[Funland] Xe Tesla gây tai nạn

Gionam72

Xe lăn
Phương án cứu hộ máy bay không thể là của mấy bố ấy được cụ nhé.
Máy bay này hạ cánh ở Tân Sơn Nhất nhưng bị hỏng một càng. Bởi vậy lại vọt lên bay ra Cam Ranh hạ cánh. Trong thời gian bay từ TSN ra CR có nhiều phương án cứu máy bay được đưa ra bởi cấp cao nhất về không quân cả Nga và Việt.
Tuy nhiên tai nạn vẫn xảy ra.
Trách nhiệm do ai em nghĩ đó là tài liệu nội bộ (mật) nên không được biết.

Euro2CityStar

Xe lăn
Trên máy bay có một chuẩn đô đốc Hải Quân của Nga, Một Tổng Giám đốc Trung tâm Nhiệt đới (Việt - Xô/Nga), hai đại tá của Bộ Tổng Tham mưu Quân đội nhân dân Việt Nam.
Lúc đó em cũng không rõ ông phi công hay ông nào lái.
Bốn ông em nêu ở trên đều hy sinh.
Ngoài ra có 9 phụ nữ và trẻ em là vợ, con các sĩ quan hai bên Nga và Việt đi ghép chuyến bay này thiệt mạng.

Cụ sợt google ra luôn.
Đợt xảy ra vụ này em đang trực phục vụ bay huấn luyện thì có thông báo tai nạn.
Phun bọt đường băng, hoặc hạ cánh bằng bụng trên phần cỏ phía ngoài, cũng là một trong những phương án cứu hộ với tình huống này.
bảo sao máy bay nó không bán được

Công nghệ gì thì công nghệ.
Nhưng lúc cần mà con người không giành lại được quyền kiểm soát - Phó mặc cho con Ecu nó quyết định số mạng thì kinh quá.
Kiểu lỗi con 737 MAX ấy, người ko giành quyền đk được với nó, cứ dúi đầu xuống đất, toi cả -_-

vinhviet

Xe tăng
Tesla tai nạn thì nói do xe ( mặc dù chưa điều tra xong..), loại khác thì do gì đó..
đúng là Tung của!

Dan du an

Xe ba gác
Bác nói em lại nhớ đến vụ tai nạn máy bay năm 1989 thời CCCP còn căn cứ quân sự ở Cam Ranh. Máy bay bị hỏng một càng. Phương án cứu hộ là khi máy bay hạ cánh, cho một ô tô cứu hỏa không cài số, không kéo phanh trên đường băng với hy vọng để máy bay kê lên thay cho càng.;)
Kết cục chết 32 người/ gần trăm người trên máy bay. :((
Thế thì vụ này là thảm khốc nhất của hàng không mình các cụ nhỉ

bomong

Xe điện
Bác nói em lại nhớ đến vụ tai nạn máy bay năm 1989 thời CCCP còn căn cứ quân sự ở Cam Ranh. Máy bay bị hỏng một càng. Phương án cứu hộ là khi máy bay hạ cánh, cho một ô tô cứu hỏa không cài số, không kéo phanh trên đường băng với hy vọng để máy bay kê lên thay cho càng.;)
Kết cục chết 32 người/ gần trăm người trên máy bay. :((
Cái SB Cam ranh rất nguy hiểm do địa hình & khi thời tiết xấu

Dan du an

Xe ba gác
Cụ xem trên phim suốt còn jề!
Cháu xem lại clip đoạn lướt qua ông xe điện mà ông kia tan nát rồi đến đoạn đâm vào bắn tung ra.... Ôi giời ơi, nghĩ đã thấy khiếp. Nếu có cái như thế ở Hà nội giờ cao điểm thì thôi....

XPQ

Xe cút kít
Chắc là lỗi phần mềm, thấy lúc đi chậm nó tránh xe máy hay phết. Nhưng sau này tốc độ nhanh thì không thể xử lý kịp nên đâm tất cả những gì nó gặp trên lộ trình.
Hôm trước bên Tàu có trường hợp bị kẹt Cruise control ở tốcđộ 126km/h trên cao tốc. Ông lái xe đành lái liên tục 2 giờ để chờ trợ giúp cách xử lý qua điện thoại.

Tình huống này sao không đẩy số về mo nhỉ? Hay số cũng cứng luôn thì chịu.

Xem clip thì thấy nó phi đúng như F1 thật, cơ mà 30 giây chạy được 2,3 km, nghĩa là 276kmh thì có gì đó sai sai.

• Vodka
Reactions: XPQ

minhmo

Xe cút kít
Thế thì vụ này là thảm khốc nhất của hàng không mình các cụ nhỉ
Chưa nhất cụ ạ, rất tiếc là còn vài vụ tai nạn máy bay liên quan đến Việt Nam có thiệt hại nhiều hơn vụ kể trên về nhân mạng.

Cái SB Cam ranh rất nguy hiểm do địa hình & khi thời tiết xấu
Sân bay Cam Ranh ở vị trí đẹp mà cụ. Hướng lên xuống đều ra biển và ra vịnh có không gian mở.
Khi thời tiết xấu thì sân bay nào cũng nguy hiểm như nhau.

Tình huống này sao không đẩy số về mo nhỉ? Hay số cũng cứng luôn thì chịu.
Hay xe này không có cần số cụ nhể. :D

XPQ

Xe cút kít
Chưa nhất cụ ạ, rất tiếc là còn vài vụ tai nạn máy bay liên quan đến Việt Nam có thiệt hại nhiều hơn vụ kể trên về nhân mạng.

Sân bay Cam Ranh ở vị trí đẹp mà cụ. Hướng lên xuống đều ra biển và ra vịnh có không gian mở.

Như em chạy cái VF8 thì nó là nút bấm, trường hợp hỏng phần mềm có nhẽ nút bấm không tác dụng. Có khi phải lắp bộ hỏa tiễn thoát hiểm kiểu máy bay cũng nên.

congchi

Xe điện
Sao thằng nào nó ngu quá thể khi nghĩ ra cái trò này nhỉ. Tốc độ hạ cánh 250-300km/h. Làm sao mà tăng tốc chiếc xe cứu hỏa đó lên tốc độ cao như vậy trong khoảng 1-1,5 giây được để đồng tốc với máy bay.
Mà thằng phi công mua bằng à. Trong các trường hợp như vậy phải hạ cánh xuống nước chứ
Bác ấy bịa ra chứ làm gì có.
Không biết có phải vụ em biết không.
Có 1 vụ tai nạn, máy bay hỏng càng trước không thu được. Bay lòng vòng xả nhiên liệu.
Máy bay đáp xuống trượt ra khỏi đường băng, sập mấy hố đất nên va chạm nặng gây cháy nố.
Thời đó chưa có các phương tiện cứu hộ ở sân bay Cam Ranh nên chả cứu được.

minhmo

Xe cút kít
Như em chạy cái VF8 thì nó là nút bấm, trường hợp hỏng phần mềm có nhẽ nút bấm không tác dụng. Có khi phải lắp bộ hỏa tiễn thoát hiểm kiểu máy bay cũng nên.
Úi zồi, cụ thoát ra khỏi xe, không may vướng phải cái dây điện cũng mệt ra phết. :D
Còn cái xe lúc đó chạy loanh quanh đi tìm người trên đường để âu yếm thì còn mệt nữa.:))

• Vodka

Gionam72

Xe lăn

Cam Ranh có gió thổi ngang cụ ạ. Nên nguy hiểm đó.

dracula_bg

Xe điện
Úi zồi, cụ thoát ra khỏi xe, không may vướng phải cái dây điện cũng mệt ra phết. :D
Còn cái xe lúc đó chạy loanh quanh đi tìm người trên đường để âu yếm thì còn mệt nữa.:))
=)) ngồi trong xe còn dây an toàn, còn túi khí khả năng chỉ cấp cứu, chứ bật ghế lại lên đỉnh cột cao thế thì :D

Thắng Formosa

Xe tăng
Nó tránh người vẫn tốt ấy chứ. Ở đoạn cuối tông xe 3 bánh đó không phải là xử lý lỗi. Mà nó buộc phải lựa chọn 1 trong 2 :
1. Lách xe 3 bánh chạy thẳng thì tông người đi xe đạp với vận tốc cao => tỉ lệ người đi xe đạp chế.t 99%
2. Tông vào xe 3 bánh với tốc độ cao : túi khí kích hoạt,người trong xe testla tỉ lệ chết 50-80%, tỉ lệ người lái xe 3 bánh chết: 20-50%.
Nên nó sẽ chọn phương án tối ưu nhất đó là phương án 2.

dracula_bg

Xe điện
lúc ấy nó lại chẳng lỗi cái hệ thống điện, hệ thống ga, nó lại lỗi cái hệ thống hỏa tiễn của cụ thì vui, đang chạy bon bon lại thấy mình đang bay trên giời thì chết dở :D

• Vodka

XPQ

Xe cút kít
lúc ấy nó lại chẳng lỗi cái hệ thống điện, hệ thống ga, nó lại lỗi cái hệ thống hỏa tiễn của cụ thì vui, đang chạy bon bon lại thấy mình đang bay trên giời thì chết dở :D

=))=))

Em nghĩ lại òi! Nhỡ đương trong hầm để xe hay quan hầm chui mà nó phóng hỏa tiễn thì không biết tưởng tượng dư lào.