[Funland] Xin các cụ tư vấn về chuyện con cái

baba77

Xe tăng
Thí chủ đưa tin hay gieo rắc truyền bá tư tưởng vô sinh vậy. Đời lắm người bệnh hoạn xong lôi kéo cho có bạn có hội như hội đồng tính, hội .... đạo đức tự nhiên sinh tồn đang bị các con người dạng tế bào lỗi ung thư hủy diệt.

Gionam72

Xe lăn
Được chăm con được chơi với con, là niềm hạnh phúc. Ai không có con theo em là khá bất hạnh.
Kể cả mình vất vả nhưng có con là nguồn động lực, và hạnh phúc lớn lao, không thể đo đếm được..
Thích nhất là chơi với con. Còn thích đặc biệt là lúc cùng nhau sản xuất ra con. =)) =)) =))

cong japan

Xe máy
Cái đó tuỳ quan điểm từng người,em vẫn thích có con và cần con.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà em lúc mới lấy nhau gấu lúc nào cũng nói chỉ đẻ một đứa (chắc chơi đòn phủ đầu với em vì em là con một, trưởng tộc). Rồi suốt ngày rao giảng nào là trai gái không quan trọng, giờ thế kỷ nào rồi mà còn trai với gái ? thế rồi cũng làm 2 công chúa. Đời em tưởng như an bài, nhưng gấu nó vẫn ngấm ngầm cài đặt chế độ ăn uống, rồi thuốc men các kiểu để rồi sau cũng cho ra lò thằng kễnh con. Giờ thì nó đội cmn thằng bé lên đầu, lúc nào cũng giống của mẹ, lớp 5 rồi mà ăn thì thoảng mẹ vẫn đút. Lộn hết cả mề =))

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Ờ.

( Thực ra em chỉ còm mỗi chữ ờ nhưng of không cho còm ngắn nên em viết dòng này).

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà em lúc mới lấy nhau gấu lúc nào cũng nói chỉ đẻ một đứa (chắc chơi đòn phủ đầu với em vì em là con một, trưởng tộc). Rồi suốt ngày rao giảng nào là trai gái không quan trọng, giờ thế kỷ nào rồi mà còn trai với gái ? thế rồi cũng làm 2 công chúa. Đời em tưởng như an bài, nhưng gấu nó vẫn ngấm ngầm cài đặt chế độ ăn uống, rồi thuốc men các kiểu để rồi sau cũng cho ra lò thằng kễnh con. Giờ thì nó đội cmn thằng bé lên đầu, lúc nào cũng giống của mẹ, lớp 5 rồi mà ăn thì thoảng mẹ vẫn đút. Lộn hết cả mề =))
Chiều con quá ntn khéo lại toang ạ. Fai để nó tự lập chớ.

cong japan

Xe máy
Sai hay đúng thì tuỳ theo góc độ của từng người. Em có con rất sớm, 24 có con rồi. Cũng vất vả vì lúc đó còn trẻ, nhưng giờ con cấp 3 rồi mà mình còn trẻ khoẻ thấy cũng nhàn, đỡ lo cha già con cọc.

dpl

Xe lăn
Có hottrend về việc ko cần sinh con ạ. Cuộc đời của m.ng thích sống sao thì sống, em chỉ cần biết em hạnh phúc vì dc làm mẹ cũng những đứa con
Bảo sao tháng 11/2022 chào đón công dân thứ 8 tỉ nhg đến 1/1/2023 lại còn 7,9 tỉ :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chiều con quá ntn khéo lại toang ạ. Fai để nó tự lập chớ.
Ối xời, trước mỗi lần em đưa nó đi đá bóng vào sáng sớm các ngày cuối tuần thì mẹ dậy chuẩn bị đồ, sắp túi quần áo, nước, sữa, khăn tắm như đi du lịch. Bảo con đá xong phải lấy khăn lau đầu, lau người và nên xe thay quần áo không mồ hôi nó ngấm lạnh vào người. Em cứ uh rồi kệ nó đá xong bảo tự mày tự làm những gì mẹ dặn bố, mày nhớ chưa không từ mai tao cho mày stop luôn là nó gật đầu như bổ củi :))

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Bọn cơm sườn khựa đã rất thành công trong việc xây dựng hạ tầng hoành tráng, nhưng thất bại trong việc xây dựng xã hội nhân văn và văn minh.

MuathuHN252

Xe cút kít
Ối xời, trước mỗi lần em đưa nó đi đá bóng vào sáng sớm các ngày cuối tuần thì mẹ dậy chuẩn bị đồ, sắp túi quần áo, nước, sữa, khăn tắm như đi du lịch. Bảo con đá xong phải lấy khăn lau đầu, lau người và nên xe thay quần áo không mồ hôi nó ngấm lạnh vào người. Em cứ uh rồi kệ nó đá xong bảo tự mày tự làm những gì mẹ dặn bố, mày nhớ chưa không từ mai tao cho mày stop luôn là nó gật đầu như bổ củi :))
Lớn nhà e 4t đang dạy làm việc nhà, phụ mẹ trông em rồi. Bé 2t e cũng chăm sai vặt, việc gì con làm dc fai để con làm.vd đi vứt bỉm, vứt rác, nhặt rau, quét nhà, lấy bỉm, lấy quần áo.ko mặc dc mẹ sẽ hỗ trợ.
Như nhà em mà gì em cũng làm hộ con thì chắc em đến thở ko nổi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lớn nhà e 4t đang dạy làm việc nhà, phụ mẹ trông em rồi. Bé 2t e cũng chăm sai vặt, việc gì con làm dc fai để con làm.vd đi vứt bỉm, vứt rác, nhặt rau, quét nhà, lấy bỉm, lấy quần áo.ko mặc dc mẹ sẽ hỗ trợ.
Như nhà em mà gì em cũng làm hộ con thì chắc em đến thở ko nổi
Nhà em thì việc nhà có mẹ và các chị nó lo rồi lên cũng đỡ, thỉnh thoảng mẹ chỉ sai vặt cầm cái lọ, lấy cái chai thôi. Được bữa nhặt rau cho mẹ thì mẹ con tấm tắc khen hôm nay rau ngon. Em giao nhiệm vụ rồi, lên lớp 7 phải đảm nhận khâu rửa bát thay các chị cũng thấy nó vâng dạ mà ko biết đến lúc đấy ntn :))

agrimeco

Xe lăn
Chủ thớt thế hệ z à, vậy ý kiến của chủ thớt về vấn đề lày dư lào :D

Vũ Đức

Xe tăng
Cái gì cũng có giá của nó hết.Đừng lôi những lý do vớ vẩn để ngụy biện.

Giá của sự tự do - Giá của việc lập gia đình,sinh con không bao giờ là rẻ.

Không ai đúng - cũng chẳng ai sai.Hãy làm gì mà bản thân thấy xứng đáng.Nếu thấy xứng đáng thì cứ làm thôi.

Ps : Có thể hiện tại ( lúc còn trẻ ) họ thấy mình đang đúng,thật vui vẻ và hạnh phúc.Nhưng tương lai thì hên xui...

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Theo như em nhớ hồi còn trẻ, chưa vợ, chả thằng thanh niên nào em biết muốn có con và cảm thấy mình sẵn sàng có con đâu. Nghĩ đến chuyện phải õng ẹo, à ơi với bọn trẻ con còn thấy buồn nôn :D
Nhưng mà có con rồi thì tự nhiên thay đổi, việc cưng nựng, chăm con nó như là tự nhiên, chả vấn đề gì. :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà em thì việc nhà có mẹ và các chị nó lo rồi lên cũng đỡ, thỉnh thoảng mẹ chỉ sai vặt cầm cái lọ, lấy cái chai thôi. Được bữa nhặt rau cho mẹ thì mẹ con tấm tắc khen hôm nay rau ngon. Em giao nhiệm vụ rồi, lên lớp 7 phải đảm nhận khâu rửa bát thay các chị cũng thấy nó vâng dạ mà ko biết đến lúc đấy ntn :))
Càng làm sớm thì lại càng dễ ạ. Bạn lớn nhà e cũng thích làm và chịu khó giúp mẹ lắm. Nhưng mùa đông này lạnh nên e toàn khất, chứ mùa thu đợt rồi nó rửa bát khéo lắm. Mà nhiều việc mẹ ko bày, ko bắt làm nhưng tự học và tự giác làm.vd h nó đi vệ sinh xong, còn ko ra mặc quần, thấy 1 tay cầm vòi xịt, 1 tay cầm chổi cọ, cọ nhà vệ sinh, nó bảo là nhà vệ sinh bẩn nên con cọ( có lúc bẩn thật nhưng nhiều lúc là anh ta thích vậy), lúc e để cho làm, nào trời lạnh hoặc nó đang ho hằng, chảy mũi là em bắt vào.
Trước khi đi ngủ thì toàn đòi lau nhà giúp mẹ. Mẹ lại fai văn vở khất nào là nhà đang sạch, rồi nay mẹ lau rồi con đi ngủ, ngày mai con lau cơ

Vô đề

Xe máy
Em nghĩ xã hội càng phát triển, đời sống được nâng cao thì tỉ lệ các cặp đôi không sinh con sẽ càng tăng.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt thế hệ z à, vậy ý kiến của chủ thớt về vấn đề lày dư lào :D
Em thế hệ già cụ ah nhưng toàn chơi với Z thấy tư tưởng tụi nó giống giới trẻ Hàn, Tàu lắm. Cũng là hợp với logic xã hội hiện đại, tây tàu đều càng ngày càng đẻ ít, ko đẻ, ko kết hôn.

Thích hay ko thích thì xu hướng này ko cưỡng đc. Mình lấy quan điểm thế hệ đi trước để chửi bới mỉa mai em thấy ko ổn.