[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

Bò lốp

Xe lăn
San với Sorento chỉ để đi tán gái thôi, mấy em đấy cũng giống nghe kiểu gái Hàn phẫu thuật thẩm mỹ, không có tiền đi phẫu thuật, sau vài năm nhan sắc nó xuống thì còn sệ hơn cả mấy em mặt mộc, thanh niên thì thích lòe loẹt, có tuổi rồi lại thích nết na.
Nếu thích to, khỏe mà tầm tiền dễ thở, có 1 lựa chọn khác là Pajero Sport. Đợt em mua cũng tính con Pajero Sport, tiền same same CRV. Nhưng không phải ai mua xe cũng thích xe to, em đi 1 mình đến 95% thời gian. Đến ngay cả ông anh bán xe Ford còn bảo nếu vậy thì cứ mua mấy con 5 chỗ nhỏ gọn mà đi. Everest hay Pajero Sport nó cồng kềnh lắm, đi phố xoay sở không tiện. Nhà đông người thì mới tính đến mấy con này. Nên không phải lúc nào xe to cũng là hợp lý
Đi con Pajero xong chạy con khác dưới 1,5tị chán mẹ luôn. Em chưa chạy Ever mới nên ko biết thế nào
Sao cụ toàn đổi ngang sedan hạng C thế ạ, có khác gì nhau mấy đâu
em toàn mua lại người quen thân, con altis số sàn, rồi đổi con Civic 1.8 cũng số sàn rồi mới chuyển Cerato 2010 AT, rồi Cẩm ly rồi i30 mua lại của sếp em rồi Mazda6…à em chạy đc hơn 2 tháng con C250 Ex 2017 của bạn nhưng sau ko đủ xèng trả nó nên em trả xe nữa :D .

linhbogiong

Xe tăng
Cụ chưa gặp những ông biết về xe, chuyên săn xe lướt, cứ chạy tầm 3 năm là đổi xe rồi, chả lỗ bao nhiêu, dĩ nhiên là cũng hệ có chục tỷ và vài lô đất

nq19832005

Xe tăng
Em nghĩ nếu cách âm quá kín người lái sẽ hạn chế trong việc nghe các tiếng động bên ngoài để xử lý. Đấy là em đi xe cỏ nghĩ thế. Ví dụ nghe tiếng còi, tiếng xe khác gầm rú....
Nhược điểm lớn nhất của Honda là độ ồn. Vậy tại sao Honda biết điều này mà lại ko khắc phục nhỉ
Không đơn giản đâu , để cách âm thì phải đắp nhiều vật liệu tiêu âm, chống ồn, nhưng đắp nhiều thì chi phí cao, đắp không đúng lại còn gây ù, tăng khối lượng xe. Ngoài ra phải cải thiện hệ khung gầm, giảm chấn, kích cỡ lốp, la răng.. thậm chí bao gồm cả tính chất kim loại. Cùng 1 công suất động cơ để bớt ồn thì cũng cần phải tune hiệu suất của động cơ đó ở mức vừa phải.

Hai điểm cuối ảnh hưởng tới khả năng vận hành của cái xe, ngược với khả năng "thể thao" vốn là selling point của Honda.

Do vậy để tổng hoà các yếu tố này trong khuôn khổ bài toán chi phí và vẫn giữ hiệu suất xe thì không dễ. Các kĩ sư honda tính chán chỉ được đến thế nên mới bổ sung cái "chống ồn chủ động" vào để thêm mắm muối át đi.

NguyenHoang79

Xe máy
Thêm được vài option mà giá cao hơn một số xe cùng phân khúc thế nhỉ

Easy girl

Xì hơi lốp
Mấy con xe hàn lởm. Công nhận. Nhưng honda nó lởm hơn. Huyndai, đặc biệt đội sale honda vn vừa lởm vừa hung hãn, và hiểu biết hạn chế =)) Xét doanh số thì biết. Dốt nên không biết máy báo cáo số liệu ở trên không bao gồm commercial vehicle như xe tải, xe bus... Đi xe nhật thì chọn toy
Rất tiếc Honda không làm xe tải mới lại Hyundai, Kia chủ yếu bán cho ấn độ. Thêm nữa Kia suýt phá sản may được cứu vớt kịp tiếp ô xy , đường dài mới biết ngựa hay. Người ta bán xe từ đời nào rồi mới nổi được 1, 2 năm đã đe hàng tổng thế.

Chỉnh sửa cuối:

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi lõm hết giờ xe mới còn chết nữa là xe lướt thời điểm giờ không đúng lắm cụ ạ. Santafe giờ lõm 700 củ bằng con city rồi đấy cụ ạ.
Mua xe lướt thì độ lõm cũng chỉ bằng 1/3 xe mới thôi anh,

Easy girl

Xì hơi lốp
Ơ phải cảm ơn honda thì dân vn mới được chạy nhiều xe hàn giá hợp lý chớ. Honda nó ngáo từ hãng đến sale có bán được đâu =))
Chơi cả bài tính cộng Hyundai+Kia và cộng cả xe tải người ta không làm cộng thêm tàu biển vào nữa các cụ Hyunh đài ạ. Có món gì thì lôi hết vào đây nhé. Lợi nhuận thấp lắm về lâu dài không tốt. Chỉ cần Vios xuống tí là anh em Accent sẽ làm sẽ làm xe cho vui. Nhưng dù sao cũng cảm Ơn Hyundai nhé vì mình được mua xe Nhật giá thấp. Xin cảm ơn các người anh em Sale Hyundai nhiệt tình vào nhé.

Easy girl

Xì hơi lốp
honda bán nhiều vì nó là xe bình dân rẻ tiền thôi. Ở vn nó ngáo nên ế. Đi crv thà chọn con mazda cx5 hay cố tí chọn con gì của hunday dưới con santa fe ý nhỉ, à con tucson cho nó sang. Đi crv khác gì nông dân mới bán đất
Thì ông có so bằng giời thì Hyundai với Kia của ông trong các phân khúc cũng éo có con nào vượt qua CRV, Accord, Civic trong cùng phân khúc cả. Có thì lấy dẫn chứng hộ tôi phát.
2 số bán nhiều hơn bởi vì nó sản xuất nhiều models, ông vào top xem nó bán con gì nhiều, Creta, i10, i20, aura..toàn mấy con hạng A, hạng B. Chưa kể số ông đưa nó có bao gồm xe trở khách loại 24-45 chỗ không.
Ôi, cụ ngày chẵn đi Mẹc, ngày lẻ cưỡi Bim thì kinh quá, viết cái tên hãng còn méo đúng, mở mồm ra thì xúc phạm người khác, chơi easy girl thì cũng cityboy thôi, lùn lắm

Dép tổ ong.

Xe tăng
Các cụ vật nhau hăng phết, em vào hóng :))

Suri15

Xe tăng
honda bán nhiều vì nó là xe bình dân rẻ tiền thôi. Ở vn nó ngáo nên ế. Đi crv thà chọn con mazda cx5 hay cố tí chọn con gì của hunday dưới con santa fe ý nhỉ, à con tucson cho nó sang. Đi crv khác gì nông dân mới bán đất
VN xuất thân từ văn hóa lúa nước mà cụ 😊

Easy girl

Xì hơi lốp
thì bởi. Hôm trước chạy thử con xe bẹijing x7 hàng trung ương trung quốc, đúng là danh bất hư truyền. Crv cảm giác lái cũng bằng khoảng 80% con đấy, thế là cũng tiến bộ rồi. Còn so các mặt khác thì crv chả có cửa gì, mang tiếng hàng nhật.
VN xuất thân từ văn hóa lúa nước mà cụ 😊

Nikola.Tesla

Xe buýt
Khiếp cụ dùng từ mạnh quá. Bàn luận xe cộ thôi mà làm gì đến mức bảo người chạy CR-V là nông dân mới bán đất. Mà em thấy CR-V chạy ngoài đường đông lắm nhất là biển Hà Nội với Sài Gòn, chứng tỏ đời nông dân ngày càng được cải thiện.

Suri15

Xe tăng
thì bởi. Hôm trước chạy thử con xe bẹijing x7 hàng trung ương trung quốc, đúng là danh bất hư truyền. Crv cảm giác lái cũng bằng khoảng 80% con đấy, thế là cũng tiến bộ rồi. Còn so các mặt khác thì crv chả có cửa gì, mang tiếng hàng nhật.
Thực ra từ cái đoạn cụ khoe ngày chẵn đi Mẹc, ngày lẻ đi bi em đúp là em biết cụ ở tầm nào rồi. Nói ít đi 1 chút thì ít người biết cụ ạ.

Xe bọ xít

Xe container
Ko liên quan tới tranh luận về kiến thức xe hơi, doanh số bán xe hơi…
Cụ girl đang đi xe gì và của háng nào

ncs

Xe buýt
Ở trạng thái không bt...

Easy girl

Xì hơi lốp
-Ngôn ngữ không phù hợp, phân biệt vùng miền
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: