Thảo luận Xe VF5 của em, các hệ thống an toàn liệu có đang hoạt động không?

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ đọc con email cụ chủ chưa?
Cá nhân tôi đang rất hoang mang và nghi ngờ độ tin cậy của các hệ thống an toàn trên xe sau khi tiếp nhận nội dung phản hồi của XDV, chính vì vậy tôi gửi đến Vinfast ba câu hỏi như sau:
1. Ý kiến về hệ thống iTPMS của XDV có chính xác không? Tôi đã đọc trong sách hướng dẫn sử dụng thì không hề có bất kỳ thông tin nào như vậy. Nếu hệ thống iTPMS có thể không hoạt động trong trường hợp như XDV đã đề cập thì tại sao lại không cảnh bảo hoặc thông báo cho khách hàng?
2. Ngoài hệ thống iTPMS hoạt động không chính xác thì các hệ thống an toàn khác có hoạt động chính xác, đảm bảo chính xác 100% hay không? Tôi liệt kê các hệ thống an toàn hiện đang có, rất mong Vinfast trả lời cụ thể từng hệ thống giúp tôi:
- Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
- Chức năng phân phối lực phanh điện tử EBD
- Hệ thống phanh khẩn cấp BA
- Hệ thống cân bằng điện tử ESC
- Hỗ trợ khởi hành ngang dốc
- Đèn báo phanh khẩn cấp ESS
3. Nếu có bất kỳ hệ thống an toàn nào không hoạt động chính xác thì tôi cần phải kiểm tra như nào? Vì hiện nay hệ thống iTPMS tôi có thể kiểm tra bằng mắt thường, còn các hệ thống khác tôi chưa hiểu sẽ kiểm tra ra sao.

TÔI CẦN PHẢI KIỂM TRA NHƯ THẾ NÀO

Kiên Khùng

Xe điện
Cá nhân tôi đang rất hoang mang và nghi ngờ độ tin cậy của các hệ thống an toàn trên xe sau khi tiếp nhận nội dung phản hồi của XDV, chính vì vậy tôi gửi đến Vinfast ba câu hỏi như sau:
1. Ý kiến về hệ thống iTPMS của XDV có chính xác không? Tôi đã đọc trong sách hướng dẫn sử dụng thì không hề có bất kỳ thông tin nào như vậy. Nếu hệ thống iTPMS có thể không hoạt động trong trường hợp như XDV đã đề cập thì tại sao lại không cảnh bảo hoặc thông báo cho khách hàng?
2. Ngoài hệ thống iTPMS hoạt động không chính xác thì các hệ thống an toàn khác có hoạt động chính xác, đảm bảo chính xác 100% hay không? Tôi liệt kê các hệ thống an toàn hiện đang có, rất mong Vinfast trả lời cụ thể từng hệ thống giúp tôi:
- Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
- Chức năng phân phối lực phanh điện tử EBD
- Hệ thống phanh khẩn cấp BA
- Hệ thống cân bằng điện tử ESC
- Hỗ trợ khởi hành ngang dốc
- Đèn báo phanh khẩn cấp ESS
3. Nếu có bất kỳ hệ thống an toàn nào không hoạt động chính xác thì tôi cần phải kiểm tra như nào? Vì hiện nay hệ thống iTPMS tôi có thể kiểm tra bằng mắt thường, còn các hệ thống khác tôi chưa hiểu sẽ kiểm tra ra sao.

TÔI CẦN PHẢI KIỂM TRA NHƯ THẾ NÀO
Mang vô XDV đăng ký kiểm tra (có phí).
Đơn giản vậy thôi cụ.

Website
checkxecuchuyennghiep.com
Cụ mang bất kỳ con xe không phải VF nào, có 1 lỗi tính năng, sau đó yêu cầu hãng đó tự kiểm tra toàn bộ tính năng còn lại (trên con xe của cụ) rồi báo cáo cụ. Làm được hãy đòi VF.
Thôi cụ biden quá, e k khai thông được

Website
cụ chủ đi 1km xẹp hơi lốp bị nóng nhưng có bị nứt ko?. nếu lốp ko nứt thì làm sao yêu cầu thay lốp mới diện BH đc. hãng sửa cảnh báo áp xuất lốp cho thôi chứ
Mail e hỏi VF chứ đã y/c thay lốp gì đâu
XDV thì xác nhận tình trạng nó thế, có ý bảo xe vf5 nào cũng vậy

ngựa thồ

Xe tăng
Mang vô XDV đăng ký kiểm tra (có phí).
Đơn giản vậy thôi cụ.
Cụ lại lươn lẹo và lấp liếm 😄
Góp ý với cụ rất nhiều lần rồi, đọc và hiểu chữ quốc ngữ của cụ có vấn đề, dẫn đến nhận thức không tốt, từ đó phát ngôn bừa bãi, tùy tiện ( như câu: miệng cụ trôn trẻ :) )
Trong tiếng Việt có thành ngữ “miệng quan trôn trẻ” để diễn tả cái thói nói lấy được, lật lọng, bất chấp phải trái của các quan thời xưa khi ức hiếp dân lành. Người ta ví cái miệng của họ như cái hậu môn của trẻ em (Nguyễn Như Ý, Nv khang, Ph xThanh – Từ điển Thành ngữ Việt Nam – NXB Văn hóa Thông tin, Hà Nội tr 421).22 thg 4, 2007

Website
Đọc và hiểu chữ quốc ngữ của cụ có vấn đề à? Cụ chủ có bắt hãng kiểm tra tính năng gì đâu. Khi 1 tính năng của xe hoạt động ko như mong muốn thì cụ ý có quyền nghi ngờ và đặt câu hỏi cho các tính năng khác, vì sự an toàn cho bản thân và những người tham gia giao thông khác. Đó cũng là lời nhắc để hãng hoàn thiện sản phẩm tốt hơn trên tinh thần cầu thị. Cụ cứ lấp liếm, lươn lẹo vậy mà làm việc được với những công ty, tập đoàn hàng đầu thế giới được nhỉ 😄
E đã bảo là cụ ấy tư duy có vấn đề mà cụ ấy không tin
Người dở đúng là thường không biết mình dở

Kiên Khùng

Xe điện
Chào 2 cụ Check Xe Chuyên Nghiệpngựa thồ
Tóm tắt nhé:
1. Cụ 1 than tính năng iTPMS của xe VF5 của cụ ấy không hoạt động.
2. Mang vào XDV, họ kết luận bình thường. Là kiểu gián tiếp nên có thể cảnh báo ảo hoặc ngược lại, khuyên cụ ấy đi xe chịu khó liếc cái lốp trc khi chạy.
3. Cụ ấy email cho VF đề nghị VF xác minh hệ thống iTPMS hoạt động như XDV mô tả có đúng không. Tôi chỉ giải thích là hệ thống gian tiếp nó như thế. Không tin thì tùy.
4. Cụ ấy hỏi tiếp thế các hệ thống khác có hoạt động chính xác 100% không. Tôi không quan tâm câu này.
5. Cụ ấy hỏi câu cuối: nếu có hệ thống bất kỳ hoạt động không chính xác, thì phải kiểm tra thế nào. Tôi trả lời cụ ấy hãy mang vào XDV mà đề nghị họ kiểm tra. Có đủ điều kiện kiểm tra mà. Có điều phải mất phí.

Kamri

Xe buýt
Cái iTPMS có nguyên lý đơn giản như thế nó còn chưa hoạt động như thông thường nó phải hoạt động ở các xe khác (kể cả VF Lux A, SA món này cũng ngon nhé) thì cụ thớt cứ xác định các hệ thống an toàn khác của VF5 nó cũng không hoạt động đầy đủ như đã được quảng cáo đi, nghĩ nhiều mệt đầu. Mua cái xe điện (thường em thấy xe điện đắt hơn xe xăng cùng dòng) mà có tầm đấy tiền thì cụ cũng nên xác định mãnh liệt tinh thần việt một tý, kêu ca làm gì.

P/S: Cụ nhớ giữ gìn cải vỏ pin cẩn thận, em có xem được cái báo giá thay vỏ pin tầm xấp xỉ 20% giá mua nguyên cả cái xe mới tinh đấy nhé :D

luu3

Xe buýt
cụ chủ nên mua toy để tai nạn vẫn không bung túi khí , như vậy tiết kiệm rất nhiều tiền khỏi phải suy nghĩ

Website
Chào 2 cụ Check Xe Chuyên Nghiệpngựa thồ
Tóm tắt nhé:
1. Cụ 1 than tính năng iTPMS của xe VF5 của cụ ấy không hoạt động.
2. Mang vào XDV, họ kết luận bình thường. Là kiểu gián tiếp nên có thể cảnh báo ảo hoặc ngược lại, khuyên cụ ấy đi xe chịu khó liếc cái lốp trc khi chạy.
3. Cụ ấy email cho VF đề nghị VF xác minh hệ thống iTPMS hoạt động như XDV mô tả có đúng không. Tôi chỉ giải thích là hệ thống gian tiếp nó như thế. Không tin thì tùy.
4. Cụ ấy hỏi tiếp thế các hệ thống khác có hoạt động chính xác 100% không. Tôi không quan tâm câu này.
5. Cụ ấy hỏi câu cuối: nếu có hệ thống bất kỳ hoạt động không chính xác, thì phải kiểm tra thế nào. Tôi trả lời cụ ấy hãy mang vào XDV mà đề nghị họ kiểm tra. Có đủ điều kiện kiểm tra mà. Có điều phải mất phí.
Thánh cố chấp luôn.
Em không độ cụ được

Website
cụ chủ nên mua toy để tai nạn vẫn không bung túi khí , như vậy tiết kiệm rất nhiều tiền khỏi phải suy nghĩ
:)) Em vẫn đi VF thôi.
Còn việc xe có lỗi, chẳng nhẽ lại không được ý kiến.
VF còn phải biết ơn em vì đầu tiên em là khách hàng mua sản phẩm của VF đã, thứ 2 người dùng tích cực nói những lỗi mà xe em gặp phải, em chẳng đặt điều cái gì hay nói sai gì vì em thừa hiểu hậu quả thế nào nếu nói sai sự thật.
Em vẫn đang đợi VF trả lời đây, thế nhưng mà lâu quá, hơn tháng rồi VF nhé

luu3

Xe buýt
như trường hợp toy , bác chủ nói là xe toy tôi thấy bị tai nạn nhưng không bung túi khí , tôi muốn kiểm tra xem xe tôi khi bị tai nạn có bung túi khí không , bác nghĩ toy sẽ trả lới như nào

:)) Em vẫn đi VF thôi.
Còn việc xe có lỗi, chẳng nhẽ lại không được ý kiến.
VF còn phải biết ơn em vì đầu tiên em là khách hàng mua sản phẩm của VF đã, thứ 2 người dùng tích cực nói những lỗi mà xe em gặp phải, em chẳng đặt điều cái gì hay nói sai gì vì em thừa hiểu hậu quả thế nào nếu nói sai sự thật.
Em vẫn đang đợi VF trả lời đây, thế nhưng mà lâu quá, hơn tháng rồi VF nhé

Website
như trường hợp toy , bác chủ nói là xe toy tôi thấy bị tai nạn nhưng không bung túi khí , tôi muốn kiểm tra xem xe tôi khi bị tai nạn có bung túi khí không , bác nghĩ toy sẽ trả lới như nào
cụ lại khùn giống cụ trên.
chưa có từ nào e bảo VF kiểm tra nhé.
Hãy hiểu rằng hệ thống iTPMS được quảng cáo là 1 hệ thống an toàn khi giới thiệu xe.
Giờ nó không hoạt động và e tin rằng XDV biết điều đó(bằng chứng là trả lời như biên bản).
VF có biết không, em tin là có và có thể họ đã giấu diếm điều đó. Việc em hỏi các hệ thống khác có hoạt động chính xác không là chuyện quá bình thường vì hoàn toàn có những trường hợp tương tự với các hệ thống khác, khác hẳn với chuyện mang xe ra bảo VF kiểm tra xem nó có hoạt động không?

luu3

Xe buýt
cụ chủ hỏi vinfast các hệ thống khác có hoạt động chính xác không cũng giống như hỏi toy tai nạn túi khí có bung không vì quá nhiều xe toy tai nạn túi khí không bung , chẳng khác gì nhau

cụ lại khùn giống cụ trên.
chưa có từ nào e bảo VF kiểm tra nhé.
Hãy hiểu rằng hệ thống iTPMS được quảng cáo là 1 hệ thống an toàn khi giới thiệu xe.
Giờ nó không hoạt động và e tin rằng XDV biết điều đó(bằng chứng là trả lời như biên bản).
VF có biết không, em tin là có và có thể họ đã giấu diếm điều đó. Việc em hỏi các hệ thống khác có hoạt động chính xác không là chuyện quá bình thường vì hoàn toàn có những trường hợp tương tự với các hệ thống khác, khác hẳn với chuyện mang xe ra bảo VF kiểm tra xem nó có hoạt động không?

Website
cụ chủ hỏi vinfast các hệ thống khác có hoạt động chính xác không cũng giống như hỏi toy tai nạn túi khí có bung không vì quá nhiều xe toy tai nạn túi khí không bung , chẳng khác gì nhau
=)) trả lời mà dễ như cụ thì VF đã không om câu hỏi của e cả tháng =))

Website
vậy bác chủ là người dùng hỏi toy , nghĩ xem nó sẽ trả lời ra sao
Em cần gì phải nghĩ, kể cả là toy nếu em gặp em vẫn hỏi bình thường để họ trả lời.
Mình mất tiền mua để được sử dụng sản phẩm đúng như quảng cáo, giờ nó không hoạt động mình hỏi là chuyện quá bình thường.
Em cũng chẳng việc gì phải đi so sánh với thằng nào vì nó giống kiểu ông bán cho tôi 1 sản phẩm thơm, tôi thấy nó thối tôi phản ánh, ông lại bảo ôi a ơi thằng kia nó còn thối hơn em sao :))

luu3

Xe buýt
thấy bác chủ đề cao toy , nói nó số 1 thế giới , tưởng bác có trải nghiệm rồi , câu hỏi về túi khí theo bác toy sẽ trả lời ra sao hay cũng ngậm tâm nói gặp thằng dở hơi

Em cần gì phải nghĩ, kể cả là toy nếu em gặp em vẫn hỏi bình thường để họ trả lời.
Mình mất tiền mua để được sử dụng sản phẩm đúng như quảng cáo, giờ nó không hoạt động mình hỏi là chuyện quá bình thường.
Em chẳng việc gì phải đi so sánh với thằng nào vì nó giống kiểu ông bán cho tôi 1 sản phẩm thơm, tôi thấy nó thối tôi phản ánh, ông lại bảo ôi a ơi thằng kia nó còn thối hơn em sao :))

Website
thấy bác chủ đề cao toy , nói nó số 1 thế giới , tưởng bác có trải nghiệm rồi , câu hỏi về túi khí theo bác toy sẽ trả lời ra sao hay cũng ngâm tâm nói thằng hỏi dở hơi
Em chẳng đề cao toy, tự nhiên có ông khùn vào đưa toy vào so sánh em mới nói đến toy thôi, còn cả bài chỉ nhắc đến VF, chẳng có nhu cầu nhắc đến các hãng khác đâu, chỉ có cụ mới là người cố tình đưa cái ý tưởng em đề cao toy thôi. Nó là số 1 vì có trích dẫn hẳn hỏi nhé, đừng cố tỏ ra nguy hiểm làm gì cụ ạ

- https://vnexpress.net/toyota-la-thuong-hieu-oto-gia-tri-nhat-the-gioi-2022-4533348.html#:~:text=Trong top 100 thương hiệu,cao nhất của toàn ngành.

Còn em buôn xe ô tô cũ nên về xe cũng có chút ít kinh nghiệm thôi.

poiuy

Xe ba gác
Cái iTPMS nó đo gián tiếp dựa vào sự sai khác của các bánh xe khi quay thì độ chính xác rất thấp. Ví dụ xe đi chậm thì sự sai khác là rất nhỏ và cảm biến có khả năng không phát hiện ra. VF đúng là dở hơi mới dùng hệ thống này trong khi Tpms kiểu truyền thống đo trực tiếp áp suất nó rẻ hơn nhiều và tin cậy hơn.
Xe bình dân nên cắt bỏ hết đám hoa lá cành đi cho nó “cốt lõi”, đỡ ong ve rách việc.