[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

ubisapro

Xe trâu
Nói thật là em cũng thấy ít trường hợp 3-4 năm đổi xe 1 lần, toàn nói phét. Có tiền để 3-4 năm đổi xe 1 lần thì người ta mua xe sang chứ mua gì mấy con xe cỏ này. Mà mua xe cỏ thế này thì làm gì có ông nào đi 3-4 năm rồi lại lỗ 30-40% để đổi sang con xe cỏ khác. Nên xác định cái xe nó phải gắn bó 5-7 hoặc thậm chí 10 năm
3-4 năm đổi xe thường là mua xe cũ và đổi. Chứ mua xe mới, mấy cái loại xe cỏ 1-2 tỏi rồi chấp nhận lỗ 30-40% để đổi thì ít trừ khi nhu cầu thay đổi như lên 7 chỗ... Đồng tiền kiếm được đâu phải dễ, ko phải lo nghĩ đến xèng đã chả đi mấy con xe 1-2 tỏi để rồi 3-4 năm đổi xe; thậm chí e biết có người giàu nứt ra đi xe siêu cỏ hơn 10 niên chả muốn đổi thì có. Mà nói trắng ra, xe cỏ tầm 1-2 tỏi ở mình, rất nhiều xe máy dầu mà lý do đầu tiên mua thường là tiết kiệm nhiên liệu. Lăn tăn mấy cái đó mà lại nghĩ 3-4 năm đổi xe? :D

Tất nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ, nhưng nó ko chiếm số đông. Ví dụ mấy năm kiếm được 1 mớ => lên đời cho sướng người. Nhưng như e nói, mới có tiền nó khác và có bền vững hay ko lại là 1 chuyện khác. Và nếu đã xác định lên đời xe tầm 1-2 tỏi thì cũng gọi là dư dả chút thôi chứ bảo giàu thì chưa.

Chỉnh sửa cuối:

Bigtits

Xe tăng
Chỗ để xe có mái che thì nên làm con đen, con trắng kiểu gì trước sau cũng ngả màu. Điên cái là lái rất cẩn thận, sau vài năm nhìn lại thì màu xe mới với xe cũ khác nhau, sơn lại thì ngại mất zin.
Con đen không bị nhược điểm đó, nhưng để xe chỗ không mát thì có hấp thụ nhiệt cao hơn.
Chỗ để xe thì em ko lo. Nhà e cách cơ quan 800m. Hầm cơ quan rộng, để free luôn =))

ubisapro

Xe trâu
1-2 tỏi mà cụ gọi là xe cỏ hử.
Thế gọi là xe gì vậy cụ? :D Tầm xe mà phổ cập cho nhiều người thì e tính là cỏ hết cụ ợ. Kiểu everest, phò tủn, canival ... chạy đầy đường như lợn con. Kiểu xe tầm 2 tỏi trở xuống thì ở mình đầy người mua được, có muốn hay ko thôi :D E chỉ có khái niệm xe cỏ và xe sang thôi :D

RAVA

Xe ba gác
Nếu nhà đông người mà muốn xe không quá cồng kềnh em thấy CX8 rất ổn, CX8 chỉ dài hơn CX5 tầm 30cm thôi
-E thì thấy con CX-8 chạy ko khoái, cảm giác lái hơi chán, máy cs nhỏ kéo theo cái xác nặng nên nó ỳ ỳ...Trong tất cả cái mớ xe cuv của Mazda e chỉ thấy có mỗi con CX-9- 3.7 ngày xưa là chạy còn hay thôi, giờ nghe đâu là CX-9 cũng chung khung gầm với CX-8 thì chán, ko biết là mấy con model mới như CX-60, 80-90...máy dọc (i6) cầu sau thì ntn?

Bigtits

Xe tăng
-Hồi trc e thấy các bác khen San máy dầu lắm kia mà, giờ thì lại đổ xô đi mua máy xăng?
Cụ nhớ nhầm rồi. Hồi trc là e có ông anh công ty làm đối tác với nhà máy Huyndai có mấy xuất lấy bản dầu cao cấp giá nội bộ. Đúng cái đợt HN đi đâu cũng rào chắn 2021 ý. Có còm giới thiệu đc mấy hôm thì HN cấm cửa các kiểu. Em chịu ko thẩm đc máy dầu chứ ko em múc từ đợt đấy.

RAVA

Xe ba gác
Cụ nhớ nhầm rồi. Hồi trc là e có ông anh công ty làm đối tác với nhà máy Huyndai có mấy xuất lấy bản dầu cao cấp giá nội bộ. Đúng cái đợt HN đi đâu cũng rào chắn 2021 ý. Có còm giới thiệu đc mấy hôm thì HN cấm cửa các kiểu. Em chịu ko thẩm đc máy dầu chứ ko em múc từ đợt đấy.
-Bác ko hiểu ý e rồi, ý e nói là trc đây các bác chủ yếu là khen và mua nhiều bản máy dầu của con SF, 1 phần cũng do máy xăng 2.7-3.3 của Hyundai nó uống xăng quá, giờ thì lại thấy mọi ng đổ xô sang mua máy xăng nên e hỏi thôi?

AcidS

Xe điện
-Bác ko hiểu ý e rồi, ý e nói là trc đây các bác chủ yếu là khen và mua nhiều bản máy dầu của con SF, 1 phần cũng do máy xăng 2.7-3.3 của Hyundai nó uống xăng quá, giờ thì lại thấy mọi ng đổ xô sang mua máy xăng nên e hỏi thôi?
Nhà ít đi thì đi xe xăng. Ông Bigtits chắc dạng đó. Để xe hầm cơ quan miễn phí cách nhà 800m, đi xa mới dùng xe, sướng nhất ông này

Bigtits

Xe tăng
À, cơ bản mấy năm gần đây giá dầu với giá xăng nó ngang ngửa, đôi lúc giá diesel còn cao hơn cả xăng.

ubisapro

Xe trâu
À, cơ bản mấy năm gần đây giá dầu với giá xăng nó ngang ngửa, đôi lúc giá diesel còn cao hơn cả xăng.
Cụ mua xe nhìn giá nhiên liệu ợ? Mua mấy hôm, dầu tụt đáy thì lại lăn tăn? :D

linhbogiong

Xe tăng
Em thấy CRV ngon mà nhưng ủng hộ các cụ chọn xe khác nếu không có điều kiện. Thậm chí các cụ lên au đì, mẹc, bê mơ vê kép em cũng ủng hộ hai tay ạ. Nếu các cụ có ý định 10 năm không cần đổi xe thì mua xe CRV cũng tốt vì em nó là gái nhà lành dòng xe toàn cầu độ rộng dãi khỏi bàn. Kính mời các cụ xơi

linhbogiong

Xe tăng
ban chay.PNG

Các cụ có thấy Honda tốt không ạ. Được cả đông nam á lựa chọn.

linhbogiong

Xe tăng
Dù anh CRV thua ở thị trường này nhưng anh sẽ thắng ở thị trường khác mua hay không là tùy các chú.

hoangthaimpc

Xe tải
Em thấy CRV ngon mà nhưng ủng hộ các cụ chọn xe khác nếu không có điều kiện. Thậm chí các cụ lên au đì, mẹc, bê mơ vê kép em cũng ủng hộ hai tay ạ. Nếu các cụ có ý định 10 năm không cần đổi xe thì mua xe CRV cũng tốt vì em nó là gái nhà lành dòng xe toàn cầu độ rộng dãi khỏi bàn. Kính mời các cụ xơi
Lên thử hàng 3 xem có rộng k cụ.

Politeboy

Xe tăng
Xe ở VN nói chung bị đắt hơn các nước thì rõ rồi.
Nhưng xe Honda ở các nước có bị định giá đắt hơn các đối thủ cùng phân khúc như ở VN không?
Mặc dù giá bán cao hơn nhưng nước sơn và nhựa của xe Honda có vẻ kém, bị xuống cấp nhanh hơn các hãng khác, kể cả so với xe Hàn. Sau khoảng 2 năm thì xe Honda mất độ bóng, và nhựa trong xe bạc màu nhanh hơn xe khác.
Có lẽ vì vậy mà bán được quá ít tại VN chăng?

pooka

Xe container
Thế gọi là xe gì vậy cụ? :D Tầm xe mà phổ cập cho nhiều người thì e tính là cỏ hết cụ ợ. Kiểu everest, phò tủn, canival ... chạy đầy đường như lợn con. Kiểu xe tầm 2 tỏi trở xuống thì ở mình đầy người mua được, có muốn hay ko thôi :D E chỉ có khái niệm xe cỏ và xe sang thôi :D
Em nghĩ xe từ trên dưới 1 tỏi trở lên là xe tầm trung. Còn 700 củ đổ xuống mới là xe cỏ. Mà đây là do phân loại của mỗi người, cụ phân loại thế cũng được, vì chẳng có tiêu chuẩn chung nào.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Xe ở VN nói chung bị đắt hơn các nước thì rõ rồi.
Nhưng xe Honda ở các nước có bị định giá đắt hơn các đối thủ cùng phân khúc như ở VN không?
Mặc dù giá bán cao hơn nhưng nước sơn và nhựa của xe Honda có vẻ kém, bị xuống cấp nhanh hơn các hãng khác, kể cả so với xe Hàn. Sau khoảng 2 năm thì xe Honda mất độ bóng, và nhựa trong xe bạc màu nhanh hơn xe khác.
Có lẽ vì vậy mà bán được quá ít tại VN chăng?
Thật hả cụ? Lần đầu tiên em nghe thấy độ hoàn thiện nội ngoại thất của Honda kém. Chắc phải cập nhật lại kiến thức. Đời mới ra em ko biết chứ các đời Civic CRV cũ hơn 10 năm vệ sinh vẫn như mới, da ghế vẫn bền không bị nổ, nước sơn và vỏ dày chứ không phải chạm nhẹ là vào tận tôn.

linhbogiong

Xe tăng
Lên thử hàng 3 xem có rộng k cụ.
Nó nghiên cứu kỹ rồi cụ ạ. Đến Mễ còn không chật thì người việt nam thoải mái. Con CRV nhà em nhét 2 gia đình lên vẫn vừa. Quan trọng là trình xắp xếp của các cụ đến đâu. Thằng mét 8 mà cụ nhét vào hàng 3 thì em cũng ạ các cụ.