Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Hatha Yoga

Xe tăng
Thế cụ nghĩ HL nó bỏ tiền ra mua á. Sao ngay thơ vậy cụ. Xe đó tặng ko và thêm quà
Cụ nói cũng đúng, thậm chí hãng xe Tàu phải tặng thêm vài con X7, nhưng tại sao Hùng Lâm không nói là mua con xe Nhật hay Hàn nào đó.

kokukuka

[Tịch thu bằng lái]
Theo em biết thì phụ tùng mấy hãng cũng toàn hàng Quảng châu thôi. Chẳng qua đóng mác Mỹ, Hàn... cho oai.

;));));))

hitle888

Xe điện
Xe Tàu nó cũng chẳng quan trọng cái giếng Việt Nam cụ ạ, nói thẳng ra là không có cái nước VN này trên bản đồ thì nó cũng chẳng giàu lên hay nghèo đi được, cái nhiều người cần là nó sẽ làm cho các hãng xe trong nước phải dòm lại mình.
Cụ nói thế nào, dân số + tỉ lệ xe/đầu người đẹp như mơ thế mà cụ bảo nó chẳng quan trọng. Cụ PR nó thì cugx PR vừa vừa thôi chứ

Hatha Yoga

Xe tăng
Trc vào group mấy ông xe Tàu này thấy với những người mua xe ko phải Tàu thì mua xong thường tính chuyện hẹn nhau đi rửa xe.
Còn mấy ông trong group ấy thì mua xe Tàu xong bao giờ cũng tính chuyện đi mua logo hãng nào về thay cho "hợp" với xe:P
Đấy là tính cách của mỗi người cụ ạ, mình không nên nhỏ nhen xỉa xói vào, họ yêu xe gì thì họ mua xe đấy, ngoài ra nó cũng nói lên tính cách của đại đa số người Việt chúng ta thích sỹ diện bề ngoài.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chỉ cọc thôi cụ, có đủ xe mà giao đâu. Có tiền giờ cũng chẳng mua được.
E chả biết cọc hay cạch gì, hãy nhìn ngoài đường xem có bao nhiêu chiếc xe tàu chạy (ko kể xe tải), dù đã dc giới thiệu từ rất lâu, PR rất nhiều!

HoaDai

Xe buýt
Có như những longzin, hongda, lifan ngày nào ko các cụ?

Hatha Yoga

Xe tăng
Cụ nói thế nào, dân số + tỉ lệ xe/đầu người đẹp như mơ thế mà cụ bảo nó chẳng quan trọng. Cụ PR nó thì cugx PR vừa vừa thôi chứ
Nói thật với cụ em lập thớt cũng để chém gió thư giãn cuối tuần thôi ạ, em đang chạy con Matiz ghẻ đây, tính múc con Nissan Sunny, nhưng Sunny xấu quá, em đang hóng bản mới về.

Em yêu xe thật nhưng thích chiếc xe lành và đơn giản, giống như bọn châu âu ấy, cần cái xe đơn giản, an toàn thôi chứ không thích màu mè, lắm ốp sờn làm gì.

_AHA_

Xe điện
Cụ nói cũng đúng, thậm chí hãng xe Tàu phải tặng thêm vài con X7, nhưng tại sao Hùng Lâm không nói là mua con xe Nhật hay Hàn nào đó.
Cụ lạ thật. Nó thuê HL lăng xê để bán xe thì HuLa khen hay phải nói đã xuống tay mua rồi, dù đang đi Mẹc hỏng gật gù tay lái.

Pilota

Xe điện
Hóng một ngày thằng 3 tàu vào đủ làm đối trọng so sánh với xe nhựt, xe hàn, xe Việt 😂; Để riêng anh xe Đức vào một góc. Chứ cứ theo như cái thớt xe đứt liệu có tốt thì mấy anh đi bim, đi mẹc bị chửi sml quá. 😢

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Trc vào group mấy ông xe Tàu này thấy với những người mua xe ko phải Tàu thì mua xong thường tính chuyện hẹn nhau đi rửa xe.
Còn mấy ông trong group ấy thì mua xe Tàu xong bao giờ cũng tính chuyện đi mua logo hãng nào về thay cho "hợp" với xe:P
Họ nghịch gì độ gì thì chả kêu, soi cái logo thì chứng tỏ cụ cũng... :D (Em không có 4 bánh nhá)

MrMilan

Xe điện
Cũng chả ăn thua đâu, top đầu vẫn là các hãng lớn, xe tàu chỉ bán tầm trung ở ngay trong nước nó thôi, nhưng mà công nhận thị trường nó lớn thật, 1 tháng bán trung bình 1tr xe o tô

TheDawnCa

Xe buýt
Em không ác cảm con xe, mà ác cảm thằng Hùng Lâm, nó như một cái thằng rồ trong video ấy!

Matizcoi

Xe cút kít
Công nhận con xe Tàu nhưng được làm chỉn chu, cẩn thận, kể ra con X7 đó mà 7 chỗ thì em sẽ tâm tư lắm luôn ấy :D

hoangduc.sbr

Xe container
Họ nghịch gì độ gì thì chả kêu, soi cái logo thì chứng tỏ cụ cũng... :D (Em không có 4 bánh nhá)
Thay logo là phạm trù khang khác việc độ đấy cụ. Nói chung ko phải ngẫu nhiên mà nó gần như chỉ xảy ra ở các chủ xe Khựa. Nói toẹt ra là ko có sự tự hào ở cả 2 phía (chủ giành cho xe và xe tạo ra cho chủ).
Đến như Vinfast mới ra lò đc 2 năm mà chạy còn cảm thấy hãnh diện đc.

Hatha Yoga

Xe tăng
Cũng chả ăn thua đâu, top đầu vẫn là các hãng lớn, xe tàu chỉ bán tầm trung ở ngay trong nước nó thôi, nhưng mà công nhận thị trường nó lớn thật, 1 tháng bán trung bình 1tr xe o tô
Tất cả các hãng xe toàn cầu đều thèm khát thị trường xe hơi Tàu, vì nó khổng lồ, muốn vào là phải chia sẻ bí quyết công nghệ cho các hãng xe Tàu. Đến VF bỏ tiền tấn ra BMW nó cũng chỉ bán cho mấy cái công nghệ lạc hậu, và thị trường xe hơi VN chỉ nhận được các mẫu xe gần chục năm về trước so với các nước khác.

kokukuka

[Tịch thu bằng lái]
"Xe Tàu đểu mà. Chính mắt em thấy chạy rơi cả 2 bánh. Có cho em cũng chẳng thèm."

Một thanh niên Gờ-ráp-bơ đang cưỡi Uây anpha 11 củ rưỡi quả quyết với phóng viên tạp chí "Rau Cải ngày nay".

Hatha Yoga

Xe tăng
Thay logo là phạm trù khang khác việc độ đấy cụ. Nói chung ko phải ngẫu nhiên mà nó gần như chỉ xảy ra ở các chủ xe Khựa. Nói toẹt ra là ko có sự tự hào ở cả 2 phía (chủ giành cho xe và xe tạo ra cho chủ).
Đến như Vinfast mới ra lò đc 2 năm mà chạy còn cảm thấy hãnh diện đc.
Họ không vi phạm pháp luật và đạo đức xã hội, và điều đó làm họ thấy vui.

Thế thôi cụ nhé.

Hatha Yoga

Xe tăng
"Xe Tàu đểu mà. Chính mắt em thấy chạy rơi cả 2 bánh. Có cho em cũng chẳng thèm."

Một thanh niên Gờ-ráp-bơ đang cưỡi Uây anpha 11 củ rưỡi quả quyết với phóng viên tạp chí "Rau Cải ngày nay".
Xe Tàu rơi bánh chẳng thấy đâu, còn xe Nhật đây.

Hatha Yoga

Xe tăng
Công nhận con xe Tàu nhưng được làm chỉn chu, cẩn thận, kể ra con X7 đó mà 7 chỗ thì em sẽ tâm tư lắm luôn ấy :D
Bọn này nó có thương hiệu mạnh và là tinh hoa xe hơi của Tàu, khác với các bọn Tàu khác chỉ giỏi bắt chước, con X7 này nó có những tính năng mà xe Nhật, Hàn, Mỹ còn lâu mới có, em đang nói xe bình dân thôi ạ.