[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

Tranha131076

Xe tăng
Cụ lại nhầm, trượt NTT,TX đỗ UMS vẫn hay xảy ra. Con em thủ khoa cả CG và UMS đây nên em nhiều thông tin lắm :))
Đề khác nhau mà cụ thế nên trường hợp cụ nói là bình thường. Vấn đề là nếu là học sinh hoặc bố mẹ của hs đỗ cả 3 trường thì 70-80% là họ sẽ cho học CNN

taton7983

Xe buýt
Đề khác nhau mà cụ thế nên trường hợp cụ nói là bình thường. Vấn đề là nếu là học sinh hoặc bố mẹ của hs đỗ cả 3 trường thì 70-80% là họ sẽ cho học CNN
K phải đâu cụ. Nếu PH định hướng học tự nhiên thì sẽ không chọn UMS. Ngoài ra học phí cao cũng là rào cản với số đông PH. Muốn theo đường chuyên cấp 3 vẫn phải ra ngoài học. Cộng chi phí lên không phải gia đình nào cũng chịu được. Nhiều khi đi thi chỉ là trải nghiệm, rèn kỹ năng.
Ngoài ra đội ngũ GV đứng lớp cũng là đội ngũ trẻ, chưa có nhiều kinh nghiệm. Các con chủ yếu dựa vào tự giác là chính. Cơ sở vật chất cũng cũ, dùng chung.
Năm ngoái CNN lấy điểm chuẩn 48.5 và hạ mấy lần đến tận 45, là trường hạ điểm nhiều lần nhất. 45/80, đề khó thì điểm chuẩn cũng thấp tương ứng, vì vẫn những bạn đấy đi thi thôi mà, chứ không thể nói để CNN khó thì đầu vào CNN xuất sắc hơn các trường khác được. Có năm còn phải tuyển bổ sung vào lớp 6 vì không đủ học sinh.

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Vâng cụ, sang năm ko có Ams2 chắc Arch mất đối thủ, lên số 1 cả về giải và số lượng.
AMS 2 sang năm vẫn còn lớp 7, 8, 9 mà cụ, chỉ thiếu lớp 6 thôi, các cháu thi giải vẫn là lớp 9. Đợi 4 năm nữa Ams 2 mới ko thi HSG lớp 9.

Tranha131076

Xe tăng
K phải đâu cụ. Nếu PH định hướng học tự nhiên thì sẽ không chọn UMS. Ngoài ra học phí cao cũng là rào cản với số đông PH. Muốn theo đường chuyên cấp 3 vẫn phải ra ngoài học. Cộng chi phí lên không phải gia đình nào cũng chịu được. Nhiều khi đi thi chỉ là trải nghiệm, rèn kỹ năng.
Ngoài ra đội ngũ GV đứng lớp cũng là đội ngũ trẻ, chưa có nhiều kinh nghiệm. Các con chủ yếu dựa vào tự giác là chính. Cơ sở vật chất cũng cũ, dùng chung.
Năm ngoái CNN lấy điểm chuẩn 48.5 và hạ mấy lần đến tận 45, là trường hạ điểm nhiều lần nhất. 45/80, đề khó thì điểm chuẩn cũng thấp tương ứng, vì vẫn những bạn đấy đi thi thôi mà, chứ không nói đầu vào CNN xuất sắc hơn các trường khác được. Có năm còn phải tuyển bổ sung vào lớp 6 vì không đủ học sinh.
So với trường chuyên lớp chọn thì kg nói nhưng so với NTT và Nam Từ Liêm thì 2 trường này bình thường mà bác.

DTK82

Xe đạp
Em có thằng em chơi cùng trước con đỗ NTT và CG, chọn CG và h đang hối hận.
Nếu cụ có con học archimet cụ sẽ hiểu thợ giải toán là ntn :))
Đứa thứ hai của em học Ams2 (khoá đóng hòm Ams2) nên e tương đối hiểu rõ các trường CLC ở HN :D
Giáo dục VN đang chủ yếu đào tạo ra những thợ giải toán chứ không phải những người làm toán.
Cụ nhận xét giống em. Nhà em 2 F1 học cùng khóa, Am và NTT. Em thik môi trường NTT hơn, muốn 2 F1 học cùng trường cho tiện nhưng F1 muốn mỗi bạn 1 trường. Am, hs tự giác và độc lập; NTT, hs lành, trường nhiều clb văn nghệ và sát sao hs.

Hazelnut

Xe tải
Học càng nặng bn thì sau khi thi đỗ đại học bọn nó càng xu hướng xả và nhả bấy nhiêu.
Lo ngại nhất điều đấy.
giai đoạn cần trâu nhất là 15-25 tuổi. Đem ra đốt từ 9-18 t. Sau sẽ rất ớn và chán học.

Hn tiêu nhiều sức học cho bọn c2,c3 quá. Ko biết số liệu tốt nghiệp đại học top loại khá trở lên có ổn ko.
Thời e học bk thì giảng đường có rất ít hn.
Các tỉnh học ko áp lực nhiều nhưng giỏi vẫn giỏi và chiếm lĩnh các vị trí khá và top trong lớp là chính.
Chuẩn rồi. Như cái lò xo nén nhanh quá thì nó bật sớm. Còn cứ từ từ đều đều vào điểm chín nó bật là vừa.
bạn bè em bên Sing gốc Tàu có mấy trường Hợp con học cấp 1/2 rất giỏi, cấp 3 chán bỏ quên rồi rất làng nhàng. Giờ đi dự bị đại học ở nc ngoài :)

beSuSu

Xe điện
Chuẩn rồi. Như cái lò xo nén nhanh quá thì nó bật sớm. Còn cứ từ từ đều đều vào điểm chín nó bật là vừa.
bạn bè em bên Sing gốc Tàu có mấy trường Hợp con học cấp 1/2 rất giỏi, cấp 3 chán bỏ quên rồi rất làng nhàng. Giờ đi dự bị đại học ở nc ngoài :)
Khi niềm vui học tập hết thì tạch và rơi tự do thôi.

Ngoài việc rơi tự do trong trường đại học, còn cảnh rơi tự do sau khi ra trường.
Học xong trường top, bằng khá, cảm giác xong nhiệm vụ, đi làm thì xả hơi. Muốn nghỉ hưu sớm.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
chả sao, ngoài việc cụ thân sinh ra nó tốn thêm tí tiền.... LTV tốt mà, em ưng hơn TX ý chứ
chênh tầm hơn 2tr 1 tháng, thôi ông già nó phải bóp mồm bỏ nhậu :)) thi thố là nó tự quyết thôi e cũng chả giúp gì dc, nó chỉ lăn tăn LTV học nhiều và nghỉ hè ít thôi chứ k đỗ TX thì học LTV đúng như dự định ban đầu rồi giờ cứ thế mà làm thôi

xedieu

Xe cút kít
Trong 3 trường thì NTL gần nhà và có anh đang học ở đấy. Mục tiêu để cháu thi cấp 3 vào chuyên toán lên đang đắn đo dù mới biết đỗ NTT thôi.
Mục tiêu c3 chuyên Toán thì loại được CNN và NTT rồi. Còn lại NTL có hợp hay không?

Smile1102

Xe container
Khi niềm vui học tập hết thì tạch và rơi tự do thôi.

Ngoài việc rơi tự do trong trường đại học, còn cảnh rơi tự do sau khi ra trường.
Học xong trường top, bằng khá, cảm giác xong nhiệm vụ, đi làm thì xả hơi. Muốn nghỉ hưu sớm.
Một trong những lý do em để bọn trẻ nhà em lững lờ, ít học thêm đấy là sợ kiệt sức sớm và mất cảm hứng.
Em đi làm chưa đc 20 năm nhưng cũng đã thấy khá là mệt vì những năm đi làm đều áp lực.