Xiamen & đảo Taiwan những điều chưa biết

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Ngày bé Em đi học dốt văn lắm các cụ ạ. Đến bây giờ vẫn dốt, lỗi chính tả sai bung bét, Lời văn thì lủng củng. Chính vì thế em cứ úp ảnh còn khoản lời bình thì các cụ cứ tự nhiên thêm mắn muối nhé :)). F1 nhà em học văn được 7 -8 em mừng lắm vì con hơn cha :))

Em đi mãi thì cũng sắp tới bến tàu để đi đảo Culangyu. Cái ngu của em bắt đầu từ đây, đó là. anh tràng lái taxi bảo với em là đi tàu sang đảo Đài loan vì có rất nhiều khách du lịch đi, vé lại chỉ 126 tương đương 430 ngàn việt Nam/ vé, với lại thời gian 2 tiếng trên tàu, cái này em nghe bùi tai quá. EM nghĩ các cụ ợ nơi khác đến quê em rồi được vượt biên sang Đông Hưng TQ về cũng hân hoan, một phần để biết vượt biên nó thế nào :D. EM bắt đầu đến cảng,tổng hết 97 tệ taxi tương đương 330 ngàn VN đồng ;))

[/url]

[/IMG]

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em lại xin lỗi các cụ tối nay em không thế up hết ảnh vì wifi nhà em quá chậm, Cái chính là bây giừ em phải ra ngoài có việc hẹn các cụ tối mai em kể tiếp ạ thanks

haidang4

Xe buýt
Em lại xin lỗi các cụ tối nay em không thế up hết ảnh vì wifi nhà em quá chậm, Cái chính là bây giừ em phải ra ngoài có việc hẹn các cụ tối mai em kể tiếp ạ thanks
Tiếc quá, em đang hóng ảnh và câu chuyện của cụ...
Em mời cụ ly riệu, tối Mai hóng tiếp vậy:(C

FunK

Xe máy
Tiếc quá, em đang hóng ảnh và câu chuyện của cụ...
Em mời cụ ly riệu, tối Mai hóng tiếp vậy:(C
Nghe cụ chuotlang nói đến món "cởi mở" em lại hóng tiếp.... cái ngu thứ hai và cái... thứ ba!:!!

Caterpillar

Xe tăng
Thứ hai:đã ở TQ thì không có chuyện "tàu không" đâu ,chỉ có "tàu nhanh" hay "tàu chợ" thôi . hehe.Có Gấu trên OF ,có thật ,bố bảo cũng chẳng dám kể.
"Tàu không" là dư lào hả cụ ? Cụ thử nói theo ngôn ngữ Liên Xô để cho em dễ hiểu phát :D

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
"Tàu không" là dư lào hả cụ ? Cụ thử nói theo ngôn ngữ Liên Xô để cho em dễ hiểu phát :D
Có nghĩa là tàu không tiền :))mình da cát dự. Nhưng đã nói từ đầu, ở đây các thành phần vì mọi lí do, girl chuyên nghiệp 40% còn lại chỉ là uống rượu cùng sau đó ok tốt thì +++++ còn không thì thôi. Girl chuyên nghiệp thì nó không uống say nó mới được tiền, còn hottel +++ thêm rất nhiều tiền nữa :)). Nào giống Đông Quảng 800 tệ 2 giờ là hoàng đế :)) . Cáp nhỉ ? hôm nào rãnh đi Đông hưng uống nước râu ngô nhé :))

tmanhthang

Xe tăng
kể chi tiết đê A vú , mềnh hứa là không mách gấu cụ đâu .chỉ đưa đường link này cho gấu cụ đọc thoai ;))

bjzonzon

Xe tải
đợi hóng tiếp cụ chủ.

embedixemay

Xe tải
cụ đồng hương MC buôn gì mà cả bên ấn lẫn bên tài vằn thế cụ ơi cho iem đi buôn cùng với mà cụ làm về đất đá cơ mà hay cụ đi với tú

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
kể chi tiết đê A vú , mềnh hứa là không mách gấu cụ đâu .chỉ đưa đường link này cho gấu cụ đọc thoai ;))
Nếu là thức thì mời cụ ra khỏi of QN nhé :))

cụ đồng hương MC buôn gì mà cả bên ấn lẫn bên tài vằn thế cụ ơi cho iem đi buôn cùng với mà cụ làm về đất đá cơ mà hay cụ đi với tú
Tài mà thì có, đang bị lừa đây :((

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Cuối cùng thì cũng đã tới bến. Em tranh trủ chụp vài kiểu chơi, cũng cho các cụ ngắm góc phố dịu dàng,

Hỡi góc phố dịu dàng, và hàng me anh đưa em đi ăn kem mỗi chiều.
Hỡi góc phố dịu dàng, và nụ hôn tan êm rất mau trong ly chè kem.
Nói vậy thôi chúng nó toàn si với xanh làm chó gì có me lên thơ như ở Việt mình các cụ nhỉ :))

[/url]

Toàn chữ tàu em ứ biết đọc. Chỉ biết 126 là tiền tệ/vé. Cô bạn đang cho kiểm tra chứng minh thư, còn em nó kiểm tra hộ chiếu
Chiếc tàu này là hạng xang em sẽ lên con này. Nó nhìn giống tàu chiến đấy các cụ nhỉ, em nghĩ là vượt biên phải thế chứ đâu có nhưn cái đò ở quê em mất 10k là có thể tới Đông Hưng đâu :))

Cô bạn đồng hành của em cũng khoảng u > 3 mà vẫn stin lắm. Em nhớ có lần nói với cô ấy là bạn có biết gì về trái dừa xiêm của việt nam không? cỏ trả lời không biết. EM nói. Dừa quê chúng tao ngọt lắm và nhiều nước nhưng của mày , nó bảo dừa thì đâu cũng giống nhau có tuỳ từng vùng miền có thể bên nó to hơn làm em cười lăn lôn, cuối cùng nó hiểu ra mặt đỏ như quả gấc =))

Xếp hàng mua vé đông lắm. Cái bọn khựa này nói ăn giống gì đẻ nhiều thế. ngày trước em thấy các anh bộ đội nói. Lúc ở Chi Lăng bắn đỏ nòng súng không hết Tàu phải tè vào nòng súng cho nguội rồi bắn tiếp. Cụ nào đã đi lính cho em hỏi có đúng thế không nhé.

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Túm lại là em chả xem đc ảnh nào
Em không hiểu. Em up ảnh ở upanh.com, nhưng rất lạ là trước úp không sao giờ cứ hết một ảnh nó lại hỏi yes, no. Chọn yes là nó không úp nữa còn chon no thì sang cái sau nó hỏi tiếp, có cụ nào giống em không?

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Hôn nay em sẽ cố gắng up thêm một số ảnh, ngày mai và ngày kia nhà em có chuyện mất hai tối không thể hầu các cụ được. Nhưng hôm nay cũng chỉ 12h30 thôi em cũng phải ngủ để mai lấy sức ạ. Các cụ thông cảm nhé

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nois thật với các cụ em nản lắm rồi. Cứ up nửa chừng là nó không chạy nữa lại up lại từ đầu :D