Xiamen & đảo Taiwan những điều chưa biết

chuotlang

Xe lừa
Em không hiểu. Em up ảnh ở upanh.com, nhưng rất lạ là trước úp không sao giờ cứ hết một ảnh nó lại hỏi yes, no. Chọn yes là nó không úp nữa còn chon no thì sang cái sau nó hỏi tiếp, có cụ nào giống em không?
IP nước ngoài ko xem đc upanh đâu à

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Tưởng là cứ mua vé lên tàu là OK giống như tàu đi vịnh Hạ long. Nhưng ô không, bọn Khựa này nó kinh doanh ngu vãi lìn các cụ ạ, Việt nam mình càn lâu mới kịp nó, Tầng 1 giống như dưới bong tầu (mà chính sác là gưới bong) ngồi ghế thành hàng nhìn qua giống nhưn ngồi ghé A380 nhìn qua cửa sổ :D. Tầng hai ngon hơn tí là có bàn uống trà, nhưng viêu thì hạn chế, tầng 3 thì ngon. Phục vụ cũng ngon hơn. Có điều giá cũng khác nhau. T1 khong mất tiền = khong phục vụ. Tầng2 .. tầng 3 có cả gái tiếp = giá thấp nhất 1 triệu sáu có một ấm trà và kẹo, bỏng ngô :D

[/url]

[/IMG]

Chú nó khôn phết. Không cho thằng ít tiền hay không chịu chi bén mảng tới thằng chịu chi :))

Hai cái bảng giá trên thì từ free để 300 tệ. diêng cái của em thấp nhất là 360 tệ không đồ ăn + 100 tệ nó cho em mấy đồ rẻ rách :D
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Không hiểu sao tiếp viên nó có loại guốc gì để tăng chiều cao không mà chúng nó cao thế? Ở trang kia em đọc cái vụ một làn làm thượng đế rét ta việt Nam chê bai tiếp viên quá trời! Nghĩ mà thương động vật có vú biết bay của VN mình (em xin lỗi không có í xúc sỉ).

Em xin chụp một tấm hình vớ cô tiếp viên. Nhưng có vẻ cô này thấy boy Việt đẹp trai hay sao í các cụ ạ, Cái ảnh tối tối cô ấy ngắm em cháy chảo và hình như phải lòng em thế là cứ thấy em đưa cái điện thoại lên là lại toét miệng cười. Nó càng cường em lại càng tức cái vụ hôm trước, củ cải càng phơi càng ướt. EM nhớ lời các cụ nói là phải trả thù cho dân tộc. Vậy là máu yêu đồng bào của em nó cứ hừng hực các cụ ạ .

[/url]

[/IMG]

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em chào các cụ. Con tàu mỗi lúc một rời xa thành phố. Biển thì vẫn là biển thôi, quê em bốn bề là biển khôngg có gì khác chỉ có cái thành phố được nhìn bao quát tổng thể. Nó thật lộng lẫy và tráng lệ, cả cái con đường trên biển hàng ngày em đi qua thật không ngờ nó lại đẹp thế . Con đường này tổng chi phí thi công là 700.000.000 Nhân dân tệ (xi y) em dịc thế không biết đúng không? nhưng nhân với tỉ giá 3350 thì nó là 23 ngàn tỉ việt nam đồng.

Với số tiền của chúng ta còng lưng cho vinashin đốt thì có thể làm được 5 cái đường như thế này.

[/url]
Tàu bắt đầu rời bến

Nhưng con đường này chưa phải là niềm tự hào của người dân Xiamen. Để nói tới con đường tự hào phải nói tới con đường vượt biển nối từ đất liền đến đảo Xiamen với tổng trị giá 2.800.000.000 hai ngàn tám trăm triệu tệ (ơ sử pa y)

Và hầm qua lòng biển với tổng chi phí là 3.100.000.000 (san sứ i y) tương đương với số tiền vinashin đã đánh bạc

Đây là số thông kê của vinasin http://www.baomoi.com/Vinashin-khong-thua-lo-100000-ty-dong/144/5245263.epi

Con đường em nhìn mà thèm. Lại nghĩ tới đường trên cao của Hà nội rồi so sánh thấy buồn quá! nhưng thôi dù sao chung ta cũng có con đường để đi tạm ổn, Mỗi lần em nói với chúng nó là. Đất nước tao cũng có đường cao tốc, công cả nước cũng tới 500km đấy, em thì hãnh diện lắm nhưng với chúng nó chỉ là cái đường liên thôn cũng cỡ đấy :(( lại thấy buồn :((

[/IMG]

Vì sao chúng nó có nhiều tiền thế nhỉ? cái này tí nói sau.

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
cơ sở sx của cụ ấy ở hải yên thôi^^
Em lạy cụ. Cái gì cũng biết :)) Cụ vào mapsgoogle.com tìm tên bên phải nơi sống của em thì nó ra hết cả xưởng, công ty, chỗ chui ra chui vào hết ấy mà =))

Thần Tài

Xe điện
Cụ À Ú dùng gmail vào Picasa mà up ảnh, up tẹt ga luôn, tốc độ nhanh mà các cụ ở ngoài VN vẫn xem được. Cầu kỳ hơn thì cụ dùng Flickr hoặc Photobucket, Chứ up thế này ức chế lắm.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Cụ À Ú dùng gmail vào Picasa mà up ảnh, up tẹt ga luôn, tốc độ nhanh mà các cụ ở ngoài VN vẫn xem được. Cầu kỳ hơn thì cụ dùng Flickr hoặc Photobucket, Chứ up thế này ức chế lắm.
thank cụ. vậy là upảnh.com ở một số nước nó chặn àh, vậy những cái ảnh đã up phải làm sao?

Thần Tài

Xe điện
thank cụ. vậy là upảnh.com ở một số nước nó chặn àh, vậy những cái ảnh đã up phải làm sao?
Upanh.com nước ngoài không xem được. Cái nào cần thiết thì cụ up lại sang host mới, còn không thì tôn trọng lịch sử thôi b-)

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em vừa thử nhưng nó không né ảnh cụ tần tài ơi

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Em vào đến đoạn Sắp xếp, chỉnh sửa và chia sẻ ảnh thì tắc tị cụ ơi

Thần Tài

Xe điện
Em vừa thử nhưng nó không né ảnh cụ tần tài ơi
Hi, cái hay của nó là khi up lên nó vừa giữ nguyên ảnh gốc lại vừa cung cấp cho cụ các kích cỡ ảnh khác nhau để dùng, cụ chọn kích cỡ 600x800 là vừa với OF. Nó có tiếng Việt cụ cứ ngó nghiêng một lúc là biết cách dùng.

Thần Tài

Xe điện
Em vào đến đoạn Sắp xếp, chỉnh sửa và chia sẻ ảnh thì tắc tị cụ ơi

Cụ sang bên phải, cứ thiết lập như em khoanh màu xanh trong ảnh, copy link trong NHÚNG ẢNH đưa vào OF là xong.

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Ối giời em vừa thử chèn ảnh nhưng nó ko hiện lên cái gì, xin lỗi đã làm loãng thớt cụ Ú nhá :D
Tóm lại là em botay.com vụ post ảnh lên OF

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Hi, cái hay của nó là khi up lên nó vừa giữ nguyên ảnh gốc lại vừa cung cấp cho cụ các kích cỡ ảnh khác nhau để dùng, cụ chọn kích cỡ 600x800 là vừa với OF. Nó có tiếng Việt cụ cứ ngó nghiêng một lúc là biết cách dùng.
chưa tìm ra chỗ rì sai cho nó thành 800X600