chỗ ấy đấy các cụ, con bò là cả gia sản của người ta mà, cụ chủ cũng vì quá sợ nên bỏ chạy, nhưng không thể chạy thoát được đâu ạ. Vì sau khi sự việc xảy ra CA xã họ đã điện thoại cho các chốt GT rồi! Dù sao sự việc đã rồi, sau khiu nghe điện thoại em bảo cụ ấy ra "trình diện ngay" nhưng cụ ấy chưa kịp ra thì đã bị "tóm", cũng may cụ ấy nhanh trí nói lái xe bỏ đi đâu không biết (!), trong lúc đang truy tìm lái xe thì em xuất hiện... Thiệt hại, họ bảo khôgn tính con me ấy nữa, các anh vác về mà thịt, chỉ phạt tội bỏ chạy... :((. Nếu cụ chủ để nguyên hiện trường thì vấn đề cực ký đơn giản.
Vấn đề là ở chỗ này! Rất rõ ràng, người dân phạt cụ chủ tội gây tai nạn xong bỏ chạy. Vậy mà cụ bảo họ là đám du côn, nếu là du côn như cụ nghĩ chắc có lẽ hôm đó cụ đã tạch rồi nhé!
@ SmallRiver: Ở quê gọi cụ là Rào con cụ nhỉ???;))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là bên Lào thì gia đình có bò này mừng như vớ được vàng vì người va vào bò tự ý bỏ đi. Vì nếu để bò hoặc là gia súc chạy lung tung không kiểm soát gây tai nạn cho người đi đường thì chủ chỉ có nước đền ốm, không đền thì đi "trại" :D
Đọc topic này em có 3 suy nghĩ:
1- Cụ SmallRiver quá đỉnh !!!
2- Em càng ngày càng sợ cái môi trường xã hội ở cái xứ mình.
Đúng như cụ nào nói, chỉ đem so với Lào thôi cũng thấy VN mình còn rất chi là hoang dã. Mà cái sự hoang dã nó chỉ có nhiều trong thời gian gần đây chứ thời chiến tranh người ta đối xử với nhau văn minh lắm.
3- Trong cái môi trường này mà lại có những người như cụ SmallRiver. Càng thấy cụ SmallRiver quá đỉnh!

Em ở Mẽo mà ông nào để bò xổng chuồng làm hỏng xe em là em bắt phải trả tiền sửa xe, nếu không em kiện chết! (Trừ khi nhà họ quá nghèo)

Chỉnh sửa cuối:

chevroletcruz

Xe điện
vote cho cj dòng sông nhỏ ạ

drbacgms

Xe tăng
Em cám ơn các cụ đã vào chia sẻ với em về câu chuyện như các cụ và cụ sông nhỏ nói là...rất nhỏ, nhưng đối với em, nó có ý nghĩa rất lớn .
Và như đoạn đầu em đã nói, mỗi lần mất mát xong, mình biết ơn những gì mình đang có và mỗi một lần vấp ngã để trải nghiệm thấy mình lớn khôn.
Ý nghĩa của câu chuyện em đã kể, hy vọng các bác cùng chia sẻ và chúng ta sẵn sàng tôn vinh những tấm lòng hào hiệp như vậy trong cuộc sống
Chi tiết về bác dòng sông nhỏ, xin để bác ấy cho phép em mới dám post
đôi điều sơ lược: làm bác sỹ trưởng 1 phòng khám lớn tại 1 huyện miền núi phía Tây Nghệ An
Tuổi khoảng ngoài 40. Đang đi Pajero Sport...
Thân kính các bác.

Lai xe tai chuc

Xe hơi
Một tấm lòng nghĩa hiệp thật đáng khâm phục! Vào hoàn cảnh ấy có khi em chả làm được như cụ Dòng sông nhỏ, vô cùng trân trọng nghĩa cử cao đẹp của cụ ấy.

Furious

Xe điện
Thật à cụ? Chứng tỏ nước Lào cũng tân tiến đấy chứ nhể?
Cụ cứ để ý ai làm bên Vịt tel sang Lào làm việc thì hiểu rõ ngay về giao thông của Lào, nhất là đèn đỏ. Do đường vắng nên đèn đỏ bên Lào khá lâu, có khi lên tới 5 phút :P, bác nào không kiên nhẫn mà vượt thì khả năng dính "đạn" của xxx GT Lào là cao (rất nhiều bác VN sang Lào dính quả này :D). Tuy nhiên nếu có tí dựa lưng thì áp dụng phương pháp "gọi điện cho người thân" có thể vẫn thoát (cái này khá giống VN). VD như thằng ku em em làm bên Lào, có hôm nửa đêm nhậu say xỉn vượt đèn đỏ rồi bị tóm, nó gọi điện cho phó CT tỉnh ra "tiếp quản", thế là thoát.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
may mắn và hãnh diện quá, nhà em quen cả cả 2 bác

chúc mừng Dr tai qua nạn khỏi, may mắn và có thêm nhiều điều hữu ích

chúc Hoan nghênh bác Smallriver đã không quản ngại giúp đỡ OF'er

Getz5324

Xe điện
Em cám ơn các cụ đã vào chia sẻ với em về câu chuyện như các cụ và cụ sông nhỏ nói là...rất nhỏ, nhưng đối với em, nó có ý nghĩa rất lớn .
Và như đoạn đầu em đã nói, mỗi lần mất mát xong, mình biết ơn những gì mình đang có và mỗi một lần vấp ngã để trải nghiệm thấy mình lớn khôn.
Ý nghĩa của câu chuyện em đã kể, hy vọng các bác cùng chia sẻ và chúng ta sẵn sàng tôn vinh những tấm lòng hào hiệp như vậy trong cuộc sống
Chi tiết về bác dòng sông nhỏ, xin để bác ấy cho phép em mới dám post
đôi điều sơ lược: làm bác sỹ trưởng 1 phòng khám lớn tại 1 huyện miền núi phía Tây Nghệ An
Tuổi khoảng ngoài 40. Đang đi Pajero Sport...
Thân kính các bác
Kụ có ảnh của kụ dòng sông nhỏ ko, đưa lên cho mọi người biết nào. :-B

Quỷ Sứ

Xe đạp
Bài học em rút ra là:
1) Không mua LCruise già hơn mấy em hàng bia
2) Không đâm vào bò
3) Nếu đâm vào bò thì đừng làm thủng két nước
4) Thủng két nước rồi thì đừng chạy
5) Nếu có chạy thì phải chạy tới chỗ nào có sóng điện thoại

He he, cảm ơn câu chuyện của bác Đốc nhá! Có nhiều điều học được ở đây hơn là 5 điều trên kia! :P

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Em rất rất kính trọng bác Dòng sông nhỏ, em ủng hộ bác FEAT và cu em Quỷ Sứ...

Em có lời chia vui với anh Đại Bàng yêu quý.

Em thấy hanoitralvel hình như ném đá.... :-?

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Xin chuyển thớt này về box An toàn giao thông, phù hợp hơn và cũng để vinh danh bác SmallRiver đã nêu cao tinh thần chia sẻ của OFers trong khi tham gia giao thông. Các bác tiếp tục theo dõi, động viên và chia sẻ nhé!

T/M/ BĐH

Jolie3334

Xe tải
Chịu cái nhà cụ này, làm tới 24p mà chả hỉu chuyện gì :77:

Có cụ nào không xem hêt 24p giống em không :D

Dù sao cũng chúc mừng chủ threat tai qa nạn khỏi =D>

Cụ chủ làm ơn gộp vào 1p cho các cụ sau còn thưởng lãm :x

LX_tuoi_100

Xe tăng
Nếu là bên Lào thì gia đình có bò này mừng như vớ được vàng vì người va vào bò tự ý bỏ đi. Vì nếu để bò hoặc là gia súc chạy lung tung không kiểm soát gây tai nạn cho người đi đường thì chủ chỉ có nước đền ốm, không đền thì đi "trại" :D
Bên đức, pháp. một số nước châu âu khác thì gia chủ có súc vật, nhất là chó mà làm cản trở, gây tai nạn giao thông đền nặng lắm. E có thằng bạn lần đầu sang Đức, được một người nhà đón từ sân bay về Beclin, trên đường về beclin thì tông vào con chó, người lái xe dừng lại vào báo cảnh sát, ông bạn ở VN mới sang nói" thằng này thần kinh có vấn đề" một lúc sau CS ra tận nơi, xem xét ghi hình làm các thủ tục khoảng 5phút, sau đó mọi người ai có việc người đó đi. 3 ngày sau gia chủ nhà có con chó đến nơi xin lỗi và bồi thường thiệt hại mặc dù con chó rất quý của ông ấy bị chết.