Thảo luận Xe Trung Quốc lấn sân thật sao???

Xe gòng

Xe điện
quan trọng éo j thằng nào sx, thực đơn càng nhiều món thì càng tốt cho thực khách

duyawa

Xe tăng
Xe máy Tàu vào được thời gian tự dẹp
Xe tải Tàu chạy bên Tàu ít trục trặc vì đường nó khá phẳng, ông anh em vác con xe tải về chạy được dăm bữa hỏng vặt, liên tục ... vì đường Việt Nam nhiều chỗ xóc nảy, ko phẳng như bên Tàu ... chỉ có hàng tốt như Hyundai nó mới chịu được mà bền
Xe con Tàu thì nó thiết kế chính cho đường bên Tàu, là đường đẹp, nên ko có gì đảm bảo chạy bền ở đường VN,
Lifan 3 bữa gãy cả trục, long cả bánh bữa nào chắc các bác còn nhớ ...
Xe máy Tàu giã đám nguyên nhân chính là vì xe máy hịn giảm giá mạnh cụ nhé (cái này cả nc mình phải ơn xe máy Tàu ko oan). Chứ giá xe hịn vẫn trên trời, để dân mình dùng nhiều và có niềm tin với xe Tàu rồi. Khéo giờ chính xe hịn mới là bọn bị giã đám.
Câu chuyện tương tự với xe tải Tàu, vẫn biết những lỗi cụ nói nhưng xe tải Tài nó vẫn áp đảo mạnh đó cụ. Những ai ở mấy tỉnh CN như Đ.Nai, B.Dương, BN hay cầu cảng như HP, HN chắc rõ nhất. Như em c.tác trong ĐN-BD suốt thì tỷ lệ xe tải Tàu phải chiếm đến 6, 7 phần.

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử ngẫm xem từ khi thuế nhập khẩu về 0,giá xe có giảm không?
Con Subaru Forester 2019 nhập Nhật niêm yết giá 1,7 tỷ, giờ bản tương đương lắp ráp ở Thái nhập về VN đang chào giá 1,3 tỷ kìa cụ.

Giá xe không giảm do bị các hãng thao túng giá, chứ chúng nó muốn giảm thì giảm được ngay.

Big Bang

Xe điện
Xe máy Tàu vào được thời gian tự dẹp
Xe tải Tàu chạy bên Tàu ít trục trặc vì đường nó khá phẳng, ông anh em vác con xe tải về chạy được dăm bữa hỏng vặt, liên tục ... vì đường Việt Nam nhiều chỗ xóc nảy, ko phẳng như bên Tàu ... chỉ có hàng tốt như Hyundai nó mới chịu được mà bền
Xe con Tàu thì nó thiết kế chính cho đường bên Tàu, là đường đẹp, nên ko có gì đảm bảo chạy bền ở đường VN,
Lifan 3 bữa gãy cả trục, long cả bánh bữa nào chắc các bác còn nhớ ...
Cháu không biết xe tải mà Cụ nói là xe gì đời nào.
Chúng cháu làm san lấp, nhờ có Dongfeng, Howo, mà có ngày hôm nay.

supporter

Xe điện
Con Subaru Forester 2019 nhập Nhật niêm yết giá 1,7 tỷ, giờ bản tương đương lắp ráp ở Thái nhập về VN đang chào giá 1,3 tỷ kìa cụ.
Giá xe không giảm do bị các hãng thao túng giá, chứ chúng nó muốn giảm thì giảm được ngay.
Cần phải xem trang thiết bị, động cơ có như nhau ko thì mới biết giảm dc bao nhiêu %
Thuế nhập khẩu chỉ là 1 phần nhỏ trong giá xe

khánh nv

Xe máy
Không có xe trung quốc thì vin phét nó lại độc quyền cụ ạ

Clear

Xe buýt
Nói thật với các cụ, méo hiểu cái mắt của cháu nó bị tật hay sao ấy. Nghe các cụ khen xe Tàu có mẽ đẹp và bắt mắt, nhưng cháu nhìn thấy nó cứ thồn thộn thế nào ấy. Không bàn về chất lượng, mặc dù là nhái theo mẫu mã của anh RR, nhưng quan sát rất kỹ, cháu thấy về mẽ hàng Tàu vẫn củ chuối lắm, đậm chất Tàu, nhìn biết ngay.
Có lẽ do giá thấp, nên được quan tâm. Vậy thôi.
Cháu đang đi 2 bánh ạ.
Ý cụ là xe này?

Clear

Xe buýt
Con Rô ti lắp ở TQ nhập về VN chịu thuế nhập khẩu 70% mà giá bán có hơn 700 củ, cụ tính thử xem vẫn con đấy nó tha sang Cam lắp rồi nhập về VN với mức thuế nhập khẩu 0% thì có thể bán với giá bao nhiêu?
Cụ nói nhỏ thôi! Tầu mà nghe được là chúng ta phải đi ô tô đấy ;;)

dpl

Xe lăn
E nghĩ 4 năm nữa ( là 5 năm thứ 5 mà xe ô tô trung quốc nổi lên ) là biết đc chất lượng của đống zoyte, baic này. Nếu như nó bền gần bằng con morning thôi thì e cũng quất thật vì mê đống options nó quá

Điều tra thị trường mà tin các ông chém gió mạng rồi nhập về thì lại vỡ mồm cho xem :))

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói nhỏ thôi! Tầu mà nghe được là chúng ta phải đi ô tô đấy ;;)
Tầu vừa được Cam cho thuê 57000 ha đất sát bờ biển với giá tình thương mến thương để làm đặc khu cụ ạ.

haidongtay

Xe điện
Wave tàu 1993 vẫn chạy ngon, máy nổ giòn, chỉ có phần điện với nhựa là hao mòn. Xe các cụ toàn 200x mà chuẩn tàu thì lo gì.
1993 có wave Tàu rồi á cụ??cụ ở đâu vậy??em ở Hà Nội thời đó làm gì đã có nhỉ

haidongtay

Xe điện
Thực ra nguyên nhân chính là xe tầu sau này chất lượng kém cụ ah.
Mà trước có cụ nào nói là xe tầu nhưng thực tế làm ở VN mang lên cửa khẩu để đóng mác rồi lại quay lại.
Em nghĩ chất lượng mà duy trì như đời đầu thì không bệ rạc như giờ.
Chất lượng như đời đầu là hàng nhập nguyên chiếc,đắt lắm cụ à tầm 4 cây vàng (thời điểm đó).

a_cheng

Xe điện
Jum của cụ làm sao so được với su viva. Em tặng chả ai lấy. Còn nếu cụ có Way alpha mà bán 4,5 củ em biếu th cụ 5 lít nữa cho tròn. Nếu không có thì em coi như cụ chém cho vui thôi, em không chấp đâu. Thề:))
đang nói wave tàu cụ lại lái sang wave alpha là sao? :D

hoanghue77

Đi bộ
Các bố chắc toàn ở thành phố nên ko nhìn thấy xe máy tầu, tui lên rừng ở trong bản chỉ nhà nào khá giả làm công chức mới có xe honda mà đi còn đa phần các chú mông, mèo chơi win tầu wave tàu hết phi đèo ầm ầm kìa, nhất là mấy anh chị tây ba lô xuyên việt toàn chơi win tầu chạy khắp bắc nam kìa ở đấy mà kêu dân tộc ko mua xe máy tàu, toàn ngồi cào phím chém gió

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Các bố chắc toàn ở thành phố nên ko nhìn thấy xe máy tầu, tui lên rừng ở trong bản chỉ nhà nào khá giả làm công chức mới có xe honda mà đi còn đa phần các chú mông, mèo chơi win tầu wave tàu hết phi đèo ầm ầm kìa, nhất là mấy anh chị tây ba lô xuyên việt toàn chơi win tầu chạy khắp bắc nam kìa ở đấy mà kêu dân tộc ko mua xe máy tàu, toàn ngồi cào phím chém gió
Xaolol không tốt, chúng ta đừng xaolol!

cocsku

Xe cút kít
Xe tàu rẻ nhập về sẽ tốt cho thị trường tạo sự cạnh tranh. Tuy nhiên cũng phải có kiểm soát về chất lượng và độ an toàn. Vì xe ô tô không chỉ ảnh hưởng đến bản thân người lái mà còn cả xã hội. Đang đi cao tốc mà nó trục trặc thì không riêng gì người lái nguy hiểm mà còn cả người khác.

AT76

Xe điện
Cháu không biết xe tải mà Cụ nói là xe gì đời nào.
Chúng cháu làm san lấp, nhờ có Dongfeng, Howo, mà có ngày hôm nay.
Em không biết mấy xe này có bền không cụ? Vì thấy chở tải nặng chạy bụi mù đầy đường. Chắc chạy công trình cũng không tệ lắm mới chịu nổi.