Xiamen & đảo Taiwan những điều chưa biết

kieuhung

Xe tải
chán cụ thật,ko có trăng thì phải có sao chứ,ai lại về ko hả cụ?

TL_Vietnam

Xe lăn
Phí nhờ - mất toi cơ hội trả thù dân tộc =P~

huynhninh

Xe tải
Tăng 3 . Sau khi ăn thịt Dê và tẩm bổ một số thì bạn em đưa đi bar, bạn ấy nói đi bar có nhiều chân dài, Vì bạn ấy biết em thích chân dài. Lại nói chuyện chân dài, lần đầu em nói với nó là em chỉ thích chân dài thôi (sáng chèo) nó cười nghiêng ngả =)) vì TQ nó gọi là đùi dài (sáng thụi) các cụ nhớ nhé
Chân dài + Đùi dài: Em gọi là Cháng thuẩy ạ.

KuMin

Xe tải
Thêm ảnh đi cụ ơi, mà anh em thấy hơi mờ

Caterpillar

Xe tăng
Đả đảo TQ trừ gái từ 16 đến 25 :))

giaophuong

Xe điện
Thứ nhất:nhìn cái ảnh cô gái mặc áo đen ,không phải là "hàng" và chỗ đó giống quán ăn nhỏ hơn là Bar.
Thứ hai:đã ở TQ thì không có chuyện "tàu không" đâu ,chỉ có "tàu nhanh" hay "tàu chợ" thôi . hehe.Có Gấu trên OF ,có thật ,bố bảo cũng chẳng dám kể.

honglongit

Xe buýt
kê dép hóng tiếp chuyện của cụ đang hay :D

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Thứ nhất:nhìn cái ảnh cô gái mặc áo đen ,không phải là "hàng" và chỗ đó giống quán ăn nhỏ hơn là Bar.
Thứ hai:đã ở TQ thì không có chuyện "tàu không" đâu ,chỉ có "tàu nhanh" hay "tàu chợ" thôi . hehe.Có Gấu trên OF ,có thật ,bố bảo cũng chẳng dám kể.
EM chỉ kể chuyện thôi cụ giáo ạ. EM có bảo ai phải tin đâu :)) Cái quán như thế này có khi ChuộtLang hay đến :)). Còn gấu nhà em chưa bao giờ biết vào of trừ khi em mở ra cho xem cái gì đó (gấu em thuần nông) cụ ạ.

Ngày tiếp theo là đi đảo Cù Lang yui .
Hôm nay bạn em bận, Nó phái đồng sự đưa em đi đảo chơi, vì là không có chỗ gửi xe và bất tiện , Nó tới đón em bằng taxi. Còn đây là dung nhan của Nó

[/url][/IMG]

Đầu tiên phải nói tới taxi. Ở Nam Ninh chủ yếu là vowagen thì ở Hạ môn chỉ hai loại duy nhất đó là. Kia và Hyundai

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Tuy rằng xăng xe và phí đường củ chúng là cao hơn mình, Lương cũng cao hơn. Nhưng giá taxi cũng chỉ 27k/3km, Mới đây họ cộng thêm 10k / một lần mở cửa. Và đường của họ tì như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Không biết tới bao giờ thì Việt Nam mình mới có con đường ra hồn. Chúng nó đưa em đi trong TP ở đây chay 2o - 30 km/h chúng nó kêu là tắc và khóc như cha chết. Bố chúng nó sướng không biết đường mà sướng. EM nhớ có lần em đi từ bờ hồ về bến xe Mỹ đình mất 2 tiếng các cụ cho em hỏi là em đi bao nhiêu km/h? Còn về những con đường kỉ lục em sẽ nói sau. Bây giờ các cụ cho em xin 1h để em làm việc sau đó em kể tiếp ạ

giaophuong

Xe điện
Không biết tới bao giờ thì Việt Nam mình mới có con đường ra hồn. Chúng nó đưa em đi trong TP ở đây chay 2o - 30 km/h chúng nó kêu là tắc và khóc như cha chết. Bố chúng nó sướng không biết đường mà sướng. EM nhớ có lần em đi từ bờ hồ về bến xe Mỹ đình mất 2 tiếng các cụ cho em hỏi là em đi bao nhiêu km/h? Còn về những con đường kỉ lục em sẽ nói sau. Bây giờ các cụ cho em xin 1h để em làm việc sau đó em kể tiếp ạ
Khi nào bạn muốn giảm độ Vui quá thì hãy nói đến VN...mà ai muốn buồn đâu ,nên nói đến làm chi ,thêm buồn.

nvh_hn

Xe container
Hình như ảnh của cụ hơi bị nặng.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các thành phố của TQ phát triển đồng đều chứ không tập trung cơ sở vật chất ở 2 thành phố lớn như ở VN ?

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Khi nào bạn muốn giảm độ Vui quá thì hãy nói đến VN...mà ai muốn buồn đâu ,nên nói đến làm chi ,thêm buồn.
Ý cụ là nói về VN là rất buồn giảm độ vui à? EM thì không, em vẫn tự hào về VN em lắm đấy, Chúng nó sang VN em cho ở Hạ Long lutus 5sao giá phòng có hơn 1 triệu. Đia tàu 4 tiếng 1 triệu. thăm các hang trên vịnh có mỗi vé 90 ngày . Em tự hàò về VN lắm í, mọi chi phí chỉ bằng 1/3 của nó thôi thậm chí không bằng 1/3. Ôi tôi yêu VN. Còn con người VN là Con trâu là đầu cơ nghiệp, hay con Trâu đi trước cái cày đi sau . EM nghĩ nếu vẫn như thế này thì chúng ta vẫn suốt đời cày thôi các cụ ạ. Cái độ đắt đỏ hay cách làm du lịch của nó thì chúng ta 100 năm nữa chưa bằng :((

Hình như ảnh của cụ hơi bị nặng.
Cái nào em quên nén thì chắc là vài mê cụ ạ

Em thấy các thành phố của TQ phát triển đồng đều chứ không tập trung cơ sở vật chất ở 2 thành phố lớn như ở VN ?
Đúng rồi cụ ạ. Nhưng Xiamen này là thành phố nổi tiếng sạch đẹp nhất TQ cụ ạ

Chỉnh sửa cuối: