[Funland] Xin các bác kinh nghiệm đúc rút từ ngành nghề, cuộc sống, lứa tuổi 30, trường hợp của em như thế này

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng giống như bao người lành lặn khác, trong đó có em, đó là không có tư duy vượt trội để cầm quân, nuôi quân dù có tiền tỷ trong tay. Em quan sát gần chục năm qua ở cty gần nhà, thì như cụ nên tìm chủ tốt mà phò, mà theo, sau đó leo lên và tìm cách giữ chặt ghế để chỉ tay năm ngón, không phải làm trực tiếp như nhân viên nữa. Đây là cách làm của các vị trí cao ở cty YBM thuộc sở hữu của ông lớn Europlas. Họ cũng không xuất sắc gì vì chủ tịch chỉ đạo, định hướng, đối nội đối ngoại, vay vốn, lo hết rồi, cứ thực nhận thu nhập 40-50 tr/ th kể cả trong các giai đoạn khó khăn hay không khó khăn. Công việc chỉ việc vâng, dạ, hết giờ là về với vợ con mà cũng có nhà, có xe sau 5-7 năm làm việc ở đây. Nói chung là nhàn đầu nếu gặp, thờ đúng chủ tốt, cty mạnh về sản phẩm, tài chính.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang làm siêu thị thì cố gắng lên làm quản lý, hoặc mở riêng vì cụ trong nghề chắc cũng hiểu nghề. Nếu cụ uống khoẻ, chỗ chơi nào cũng biết thì tìm cty làm Taical/ Filler xin việc Sales xem sao.

Trục

Xe ba gác
Cụ cũng giống như bao người lành lặn khác, trong đó có em, đó là không có tư duy vượt trội để cầm quân, nuôi quân dù có tiền tỷ trong tay. Em quan sát gần chục năm qua ở cty gần nhà, thì như cụ nên tìm chủ tốt mà phò, mà theo, sau đó leo lên và tìm cách giữ chặt ghế để chỉ tay năm ngón, không phải làm trực tiếp như nhân viên nữa. Đây là cách làm của các vị trí cao ở cty YBM thuộc sở hữu của ông lớn Europlas. Họ cũng không xuất sắc gì vì chủ tịch chỉ đạo, định hướng, đối nội đối ngoại, vay vốn, lo hết rồi, cứ thực nhận thu nhập 40-50 tr/ th kể cả trong các giai đoạn khó khăn hay không khó khăn. Công việc chỉ việc vâng, dạ, hết giờ là về với vợ con mà cũng có nhà, có xe sau 5-7 năm làm việc ở đây. Nói chung là nhàn đầu nếu gặp, thờ đúng chủ tốt, cty mạnh về sản phẩm, tài chính.
Ở đời có được mấy ông sống yên vui hưởng thái bình như thế.
Bên ngoài cụ nhìn thì thấy vậy, nhưng các vị này cũng đã trải qua giai đoạn bán gan nuôi miệng rồi đấy. Không làm và tiếp khách thì lấy đâu ra khách hàng đây.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Ở đời có được mấy ông sống yên vui hưởng thái bình như thế.
Bên ngoài cụ nhìn thì thấy vậy, nhưng các vị này cũng đã trải qua giai đoạn bán gan nuôi miệng rồi đấy. Không làm và tiếp khách thì lấy đâu ra khách hàng đây.
Vâng, em quên nói vế sau như cụ nói, nhưng ngành đó COM mới là chính chứ không phải rượu bia cụ ơi. Nhưng em dám chắc là nhàn đầu hơn nhiều cụ làm chủ cty nhỏ ở đây.

Trục

Xe ba gác
Cụ đang làm siêu thị thì cố gắng lên làm quản lý, hoặc mở riêng vì cụ trong nghề chắc cũng hiểu nghề. Nếu cụ uống khoẻ, chỗ chơi nào cũng biết thì tìm cty làm Taical/ Filler xin việc Sales xem sao.
Cụ có đầu ra Filler, Taical không? Em giới thiệu cụ 1 người đang cần đẩy mạnh doanh số để có thu nhập vượt giới hạn. Bố khỉ, ngành đó cũng cạnh tranh khốc liệt lắm đấy.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có đầu ra Filler, Taical không? Em giới thiệu cụ 1 người đang cần đẩy mạnh doanh số để có thu nhập vượt giới hạn. Bố khỉ, ngành đó cũng cạnh tranh khốc liệt lắm đấy.
Em cũng thấy như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Em không có nhưng anh em trong miền Nam vừa đi hội chợ ngành nhựa và cao su tròn đó nói như này, cứ đà này thì vài năm nữa thị phần là của ông EuP là chính. Các đơn vị khác dặt dẹo, cầm chừng, duy trì thôi.
Cụ vừa tham gia hội chợ SECC Q7 à. Cứ đà này thì đúng là chỉ còn các ông lớn, trận suy thoái này nặng quá, cũng chỉ là mới bắt đầu.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vừa tham gia hội chợ SECC Q7 à. Cứ đà này thì đúng là chỉ còn các ông lớn, trận suy thoái này nặng quá, cũng chỉ là mới bắt đầu.
Dạ, bạn bè bên bán máy nhựa như Đức Dung, Việt Đài,...chia sẻ chứ em không ở đó cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em 30 tuổi. Ở Hà Nội. Xuất thân bình thường, không có gì đặc biệt. Em có 2 căn nhà nhỏ. Em không phải là người giỏi ngoại giao, em rất nhạt nhẽo không cởi mở được với những người mới, người lạ. Bạn bè của em ít, và chỉ ở trong phạm vi. Em chưa hề có những mối quan hệ làm ăn kinh doanh ( thật ra có cũng chả biết đã đi đến đâu )

Công việc của em thì tạm bợ, chẳng đòi hỏi trình độ gì. Làm nhân viên siêu thị. Đi làm được đồng lương còm nhưng em thấy đang mất thời gian quá. Vì nó chẳng giúp mình khá lên. Giỏi hơn. Tiến bộ hơn.

Em cũng chưa biết nên làm gì dù nghĩ nhiều nhưng cũng chưa nghĩ ra được

Xin cho em hỏi kinh nghiệm đã trải qua hoặc sự đánh giá của các anh về trường hợp của em. Thì em nên làm những gì để cải thiện được bản thân, khắc phục những điểm yếu.

Người như em, thì nên tư duy và thay đổi hành động như thế nào, để có thể đạt được những thành công nhất có thể trong khả năng ạ ?
Người như em sẽ mãi mãi sống cuộc đời bình thường, trung bình xã hội. Thế thôi.

Trục

Xe ba gác

berryfun

Xe điện
Vâng , nhưng em vẫn phải đi làm, kiếm tiền, sinh sống. Nên em muốn nâng cao chất lượng cuộc sống hơn, trong thời điểm giờ này là 1 bậc thôi ạ.

Chủ yếu là xin lời khuyên của các cụ để em có thể biết cách tư duy và làm tốt hơn một chút
e muốn nâng như thế nào?

motthoidongbim

Xe điện
Nhà của cụ ý cũng chỉ là của để lại thôi. Cụ nên đi học. 30t chưa phải là muộn để mình đi học. Đơn giản nhất là học ngoại ngữ. Có quyết tâm sẽ làm được. Cộng vs việc cụ đang đi làm sẽ mở ra các hướng đi tiếp theo cho cụ.

longhongkong

Xe tải
Nhà của cụ ý cũng chỉ là của để lại thôi. Cụ nên đi học. 30t chưa phải là muộn để mình đi học. Đơn giản nhất là học ngoại ngữ. Có quyết tâm sẽ làm được. Cộng vs việc cụ đang đi làm sẽ mở ra các hướng đi tiếp theo cho cụ.
Vâng ! Em muốn bỏ cái việc siêu thị này thôi ạ

Em đang rất suy nghĩ cho công việc sắp tới. Em sẽ làm gì đây ? Ạ !

matrix3011

Xe tăng
Trước tiên, nếu chưa biết bắt đầu từ đâu. Thì cụ phải tìm lấy 1 hình mẫu để theo, lúc đấy cụ sẽ biết mình cần gì và cần làm gì để được như thế. Tất nhiên là có làm dc hay không thì lại khác :))