[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Họ trả cụ bn tiền vậy.
Trả theo bài post hay theo tháng.
Chỗ nào có honda chỗ ấy thấy nick này và chỉ làm 1 việc duy nhất là khen honda.
Mà khen như đập vào mặt khách hàng, lại phản tác dụng!

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
CRV bản AWD rất đáng mua nếu các cụ...............thừa tiền
còn giá này có thể mua được nhiều xe tốt hơn các cụ có thể mua santafe, sorento máy dầu perfect miễn góp ý, cuộc đời coi như viên mãn.

laonongtridien

Xe buýt
-Trong pk cuv C hạng phổ thông hiện đã và đang bán tại tt VN như CR-V, CX-5, Outlander, X-Trail, Forester, Territory, 3008, Tucson, Sportage (còn mấy con xe Tàu ko tính) thì chỉ có mỗi con Frt là hàng nk Thailand, giờ lại có thêm bản Hev của con CR-V. Mà hàng nk cho dù là nhập Thái thì e vẫn thấy hơn hàng Ld. Nếu nói về cảm giác lái nói chung và chất lượng lắp ráp thì con Frt xứng đáng đứng đầu pk, tuy vậy nó vẫn thua con CR-V 1 chút về riêng cái tay lái và sự cứng vững của ht khung gầm. Tay lái con Frt vẫn hơi có 1 chút độ rơ và độ lắc ngang cũng hơn so với con CR-V. Tuy vậy con CR-V 2023 này ngoại trừ vc ko biết cái cần số nó còn tạch tạch như bản cũ ko và độ ồn đã đc cải thiện thêm chút nào chưa thì còn lại e thấy nó ổn cả về hình thức lẫn update đc nhiều công nghệ hiện đại. Còn về giá thì đúng là hơi quá cao so vs mặt bằng chung trong cùng pk cho dù e nó là bản all new chứ ko phải là bản facelift (CX-5, Frt), bản cũ rích ra đời cách đây đến cả chục năm (Outlander) hay ra từ năm trc (Tuc, Sport...). Tầm này con Frt với giá từ 749- 819- 969tr có lẽ là sự lựa chọn hợp lý nhất!
Hệ thống khung gầm Frt và Crv em có xem trên sách SM thấy cũng ko khác nhau nhiều cụ ạ, em nghĩ khác nhau về tùy chỉnh hệ thống treo thôi.
Em chưa đi thử Frt bản facelift, nhưng xem review thấy đánh giá hệ thống treo đã tinh chỉnh nên đi ngon hơn trước nhiều.
Đúng là giá Frt đang ngon nhất - so với chất xe, ở thời điểm này, chỉ là kiểu dáng ko phổ thông nên chưa bán đc nhiều ở VN

enghoang

Xe tăng
Em chạy thực tế, chạy đủ các đời rồi cụ. Chứ chả ngồi trên mạng mà đọc mấy cái thông số rồi chém gió đâu cụ. Tất nhiên là em đang so sánh san xăng và crv xăng hai bản full nhất của đời cu. Đời vừa ra em chưa chạy k bàn.
Nói cho cụ biết là santafe không chỉ ở Việt Nam! 7 chỗ mà hàng nội địa hàn và rất nhiều thị trường đều là 7 chỗ. Mọi thông số dài - rộng, cao san đều hơn crv. San khung gầm dựa trên sonata sedan hạnh C còn crv dựa trên khung gầm civic hạng D.
Cụ nói dòng này “ nó ưu tiên cho vận hành thì nó ồn hơn thôi” thì em xin phép k tranh luận vs cụ nữa. 🙏🙏🙏
Cụ này sales của HD hay sao mà đưa civic lên hạng D.

Easy girl

Xe tăng
cái ecvt trên bản hybrid khác hẳn cái cvt chạy dây đai trên các bản 1.5 nhé
Nhiều cụ có vấn đề với CVT nhỉ? Lại cứ phải thích giật giật như kiểu xuất ra mới thích ạ. Xe mã lực yếu thì hộp số có AT hay MT hay DCT nó vẫn yếu thôi, còn động cơ mã lực mạnh thì đi CVT nó vẫn thoát xe, có điều không giựt giựt như số sàn được.
Câu trước vừa bảo xe chỉ là phương tiện di chuyển đi lại, câu sau lại đòi phải MT, AT đi giật giật như đua xe cho nó phấn khích, liệu có phải là áp tiêu chuẩn kép vào xe Honda không.
Xe gia đình đi CVT vừa êm ái vừa tiết kiệm, vòng tua thấp đỡ bào động cơ, vợ con đi không bị say sóng nôn oẹ trên xe. Ford thậm chí còn làm hẳn AT 8-10 cấp đi cho mượt mà nhiều ông cứ thích MT với AT 4 cấp phèn đi giật lag, xong bảo thế nó mới là cảm giác cool ngầu. Nếu thích cảm giác lái xe đua thì có hẳn Civic Type R đi miễn chê, còn xe bình thường công suất đã yếu rồi thì không nên ra gió.

RAVA

Xe ba gác
Em thụt két đc e làm luôn Santafe xăng cao cấp ko phải lăn tăn. Giờ ngan già còn đang tranh đấu với e màu gì thôi. Màu trắng hợp mệnh em, màu đen hợp mệnh ngan già. Thằng Kim, thằng Mộc nó thế đấy.
-Hồi trc e thấy các bác khen San máy dầu lắm kia mà, giờ thì lại đổ xô đi mua máy xăng?

bmwp0wer

Xe tăng
Có cụ gì ở trên mới nói đó, sếp Honda tính kpi doanh số oto có cộng dồn doanh số xe máy nên mới túc tắc niêm yết giá chị hằng. Mà mảng xe máy honda tốt thật, e cũng mới ủng hộ 1 con 2 bánh cho doanh số honda năm nay.

sudichat2002

Xe container
CRV = CX5+350tr
Em chọn CX5 ạ, 350tr kia em đi đầu tư, làm giàu cho cá nhân và đất nước, vẫn có xe đi ạ

Xe bọ xít

Xe container
Nói thật là em cũng thấy ít trường hợp 3-4 năm đổi xe 1 lần, toàn nói phét. Có tiền để 3-4 năm đổi xe 1 lần thì người ta mua xe sang chứ mua gì mấy con xe cỏ này. Mà mua xe cỏ thế này thì làm gì có ông nào đi 3-4 năm rồi lại lỗ 30-40% để đổi sang con xe cỏ khác. Nên xác định cái xe nó phải gắn bó 5-7 hoặc thậm chí 10 năm
Còm này E thấy chính xác tới 99%. Với cái xe ở VN mà mua mới thì 99% đi trên 5 năm mới đổi, trừ là đổi để bán cho người nhà và con cháu, tức là mình hơn người trong họ tộc là có tiền, dù chưa muốn đổi xe nhưng mà thôi đổi sớm rồi để cái xe cũ rẻ cho con cháu hưởng Lộc.

Suri15

Xe Cứu Trợ
San với Sorento chỉ để đi tán gái thôi, mấy em đấy cũng giống nghe kiểu gái Hàn phẫu thuật thẩm mỹ, không có tiền đi phẫu thuật, sau vài năm nhan sắc nó xuống thì còn sệ hơn cả mấy em mặt mộc, thanh niên thì thích lòe loẹt, có tuổi rồi lại thích nết na.
Nếu thích to, khỏe mà tầm tiền dễ thở, có 1 lựa chọn khác là Pajero Sport. Đợt em mua cũng tính con Pajero Sport, tiền same same CRV. Nhưng không phải ai mua xe cũng thích xe to, em đi 1 mình đến 95% thời gian. Đến ngay cả ông anh bán xe Ford còn bảo nếu vậy thì cứ mua mấy con 5 chỗ nhỏ gọn mà đi. Everest hay Pajero Sport nó cồng kềnh lắm, đi phố xoay sở không tiện. Nhà đông người thì mới tính đến mấy con này. Nên không phải lúc nào xe to cũng là hợp lý

thichlexus

Xe điện
San với Sorento chỉ để đi tán gái thôi, mấy em đấy cũng giống nghe kiểu gái Hàn phẫu thuật thẩm mỹ, không có tiền đi phẫu thuật, sau vài năm nhan sắc nó xuống thì còn sệ hơn cả mấy em mặt mộc, thanh niên thì thích lòe loẹt, có tuổi rồi lại thích nết na.
Nếu thích to, khỏe mà tầm tiền dễ thở, có 1 lựa chọn khác là Pajero Sport. Đợt em mua cũng tính con Pajero Sport, tiền same same CRV. Nhưng không phải ai mua xe cũng thích xe to, em đi 1 mình đến 95% thời gian. Đến ngay cả ông anh bán xe Ford còn bảo nếu vậy thì cứ mua mấy con 5 chỗ nhỏ gọn mà đi. Everest hay Pajero Sport nó cồng kềnh lắm, đi phố xoay sở không tiện. Nhà đông người thì mới tính đến mấy con này. Nên không phải lúc nào xe to cũng là hợp lý
Nếu nhà đông người mà muốn xe không quá cồng kềnh em thấy CX8 rất ổn, CX8 chỉ dài hơn CX5 tầm 30cm thôi

Nikola.Tesla

Xe buýt
Tệp khách hàng của Honda là những người muốn đi bản full - option chất lượng cao của nhà Honda thay vì cố thêm mấy chục để lên hạng trên phèn và bản base. Vẫn có khe hở thị trường để Honda bán hàng, nhưng không phải độ rộng thị trường lớn nên doanh số Honda không thể cao được.
Nói gì thì nói, đi bản full thì không bị ức chế như bản base, chi phí xăng xe bảo dưỡng thay đồ về cơ bản cũng ít hơn, xe nhỏ hơn hạng trên nên cũng lanh lẹ hơn. Người thừa tiền thì không nói rồi, thích xe gì múc xe đấy thôi.

HeoQuay66

Xe tăng
Họ trả cụ bn tiền vậy.
Trả theo bài post hay theo tháng.
Chỗ nào có honda chỗ ấy thấy nick này và chỉ làm 1 việc duy nhất là khen honda.
kiểu dmqtrieu của Toy ấy cụ :D

AcidS

Xe điện

AcidS

Xe điện

AcidS

Xe điện
Em thụt két đc e làm luôn Santafe xăng cao cấp ko phải lăn tăn. Giờ ngan già còn đang tranh đấu với e màu gì thôi. Màu trắng hợp mệnh em, màu đen hợp mệnh ngan già. Thằng Kim, thằng Mộc nó thế đấy.
Chỗ để xe có mái che thì nên làm con đen, con trắng kiểu gì trước sau cũng ngả màu. Điên cái là lái rất cẩn thận, sau vài năm nhìn lại thì màu xe mới với xe cũ khác nhau, sơn lại thì ngại mất zin.
Con đen không bị nhược điểm đó, nhưng để xe chỗ không mát thì có hấp thụ nhiệt cao hơn.

banhran_13

Xe hơi
CRV được cái lành, chẳng có gì để hỏng. Ngoài ra chán chẳng có gì để bàn nữa các cụ ạ!