[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

Cuộc sống không có chữ nếu như, nên mọi giả thiết đều không đúng.
Chân tình mà nói thì em trao đổi với cụ 2 việc:
1. Đối với mạng xã hội, cụ không nên tìm lời khuyên ở đây, hay bất cứ nơi đâu, vì không ai phải chịu trách nhiệm với cuộc sống của cụ cả, nên lời khuyên đều mang tính không chính xác. Hơn nữa, phía sau của một nick dùng là đi bộ, nhưng người lái chính là Cụ, nên cụ nghĩ che giấu mình dưới một nick mới, là không ai biết danh tính của mình, nhưng cụ đang nhầm, chính cụ là người biết mình là ai đấy.
Lời khuyên: trong mọi tình huống cần tư vấn hôn nhân gia đình, hãy tránh xa mạng xã hội.

2. Đối với gia đình
Cho dù cụ có đem việc này mách với nhạc phụ/nhạc mẫu, anh chị em vợ, thì câu trả lời cuối được trả về: "anh chị tự tìm hiểu nhau, nên các vấn đề cá nhân, anh chị tự giải quyết". Việc làm này không có tác dụng, mà lại gây khó xử trong các mối quan hệ về sau, làm nhân cách của mình bị giảm bớt.

Kết luận: mọi việc cần bình tĩnh để xử lý, bao giờ cảm xúc giảm xuống, thì lúc đó Cụ mới có cơ hội dùng lý trí để làm việc. Bình tĩnh đi, việc nếu đã xảy ra, thì phải mất đơn vị hằng năm để xử lý, không phải là một vài ngày, nên không phải vội.
Cảm ơn cụ ạ. Em suy nghĩ đến rất nhiều tình huống nhưng vẫn chưa tìm được lời giải. Như ưm đã nói ở trên là việc của mình thì mình phải tự giải quyết thôi. Nhưng em không nghĩ đến việc xử lý hàng năm đâu cụ. Ở quê em nhỏ xíu, mọi người nắm bắt thông tin nhanh lắm. Em không muốn khi mọi việc lở dở ra thì mọi người lại nhìn em với ánh măt thương hại. Em muốn xử lý dứt điểm từ đầu ạ. Thà đau 1 lần rồi thôi, chứ nó cứ kéo dài âm ỉ nó mệt mỏi lắm cụ à.

drumer

Xe tăng
Vâng thì em cũng nghĩ chưa có vấn đề. Chứ có gì rồi em giải tán luôn chứ níu kéo gì nữa. Em khó chịu về cái kiểu vợ e nhắn tin xong xoa luôn,
nếu là cụ bị 1 em nhắn tán tỉnh thì mặc dù ko có gì nhưng chắc chắn cụ cũng xoá vì ko muốn để vợ biết,đàn bà nó cũng vậy,nó ko muốn để mình biết những tn nội dung kiểu thế nên việc xoá tn nó ko phải là vđ nghiêm trọng.cụ cần để ý thái độ của vợ có thay đổi ko,cũng như thời gian này có hay đi sớm về muộn,quần áo tóc tai có thay đổi so với trc ko,nếu cảm thấy nghi ngờ thì nên bỏ time theo dõi,mua thiết bị định vị lắp trộm vào xe vợ và theo dõi 1 time cho yên tâm

Trục

Xe ba gác
Cảm ơn cụ ạ. Em suy nghĩ đến rất nhiều tình huống nhưng vẫn chưa tìm được lời giải. Như ưm đã nói ở trên là việc của mình thì mình phải tự giải quyết thôi. Nhưng em không nghĩ đến việc xử lý hàng năm đâu cụ. Ở quê em nhỏ xíu, mọi người nắm bắt thông tin nhanh lắm. Em không muốn khi mọi việc lở dở ra thì mọi người lại nhìn em với ánh măt thương hại. Em muốn xử lý dứt điểm từ đầu ạ. Thà đau 1 lần rồi thôi, chứ nó cứ kéo dài âm ỉ nó mệt mỏi lắm cụ à.
Cuộc sống nó vốn đơn giản vậy mà.
Rời khỏi otofun, tắt điện thoại, đưa con đi chơi đâu đó vài ngày.
Bao giờ tâm lý thoải mái, thì sẽ nghĩ ra nhiều việc hơn.
Tranh thủ vợ đi công tác, mời cafe vài người bạn, cũng chẳng cần phải hỏi họ làm gì, vì chỉ cần gặp bạn, là sẽ vỡ ra thêm nhiều việc.
Việc cần xử lý dứt điểm, nhưng không phải dùng đến các chuyên gia tư vấn hôn nhân mạng. :)

hoangduc.sbr

Xe container
Theo k.nghiệm từng 3 lần bị trồng sừng của em thì thằng sếp vẫn chưa kịp tí toáy j vk cụ đâu (thậm chí có khi nó cũng chỉ đùa dâm thôi). Còn vk cụ có à ơi lại hay ko thì h/tại cũng chưa có j nói cứng đc. Tóm lại tốt nhất lúc này cụ cứ kệ cmn đi, chả việc éo j phải để ý cả.
Bản thân em ngẫm thấy lúc c.tay thực sự rồi thì ngta mới có thể tha thứ cho nhau. Bởi ko còn phải mang cái áp lực "là ny, là vc" của nhau nữa. Đứa nào làm j kệ mịa đứa đấy. Vậy thì sao ko áp cmn dụng ngay từ lúc chưa ly hôn đi. Cụ cứ thái độ dửng dưng kiểu "tao biết nhưng tao éo thèm để tâm đến mày nữa" thì vk cụ nó còn tởn hơn nhiều là việc cụ cứ đòi nó phải giải trình lọ chai.

Trục

Xe ba gác
Từ nay đến đêm mấy ông phũ mồm, khẩu dâm vào còm nữa là tan nát 1 gia đình ọp phơ. :))
Thì em cũng vả cho ông thớt vài phát để cho ông ấy tỉnh ra rồi đấy. :))
Nick thì 1980, nhưng tính cách như trẻ con vậy. :)

chán đời ông thớt này. có nhiều việc phải nhịn, nhưng đụng đến gia đình, vợ, con, anh em ..... thì ko cần suy nghĩ, chơi khô máu với nó
giờ này sắp mất vợ, còn lăn tăn sợ mất việc. hèn
lên gặp thẳng mặt, mày nt như thế là ý gì, mày muốn gì
Vâng cụ, như cụ nói thì sự việc đã xảy ra rồi. Em có sợ mất việc đâu. Em chỉ nghĩ đến tình huống là vợ em không có tình ý gì với nó mà chỉ nhắn vậy để được việc cho mình. Làm căng quá cuối cùng lại chẳng được gì trong khi nếu xử lý khéo thì mọi việc chưa đến mức độ như thế. Em còn chưa biết nên xử lý thế nào khi vợ chưa nói lại với e vấn đề này. Em đang chờ nó về.

pthk

Xe tăng
Cụ cùng Vk tương kế tựu kế, lập kế hoạch úp thằng sếp dê kia 1 nhát là Vk cụ Ngon.
Chỉ dưới 1 người và trên muôn vạn người :D

Toi88888

Xe điện
yếu đuối, kém quá. chụp lại tin nhắn hoặc ko cần tin nhắn lên gặp trực tiếp theng kia. nói thẳng thắn, cảnh cáo nó. bố láo xiên cả họ nhà nó.
Em nghĩ cụ này nói chuẩn đấy. Gặp mặt trao đổi thẳng. Xem nó chối hay nó bảo vui vẻ. Mình là đàn ông mà

ngu ngơ

Xe điện
Cụ có đủ cam đảm gọi sếp của vợ ra nói chuyện riêng thì nên gọi ra nói thẳng là đã đọc được tin nhắn, khuyên không nên tiếp tục ý định. Có ý định thì nó như con thú rình mồi, chỉ cần đợi vk cụ sơ hở là vồ. Làm việc chung suốt ngày lại dưới quyền khó tránh lúc này lúc nọ, gặp kẻ rắp tâm thì khó tránh.

Cụ tìm con vợ nó cho nó xem tin nhắn đi là vk nó giải quyết hộ cụ. Mà vợ cụ xoá tn thì e đoán là sừng cụ dài lắm rồi. Phải chuẩn bị tài sản riêng đi ko là có ngày phải ra gầm cầu ở
Em nghĩ quan trọng trước hết phải từ vợ mình cụ à. Em đang chờ nó nói ntn mới xử lý tiếp. CCCM ở thành phố thì đơn giản, nhà nào biết nhà nấy, chứ ở em thì từ đầu làng đến cuối ngoc nhà nào có việc gì cả làng đều biết.

Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. E cũng trao đổi với vợ thì vợ em bảo là ai cũng cần có khoảng trời riêng, em không được xâm phạm đời tư của cô ấy. Em chưa nói đến chuyện trên, em chỉ hỏi là a thấy em xóa mấy tin nhắn, thế là cô ấy to tiếng với e rồi bảo e không được làm như vậy. Trước giờ e tin tưởng vợ lắm nhưng giờ lại thấy mông lung quá. Em có nổi nóng thì mấy hôm nay lại ngọt nhạt với em.
Chia buồn cùng cụ
Ko có lỗi thì ko bg phải xóa
Xóa vội tức là có vấn đề

Cụ có đủ cam đảm gọi sếp của vợ ra nói chuyện riêng thì nên gọi ra nói thẳng là đã đọc được tin nhắn, khuyên không nên tiếp tục ý định. Có ý định thì nó như con thú rình mồi, chỉ cần đợi vk cụ sơ hở là vồ. Làm việc chung suốt ngày lại dưới quyền khó tránh lúc này lúc nọ, gặp kẻ rắp tâm thì khó tránh.
Vâng cụ, nếu vợ em nói thật thì em chọn phương án này. Nếu vợ em nói dối thì em chắc cho 3 mặt 1 lời luôn. Xong việc thì cho chúng nó lên đường, còn lên giường thì kệ mẹ chúng mày, mình không cần quan tâm nữa. Để xã hội nó tự đánh giá, xem như cưa được cái sừng sắp mọc dù nó rất đau.

Toi88888

Xe điện
Vâng cụ, nếu vợ em nói thật thì em chọn phương án này. Nếu vợ em nói dối thì em chắc cho 3 mặt 1 lời luôn. Xong việc thì cho chúng nó lên đường, còn lên giường thì kệ mẹ chúng mày, mình không cần quan tâm nữa. Để xã hội nó tự đánh giá, xem như cưa được cái sừng sắp mọc dù nó rất đau.
Ko bao giờ nó và nhà nó nói thật cho cụ đâu. Cụ cứ để rồi xem :))

Bemagauvn

Xe điện
Mới nhu nhú thôi sao phải xoắn cụ.

Cụ đưa lên đây em thấy rất hay, theo em biết ở đây toàn sếp:D. Biết đâu...

Chúc cụ sớm giải quyết ổn thỏa!

ngu ngơ

Xe điện
Em nghĩ quan trọng trước hết phải từ vợ mình cụ à. Em đang chờ nó nói ntn mới xử lý tiếp. CCCM ở thành phố thì đơn giản, nhà nào biết nhà nấy, chứ ở em thì từ đầu làng đến cuối ngoc nhà nào có việc gì cả làng đều biết.
Không hẳn tất cả do mợ nhà, nhiều tình huống khó đỡ trong chuyện này lắm. Việc vk cụ giấu tin nhắn cũng là chuyện thường tình, em hoặc cụ trong trường hợp đấy cũng sẽ hành động tương tự. Mới tán tỉnh thì chưa có gì đâu, em thật :)) Nếu thích thì cụ lằm căng với vk, coi như răn đe từ xa.