[Funland] Xin các bác kinh nghiệm đúc rút từ ngành nghề, cuộc sống, lứa tuổi 30, trường hợp của em như thế này

juve99

Xe cút kít
30 đã hình thành thói quen và tư duy nên chả ai khuyên được đâu. Mà có 2 căn nhà thì cụ trẻ phải khuyên cc trên này mới đúng

longhongkong

Xe tải
30 đã hình thành thói quen và tư duy nên chả ai khuyên được đâu. Mà có 2 căn nhà thì cụ trẻ phải khuyên cc trên này mới đúng
Em muốn phát triển bản thân hơn. Để xem tối đa khả năng mình có thể làm được gì. Nhưng em biết chắc chắn mình ko quá giỏi đâu

QueViet

Xe tăng
Em bh thì trên cả hạng trung rồi, vợ em con đại gia mà

cụ cũng giống em, không tiếp xúc với tầng lớp cao hơn thì k có tầm nhìn để làm cái gì
mà tiếp xúc thì e sợ bị lừa :))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vâng. Rõ ràng là thế rồi. Nhưng thật ra ai cũng thế. Thằng nào ngu, dốt thì làm chủ dễ sập tiệm. Người giỏi, khôn ngoan, thông minh, chắc chắn....thì nguy cơ ít hơn
Thôi để bác nào làm chủ rồi vào tư véo vậy,e chạy grab tiếp đây :D

Minh Quoc 79

Xe buýt
Dạ đúng, nhưng mà ko cần bói toán gì đâu. Em đã tự nhận rồi.

Bác giúp em tư duy chính xác để em đỡ mất thêm thời gian tự tư duy, mất thời gian và suy nghĩ nhiều lắm. Hihi

Mục tiêu của em , là một người trung lưu - và đạt khả năng hết mức của trung lưu

Được sống vui vẻ, hài hoà, và nuôi dưỡng được đam mê sở thích
Muốn tư vấn cho bạn thì bạn phài tin tôi
Mà trên diễn đàn này không phải ai cũng biết nhau như ngoài xã hội nên mới phải nói một số điểm nổi bật trong tính cách của bạn để thấy tôi hiểu rất rõ về con người bạn

mooncafedaddy

Xe tải
Chuyên mục xem bói online

Tôi biết kiểu người như bạn
Bạn là người cực kỳ mâu thuẫn trong suy nghĩ và hành động, mâu thuẫn trong lời nói với tâm tư của bản thân và điều đó có thể gây hiểu lầm cho người đối diện
Bạn khá cẩn thận và khắt khe với mọi người xung quanh nhưng bản thân bạn lại có thể đơn giản, thoải mái.
Nếu bạn thấy đúng thì sẽ tiếp tục…
Cụ tiếp tục chưa ạ?

tranmanhha

Xe điện
Có 2 căn nhà là kinh rồi.
Cho thuê 1 cái. Lấy thu nhập.
Đi làm cho vui, chả áp lực gì.
Thời gian đi ca fe, nhậu nhẹt, câu cá, chơi chim, chụp ảnh .... như tiên ông rồi còn gì.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Dạ đúng, nhưng mà ko cần bói toán gì đâu. Em đã tự nhận rồi.

Bác giúp em tư duy chính xác để em đỡ mất thêm thời gian tự tư duy, mất thời gian và suy nghĩ nhiều lắm. Hihi

Mục tiêu của em , là một người trung lưu - và đạt khả năng hết mức của trung lưu

Được sống vui vẻ, hài hoà, và nuôi dưỡng được đam mê sở thích
Bạn có tính hấp tấp và nóng vội muốn làm cho nhanh và xong mọi việc
Bạn luôn muốn mọi thứ xảy đến với bạn phải hoàn hảo

Khi tôi nói về tính cách, suy nghĩ của bạn nghĩa là 1 phần bạn sẽ thấy ưu điểm và nhược điểm trong tính cách của mình rồi. Lời chia sẻ của tôi trên cái trang này chỉ giúp bạn đọc và lưu lại trong bộ nhớ của mình 2s mà thôi.

longhongkong

Xe tải
Bạn có tính hấp tấp và nóng vội muốn làm cho nhanh và xong mọi việc
Bạn luôn muốn mọi thứ xảy đến với bạn phải hoàn hảo

Khi tôi nói về tính cách, suy nghĩ của bạn nghĩa là 1 phần bạn sẽ thấy ưu điểm và nhược điểm trong tính cách của mình rồi. Lời chia sẻ của tôi trên cái trang này chỉ giúp bạn đọc và lưu lại trong bộ nhớ của mình 2s mà thôi.
Em chưa hề có một mối quan hệ như kiểu một người thầy, một người nâng đỡ , những người ở tầm cao hơn

Tính em rất là ngang bướng, em ko thể nói được những lời ngọt ngào , và em ko nghe lời ai

Em một mình một kiểu

Minh Quoc 79

Xe buýt
cụ cũng giống em, không tiếp xúc với tầng lớp cao hơn thì k có tầm nhìn để làm cái gì
mà tiếp xúc thì e sợ bị lừa :))
Nói nhỏ
Câu đùa của bạn làm ảnh hưởng đến nghề nghiệp của bạn vì nghề của bạn nắm rất rõ luật pháp
Mọi người sử dụng dịch vụ đều mong được hưởng lợi từ việc nắm rõ luật của bạn
Thông thường thì làm nghề này đều là luật sư hoặc luôn làm việc cùng luật sư
Xoá còm thôi

Minh Quoc 79

Xe buýt
Em chưa hề có một mối quan hệ như kiểu một người thầy, một người nâng đỡ , những người ở tầm cao hơn

Tính em rất là ngang bướng, em ko thể nói được những lời ngọt ngào , và em ko nghe lời ai

Em một mình một kiểu
Đừng tự mình nói ra tính cách của bạn vì tự tôi sẽ nói ra
Đừng bao giờ chờ mong cuộc đời mình sẽ có một người thày, một người nâng đỡ như vậy để giúp đỡ bạn và cuộc sống của bạn. Điều đó không bao giờ có và thằng đàn ông không bao giờ nên có điều này trong tư tưởng bạn nhé.

Hãy kể thêm về Gđ nhỏ của bạn

LaziCat

Xe lăn
Nhà em ko bán đâu ạ.
Học phí cụ không muốn trả thì sao kiếm đc thầy giỏi, người nâng đỡ :D lại thêm cái tính không nghe lời ai nữa thì cụ tìm thầy, người nâng đỡ làm gì!!!

Em một mình một kiểu

Trục

Xe ba gác

Em một mình một kiểu
Quan hệ do bản thân mình tạo ra.
Vấn đề là bạn có dám bỏ đi tính tự tôi cá nhân, để lùi lại và trở thành học trò không thôi!

hưvô

Xe lăn
Vâng , nhưng em vẫn phải đi làm, kiếm tiền, sinh sống. Nên em muốn nâng cao chất lượng cuộc sống hơn, trong thời điểm giờ này là 1 bậc thôi ạ.

Chủ yếu là xin lời khuyên của các cụ để em có thể biết cách tư duy và làm tốt hơn một chút
Cố gắng giữ lấy những gì đang có cụ ạ :P

• Vodka
Reactions: m62

Trục

Xe ba gác

longhongkong

Xe tải
Đừng tự mình nói ra tính cách của bạn vì tự tôi sẽ nói ra
Đừng bao giờ chờ mong cuộc đời mình sẽ có một người thày, một người nâng đỡ như vậy để giúp đỡ bạn và cuộc sống của bạn. Điều đó không bao giờ có và thằng đàn ông không bao giờ nên có điều này trong tư tưởng bạn nhé.

Hãy kể thêm về Gđ nhỏ của bạn
Xin lỗi. Thật ra trong tích cách , bản chất em ko có và ko mong chờ điều đó.

Nhưng sao nghe mấy cái bài giảng của mấy ông dậy làm giầu. Em tưởng mình bị thiếu sót điều đó ?

Citronella

Xe buýt
Phải học, học từ những cái nhỏ nhất, làm tốt nhất có thể trong khả năng của mình, học từ đồng nghiệp mình, gia đình mình, học từ thành công và thất bại của người khác. Ngang như cua, không chịu học hỏi thì chịu :(