[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

nyny

Xe tải
Một ông anh em từng làm đúng ntn, đồng nghiệp của vk xin k tha, quỳ lạy k xong, cứ treo lơ lửng ở đầu vậy, giờ k bỏ vk mà vk k có một cái gì hết nếu ra đi, vk giờ ngoan k dám ho he, chăm con chu đáo. Còn ông ấy đã mất niềm tin vào đàn bà
Thế rốt cục ông ấy có hạnh phúc không, vợ ông ấy có hạnh phúc không, con cái ông ấy có hạnh phúc không? Sống chỉ để hành nhau như thế sống mà làm gì, thà buông luôn tay nhau ra tất cả cùng thoải mái.

Trục

Xe ba gác

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu em là cụ chủ em sẽ
- không nói gì với vợ, vui vẻ bình thường, chăm vk hơn còn động viên đủ thứ cho vk phấn khởi.
- lặng lẽ cài cắm, theo dõi, nếu khả nghi thì tìm đủ bằng chứng đích xác.
- nếu vk cụ k vấn đề gì thì coi như chưa có chuyện gì, còn nếu có vấn đề thật thì vẫn thật vui vẻ, chăm sóc chu đáo và ...
=> lặng lẽ sang tên hết nhà cửa, tài sản chung để giữ cho con. Trong tay có nhiều bằng chứng của vk và sếp, cần thiết tìm hiểu thêm về gia đình sếp.
=> hẹn sếp của vk đi nhậu, rủ sếp của vk đi karaoke hay ăn chơi và rỉ và tai sếp nhiều việc hay ho....
Lúc này thì cụ lại ở thế thượng phong, cứ vui mà sống.
Một ông anh em từng làm đúng ntn, đồng nghiệp của vk xin k tha, quỳ lạy k xong, cứ treo lơ lửng ở đầu vậy, giờ k bỏ vk mà vk k có một cái gì hết nếu ra đi, vk giờ ngoan k dám ho he, chăm con chu đáo. Còn ông ấy đã mất niềm tin vào đàn bà
Làm thế làm gì, sao không vả cho mỗi đứa một cái rồi ngẩng cao đầu mà bước đi. Rút cục sống bên con đàn bà giờ ngoan như cún mà mình thì khinh ghét thì còn hơn cả địa ngục. Em chịu ko làm thế đc.

concaro128

Xe tải
Em thẳng thắn thật thà không tính toán mưu cao kế hiểm. Quan điểm em rõ ràng như vậy, về vợ không thuận thì chia tay. Tính toán để thiệt hơn chút tài sản thì cũng chẳng để làm gì. Con người sống với nhau ở cái tình nghĩa, không tình nghĩa thì tiền bạc còn có ý nghĩa gì???
Con người ai cũng bị chi phối bởi cảm xúc.

Nhiều khi trong lúc yếu lòng trót dại thì cũng nên rộng lượng tha thứ.

Cha mẹ ly hôn, gia đình ly tán thì người khổ và thiệt thòi nhất là các con.

Hậu quả của thiếu cha/ mẹ là trẻ sẽ không bao giờ hoàn thiện được nhân cách, con gái thiếu bố sẽ dễ trở thành damage girl, con giai thiếu bố thì thành soyboy bạc nhược...

nyny

Xe tải
Vâng cụ, có thể trong lúc nóng giận em quá hồ đồ. Đáng lẽ phải im lặng xem ntn thì lại ra như thế này.
Bình thường thì nói phét dễ, lúc đấy chả thằng nào giữ được bình tĩnh để im lặng theo dõi đâu cụ ơi.

Cái hay là chuyện của cụ giống hệt chuyện của em trước đây. Phản ứng của vợ cụ giống hệt phản ứng của vợ em trước đây. Các sai lầm của cụ giống hệt các sai lầm của em trước đây. Giờ em ly hôn cũng lâu rồi, thi thoảng nghĩ chuyện ngày xưa cứ chép miệng sao hồi đấy mình dại thế :)

Windy_Blue

Xe buýt
Ý mợ cũng giống em ạ. Nên em mới bảo vợ nhắn tin lại cho lão kia theo kiểu em nói ở trên. Ý là a đừng nhắn e thế ảnh hưởng đến gia đình em nhưng vợ e ko nhắn mà nó chỉ im lặng như vậy. Em sợ bây giờ có thể chưa có gì nhưng sau này có việc gì lớn lại im lặng nằm dạng chân chịu trận thì chết ạ.
Đùa chứ. Cụ dùng câu NẰM DẠNG CHÂN CHỊU TRẬN thì em nghĩ Cụ chẳng còn tin con vợ cụ nữa rồi. Mà hết tin là hết yêu đấy ạ.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Làm thế làm gì, sao không vả cho mỗi đứa một cái rồi ngẩng cao đầu mà bước đi. Rút cục sống bên con đàn bà giờ ngoan như cún mà mình thì khinh ghét thì còn hơn cả địa ngục. Em chịu ko làm thế đc.
Chuẩn luôn mợ. Sống cạnh nó như thế thì next sớm chứ ở làm gì.

Vâng, mọi việc chưa rõ ràng vì em xử lý việc này hơi hồ đồ, chứ nó rõ trắng đen rồi thì em trả về nơi sản xuất lâu rồi. Thằng kia cũng không yên với em.

Đùa chứ. Cụ dùng câu NẰM DẠNG CHÂN CHỊU TRẬN thì em nghĩ Cụ chẳng còn tin con vợ cụ nữa rồi. Mà hết tin là hết yêu đấy ạ.
Vâng mợ, thật sự em mất niềm tin mợ à. Em cũng nói thẳng với vợ là nó làm em mất hết niềm tin.

adng

Xe điện
Mong cccm đừng lái chủ đề a, em cần xin tư vấn nghiêm túc ạ. Em đang mông lung quá. Tối qua e có chất vấn lại thì vợ e nó làm ầm lên và đòi viết đơn ly hôn. Hôm nay đi công tác với đoàn có sếp rồi ạ. Em đang đau đầu quá. Níu giữu mới khó chứ buông bỏ thì dễ ạ
em ko lội hết các trang. nhưng theo cụ mô tả thì lành ít dữ nhiều.
em ko quan tâm riêng chung; cứ ko trung thực thì giải tán đỡ tâm thần sau này.

TSTA

Xe container
Đây là cơ hội xử thằng sếp này hoặc kiếm tiền.
Không nên bỏ qua. Đây là tin tốt, trừ trường hợp vợ cụ cũng thích thằng này.
Em tưởng cơ hội để xem lại bản thân chứ.
Còn xử với kiếm tiền với người vợ coi thường chỉ là trò hề thôi. Chả ai phục đâu.

Còn nếu mình chuẩn thì xem lại tại sao mình chọn ng ấy là vợ.

Mợ Yến

Xe lăn
Con người ai cũng bị chi phối bởi cảm xúc.

Nhiều khi trong lúc yếu lòng trót dại thì cũng nên rộng lượng tha thứ.

Cha mẹ ly hôn, gia đình ly tán thì người khổ và thiệt thòi nhất là các con.

Hậu quả của thiếu cha/ mẹ là trẻ sẽ không bao giờ hoàn thiện được nhân cách, con gái thiếu bố sẽ dễ trở thành damage girl, con giai thiếu bố thì thành soyboy bạc nhược...
Dạ nghĩ đến con thì nhiều khi mình cũng chùng xuống cụ ạ. Nhưng mà không thuận vợ thuận chồng thì cuộc sống nó khổ nhục lắm cụ à, nhất là nghĩ đến vợ đang ngày đêm "hi sinh" vì sự nghiệp em thật thà nhịn đói dắt cmn vợ về cơm cháo nuôi nhau còn hơn. Còn nếu cô ấy quyết dứt áo ra đi vì sự nghiệp thì phải để cô ấy ra đi thôi, nhưng trước khi đi vẫn phải VẢ cho thằng kia một phát. Còn con cái em biết nhiều trường hợp bố mẹ xa nhau con cái vẫn rất ổn, không quá khó khăn đâu.

À mà em đang là phái kia cơ mà nhỉ, suy nghĩ có khi hơi bị cục súc tí thật :D

Em tưởng cơ hội để xem lại bản thân chứ.
Còn xử với kiếm tiền với người vợ coi thường chỉ là trò hề thôi. Chả ai phục đâu.

Còn nếu mình chuẩn thì xem lại tại sao mình chọn ng ấy là vợ.
Vâng cụ, mình không phải kiểu như thế. E và vợ em yêu nhau gần 8 năm rồi cưới. Thật sự trong cuộc sống vợ em hay tâm sự với e để tìm lời khuyên, nhưng qua sự việc này em cảm thấy hụt hẫng quá. Hay tại em qua tin vợ ạ.

darthvader

Xe điện
Nhẹ nhàng gọi cho lão sếp hẹn cafe, sau đó chìa cho xem tin nhắn và hỏi giờ anh muốn xử lý như nào.

Thằng có tóc có nhiều cái để mất lắm.

Nhẹ nhàng nhất là vợ con gia đình biết chuyện cũng mệt phết đấy ạ.

Phụ nữ vốn bị cảm xúc chi phối, khi con đực mất đi vẻ hào nhoáng hay bị ngã ngựa sẽ choáng váng và tự rời bỏ thôi cụ.

Yên tâm em đã tư vấn nhiều ca, chưa bao giờ thất bại cả.
Chuẩn .. ngại cafe gặp mặt trực tiếp thì cũng nên gọi 1 cú điện thoại, đại loại là đề nghị anh tôn trọng không quấy rối vợ tôi... kiểu kiểu đấy.. chứ thuyết phục vợ nên thế này phải thế kia trong trường hợp cụ thể này em thấy là không có kết quả.
Phải em mà nói rồi vẫn còn lằng nhằng thì em đến phòng làm việc đấm cho 2 nhát với tỷ lệ thương tích dưới 10% luôn ấy chứ :D

trọng_nhân

Xe điện
Nói chuyện nhẹ nhàng và rõ ràng hỏi vợ xem chọn gia đình hay sự nghiệp , nếu chưa có con cái thì cũng đơn giản thôi cụ

Dạ nghĩ đến con thì nhiều khi mình cũng chùng xuống cụ ạ. Nhưng mà không thuận vợ thuận chồng thì cuộc sống nó khổ nhục lắm cụ à, nhất là nghĩ đến vợ đang ngày đêm "hi sinh" vì sự nghiệp em thật thà nhịn đói dắt cmn vợ về cơm cháo nuôi nhau còn hơn. Còn nếu cô ấy quyết dứt áo ra đi vì sự nghiệp thì phải để cô ấy ra đi thôi, nhưng trước khi đi vẫn phải VẢ cho thằng kia một phát. Còn con cái em biết nhiều trường hợp bố mẹ xa nhau con cái vẫn rất ổn, không quá khó khăn đâu.

À mà em đang là phái kia cơ mà nhỉ, suy nghĩ có khi hơi bị cục súc tí thật :D
Mợ thật lòng lắm vì mợ đang đứng trên lập trường của người đàn ông nếu có vợ thật sự như thế. Với lại nếu trót yếu lòng thì có thể nói thật để cùng nhau tìm hướng giải quyết. Phải biết mở mồm nói rõ quan điểm của mình chứ chỉ dám mở mồm khi dạng chân thì nói làm gì nữa ạ.

Mợ Yến

Xe lăn
Nhẹ nhàng gọi cho lão sếp hẹn cafe, sau đó chìa cho xem tin nhắn và hỏi giờ anh muốn xử lý như nào.

Thằng có tóc có nhiều cái để mất lắm.

Nhẹ nhàng nhất là vợ con gia đình biết chuyện cũng mệt phết đấy ạ.

Phụ nữ vốn bị cảm xúc chi phối, khi con đực mất đi vẻ hào nhoáng hay bị ngã ngựa sẽ choáng váng và tự rời bỏ thôi cụ.

Yên tâm em đã tư vấn nhiều ca, chưa bao giờ thất bại cả.
Ờ cái đoạn này thì em thực sự nể này👍. Nhưng chuyện xong mà nó vẫn cứ lằng nhằng dây dưa thì vẫn đấm nhé :D

Chuẩn .. ngại cafe gặp mặt trực tiếp thì cũng nên gọi 1 cú điện thoại, đại loại là đề nghị anh tôn trọng không quấy rối vợ tôi... kiểu kiểu đấy.. chứ thuyết phục vợ nên thế này phải thế kia trong trường hợp cụ thể này em thấy là không có kết quả.
Phải em mà nói rồi vẫn còn lằng nhằng thì em đến phòng làm việc đấm cho 2 nhát với tỷ lệ thương tích dưới 10% luôn ấy chứ :D
Em dạy vợ e trước ạ, nếu nó không như thế thì e coi như kệ. Còn lấp lửng thì em xử luôn tới bến.

concaro128

Xe tải
Trong tâm lý học thì người ta gọi đó là sự “tự giác ngộ” cụ ạ.

Tức là mình có thể khuyên nhủ, đe nẹt, doạ dẫm đủ các kiểu nhưng nó vẫn không xi nhê gì cả.

Nhưng chỉ cần con đực ngã ngựa, hay mất đi vẻ hào nhoáng - cái mà đã khiến con cái thần tượng và sẵn sàng vượt rào - thì ngay lập tức con cái đó sẽ khựng lại và dừng lại ngay.

Người ta sẽ chỉ làm điều mà người ta tự thuyết phục điều đó là đúng và muốn làm mà thôi.

Lúc này dù cho có súng kề đầu, dao kề cổ thì con cái cũng không bao giờ dám nghe theo tiếng gọi của con trym nữa. Mà chỉ còn 1 lòng 1 dạ sắt son với gia đình (với điều kiện ông chồng cũng vẫn ok)