[Funland] Xin các bác kinh nghiệm đúc rút từ ngành nghề, cuộc sống, lứa tuổi 30, trường hợp của em như thế này

Trục

Xe ba gác
Xin lỗi. Thật ra trong tích cách , bản chất em ko có và ko mong chờ điều đó.

Nhưng sao nghe mấy cái bài giảng của mấy ông dậy làm giầu. Em tưởng mình bị thiếu sót điều đó ?
Bản chất công việc của mấy ông thầy làm giàu là lấy của người nghèo (học viên) để làm giàu cho mình. Chỉ cần nhiều Cụ như cụ theo học, là anh ta thành công rồi. Còn học được điều gì bổ ích hay không thì... khó nói!

hieukon

Xe container
gđ vợ con gì chưa cụ?

luyenok

Xe điện
Cụ làm siêu thị rồi, có khả năng có vốn (2 nhà) thì tìm địa điểm làm cái tạp hoá/siêu thị mini là chuẩn bài.
Làm riêng cái cần nhất là quan hệ, nếu là người kín tiếng, ít giao du, ít quan hệ thì làm gì cũng khó

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 cách:
Tìm cái chùa - thường xuyên đến, học Phật để tu tâm dưỡng tính - tích cực giúp nhà chùa trong các lễ lạt - bám càng nhà sư đi cúng - tập cúng để làm đệ cho Sư - mở phủ riêng, 2 cái nhà - 1 cái để ở, 1 cái mở phủ. Khá tự do, kiếm được nhiều hay ít còn tuỳ duyên…
Riêng cái nghề ấy càng lập dị, càng đồng bóng - càng đông khách!

hưvô

Xe lăn
Không giữ được thì mọi thứ hóa hưvô , cụ nhề!
Phấn đấu, vươn lên là 1 điều tốt, tuy nhiên cần phải xác định cơ sở và căn cứ, nền tảng để vươn lên chứ nếu ko thì thả mồi bắt bóng, nguy lắm cụ, hư vô là trong tầm tay :P

Trục

Xe ba gác
Phấn đấu, vươn lên là 1 điều tốt, tuy nhiên cần phải xác định cơ sở và căn cứ, nền tảng để vươn lên chứ nếu ko thì thả mồi bắt bóng, nguy lắm cụ, hư vô là trong tầm tay :P
Đúng rồi Cụ, giờ phấn đấu tích tụ tài chính, chứ không nên để mất đi. :)

Trục

Xe ba gác

hưvô

Xe lăn
Có 1 cách:
Tìm cái chùa - thường xuyên đến, học Phật để tu tâm dưỡng tính - tích cực giúp nhà chùa trong các lễ lạt - bám càng nhà sư đi cúng - tập cúng để làm đệ cho Sư - mở phủ riêng, 2 cái nhà - 1 cái để ở, 1 cái mở phủ. Khá tự do, kiếm được nhiều hay ít còn tuỳ duyên…
Cũng là 1 hướng đi mở :)
Riêng mảng này phải có 1 thứ gọi là căn duyên cụ ạ, chứ ko cưỡng cầu mà được

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Vâng , nhưng em vẫn phải đi làm, kiếm tiền, sinh sống. Nên em muốn nâng cao chất lượng cuộc sống hơn, trong thời điểm giờ này là 1 bậc thôi ạ.

Chủ yếu là xin lời khuyên của các cụ để em có thể biết cách tư duy và làm tốt hơn một chút
cụ cày hhết cho em channel này xem có ý tưởng gì không nhé https://www.youtube.com/hieu-tv

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em 30 tuổi. Ở Hà Nội. Xuất thân bình thường, không có gì đặc biệt. Em có 2 căn nhà nhỏ. Em không phải là người giỏi ngoại giao, em rất nhạt nhẽo không cởi mở được với những người mới, người lạ. Bạn bè của em ít, và chỉ ở trong phạm vi. Em chưa hề có những mối quan hệ làm ăn kinh doanh ( thật ra có cũng chả biết đã đi đến đâu )

Công việc của em thì tạm bợ, chẳng đòi hỏi trình độ gì. Làm nhân viên siêu thị. Đi làm được đồng lương còm nhưng em thấy đang mất thời gian quá. Vì nó chẳng giúp mình khá lên. Giỏi hơn. Tiến bộ hơn.

Em cũng chưa biết nên làm gì dù nghĩ nhiều nhưng cũng chưa nghĩ ra được

Xin cho em hỏi kinh nghiệm đã trải qua hoặc sự đánh giá của các anh về trường hợp của em. Thì em nên làm những gì để cải thiện được bản thân, khắc phục những điểm yếu.

Người như em, thì nên tư duy và thay đổi hành động như thế nào, để có thể đạt được những thành công nhất có thể trong khả năng ạ ?
muốn tư duy thì phải có trải nghiệm, hoặc mượn trải nghiệm của người khác, cụ đọc 3 cuốn này chưa

KoenigseggPigani

Xe tăng
Giờ e thấy xã hội đại đồng và nhiều cơ hội làm giàu hơn thời e chán, cụ thử tìm hiểu liên quan đến công nghệ xem, e thấy rất nhiều bạn 93-95-97 giờ cũng giàu lên lquan đến áp dụng công nghệ vào kdoanh tài chính bán hàng dịch vụ
Chứ thời e xưa siêu nặng bằng cấp, ko bằng cấp đi xin việc k ngẩng dc mặt lên ấy

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chính cụ chủ người trong cuộc còn không biết sở trường sở đoản của mình thì các cụ tư vấn sao nổi
Tính cách cụ bộc chộp kiểu làm gì cũng muốn nhanh chóng đạt thành quả thì tương lai còn mờ mịt lắm không cẩn thận lại theo mấy ông dạy làm giàu on lai thì uổng công các cụ
Bây giờ hãy tĩnh tâm lại xem mình đam mê yêu thích cái gì thử theo nó xem sao chứ kiểu đẽo cày giữa đường thế này bao giờ mới thành Chánh quả được

longhongkong

Xe tải
Có 1 cách:
Ý bác là em lập dị, đồng bóng ?

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà! ý của nhà iem là: riêng cái nghề ấy nó không đòi hỏi nhiều về mặt tính cách, thậm chí càng dị lại càng thu hút.
nghề của cụ chọn e thấy toàn cao thủ mới làm được, ít giao tiếp đầu k nảy số nhanh thì lấy đâu ra khách

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
nghề của cụ chọn e thấy toàn cao thủ mới làm được, ít giao tiếp đầu k nảy số nhanh thì lấy đâu ra khách
Cái này nó phụ thuộc chủ yếu vào truyền thông tin đồn - vậy tuyển thêm người làm truyền thông tốt là tuyệt đỉnh bí kíp. Nảy số ư? hãy nhìn Khá bảnh hoặc Lệ rơi…
Nhân vật chính càng bí hiểm càng tốt - nắm giữ bí mật của giời đất không cần nhiều lời…:))

Chỉnh sửa cuối:

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho thuê 1 căn + tiền lương hàng tháng là đã đạt thu nhập trung lưu rồi :D