[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

Đấm được như thế thì đã chẳng lên đây hỏi.
Giải tán được thì đã chả lên đây nhờ.
Cụ chủ thớt chỉ hợp với vai trò chứng kiến thôi.
Mịa, sừng này ko dài e xin chịu gạch hết.
Vâng cụ, e không nghĩ mình lại nằm trong tình huống này.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vâng cụ, em nghĩ nếu vợ em nói thật thì em còn có thể giúp vợ xử lý để yên ấm trong nhà. Nhưng em đang đau đầu việc nếu vợ không nói thật thì sao ạ. Vợ e cũng làm nhà nước nên để nghỉ làm ra ngoài thì chắc cũng không ai đồng ý. Mà cứ để như thế này thì cũng không ổn.
Sếp cũng làm nhà nước đúng k cụ!
Lên nói thẳng mặt, ông thích ăn đơn k?

wave-tau

Xe container
Nói chung giờ có phong trào cặp bồ lắm, ở quê giờ cặp cũng ác liệt, nhà nghỉ mọc như nấm.
Nói chung là nên nói thẳng thôi, nếu còn quanh co thì xác định sừng chi chít ồi.
Trên này mấy thớt bung cúc gì đấy lên tầng nhanh vãi, mấy cụ ý vật quá cũng phải khai hoang hóa lấy đất còn trồng Rau sạch.
Mà lại hỏi lại là Rau ở đâu mà lắm thế, chắc từ nhà ọp phơ ra chứ từ đâu. :))
Thèng lọ ăn Rau của thèng kia. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng cụ, em nghĩ nếu vợ em nói thật thì em còn có thể giúp vợ xử lý để yên ấm trong nhà. Nhưng em đang đau đầu việc nếu vợ không nói thật thì sao ạ. Vợ e cũng làm nhà nước nên để nghỉ làm ra ngoài thì chắc cũng không ai đồng ý. Mà cứ để như thế này thì cũng không ổn.
Vấn đề là cụ biết thế nào là thật? Việc này theo em là cứ nên nhẹ nhàng thẳng thắn. Cần nữa thì lôi vợ ông sếp vào cuộc. Cứ nhẹ nhàng thôi cụ. Còn đến nước 4 mặt một lời mà vẫn tái diễn thì nên giải phóng cho nhau cho nhẹ đầu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trên này mấy thớt bung cúc gì đấy lên tầng nhanh vãi, mấy cụ ý vật quá cũng phải khai hoang hóa lấy đất còn trồng Rau sạch.
Mà lại hỏi lại là Rau ở đâu mà lắm thế, chắc từ nhà ọp phơ ra chứ từ đâu. :))
Thèng lọ ăn Rau của thèng kia. :))
Cơ bản vì con cái và cái mác công chức thôi cụ, chứ giờ cặp dễ lắm :))
Em chứng kiến nhiều vụ rồi, đàn bà dại dột nhiều lắm, bỏ chồng hi vọng bồ nó bỏ vợ, cuối cùng thành máy bay uỷ ban. Khổ!

wave-tau

Xe container
Em chứng kiến nhiều vụ rồi, đàn bà dại dột nhiều lắm, bỏ chồng hi vọng bồ nó bỏ vợ, cuối cùng thành máy bay uỷ ban. Khổ!
Cụ còm thế này khác gì xát muối vào lòng cụ thớt. :)) :))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Gì phải khổ thế. Lên OF tham vấn nữa.

Tân_Nguyễn_HT

Xe tải
Cụ tìm con vợ nó cho nó xem tin nhắn đi là vk nó giải quyết hộ cụ. Mà vợ cụ xoá tn thì e đoán là sừng cụ dài lắm rồi. Phải chuẩn bị tài sản riêng đi ko là có ngày phải ra gầm cầu ở

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cảm ơn cụ đồng hương. Em và nó đều làm nhà nước cụ a. Mình không xử sự như thế được ạ
Xử sự gì! Cụ xem lại mình và vợ
Xong lên nói thẳng, ông còn nhắn tin tôi cho cái đơn! Cụ làm nhà nước biết đội ấy sợ đơn ntn còn gì? Ra khỏi Đảng là xong hết đường thăng tiến.

Trục

Xe ba gác
Cảm ơn cụ. Nếu cụ rơi vào hoàn cảnh này thì cụ xử lý ntn ạ. Em cần lời tư vấn chân tình từ cụ ạ. Cụ đừng trêu em nữa ạ. Gia đình em có 2 cháu rồi. Em chỉ nhắn cho chị ấy biết để sau có gì thì mọi người cũng hiểu ạ chứ không có ý gì. Việc mình thì mình phải tự lo thôi.
Cuộc sống không có chữ nếu như, nên mọi giả thiết đều không đúng.
Chân tình mà nói thì em trao đổi với cụ 2 việc:
1. Đối với mạng xã hội, cụ không nên tìm lời khuyên ở đây, hay bất cứ nơi đâu, vì không ai phải chịu trách nhiệm với cuộc sống của cụ cả, nên lời khuyên đều mang tính không chính xác. Hơn nữa, phía sau của một nick dùng là đi bộ, nhưng người lái chính là Cụ, nên cụ nghĩ che giấu mình dưới một nick mới, là không ai biết danh tính của mình, nhưng cụ đang nhầm, chính cụ là người biết mình là ai đấy.
Lời khuyên: trong mọi tình huống cần tư vấn hôn nhân gia đình, hãy tránh xa mạng xã hội.

2. Đối với gia đình
Cho dù cụ có đem việc này mách với nhạc phụ/nhạc mẫu, anh chị em vợ, thì câu trả lời cuối được trả về: "anh chị tự tìm hiểu nhau, nên các vấn đề cá nhân, anh chị tự giải quyết". Việc làm này không có tác dụng, mà lại gây khó xử trong các mối quan hệ về sau, làm nhân cách của mình bị giảm bớt.

Kết luận: mọi việc cần bình tĩnh để xử lý, bao giờ cảm xúc giảm xuống, thì lúc đó Cụ mới có cơ hội dùng lý trí để làm việc. Bình tĩnh đi, việc nếu đã xảy ra, thì phải mất đơn vị hằng năm để xử lý, không phải là một vài ngày, nên không phải vội.

pero

Xe hơi
Cụ chủ cũng tự tìm không gian riêng cho thoải mái tư tưởng chứ có gì đâu.

Vâng cụ. Không xử lý thì nó cũng ảnh hưởng đến em, mà có xử lý căng thì cũng ảnh hưởng. Vợ em nhiều việc phải liên quan đến nó nên em cũng chưa biết xử lý thế nào cho ổn thỏa. Giá như vợ em nói thật với em và phân định rạch ròi giữa công việc và đời tư thì tốt biết mấy. Thấy nó còn nhắn lão kia: Anh ngủ ngon nha và suy nghĩ cách giúp em nha... Em đọc xong mà lộn ruột cụ a.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tìm con vợ nó cho nó xem tin nhắn đi là vk nó giải quyết hộ cụ. Mà vợ cụ xoá tn thì e đoán là sừng cụ dài lắm rồi. Phải chuẩn bị tài sản riêng đi ko là có ngày phải ra gầm cầu ở
Thôi. Cụ khuyên hành động đấy thì hèn quá.

rugi_vnb

Xe điện
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
Bem nó luôn cụ

tourist678

Xe hơi
Chịch vợ nó thôi. Xiên đi tù đấy
chán đời ông thớt này. có nhiều việc phải nhịn, nhưng đụng đến gia đình, vợ, con, anh em ..... thì ko cần suy nghĩ, chơi khô máu với nó
giờ này sắp mất vợ, còn lăn tăn sợ mất việc. hèn
lên gặp thẳng mặt, mày nt như thế là ý gì, mày muốn gì