Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

DUONGLAM

Xe điện
Hi vọng con xe gần 700 củ này đồ điện tử tàu của nó không bèo như dàn mủ và dàn nhựa nội thất .

Thấy mấy diễn đàn bên tàu nhiều thằng chủ X7 post phàn nàn lỗi camera, lỗi màn hình, lỗi báo xăng, xe có hệ thống treo phía sau cứng, đi rất dằn xóc khi gặp ổ gà, máy tăng tốc kém, mùi nhựa rẻ tiền trong xe rất hôi, sơn xe mỏng, tay lái nặng, tiếng ồn gầm rất lớn khi chạy, kể cả mở nhạc vẫn nghe rất ồn
Tôi hi vọng mấy anh chủ xe X7 ở Việt Nam không găp lỗi nào chứ không thì bỏ bu. Xe gắn 1 đống đồ điện tử linh tinh hàng tàu, lỗi chắc gỡ cả mảng gửi về tàu sửa :(

Dàn nội thất nhựa tái chế rẻ tiền hôi rình này là thấy cùi hơn Vios Việt Nam rồi đấy.

Nói cho cùng. Chả có cái gì gọi là ngon bổ rẻ cả. Gần 700tr mà rước cái xe không bảo hành, nội thất nhựa tái chế rẻ tiền hôi hám, máy tàu, hộp số lởm. Nếu là tôi thì tôi thà mua con Vios máy Toyota và nội thất chỉn chu cho lành.

Và khi hun nhau nhẹ với xe khác :
500_ChsEml-eGeyAbKRNAAYQK3rrEQ8387 (1).jpg
Cụ nên đến tận nơi xem và ngửi thử rồi tự cảm nhận chứ không cần phải hóng tận đâu đâu.

poiuy

Xe ba gác
Tỉnh lại đi cụ ơi, Tàu nó chế tạo được máy bay chiến đấu, tàu sân bay, tàu vũ trụ rồi, cái ô tô thì khác gì đồ chơi :)).
Làm mấy cái đó tiêu chí tiền là không quan trọng, tốn bao nhiêu không phải nghĩ, nó khác với ô tô phải có giá bán hợp lý.

justbenice

Xe tải
Cụ nên đến tận nơi xem và ngửi thử rồi tự cảm nhận chứ không cần phải hóng tận đâu đâu.
Xem làm gì hở cụ ?
Các cụ pr quá đáng thôi chứ cá nhân iem thấy cái xe giá bản base 4 túi khí , bên trong thì nội thất nhựa tái chế rẻ tiền, máy tàu , đồ tầu , 100% tàu , động cơ đời đầu của BAIC tự nghiên cứu, hộp số thì kém, hãng không có ở đây để bảo hành hoặc chịu trách nhiệm, bị sao thì chỉ có nước đợi gửi đồ sang tàu sửa hoặc đợi đồ từ tàu về ráp lại. Nhưng giá bằng chiếc xe Nhật Toyota Vios vốn cực bền , lại có 7 túi khí, nội thất nhựa cao cấp sang trọng.

Mấy cái option lòe loẹt linh tinh ở bản full kia em không quan tâm. Vì cơ bản ở Việt Nam chỉ cần 18tr là có 1 bộ cam360 mắt sony siêu nét , màn adnroid 9-10inch HD , camera hành trình có cảnh báo làn xe. Mấy cái nhăng nhít này em không có nhu cầu và cũng không đâm mê và qua sử dụng em càng thấy khi lái em tắt mịa nó hết đi cho lành :) đỡ mệt mắt.

Các cụ bảo em chê sai chỗ nào thì xin dạy em với.
Trân trọng.

PS : Ở cái xe tàu nhái siêu xe đợt trước pr um sùm kia, em chẳng có ý kiến gì vì cơ bản anh em mê xe xịn đem về thay mác nhái thành siêu xe được. Đó cũng là 1 cách chơi, mà cái xe đấy máy mitsubishi. Còn ở cái xe X7 100% tàu này chẳng có vẹo gì mà chúng ta phải để ý cả. Ở VN có nhiều sự lựa chọn an toàn hơn cho túi tiền và cho an toàn của người ngồi trên xe đến từ các hãng danh tiếng Mỹ- Nhật và Hàn.

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Xem làm gì hở cụ ?
Các cụ pr quá đáng thôi chứ cá nhân iem thấy cái xe giá bản base 4 túi khí , bên trong thì nội thất nhựa tái chế rẻ tiền, máy tàu , đồ tầu , 100% tàu , động cơ đời đầu của BAIC tự nghiên cứu, hộp số thì kém, hãng không có ở đây để bảo hành hoặc chịu trách nhiệm, bị sao thì chỉ có nước đợi gửi đồ sang tàu sửa hoặc đợi đồ từ tàu về ráp lại. Nhưng giá bằng chiếc xe Nhật Toyota Vios vốn cực bền , lại có 7 túi khí, nội thất nhựa cao cấp sang trọng.

Mấy cái option lòe loẹt linh tinh ở bản full kia em không quan tâm. Vì cơ bản ở Việt Nam chỉ cần 18tr là có 1 bộ cam360 mắt sony siêu nét , màn adnroid 9-10inch HD , camera hành trình có cảnh báo làn xe. Mấy cái nhăng nhít này em không có nhu cầu và cũng không đâm mê và qua sử dụng em càng thấy khi lái em tắt mịa nó hết đi cho lành :) đỡ mệt mắt.

Trân trọng.

PS : Ở cái xe tàu nhái siêu xe đợt trước pr um sùm kia, em chẳng có ý kiến gì vì cơ bản anh em mê xe xịn đem về thay mác nhái thành siêu xe được. Đó cũng là 1 cách chơi, mà cái xe đấy máy mitsubishi. Còn ở cái xe X7 100% tàu này chẳng có vẹo gì mà chúng ta phải để ý cả. Ở VN có nhiều sự lựa chọn an toàn hơn cho túi tiền và cho an toàn của người ngồi trên xe đến từ các hãng danh tiếng Mỹ- Nhật và Hàn.
Xem để cụ có cái cảm nhận khách quan hơn là ngồi nhà nghe hơi nồi chõ rồi cóp pết.

justbenice

Xe tải
Xem để cụ có cái cảm nhận khách quan hơn là ngồi nhà nghe hơi nồi chõ rồi cóp pết.
iem bảo cụ phân tích hộ em nói sai cái gì ý chứ kô phải nói bâng quơ thế này cụ ơi.
Kinh nghiệm mua xe của em cũng 6 lần rồi. Kô đến mức chẳng bít gì về xe để nghe chém gió loạn xạ. Em đưa cả review của chính bọn tàu bỏ tiền ra mua xe, xem hình ảnh thực tế nội thất rẻ tiền của nó chứ không phải ngồi cóp pi với pết cụ ạ.
Cụ bảo em đi xem cái xe tàu (hơi bị lởm trong mắt em) thì hơi coi thường em ạ. Vì em chả dại ở cùng mức tiền em đi mua xe tàu trong khi em có thể mua xe nhật-mỹ-hàn ngon hơn. Càng không dại đi làm chuột bạch cho bọn tàu..

Chỉnh sửa cuối:

hatchback

Xe buýt
Xem làm gì hở cụ ?

Trân trọng.

Cụ viết chỗ chữ màu xanh trên kia làm cháu tò mò quá. Chả nhẽ nội thất con Vios nó lại làm đẹp hơn con Fò thu nợ mới ra bán đến gần 1,4 tỷ? Thế thì Toyota lừa anh em Fan Fortuner rồi. Vì nội thất con Fò này thật sự rất rẻ tiền.

vinhhsp

Xe đạp
Em muốn lên đời xe gầm cao và đã bán con sedan Nhật mới đi đc 1 năm và đang tìm xe. Em nghiên cứu 1 số loại xe và có quan tâm con X7 mới nổi. Em đã tìm hiểu thông tin về nó trên cả diễn đàn VN và TQ nơi nó xuất xứ và thấy tại TQ giá nó không hề rẻ. Em gửi các bác thông tin em tìm được trên trang mạng uy tín về ô tô của TQ. Em thấy Beijing X7 giá nó ngang với Tucson, CRV, Mazda CX5 (ở TQ là CX-30). Những xe Nhật, Hàn bán tại TQ thực sự cấu hình đáng nể Tuc, CX-5, CR-V đều là những bản dẫn động 2 cầu, option ngập mặt. Tuy nhiên X7 vẫn là cái tên hot trong làng xe TQ gần đây. Vậy xe TQ giá rẻ hay xe Han Nhật tại VN giá đắt (quá cùi so với bản tại TQ)
Link tham khảo https://car.autohome.com.cn/duibi/chexing/#carids=QxjnL/JgPZdldMnKxghs7E4jMenStTNZ&adids=0. Xin các bác cho ý kiến bình luận một cách văn minh

justbenice

Xe tải
Xe đểu toàn nhựa :)), mấy option điện dân chắc cũng éo dám dùng vì nó hỏng lúc nào không biết
Màn hình giải trí loè loẹt như đồ chơi
Thế mà cũng có khách, xin lỗi phải dùng chữ “ngâu”, vì mới chỉ xem quảng cáo mà đã cọc
Ngâu thật mà.

vinhhsp

Xe đạp
Phải cần thời gian mới trả lời được. Hùng Lâm chỉ đang quảng cáo, cái đầu tiên là quá nhiều tính nằng mà giá lại rẻ. Nhưng điều quan trọng nhất của 1 chiếc xe ô tô là độ an toàn khi vận hành, hoạt động ổn định không lỗi vặt...những cái đó chỉ có tgian mới trả lời được

Đây là giá của X7 so với CRV, Tucson, CX-5 (tại TQ là CX-30), giá là tương đồng trong khi đó các bản xe Hàn Nhật bán tại TQ dẫn động 2 cầu và option full ngập mặt. Như vậy có thật sự xe tàu là xe đểu, dân TQ từ những năm 2000 họ đã cấm xe máy và đi ô tô, liệu họ có dại dột. MÌnh chỉ tìm hiểu để có thông tin liệu xe TQ có phải là xe rẻ để người VN nói của rẻ là của ôi????

justbenice

Xe tải
Cụ viết chỗ chữ màu xanh trên kia làm cháu tò mò quá. Chả nhẽ nội thất con Vios nó lại làm đẹp hơn con Fò thu nợ mới ra bán đến gần 1,4 tỷ? Thế thì Toyota lừa anh em Fan Fortuner rồi. Vì nội thất con Fò này thật sự rất rẻ tiền.
Cụ xem nội thất con vios đểu Việt Nam nó có như con X7 này kô nhé :

justbenice

Xe tải

Đây là giá của X7 so với CRV, Tucson, CX-5 (tại TQ là CX-30), giá là tương đồng trong khi đó các bản xe Hàn Nhật bán tại TQ dẫn động 2 cầu và option full ngập mặt. Như vậy có thật sự xe tàu là xe đểu, dân TQ từ những năm 2000 họ đã cấm xe máy và đi ô tô, liệu họ có dại dột. MÌnh chỉ tìm hiểu để có thông tin liệu xe TQ có phải là xe rẻ để người VN nói của rẻ là của ôi????
Hãng khác không biết chứ BAIC và X7 này doanh số lẹt đẹt là của ôi là có thật.

CuongDM

Xe tải
Hãng khác không biết chứ BAIC và X7 này doanh số lẹt đẹt là của ôi là có thật.
~4600 xe/tháng ở TQ thì đúng là ko phải bán chạy, nhưng so với các xe cùng phân khúc đang bán ở VN thì hình như thua mỗi CRV

hatchback

Xe buýt
Cụ xem nội thất con vios đểu Việt Nam nó có như con X7 này kô nhé :
Con này thì cháu chịu, phải xem thực tế mới nói được.
Nhưng con Fò thu nợ thì mới ra xem đây, thật sự nhìn chán không thể tả.
Cháu hôm đấy không ngó anh Vios, nhưng chả nhẽ nó đẹp hơn!

justbenice

Xe tải
~4600 xe/tháng ở TQ thì đúng là ko phải bán chạy, nhưng so với các xe cùng phân khúc đang bán ở VN thì hình như thua mỗi CRV
Nó bán thua rất xa những xe cùng phân khúc khác. Không tính mấy xe như Nhật, Đức, chỉ riêng xe tàu như Haval H6 cũng thua rất rất xa. Và nó cũng chẳng có "hiếm hàng" gì cả. Review của bọn tàu mua xe là "xuống tiền" xong là 2-4 ngày sau nhận xe. Để mấy anh seeder xe tàu đỡ nói xe không có hàng bán.

kokukuka

[Tịch thu bằng lái]
Xem làm gì hở cụ ?

Trân trọng.

Đọc cái đoạn ca ngợi con Vios là biết thanh niên này xuất thân thế nào rồi.

Khác gì thằng cả đời cưỡi công nông lần đầu được ngồi ô tô.:)):)):))

justbenice

Xe tải
Đọc cái đoạn ca ngợi con Vios là biết thanh niên này xuất thân thế nào rồi.

Khác gì thằng cả đời cưỡi công nông lần đầu được ngồi ô tô.:)):)):))
Đúng thật. Cả đời mình kô đi xe tàu bao giờ, mới chỉ MUA được có 1 cái Hàn quốc và 4 cái Nhật :( Nông rân vãi ra. Thua mấy anh thành thị tâng xe tàu lên sao Diêm Vương các anh :)

Chỉnh sửa cuối:

homcongduc

Xe đạp
Đúng thật. Cả đời mình kô đi xe tàu bao giờ, mới chỉ MUA được có 1 cái Hàn quốc và 4 cái Nhật :( Nông rân vãi ra. Thua mấy anh thành thị tâng xe tàu lên sao Diêm Vương các anh :)
Xe gì ko biết chứ Vios thì vứt, quá lởm chứ đừng nói nhựa xịn xò; đc cái máy bền nhưng an toàn kém tai nạn là đi cả xe khá cao. Thêm tiền đi Tucson, Outlander hơn hẳn. Còn nói Beijing X7 nội thất kém Vios và nhựa đểu thì nên xem trực tiếp ko nên đọc Nhận xét trên mạng (có ng khen lên có ng dìm đi nó ko chính xác); và giá X7 bên TQ gần gấp 2 lần Vios đó

justbenice

Xe tải
Xe gì ko biết chứ Vios thì vứt, quá lởm chứ đừng nói nhựa xịn xò; đc cái máy bền nhưng an toàn kém tai nạn là đi cả xe khá cao. Thêm tiền đi Tucson, Outlander hơn hẳn. Còn nói Beijing X7 nội thất kém Vios và nhựa đểu thì nên xem trực tiếp ko nên đọc Nhận xét trên mạng (có ng khen lên có ng dìm đi nó ko chính xác); và giá X7 bên TQ gần gấp 2 lần Vios đó
Anh đi xem con vios bản mới đi, tôi còn bất ngờ và choáng đấy. Nó 7 túi khí đấy. Giá chỉ bằng bản base của con X7 4túi khí. Nội thất long lanh nhựa cao cấp thơm lừng chứ không dùng nhựa tái chế lem nhem bẩn bẩn như con X7.
Và nếu nó cùng giá con X7 Base thì nó hơn gì? Nó hơn ở chỗ nó là con xe Nhật, máy Nhật, 7 túi khí, option nhiều, nội thất đẹp. Còn chuyện nó an toàn kém hay không tôi không có ý kiến. Tôi chỉ biết toy là hãng xe cực lớn và vios bán ở VN mười mấy năm nay cực nhiều. 2005 tôi đã đi chiếc vios rồi.

Đây là topic xe tàu nên tôi chi so với xe tàu. Còn xe trong nước của Việt Nam so với Vios thì thôi. Như cụ nói đi, thêm chút tiền thì ta có rất nhiều sự lựa chọn từ xe Hàn, xe Nhật.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Anh đi xem con vios bản đi, tôi còn bất ngờ và choáng đấy. Nó 7 túi khí đấy. Giá chỉ bằng bản base của con X7 4túi khí. Nội thất long lanh nhựa cao cấp thơm lừng chứ không dùng nhựa tái chế lem nhem bẩn bẩn như con X7.
Và nếu nó cùng giá con X7 Base thì nó hơn gì? Nó hơn ở chỗ nó là con xe Nhật, máy Nhật, 7 túi khí, option nhiều, nội thất đẹp. Còn chuyện nó an toàn kém hay không tôi không có ý kiến. Tôi chỉ biết toy là hãng xe cực lớn và vios bán ở VN mười mấy năm nay cực nhiều. 2005 tôi đã đi chiếc vios rồi.

Đây là topic xe tàu nên tôi chi so với xe tàu. Còn xe trong nước của Việt Nam so với Vios thì thôi. Như cụ nói đi, thêm chút tiền thì ta có rất nhiều sự lựa chọn từ xe Hàn, xe Nhật.
Cụ dám cá với em ko, con X7 bản full mức độ hoàn thiện chỉn chu gấp vài lần con xe Nhật cụ khen.
Còn riêng độ bền thì em ko biết thôi.