[Funland] Xe xăng liệu có giảm giá mạnh ???

ngu ngơ

Xe điện
Em đang định mua một con Fadil chạy loanh quanh trong thành phố nhưng nghe thông tin cuối 2022 hãng không sx xe động cơ đốt trong nữa .
Liệu Fadil có giảm mạnh không các cụ và nếu mua thì bảo dưỡng sửa chữa sau này có ổn không ?
Mua khi hãng tuyên bố dừng sx thì lux SA sẽ rất có giá, với điều kiện chọn được xe lô cuối và giữ số km khi xuất xưởng. 10 năm nữa thì đầy ông muốn mua lại.

hungtom11

Xe tải
Hết 2022 có khi anh ý bán luôn cái service cho thằng khác thì cccm xác định ăn giá của BMW nhé.

namnabonbon

Xe tải
Em đang định mua một con Fadil chạy loanh quanh trong thành phố nhưng nghe thông tin cuối 2022 hãng không sx xe động cơ đốt trong nữa .
Liệu Fadil có giảm mạnh không các cụ và nếu mua thì bảo dưỡng sửa chữa sau này có ổn không ?
Né cho nó lành. Nghe Giang hồ đồn là hàng của bmw: part giá trên trời và đặt mua khá lâu mới có .

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
1 ông tay ngang làm xe thì sớm muộn gì cũng có tin này thôi. Ngưng sx xe xăng thì đồ đạc phụ tùng thay thế vẫn có. Như lux thì chỉ ở trong hãng còn fadil thì có thể thay thế đồ ngoài được. Dự là màn ra mắt rầm rộ các mẫu xe điện thì 1 thời gian sau những mẫu nào ế vin sẽ có cớ khai tử k sx nữa. Và từ đó dần dần thì để thời gian trả lời thôi ạ
E34 chắc bán hết đợt khách đặt này xong cũng gạch đít sớm !

Mori

Xe buýt
Dừng sản xuất nên 5-10 năm nữa Lux, Fadil,… lại có giá. Xe điện là xu thế tất yếu của tương lai nhưng với cụ V có lẽ cũng không biết sẽ dừng lúc nào, không khác gì các sản phẩm Vsmart thời gian qua. Phải chăng đa nghành là muốn thử nghiệm là chính kiểu vừa è vừa dòm 😄

blackhole1

Xe tăng
Các cụ cứ lo cho anh ấy làm quái gì em vừa múc SA em thấy thơm phức , xây cái nhà máy mà năm bán mấy chục ngàn xe thì có mà lỗ chổng vó ,SA ,A ,fadil thì nó dựa trên xe nào thì các cụ đã biết rồi ,vòng đời của nó là bao năm thì cũng đã biết và chẳng ai dại gì thời điểm này đi phát triển xe chạy nhiên liệu tiếp cả ngay ô Huyndai cũng đã dừng . thời điểm này em nghĩ làm em chạy xăng là ngon nhất trong khi xe điện chưa đủ hạ tầng tốt nhất cho nó ,3-5 năm nữa múc xe điện là hợp lý .

hungeverest

Xe điện
Cuối năm 2022, như vậy là còn khoảng 358 ngày nữa thôi à các cụ.

Mzc

Xe điện
Việc làm xe điện thì ok, đúng rồi. Nhưng cứ đầu tư vào từng mảng rồi xoá đi thì em k thể hiểu nổi anh Vova. Cách trả lời của anh tổng nào đó nghe hài vãi, cứ như lừa trẻ con. Còn đang đi xe xăng của Vin thì cũng chả sao đâu, cùng lắm sales là bán đc hết.
Dịch vụ thật ra lại chả quan trọng đến mức đấy. Như con Trailblazer em đang đi, dừng ở VN 2 năm nay rồi sau khi về Vin. Em vẫn sửa chữa bình thường có gì đâu. Lux bán đc mấy đâu. A ấy sx ít phụ tùng để đó là ok mà. Còn lại oem các kiểu, bạn Tàu lo đc hết :)).
Nhưng sao éo làm xe điện từ đầu nhỉ? Nhảy qua xăng làm gì, đốt tiền à? Đừng nghe trẻ con nó bảo để pr nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Luongngockien

Xe hơi
Có nhu cầu thì cứ mua thôi bác, còn việc giảm giá trong vài năm tới là đương nhiên rồi, mấy năm qua giá xe ô tô ở Việt nam đã hợp lý nhiều hơn so với những năm trước.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đội xe máy điện giờ cũng dẹp hết rồi hay sao ý : Showroom im lìm, đi người không thấy đâu....

• Vodka
Reactions: Mzc

piston

Xe container
Thấy như con sh ý đời cũ ấy, nên múc mấy con đi cụ.

sthd

Xe lăn
Việc làm xe điện thì ok, đúng rồi. Nhưng cứ đầu tư vào từng mảng rồi xoá đi thì em k thể hiểu nổi anh Vova. Cách trả lời của anh tổng nào đó nghe hài vãi, cứ như lừa trẻ con. Còn đang đi xe xăng của Vin thì cũng chả sao đâu, cùng lắm sales là bán đc hết.
Dịch vụ thật ra lại chả quan trọng đến mức đấy. Như con Trailblazer em đang đi, dừng ở VN 2 năm nay rồi sau khi về Vin. Em vẫn sửa chữa bình thường có gì đâu. Lux bán đc mấy đâu. A ấy sx ít phụ tùng để đó là ok mà. Còn lại oem các kiểu, bạn Tàu lo đc hết :)).
Nhưng sao éo làm xe điện từ đầu nhỉ? Nhảy qua xăng làm gì, đốt tiền à? Đừng nghe trẻ con nó bảo để pr nhé.
4 năm trước, khi V tuyên bố làm ô tô, em đã chắc mẩm V sẽ chỉ làm xe điện.
thị trường xe xăng đã bão hòa. cần đi tắt đón đầu làm ngay xe điện.
Không hiểu sao ảnh lại ném tỉ đô và bao công sức làm xe xăng, giờ mới sang điện?

Mzc

Xe điện
Không hiểu sao ảnh lại ném tỉ đô và bao công sức làm xe xăng, giờ mới sang điện?
Đợt đó ảnh có nói từ đầu là sau sẽ làm xe điện và lâu dài sẽ tập trung xe điện. Nhưng kiểu như các hãng khác chứ k quay ngoắt thế. Việc đó k quan trọng lắm. Nhưng em như cụ k hiểu nổi kế hoạch chiến lược của Vin, cứ xoay như chong chóng :))

Leanh65

Xe container
Dừng sản xuất nên 5-10 năm nữa Lux, Fadil,… lại có giá. Xe điện là xu thế tất yếu của tương lai nhưng với cụ V có lẽ cũng không biết sẽ dừng lúc nào, không khác gì các sản phẩm Vsmart thời gian qua. Phải chăng đa nghành là muốn thử nghiệm là chính kiểu vừa è vừa dòm 😄
Bơm thổi xoay xèng thôi cụ chứ tầm anh thử nghiệm cái gì.

XPQ

Xe cút kít

Hoãng họ dùng uyển ngữ là dừng sản xuất chứ thực ra là bên nhà cung cấp bộ linh kiện báo hết hàng từ cuối năm ngoái. Hết linh kiện lắp ráp thì nếu muốn ra xe nữa chỉ có bằng in 3D. Cái này em đã bảo từ cuối năm ngoái rồi. Bởi thế mới phải thần tốc đi chợ chuyển sang hàng xe điện. Như kiểu hàng phở hết bánh tươi chạy đi mua bánh đa thôi mà.

Chứ sản xuất cái gì mà bảo là ngừng sản xuất. Nói cho nó sang cái mồm thôi.

DIT

Xe điện
Lúc đó thị trường và chính sách chưa sẵn sàng, vin ra xe.điện lúc đó sure là doanh số rất thấp. Với lại VN nhân lực cho xe ô tô ko có nên vin phải built từ đầu. Làm xe xăng em nghĩ là quá trình built vendor nhân sự để chuẩn bị xe điện thôi. Chiếc e34 mới ra hoàn thiện khá tốt là hệ quả 2 năm kinh nghiệm làm xe. Còn chuyện tại sao vin lại tuyên bố dừng xe xăng lúc này. Em nghĩ là mục tiêu ipo. 100%ev ipo sẽ có giá hơn. Vin mà ko ipo dc thì ko gồng quá 2 năm nữa

sakai_yo

Xe lăn
Đội xe máy điện giờ cũng dẹp hết rồi hay sao ý : Showroom im lìm, đi người không thấy đâu....
Voucher mua xe điện thì lên giá nhiều so với năm ngoái cụ ạ, 3tr/vc trị giá 10tr.
Còn vc mua Lux A với SA thì đang giảm khoảng 15-20% so với ngày 5/1.

• Vodka
Reactions: Mzc

Mzc

Xe điện
Voucher mua xe điện thì lên giá nhiều so với năm ngoái cụ ạ, 3tr/vc trị giá 10tr.
Còn vc mua Lux A với SA thì đang giảm khoảng 15-20% so với ngày 5/1.
Giảm sâu thì múc cũng thơm đấy. Có điều em nghĩ sẽ clear hàng sớm thôi chứ chả có nhiều mà sales.