[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

nguarung

Xe điện
Cụ nào có kết quả của quận Hà Đông không ạ?

Smile1102

Xe container
Xếp này chẳng có nhiều ý nghĩa đâu, em thật. Quan trọng là cấp 3 mợ hướng cho con vào đâu nhé. Ví dụ vào trường công tốt sẽ khác với chuyên kiểu như Ams hay KHTN, cũng khác với vào CNN hay NTT. Mợ định hướng cho con thi ĐH trong nước hay sẽ đi du học thì cũng khác nhau luôn.
Chân thành khuyên mợ nên có định hướng xa vời một chút và cụ thể hơn để đỡ mông lung, vất vả cả mẹ cả con. Ba cái thi tốt nghiệp này chỉ để con vào công thôi ợ.
Cụ đang khuyên em gì thế ạ? :D.
Thớt này em chỉ đơn thuần chia sẻ thông tin để nếu có cụ nào quan tâm thì có chỗ tham khảo đánh giá.
Con lớn nhà em năm nay học lớp 9, con bé học lớp 2. Vậy nên em cũng không có nhu cầu chọn trường cấp 2 vào thời điểm này.
Tuy nhiên quan điểm cá nhân của em thì thông tin này có giá trị, thi tốt nghiệp đc coi là kiến thức rất cơ bản, vì vậy nếu điểm quá thấp sẽ phải xem xét cân nhắc kỹ khi cho con học.
Nếu là em, em sẽ cố gắng cho vào top 3 trường của quận, học gần nhà, và chi phí trong tầm tay không phải cố. Các yếu tố khác cũng sẽ đc xem xét, ví dụ càng bé thì trường càng cần rộng rãi sáng sủa, sạch sẽ. Các thầy cô tôn trọng học sinh, sức học các bạn tương đồng với con mình, bố mẹ quan tâm tới con cái. Đây là các yếu tố xem xét theo wuan điểm cá nhân, và khi em mua nhà em cũng chọn nhà có vị trí tiện lợi cho các con có nhiều lựa chọn trường học tốt.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hcmt

Xe điện
Hôm nay em đọc được kết quả thi vào lớp 10 của các trường Quận Thanh Xuân. Em thấy đây cũng là một tiêu chí để xếp hạng các trường trong thành phố. Em đưa lên đây để các bố mẹ tham khảo ạ, và có thể bình luận thêm về đặc điểm của các trường để có thêm thông tin cho các bố mẹ đang muốn chọn trường cho con tham khảo thêm.
E show kết quả Cầu Giấy năm nay cho cc chém

P.s : THCS Cầu Giấy đỗ chuyên 77% trên tổng số học sinh của trường.
(Nhiều trường chỉ tính trên số hs nộp đơn thi chuyên thôi)

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Nhiều trường công k đc chọn học sinh, nên so sánh như này khó
So sánh để bố mẹ chọn bác ạ. Theo em càng nhiều thông tin thì bố mẹ càng có lựa chọn đúng cho con.
Ví dụ có những bố mẹ muốn con học môi trường tương đối chọn lọc thì sẽ chọn những trường có chọn lọc học sinh mà ko học trường công.

Dogmatix

Xe tăng
Làm gì nên làm tới nơi tới chốn. Không thì đừng có làm! Ai lại mang một quận ra để đại diện cho cả một TP bao giờ?
Lần sau chủ thớt muốn lập một thớt có cái tittle như vậy thì hãy cố gắng dành thời gian ra gom đủ thông tin của tất cả các quận huyện lại rồi hãy mở thớt.

• Vodka
Reactions: VNV

Smile1102

Xe container
Làm gì nên làm tới nơi tới chốn. Không thì đừng có làm!
Lần sau chủ thớt muốn lập một thớt có cái tittle như vậy thì hãy cố gắng dành thời gian ra gom đủ thông tin của tất cả các quận huyện lại rồi hãy mở thớt.
Em mở thớt để cho mọi người tham gia trao đổi và cung cấp thêm thông tin cho nhau. Em có phải là bên đánh giá lấy tiền đâu mà phải cung cấp đầy đủ. Bằng chứng là sau khi mở thớt thì có rất nhiều cụ mợ đã bổ sung rồi và cũng có những cụ mợ thấy nó bổ ích.
Em nghĩ cụ thay vì nói như này thì nên đưa ý kiến của cụ về trường con cụ học hay cụ biết thì sẽ có giá trị hơn với những người khác đấy ạ.

Dogmatix

Xe tăng
Em mở thớt để cho mọi người tham gia trao đổi và cung cấp thêm thông tin cho nhau. Em có phải là bên đánh giá lấy tiền đâu mà phải cung cấp đầy đủ. Bằng chứng là sau khi mở thớt thì có rất nhiều cụ mợ đã bổ sung rồi và cũng có những cụ mợ thấy nó bổ ích.
Em nghĩ cụ thay vì nói như này thì nên đưa ý kiến của cụ về trường con cụ học hay cụ biết thì sẽ có giá trị hơn với những người khác đấy ạ.
Quan điểm dạy con ở mỗi gia đình là mỗi khác nhau. Khó có thể so sánh và em đi ngược số đông.
Con em đi học cô giáo nó dạy: bố mẹ vui khi con được điểm 10.
Em nói thẳng luôn: Cô con dạy sai rồi. Chỉ con vui khi con được điểm 10 thôi. Vì điểm số đó đánh giá cho nỗ lực và năng lực của con. Chứ bố mẹ chỉ vui khi con vui mà thôi. Con được 5 con vui bố mẹ cũng vui.

Vì thế em không quan tâm điểm số con em. Chỉ cần nó đi học mà thấy vui là được.

Nói ra như vậy để cụ/mợ thấy rằng cái gọi là "ý kiến" và "giá trị" của cụ/mợ đề cập ở kia nhiều khi nó không đúng và không có giá trị với tất cả mọi người.

Còn ở phần comment trước của em thì muốn cụ/mợ đã làm cái gì thì hãy làm cho đến nơi đến chốn. Giả dụ cụ mợ muốn mở thớt trao đổi thông tin thì hãy chọn một cái tittle khác, thay vì như tittle ở trên đầu.

Smile1102

Xe container
Quan điểm dạy con ở mỗi gia đình là mỗi khác nhau. Khó có thể so sánh và em đi ngược số đông.
Con em đi học cô giáo nó dạy: bố mẹ vui khi con được điểm 10.
Em nói thẳng luôn: Cô con dạy sai rồi. Chỉ con vui khi con được điểm 10 thôi. Vì điểm số đó đánh giá cho nỗ lực và năng lực của con. Chứ bố mẹ chỉ vui khi con vui mà thôi. Con được 5 con vui bố mẹ cũng vui.

Vì thế em không quan tâm điểm số con em. Chỉ cần nó đi học mà thấy vui là được.

Nói ra như vậy để cụ/mợ thấy rằng cái gọi là "ý kiến" và "giá trị" của cụ/mợ đề cập ở kia nhiều khi nó không đúng và không có giá trị với tất cả mọi người.

Còn ở phần comment trước của em thì muốn cụ/mợ đã làm cái gì thì hãy làm cho đến nơi đến chốn. Giả dụ cụ mợ muốn mở thớt trao đổi thông tin thì hãy chọn một cái tittle khác, thay vì như tittle ở trên đầu.
Em tôn trọng quan điểm cá nhân của cụ về cách dạy con và đối với em thông tin của cụ có giá trị. Tuy nhiên cụ ko thay mặt mọi người để nói rằng cách nghĩ khác và thông tin khác là hoàn toàn ko có giá trị.
Đời nếu chỉ cần vui là đủ thì chúng ta đang sống ở thiên đường.Cụ nghĩ sao nếu con cụ vui vì chơi game và điểm lúc nào cũng dưới 5.

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì nên làm tới nơi tới chốn. Không thì đừng có làm! Ai lại mang một quận ra để đại diện cho cả một TP bao giờ?
Cụ còm rất chuẩn và em thấy có vẻ như mợ thớt chả hiểu gì :D

Với cái tai tl như của mợ thì nếu mợ có tâm thì mợ nên update thêm các thông tin mới vào #1, làm gì cũng phải đến nơi đến chốn chứ được chăng hay chớ đâu.

Cụ đang khuyên em gì thế ạ? :D.
Thớt này em chỉ đơn thuần chia sẻ thông tin để nếu có cụ nào quan tâm thì có chỗ tham khảo đánh giá.
Con lớn nhà em năm nay học lớp 9, con bé học lớp 2. Vậy nên em cũng không có nhu cầu chọn trường cấp 2 vào thời điểm này.
Tuy nhiên quan điểm cá nhân của em thì thông tin này có giá trị, thi tốt nghiệp đc coi là kiến thức rất cơ bản, vì vậy nếu điểm quá thấp sẽ phải xem xét cân nhắc kỹ khi cho con học.
Nếu là em, em sẽ cố gắng cho vào top 3 trường của quận, học gần nhà, và chi phí trong tầm tay không phải cố. Các yếu tố khác cũng sẽ đc xem xét, ví dụ càng bé thì trường càng cần rộng rãi sáng sủa, sạch sẽ. Các thầy cô tôn trọng học sinh, sức học các bạn tương đồng với con mình, bố mẹ quan tâm tới con cái. Đây là các yếu tố xem xét theo wuan điểm cá nhân, và khi em mua nhà em cũng chọn nhà có vị trí tiện lợi cho các con có nhiều lựa chọn trường học tốt.
Mợ không hiểu ý em hay sao ý :D

tuantrong

Xe tải
Cụ có Đống Đa không ah? Cụ up giúp e với.

nguoimang

Xe buýt
Hi hi, phải có chỉ số ấy xếp hạng mới chuẩn Cụ nhỉ!
Nhìn điểm của Ba Đình, Trường THCS Phan Chu Trinh xếp số 1 cả 3 môn, trên cả Giảng Võ hay Thực Nghiệm. Vậy điều đó có nghĩa PCT dạy tốt hơn 2 trường kia không? Chưa chắc vì độ hot và khó vào thì Giảng Võ hay Thực nghiệm sẽ cao hơn PCT!
Con em học Phan Chu Trinh, vợ em có vẻ tự hào về cái bảng này lắm cá nhân em thì thấy nó thế này nếu so PCT với Giảng Võ:

Vì số lượng thi là 286 mà điểm trung bình khá cao, ít học sinh dưới trung bình cho thấy PTC học sinh học khá đều.
Giảng Võ số lượng thi là 821 chứng tỏ trường này Hot (nhiều học sinh vào ) cho nên sẽ có học sinh này và nọ nên điểm trung bình bị kéo xuống, điểm trung bình tiếng anh Giảng Võ cao nhất chứng tỏ học tiếng anh rất tốt và được chú trọng, đa số học sinh là gia đình có điều kiện (nên mới đầu tư tiếng anh cho các con được), Số lượng học sinh nhiều nên khả năng có nhiều bạn xuất sắc là cao hơn PTC đồng thời số lượng bạn kém hơn cũng lớn hơn.
Phân tích: năm nay kết quả tốt thì sang năm PTC có thể đông hơn 1 chút (khối lớp 6)

Song Vịt

Xe buýt
Thực nghiệm được cấp 1 thôi cụ, cấp 2 ko ăn thua, còn PCT em thấy ngang ngang GV
Trong các xếp hạng em chỉ thấy mỗi Am là số 1 mới chuẩn
Em không nghĩ Phan Chu Trinh ngang Giảng võ. PCT có hơn 200hs khối 9 thi vào 10; trong khi. Giảng võ có hơn 800hs thi vào 10; tính điểm tb thì PCT đương nhiên có lợi hơn. Với số hs gần gấp 4 PCT mà điểm Tb của GV gần xấp xỉ PCT thì em nghĩ GV vẫn ổn hơn. Nếu tính số lượt hs đỗ chuyên và đạt giải trong các kỳ thi hsg thì GV vượt trội luôn

Chỉnh sửa cuối:

ocean08

Xe điện
Con em học Phan Chu Trinh, vợ em có vẻ tự hào về cái bảng này lắm cá nhân em thì thấy nó thế này nếu so PCT với Giảng Võ:

Vì số lượng thi là 286 mà điểm trung bình khá cao, ít học sinh dưới trung bình cho thấy PTC học sinh học khá đều.
Giảng Võ số lượng thi là 821 chứng tỏ trường này Hot (nhiều học sinh vào ) cho nên sẽ có học sinh này và nọ nên điểm trung bình bị kéo xuống, điểm trung bình tiếng anh Giảng Võ cao nhất chứng tỏ học tiếng anh rất tốt và được chú trọng, đa số học sinh là gia đình có điều kiện (nên mới đầu tư tiếng anh cho các con được), Số lượng học sinh nhiều nên khả năng có nhiều bạn xuất sắc là cao hơn PTC đồng thời số lượng bạn kém hơn cũng lớn hơn.
Phân tích: năm nay kết quả tốt thì sang năm PTC có thể đông hơn 1 chút (khối lớp 6)
So độ hot thì cứ dựa vào số... giữa 2 trường thì thấy ngay thôi. Nhưng trong trường cũng có lớp này lớp kia, cô này cô kia, học sinh cũng thế, k đều nhau. Kqua này cũng chỉ tham khảo thôi, còn nhiều mặt khác cần đánh giá và tuỳ thuộc mỗi cháu hsinh nữa.
E có bạn dạy PCT. Cơ sở vchat tốt, rộng rài, chất lượng dạy cũng ổn. Nhưng qdiem cá nhân thì GV vẫn hơn 1 bậc (mặc dù e chỉ nghe thtin, chưa đến cổng trường GV lần nào).

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em không nghĩ Phan Chu Trinh ngang Giảng võ. PCT có hơn 200hs khối 9 thi vào 10; trong khi. Giảng võ có hơn 800hs thi vào 10; tính điểm tb thì PCT đương nhiên có lợi hơn. Với số hs gần gấp 4 PCT mà điểm Tb của GV gần xấp xỉ PCT thì em nghĩ GV vẫn ổn hơn. Nếu tính số lượt hs đỗ chuyên và đạt giải trong các kỳ thi hsg thì GV vượt trội luôn
PCT có hệ tiểu học cũng khá tốt, em thấy chạy đầu vào giá ngang ngang bằng nhau :D

Goyave

Xe buýt
Xem thống kê kết quả vào 10 thì có vẻ như chất lượng GD HN đang dần dịch chuyển sang phía Tây với khá nhiều trường của quận Cầu Giấy và Nam TL nằm trong top cao.

bomon

Xe tăng
Xem thống kê kết quả vào 10 thì có vẻ như chất lượng GD HN đang dần dịch chuyển sang phía Tây với khá nhiều trường của quận Cầu Giấy và Nam TL nằm trong top cao.
Nó phản ảnh là 10-20 năm vừa rồi phía tây không có gì lạ, nhưng có nhiều đất dành cho các dự án xây trường thôi cụ. Kinh doanh giáo dục khoảng 10 năm nay em thấy nhiều thành công, nhưng không có đất thì rất khó xây thêm trường mà kinh doanh.

QMintech

Xe tăng
Em thấy thớt hay, tại em nhòm để năm nay chuyển thằng bé sang trường phù hợp.

botom

Xe tăng
Tiêu chí khác là những tiêu chí gì ạ?. Em chưa tìm hiểu nhưng e thấy Marie Curie:
1. Thầy hiệu trưởng có tâm.
2. Cơ.sở vật chất lung linh Tây chắc cũng thèm.
3. Học phí đắt.
Học Marie Curie cấp 2 thì chắc phải theo tiếp hệ thống trường cấp 3 tư thục hoặc có yếu tố nước ngoài. Chứ nếu thi lên chuyên cấp 3 thì học sinh Marie không đọ được với Arch hay NS cụ ạ (em đang so sánh trong hệ thống trường tư cấp 2 ạ). Vì Arch hay NS đào tạo theo kiểu gà chọi hơn là Marie :). Nên nói chung tùy tiêu chí mỗi người, sẽ có sự lựa chọn trường cho con khác nhau tương ứng.

abx

Xe tải
Từ cách đây mấy chục năm, thời bao cấp, Cầu Giấy đã là một trung tâm về chất lượng giáo dục rồi cụ. Lý do chính có lẽ là nơi đây có nhiều con cháu cán bộ nhà nước, nhất là cán bộ giảng dạy đi học. Thời em học thì cấp 1 Dịch Vọng (Dịch Vọng A bây giờ), cấp 2 Dịch Vọng, cấp 3 Yên Hòa đã là các trường điểm của thành phố rồi.