[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

xegiacmo

Xe container
Thi gì mà có trường 17 học sinh thi vậy cụ :))
17 hs nơi khác thi vào , còn cấp 1 lên cấp 2 nếu đúng tuyến thì tự
Trong các nhóm về giáo dục (ví dụ nhóm đồng hành XO...) có bảng xếp hạng điểm vào lớp 10 của các Trường 1 số quận. Các Cụ, các Mợ có thể vào xem, tham khảo. E thì nghĩ bảng xếp hạng ở điểm thi cũng chỉ 1 góc nhín thôi. Giáo dục HS còn nhiều thứ, k chỉ điểm số. Ví dụ BXH quận Hai Bà, Vinschool đứng thứ 16 hay 17 gi đó trong số 18 trường xếp hạng. Vậy có đánh giá Vinschool kém không? Em nghĩ là không vì Vins dạy toàn diện hơn về ngoại ngữ, kỹ năng sống, khả năng tư duy, làm việc nhóm, khả năng thể hiện bản thân...
=)) Chưa có thước đo chỉ số toàn diện

abx

Xe tải
Em thấy thành tích Cầu giấy cũng cực tốt nhưng tiếc là ko có thông tin thật cụ thể. Có cụ nào có con học Cầu giấy vào chia sẻ thêm ạ.
Học đều, môi trường học sinh tốt, tỷ lệ đỗ chuyên rất cao, cô hiệu trưởng quản lý theo kiểu khá màu mè, trường có diện tích bé, các môn thực nghiệm không được chú trọng nhiều đến thực hành.

ocean08

Xe điện
17 hs nơi khác thi vào , còn cấp 1 lên cấp 2 nếu đúng tuyến thì tự

=)) Chưa có thước đo chỉ số toàn diện
Hi hi, phải có chỉ số ấy xếp hạng mới chuẩn Cụ nhỉ!
Nhìn điểm của Ba Đình, Trường THCS Phan Chu Trinh xếp số 1 cả 3 môn, trên cả Giảng Võ hay Thực Nghiệm. Vậy điều đó có nghĩa PCT dạy tốt hơn 2 trường kia không? Chưa chắc vì độ hot và khó vào thì Giảng Võ hay Thực nghiệm sẽ cao hơn PCT!

Smile1102

Xe container
Title với còm #1 chả liên quan gì nhau.

Xếp này của mợ theo tiêu chí thi tốt nghiệp ah? Con mợ lớp 8 arch mà em thấy mợ vẫn mông lung nhỉ.
Thế theo cụ nên xếp theo cái gì ạ? điểm tốt nghiệp hiển nhiên nên là một trong các tiêu chí chính khi so sánh, vì nó có tính định lượng và có thể so sánh. Các yếu tố khác nếu không có tính định lượng nên là yếu tố phụ vì nó quá phụ thuộc vào cảm tính.
Em cũng đã nói rõ đây nên là một yếu tố có thể tham khảo, không phải tất cả và đã bổ sung đánh giá cá nhân cho 2 trường em có trải nghiệm và cũng mong các cụ cung cấp thêm thông tin. Các yếu tố định tính khi có tập đủ lớn thì sẽ có ý nghĩa.
Qua các bảng xếp hạng em thấy các trường tốt và có tiếng về học tập đều có kết quả tốt nghiệp tốt.
Em tin nhiều cụ sẽ thấy các thông tin này hữu ích. Và em cũng tin các bảng xếp hạng trên thế giới đều lấy thành công đầu ra là tiêu chí chính, và với trường cấp 2 điểm tốt nghiệp cao, thi được vào các trường cấp 3 tốt theo nguyện vọng sẽ vẫn là quan trọng và nên cân nhắc khi chọn trường.

Smile1102

Xe container
Học đều, môi trường học sinh tốt, tỷ lệ đỗ chuyên rất cao, cô hiệu trưởng quản lý theo kiểu khá màu mè, trường có diện tích bé, các môn thực nghiệm không được chú trọng nhiều đến thực hành.
Cảm ơn cụ đã cung cấp thêm thông tin.

Smile1102

Xe container
Nhìn điểm của Ba Đình, Trường THCS Phan Chu Trinh xếp số 1 cả 3 môn, trên cả Giảng Võ hay Thực Nghiệm. Vậy điều đó có nghĩa PCT dạy tốt hơn 2 trường kia không? Chưa chắc vì độ hot và khó vào thì Giảng Võ hay Thực nghiệm sẽ cao hơn PCT!
Em nghĩ kể ra có đội nào đứng ra xây dựng tiêu chí và làm khảo sát thì hay ạ. Ví dụ có thể là kết quả đầu ra, hài lòng của học sinh, hài lòng của phụ huynh, thành công trong tương lai ( cái này phải thống kê nhiều năm cho tới khi học đại học và đi làm ...)...

ocean08

Xe điện
Em nghĩ kể ra có đội nào đứng ra xây dựng tiêu chí và làm khảo sát thì hay ạ. Ví dụ có thể là kết quả đầu ra, hài lòng của học sinh, hài lòng của phụ huynh, thành công trong tương lai ( cái này phải thống kê nhiều năm cho tới khi học đại học và đi làm ...)...
Vì tư vấn học trong nước chả ai quan tâm và không thu đc tiền nên ít ai làm. Còn việc xếp hạng các trường quốc tế, trường nước ngoài thì nhiều người làm vì là thị trường để tuyển du học sinh.
Vì vậy ở mình mới hình thành nên các nhóm, hội có con học trường này trường kia, học chuyên, học tự nhiên, xã hội, ngoại ngữ.... Nói chung các bố mẹ - XO - phải tự bơi để tìm hiểu khi không có các đơn vị tư vấn chuyên sâu.

chuyenchemgio

Xe tăng
Trong các nhóm về giáo dục (ví dụ nhóm đồng hành XO...) có bảng xếp hạng điểm vào lớp 10 của các Trường 1 số quận. Các Cụ, các Mợ có thể vào xem, tham khảo. E thì nghĩ bảng xếp hạng ở điểm thi cũng chỉ 1 góc nhín thôi. Giáo dục HS còn nhiều thứ, k chỉ điểm số. Ví dụ BXH quận Hai Bà, Vinschool đứng thứ 16 hay 17 gi đó trong số 18 trường xếp hạng. Vậy có đánh giá Vinschool kém không? Em nghĩ là không vì Vins dạy toàn diện hơn về ngoại ngữ, kỹ năng sống, khả năng tư duy, làm việc nhóm, khả năng thể hiện bản thân...
lực học và cách dạy của của vinshool ngày xưa thôi cụ ah, còn bây giờ thì bị kêu nhiều lắm,
Học sinh thì chơi bời, khó dạy dỗ ( do toàn con nhà có điều kiện, được nuông chiều, cách học tự lập,
Giáo viên thì được định hướng khen nhiều hơn chê, ko quát mắng, nâng niu. học sinh, và phản ánh tôt cho cha mẹ,
kết quả nói lên tất cả, trên kia chỉ là con số những cháu học ở VIn, thi trong quận Ba đình,
còn danh sách quận Hai Bà thì chiếm hơn 70% đây, và Ngoại ngữ thì Vinner cũng ko thuộc top gì cả, có chăng là kĩ năng mềm và khả năng giao tiếp tốt hơn chút thôi,
.

Screen Shot 2020-08-12 at 07.10.33.png

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Thực nghiệm được cấp 1 thôi cụ, cấp 2 ko ăn thua, còn PCT em thấy ngang ngang GV
Trong các xếp hạng em chỉ thấy mỗi Am là số 1 mới chuẩn

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cụ nên xếp theo cái gì ạ? điểm tốt nghiệp hiển nhiên nên là một trong các tiêu chí chính khi so sánh, vì nó có tính định lượng và có thể so sánh. Các yếu tố khác nếu không có tính định lượng nên là yếu tố phụ vì nó quá phụ thuộc vào cảm tính.
Em cũng đã nói rõ đây nên là một yếu tố có thể tham khảo, không phải tất cả và đã bổ sung đánh giá cá nhân cho 2 trường em có trải nghiệm và cũng mong các cụ cung cấp thêm thông tin. Các yếu tố định tính khi có tập đủ lớn thì sẽ có ý nghĩa.
Qua các bảng xếp hạng em thấy các trường tốt và có tiếng về học tập đều có kết quả tốt nghiệp tốt.
Em tin nhiều cụ sẽ thấy các thông tin này hữu ích. Và em cũng tin các bảng xếp hạng trên thế giới đều lấy thành công đầu ra là tiêu chí chính, và với trường cấp 2 điểm tốt nghiệp cao, thi được vào các trường cấp 3 tốt theo nguyện vọng sẽ vẫn là quan trọng và nên cân nhắc khi chọn trường.
Xếp này chẳng có nhiều ý nghĩa đâu, em thật. Quan trọng là cấp 3 mợ hướng cho con vào đâu nhé. Ví dụ vào trường công tốt sẽ khác với chuyên kiểu như Ams hay KHTN, cũng khác với vào CNN hay NTT. Mợ định hướng cho con thi ĐH trong nước hay sẽ đi du học thì cũng khác nhau luôn.
Chân thành khuyên mợ nên có định hướng xa vời một chút và cụ thể hơn để đỡ mông lung, vất vả cả mẹ cả con. Ba cái thi tốt nghiệp này chỉ để con vào công thôi ợ.

Website
www.otofun.net
Về thứ tự em nghĩ top 3 là Arch, Ngôi Sao, Cầu Giấy. Cầu giấy theo em thấy học đều hơn 2 trường còn lại
Các trường khác như Việt Úc là thì sao hả cụ? Em thấy bảo Marie Curie cũng là trường tốt nhất?

114hangbong

Xe cút kít
Đơn giản với mình thì trường nào gần nhà là tốt nhất, quan trọng nhất với tuổi này vẫn là sức khoẻ, buổi sáng cu nhà mình ngủ 7h10 dậy vẫn kịp đến Trường và thi vẫn đỗ bình thường. Nhiều khi cầu kỳ quá cũng làm khổ các con.
Ai cũng nghĩ được như cụ thì tốt quá, em cũng muốn chọn trường theo tiêu chí gần nhà. Trường đánh trống tập trung bọn trẻ mới co giò chạy đến trường vẫn kịp điểm danh.

tienthanh6t

Xe buýt
Ai cũng nghĩ được như cụ thì tốt quá, em cũng muốn chọn trường theo tiêu chí gần nhà. Trường đánh trống tập trung bọn trẻ mới co giò chạy đến trường vẫn kịp điểm danh.
Cũng phải chiều theo ý thích các con nữa cụ à, cháu thứ 2 nhà em thích học song ngữ, cháu thích tiếng Đức mà gần nhà mình lại ko có thế là chim bố lại vất vả. Giải thoát việc học cho các con nhẹ nhàng cũng là giải thoát cho chính phụ huynh phải ko cụ❤❤❤

tienthanh6t

Xe buýt
Tham khảo thêm cũng tốt ạ. Như nhà em có thể đi bộ tới các trường sau: Ams, Archs, Ngôi Sao, Lý Thái Tổ, Brendon..., gần các trường Lương Thế Vinh, Yên hòa... (em chưa nắm hết). Một tiêu chí chọn nhà của em là tiện đường con đi học và có nhiều lựa chọn. Nhà em trẻ con đi bộ tất từ học chính, học thêm TA, đàn, vẽ....
Giải thoát việc học nhẹ nhàng hơn cho các con cũng chính là giải thoát cho bản thân mình phải không cụ🤣🤣🤣

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ có kết quả của quận Long Biên không ạ?

Smile1102

Xe container
sinichit52 nói:
Bảng này còn không có trường cũ của F1 nhà em, trường làng siêu làng cơ. Cả khóa chắc được 50hs, có lẽ chỉ 25-35 em thi cấp 3.
Dài quá nên em post ko hết hay sao đó ạ. HN có tận 600 trường cấp 2 nên đây chỉ có xếp hạng tầm hơn 100 trường thôi ạ.