[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

Trục

Xe ba gác
Em dạy vợ e trước ạ, nếu nó không như thế thì e coi như kệ. Còn lấp lửng thì em xử luôn tới bến.
Rốt cuộc ai thắng ai thua đều thua thiệt cả.
Hai người đang trên thuyền, thằng nào đánh đắm thuyền, kết quả cũng giống nhau -->> chết đuối cả.
Tốt nhất, thuyền nên cặp bến, an toàn, xấu nhất là đường ai nấy đi, đi trong nhẹ nhàng, rồi sau này mới thấy mình quyết định đúng.

Hận, thù, không giải quyết được việc.
Cụ nghe em, làm gì nên để đường mình còn lui, người nào gây ra, người đó sau này sẽ ân hận.

longdelta

Xe tăng
Quan trọng là vợ chủ thớt có nghiêm túc ko thôi. Chứ vợ bị trêu hay à ơi ở cq là việc bình thường. Các cụ ở chỗ làm có hay trêu gái có chồng không? Gớm, chả thành thần. Gái có chồng thì càng mạnh mồm nhưng điều đó ko có nghĩa là sẵn sàng qua lại với các cụ.
Chuẩn cụ. Em ở chỗ làm trêu ghẹo bằng mồm còn tranh thủ hoa chân múa tay nữa. Đứa nào nó chính chuyên nó lườm cho cháy mặt :)) :))

Đàn ông tán gái là bt (chả pn nào cấm được) và dù có chịu đèn hay không thì pn cũng sẽ xóa tn để ông ck không biết, tránh sự nghi ngờ (đáng hoặc không đáng có). Việc xóa tn chưa nói lên điều gì nhưng khi đã bị ck phát hiện, nghi ngờ lại tỏ ra bất cần mà đúng ra phải cố gắng giải thích, chứng minh bằng mọi cách vì chẳng có gì quan trọng hơn vc là đã có dấu hiệu ngoại tình (mọi lý do vòng vo, khỏa lấp lúc này đều ngụy biện). Chưa biết đến mức độ nào nhưng trong đa số trường hợp đã có dấu hiệu (cho dù tình ngay lý gian) còn phủ đầu bằng cách đòi ly hôn thì kết quả cuối cùng là đầu ông ck sẽ chi chít ... sừng (chẳng sớm thì muộn).

Muốn biết bước tiếp theo nên làm gì thì hãy tự đánh giá bản thân và mqh hiện tại cái đã :

1- Ông ck có gây tội tày đình gì không? Có bồ nhí, vk nhỏ, con rơi chẳng hạn?
2- Ông ck có thuộc loại vô dụng, bất tài, nhậu nhẹt bê tha, đánh đập vk con, "bỏ đói" vk lâu ngày không?
3- Mqh giữa 2 vc có đang trong thời kỳ chiến tranh lạnh không?
4- Mqh giữa 2 vc đang bình thường (hoặc không biết là bất thường)

Nếu (1) thì có thể bà vk trong một phút nông nỗi nhất thời muốn trả thù ck hay đơn giản là tự xoa dịu bản thân để bớt giằn vặt ck mà cố níu kéo mqh có nguy cơ đổ vỡ (cho dù là hạ sách) nhưng vẫn có thể thông cảm và hy vọng còn nếu (2), (3) thì 50/50 và chỉ hy vọng khi mqh được cải thiện (lỗi ai người ấy sửa) hoặc khi bà vk vỡ mộng với mqh mới. Riêng (4) thì kiểu gì cũng quyết cho nhanh vì giang sơn dễ đổi bản tính khó dời nhưng trước khi quyết nhớ tìm ra bằng chứng (có à ơi mà chối như đúng rồi là đủ) để đừng xử oan nhé :D

concaro128

Xe tải
Ờ cái đoạn này thì em thực sự nể này👍. Nhưng chuyện xong mà nó vẫn cứ lằng nhằng dây dưa thì vẫn đấm nhé :D
Mợ gấu thế :))
Cá tính mạnh đấy.

Theo như kinh nghiệm của em thì không đến mức phải dùng nắm đấm.

Mặc dù nó có thể giúp thoả mãn cảm xúc đấy nhưng thực sự là chưa phải lúc...

Nếu nắm đấm dùng không khéo là sẽ phản đòn quay lại hạ sát chính mình ngay.

Thường thì chỉ cần nói chuyện đánh động cho lão kia biết là tỉ lệ thành công đã đến 8-90% rồi.

Tiếp nữa cụ chủ bồi thêm quả đến thăm cô giáo rồi lên mặt dạy lại thầy chủ nhiệm về tư cách đạo đức thì em đảm bảo 100% là có các vàng ông kia cũng không dám nhắn tin cho vợ cụ chứ đừng nói là gạ chịch :))

Phần vợ cụ thì lúc này không cần phải làm gì nữa cả, con cái khi thấy con đực cũng hèn hèn mất hết vẻ hào nhoáng là lập tức quay lại với chồng con thôi.

Ví dụ mà bây giờ có đứa nào đó chơi ông thầy kia bảo có thai rồi thì kịch còn hay nữa. Lúc đó bản chất con người sẽ bộc lộ ra rõ nhất, cơ mà em nghĩ có lẽ chuyện này không cần phải đi quá xa. Còn giữ chỗ làm ăn nữa.

T91

Xe container
Làm thế làm gì, sao không vả cho mỗi đứa một cái rồi ngẩng cao đầu mà bước đi. Rút cục sống bên con đàn bà giờ ngoan như cún mà mình thì khinh ghét thì còn hơn cả địa ngục. Em chịu ko làm thế đc.
Đấy là ông anh em làm thế. Chứ em thì vô sản, vk. Vk nó bỏ khéo lại phải ngủ hotel.
Em có hỏi thì ông ấy bảo chỉ làm thế mới giữ đc mẹ cho các con anh

Vợ em đã xuống nước và đồng ý cho em nhắn tin lại cho lão kia bằng chính zalo của vợ em. Theo các cụ em nên nhắn thế nào ạ. Phần vợ em nói với em e cũng chưa thực sự tin tưởng lắm, vẫn cố ý tránh trả lời câu hỏi cửa em. Kiểu như e nói hết với anh rồi nên a đừng hỏi nữa, a thích nhắn gì anh nhắn

T91

Xe container
Thế rốt cục ông ấy có hạnh phúc không, vợ ông ấy có hạnh phúc không, con cái ông ấy có hạnh phúc không? Sống chỉ để hành nhau như thế sống mà làm gì, thà buông luôn tay nhau ra tất cả cùng thoải mái.
Em cũng k rõ nhưng trc chưa sảy ra việc này thì anh ấy là ng giỏi, chăm lo gia đình. Cv của vk cũng là tay anh ấy lo vào vị trí cũng coi là ổn định. Biết vk ngoại tình anh em đi nhậu nhìn là biết ông ấy bị sock.
em có hỏi thì bảo chỉ có cách thế mới giữ đc mẹ của con anh, và ba đứa k phải xa nhau.
Giờ anh ấy em thấy vẫn chăm vk na, tháng trc còn mua tặng SN vợ cái suzuki swift

T91

Xe container
Vợ em đã xuống nước và đồng ý cho em nhắn tin lại cho lão kia bằng chính zalo của vợ em. Theo các cụ em nên nhắn thế nào ạ. Phần vợ em nói với em e cũng chưa thực sự tin tưởng lắm, vẫn cố ý tránh trả lời câu hỏi cửa em. Kiểu như e nói hết với anh rồi nên a đừng hỏi nữa, a thích nhắn gì anh nhắn
Tin nhắn giờ thì nhắn theo ý cụ
Tin nhắn trc thì lại
Ck em đang nghi lắm, mình tạm thời nằm im thở khẽ nhé, em có nhắn gì lạ thì chỉ ừ và thôi anh k làm phiền em nữa nhá

Vô nghĩa vì nếu có gì thật thì hoàn toàn có thể thông đồng để cho qua chuyện nhưng thái độ như vậy có vẻ cũng đã xuống nước. Vấn đề cụ cần quan tâm là xuống nước vì muốn níu kéo mqh vc hay sợ đổ vỡ ra sẽ ảnh hưởng đến bản thân vk và ông kia? Nếu muốn níu kéo thì chắc chưa đến nỗi nào đâu nên cụ cũng nên cân nhắc để cho vk cơ hội (biết đâu lại oan thật nhưng do xử lý kém? :D )

Ôi thích quá

Xe buýt
Thế vẫn ko ăn thua.
Tôi cũng đã lường trước tình huống ntn rồi. Quan sát rất kỹ thái độ của đối tượng. Nếu lấc cấc thì thôi, khỏi cần nhắn nhủ gì sất vì chúng nó sẽ thông đồng nhau thôi, hôm sau lại "tại thằng chồng em". Rất may, trong trường hợp của tôi, đối tượng muốn quay đầu là bờ nên xử cũng dễ.

Cụ chủ bình tĩnh mà xem lại cái clip đánh ghen mẫu mực của vợ chồng diễn viên - cô giáo My rồi tự suy nghĩ. My nó oánh ghen cực kỳ bài bản, không thèm gây hấn, thậm chí khai thác con bồ, mà chỉ tập trung vào chồng. Và màn đánh ghen này được cư dân mạng lúc đầu hết sức khen ngợi cho cách cư xử của My. Có tình ý là đến từ cả 2, lỗi là vợ hay chồng mình trước, xử xong trong nhà ngã ngũ xong, sẽ cho thằng thầy kia ê chề ở chốn quan trường.

Tin nhắn giờ thì nhắn theo ý cụ
Tin nhắn trc thì lại
Ck em đang nghi lắm, mình tạm thời nằm im thở khẽ nhé, em có nhắn gì lạ thì chỉ ừ và thôi anh k làm phiền em nữa nhá
Bỗng dưng muốn khóc. Cụ nói giống e nói với vợ. Em bảo tại sao sự việc đến mức độ này mày mới nói thế. Nó im không nói gì. Em bảo tao không nhắn nữa, tao sẽ gặp trực tiếp nó nói chuyện. Vợ em xin em đừng làm to chuyện

hoviba

Xe container
Em tham gia chút ý kiến. Theo em thì đây là chuyện riêng của hai vợ chồng cụ chủ thớt. Cái ông sếp của vợ chủ thớt à ơi thế là không đúng. Nhưng người liên quan trực tiếp ở đây là chị vợ. Bởi phụ nữ đã có gia đình và tôn trọng hôn nhân mà không bật đèn xanh thì chẳng đàn ông nào tán tỉnh được. Ông nào cố tình xàm xỡ có khi còn ăn chửi hay ăn phản thùng ấy chứ.

Thế nên cụ chủ thớt mà tới gặp ông sếp kia dằn mặt khi chưa tìm hiểu rõ ngọn ngành thì chỉ thể hiện sự hèn kém. Nếu đã lăn tăn với vợ về chuyện này thì cụ chủ thớt cứ nói chuyện rõ ràng với chị vợ. Cụ cứ đưa ra hết những suy nghĩ cũng như quan điểm của cụ. Nói rõ giới hạn và yêu cầu vợ cụ tự xử lý nếu còn tôn trọng chồng và mái ấm gia đình.

Nếu chị vợ thương yêu chồng con và gia đình thì sẽ có cách xử lý ổn thoả và chứng minh cho chồng thấy. Còn nếu chị ấy không làm được điều đó, thì còn phụ thuộc vào sức chịu đựng của cụ chủ thớt tới đâu. Lúc đó có làm ầm lên thì chỉ tội những cháu nhỏ của cả hai gia đình.

Với riêng em, nếu thật sự vợ mình ngoại tình thì em chấp nhận ly hôn và để kệ cho đôi kia muốn làm gì thì làm (cái này thì em hơi ích kỷ, khi em từng ngoại tình nhưng lại không chấp nhận vợ ngoại tình). Em cũng chẳng thèm gặp người đàn ông kia hay báo cho chị vợ của người đó làm gì. Bởi hôn nhân của em đã đổ vỡ, em cũng chẳng muốn làm đỗ vở gia đình ai nữa cả. Ông kia và vợ mình đã dám ngoại tình với nhau thì cũng đã xác định trước sau cũng sẽ bị lộ. Việc họ làm thì để họ tự gánh, như vậy cho nhẹ đầu.

Ôi thích quá

Xe buýt
Bỗng dưng muốn khóc. Cụ nói giống e nói với vợ. Em bảo tại sao sự việc đến mức độ này mày mới nói thế. Nó im không nói gì. Em bảo tao không nhắn nữa, tao sẽ gặp trực tiếp nó nói chuyện. Vợ em xin em đừng làm to chuyện
Chán, khóc khóc cái đ''''''' gì, yếu đuối thế, lúc này cần bản lĩnh đàn ông nhất, hãy thể hiện thằng đàn ông của mình đi.
Tôi chốt 1 câu cuối cùng với ông, nghe hay ko thì tuỳ, hãy xử đâu ra đấy con vợ (phải chắc chắn) rồi mới đi gặp thằng thầy kia, không ông xôi hỏng bỏng không đấy. Mọi cuộc nói chuyện với vợ hãy ghi âm, quay phim lại.

juve99

Xe cút kít
Còn nhắn tin vậy là mới sờ ti thôi, chưa làm gì quá đâu. Khi nào ko thấy nhắn là ăn chán rồi, cụ cứ yên tâm

concaro128

Xe tải

Đêm dài lắm mộng.

Không nhắn tin zalo lằng nhằng.

Bây giờ cụ bốc máy lên gọi: Mai tôi với ông gặp nhau cà phê.

Sau đó làm như em hướng dẫn.

Nếu thái độ không thành khẩn đến nhà thăm cô giáo luôn.

2 bước là xong thôi.

Cắn trúng chỗ mềm, khoét thêm chỗ hở
Đâm đúng chỗ bở, đục lở chỗ yếu.

Em tham gia chút ý kiến. Theo em thì đây là chuyện riêng của hai vợ chồng cụ chủ thớt. Cái ông sếp của vợ chủ thớt à ơi thế là không đúng. Nhưng người liên quan trực tiếp ở đây là chị vợ. Bởi phụ nữ đã có gia đình và tôn trọng hôn nhân mà không bật đèn xanh thì chẳng đàn ông nào tán tỉnh được. Ông nào cố tình xàm xỡ có khi còn ăn chửi hay ăn phản thùng ấy chứ.

Thế nên cụ chủ thớt mà tới gặp ông sếp kia dằn mặt khi chưa tìm hiểu rõ ngọn ngành thì chỉ thể hiện sự hèn kém. Nếu đã lăn tăn với vợ về chuyện này thì cụ chủ thớt cứ nói chuyện rõ ràng với chị vợ. Cụ cứ đưa ra hết những suy nghĩ cũng như quan điểm của cụ. Nói rõ giới hạn và yêu cầu vợ cụ tự xử lý nếu còn tôn trọng chồng và mái ấm gia đình.

Nếu chị vợ thương yêu chồng con và gia đình thì sẽ có cách xử lý ổn thoả và chứng minh cho chồng thấy. Còn nếu chị ấy không làm được điều đó, thì còn phụ thuộc vào sức chịu đựng của cụ chủ thớt tới đâu. Lúc đó có làm ầm lên thì chỉ tội những cháu nhỏ của cả hai gia đình.

Với riêng em, nếu thật sự vợ mình ngoại tình thì em chấp nhận ly hôn và để kệ cho đôi kia muốn làm gì thì làm (cái này thì em hơi ích kỷ, khi em từng ngoại tình nhưng lại không chấp nhận vợ ngoại tình). Em cũng chẳng thèm gặp người đàn ông kia hay báo cho chị vợ của người đó làm gì. Bởi hôn nhân của em đã đổ vỡ, em cũng chẳng muốn làm đỗ vở gia đình ai nữa cả. Ông kia và vợ mình đã dám ngoại tình với nhau thì cũng đã xác định trước sau cũng sẽ bị lộ. Việc họ làm thì để họ tự gánh, như vậy cho nhẹ đầu.
Vâng cụ, bản thân em xác định là vợ mình nhắn không nghiêm túc thì họ mới dám à ơi, chứ nếu nghiêm túc thì không ai dám đâu cụ. Nhất là e và nó cùng làm nhà nước và biết nhau quá rõ.

Cám Chim

Xe tăng
Dạo này cụ có tăng cường Canxi ko?

Kacar1102

Xe buýt
Nếu họ thông đồng nhau rồi thì cụ nhắn cũng vô nghĩa.
Cụ cứ nhắn cho vợ sếp kia chồng nó đang gạ gái (nhưng ko nói rõ gạ ai). Một cách đáng động phía kia. Cho vợ sếp quản lý nhà nó, còn cụ quản lý nhà cụ. Có 2 bên quản lý chắc là ok hơn. Còn đến thế mà ko đc thì...

vieteuro

Xe container
Vợ đi làm về thì kiểm tra xe có mùi ko.nhé
E gia cát dự khả năng cao là có mùi hoặc sạch sẽ :))