Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Cold_Zero

Xe đạp
Đang nói cụ nhét chữ vào miệng người khác. E đang chỉ nói về mỗi việc xe Tàu, cụ tự chêm chữ vào xe hàn xe nhật, khen ngon này kia, là bịa lời người khác ra. Toàn người lớn thì bớt kiểu đơm đặt cho được việc mình đi cụ nhé.

Còn bản thân cụ tự nói : "Còn em tiền em có em mua, mấy ông đi morning, vios tuổi gì đòi dèm pha :)).", chắc cụ nhớ nhỉ. Kiểu cụ hay lôi những thứ chẳng liên quan ra nói ấy. Tự nhiên lôi morning, vios vào kêu tuổi gì, thế có thượng đẳng chưa hả cụ.

Cụ nói được 3 cái câu, thì cả 3 câu cụ đều xuyên tạc lời người khác. Xin lỗi chứ nếu cụ thích gây war thì e không tiếp đâu. Mọi người góp ý văn minh, bản thân e cũng thẳng thắn đưa ra đánh giá của mình, còn cụ thì toàn các từ ngữ khinh khỉnh như: "nhìn xuống xe Tàu như bọn hạ đẳng, phê phán, xì xào, bỉ bôi ", nhét chữ kiểu chẳng ra sao.

Chắc e với cụ thôi thôi, không hợp trao đổi với nhau.
Trên cụ bảo đi vios đỡ lời dèm pha đó thôi. Thì em nói NẾU em đi xe Tàu chưa đến tuổi vios bỉ bôi. Em cũng đâu chê gì cụ đâu. Em nói thẳng ông nào đi vios bỉ bôi con này thì chưa đến tuổi. Mỗi người 1 sở thích, 1 cách tiêu tiền, thích tiêu sao cho phù hợp thôi. Quan tâm gì miệng lưỡi thế gian.
Em chỉ hy vọng con ngày ngon thực sự để dân VN đỡ phải chui vào cái thùng tôn không hỏng được cái gì, mềm như bún thiu kia thôi. Mà lại đắt nữa chứ :)). Ai đời 2020, nhìn con wigo như những năm 199x vẫn bán 400tr được. Khổ quá mà, cóp mãi mới được mấy trăm triệu mua xe, phải chọn con nào ăn chắc mặc bền, bán lại được giá cơ.

Nhớ ngày xe Hàn vào cũng mấy cụ cũng chê y hệt như này. Và giờ nó chạy nhiều như lợn con luôn :))

CuChuoi12g

Xe điện
BAIC BEIJING X7 hoàn toàn mới chuẩn bị ra mắt tại Việt Nam liệu có đem lại cái nhìn thiện cảm hơn cho NTD
quảng cáo thì cái ji chẳng hay,bao giở phải hay đến mức Hùng Lâm đang chạy mec đổi lên con nay thì mới tin đươc.

xecatco

Xe tải
Xe tàu ,đi hai hôm rụng bánh ,chất lượng kém uống xăng như thuồng luồng,.....còn gì để chê không các cụ .Đấy là quan điểm của em cách đây 3 năm giờ thế nào sau khi chạy thử Briliance V7 và ngăm nghía con X7 này em lại muốn bán con cerato em đang đi thêm ít xúc con này ,không hiểu nổi bản thân nữa

xecatco

Xe tải
Trên cụ bảo đi vios đỡ lời dèm pha đó thôi. Thì em nói NẾU em đi xe Tàu chưa đến tuổi vios bỉ bôi. Em cũng đâu chê gì cụ đâu. Em nói thẳng ông nào đi vios bỉ bôi con này thì chưa đến tuổi. Mỗi người 1 sở thích, 1 cách tiêu tiền, thích tiêu sao cho phù hợp thôi. Quan tâm gì miệng lưỡi thế gian.
Em chỉ hy vọng con ngày ngon thực sự để dân VN đỡ phải chui vào cái thùng tôn không hỏng được cái gì, mềm như bún thiu kia thôi. Mà lại đắt nữa chứ :)). Ai đời 2020, nhìn con wigo như những năm 199x vẫn bán 400tr được. Khổ quá mà, cóp mãi mới được mấy trăm triệu mua xe, phải chọn con nào ăn chắc mặc bền, bán lại được giá cơ.

Nhớ ngày xe Hàn vào cũng mấy cụ cũng chê y hệt như này. Và giờ nó chạy nhiều như lợn con luôn :))
mua một cái xe đi hai thế hệ cụ nhá ,nói chung là con cái không cần có chí tiến thủ để tự làm ra tiền mua những thứ thiết yếu mà cần phải thừa kế lại từ người đi trước ,một dạng tư tưởng cũ

CuongDM

Xe tải
Xe tàu ,đi hai hôm rụng bánh ,chất lượng kém uống xăng như thuồng luồng,.....còn gì để chê không các cụ .Đấy là quan điểm của em cách đây 3 năm giờ thế nào sau khi chạy thử Briliance V7 và ngăm nghía con X7 này em lại muốn bán con cerato em đang đi thêm ít xúc con này ,không hiểu nổi bản thân nữa
ha ha ha

Phản hồi cụ 1 số món sau:
1. Sao lại option ngon hơn mà không vượt trội nhỉ? Ở đây đang so X7 với xe cùng phân khúc (CRV, CX5 .. chứ k phải xe cùng tầm tiền) thì X7 rẻ hơn (giá 2/3) nhưng option ngon hơn thôi, nói vượt trội thì hơi khó. Riêng các gói an toàn bản quyền kiểu Honda sensing độ tin cậy cũng cao hơn hẳn r. Còn với đường xá Việt Nam chắc hiếm cụ nào dám tin cậy quá vào mấy cái hệ thống tự lái tự phanh này, dùng cho vui chứ vẫn căng như dây đàn.
2. Việc công bố doanh số Kylin có thể chủ động, còn đây là kiểu đầu voi đuôi chuột khá mờ ám. Lúc bán thì hò hét PR rất mạnh, truyền thông ầm ầm nhưng doanh số thì k công bố bao giờ. Cụ so xe phổ thông giá rẻ với xe sang thì hơi lệch làn, xe sang là xe ăn chơi, mua về để hưởng thụ chứ mấy ai quan tâm xe bán được hay k, cộng đồng như nào. Còn xe tàu là xe phân khúc bình dân, việc ở phân khúc này người tiêu dùng cần nhiều thông tin cụ thể, minh bạch hơn là điều tất nhiên, cái chính hãng có đáp ứng dc k??
3. MG thì thôi e cũng k nói nữa, làm ăn vẫn chưa có tí bọt nào cả.
E chẳng biết xe tàu high risk high reward như nào, nhưng thực sự thấy nó k dành cho số đông. Mà thường cái k dành cho số đông thì là mấy ô xe sang chứ mấy ô xe bình dân lại k dành cho số đông này thì chốt lại vẫn là 1 câu cảnh tỉnh: suy nghĩ và nghiên cứu thật kỹ, kệ đài báo với lũ youtuber PR ăn tiền, bác nào thích thì cứ từ từ mà cảm nhận, tránh hối tiếc sau này.
PS: Kinh tế 750 tr chắc e mua vios G thật kk, dư 150 tr mà nhẹ nhàng êm ái, phục vụ gia đình bản thân ^^ chứ rước ô tàu này về r thỉnh thoảng lại rèm pha, rồi lo này lo kia mắc mệt. Cái này là tính e thôi nhé, k chụp mũ, chia sẻ cho thêm rôm rả.
Em không biết cụ có làm kinh doanh không. Ông bán hàng chốn thuế còn không được đằng này đi phơi lưng mình ra cho người ta soi à. Kylin nó trả phải trong hội nhóm nào bắt buộc sao nó lại đi công bố doanh số.
Cụ khen cái sensi của honda em chưa biết nó dùng ngon không nhưng e thấy đang đi nó rụng bánh là có thật.
Còn cụ sống mà quan tâm tới thiên hạ rèm pha thì cụ không sống vui được đâu. Kệ thiên hạ chứ cụ mình thích là mình múc thôi cụ chê xe tàu trả qua là cụ thấy k thích nó thôi chứ cụ có thực sự tìm hiểu đâu.

Qviethp

Xe hơi
sao cụ chưa xuống tay đi ^^

Qviethp

Xe hơi
Em không biết cụ có làm kinh doanh không. Ông bán hàng chốn thuế còn không được đằng này đi phơi lưng mình ra cho người ta soi à. Kylin nó trả phải trong hội nhóm nào bắt buộc sao nó lại đi công bố doanh số.
Cụ khen cái sensi của honda em chưa biết nó dùng ngon không nhưng e thấy đang đi nó rụng bánh là có thật.
Còn cụ sống mà quan tâm tới thiên hạ rèm pha thì cụ không sống vui được đâu. Kệ thiên hạ chứ cụ mình thích là mình múc thôi cụ chê xe tàu trả qua là cụ thấy k thích nó thôi chứ cụ có thực sự tìm hiểu đâu.
Chưa chắc cụ đã tìm hiểu xe tàu nhiều hơn e đâu, nên đừng đánh giá thứ mình k biết cụ ah.

Qviethp

Xe hơi
Cụ ko xem hết Video à ông HL ông nói ông đã đặt cọc mua con này rồi còn gì.
Hùng Lâm rặt 1 giọng chém gió, mấy cái gì thì tin chứ đừng tin là ổng mua này mua kia. Còn trong clip ông HL mua luôn con X7 rồi chứ chẳng phải cọc đâu. Cụ k thấy hắn bóc tem xe ah.

Chưa chắc cụ đã tìm hiểu xe tàu nhiều hơn e đâu, nên đừng đánh giá thứ mình k biết cụ ah.
Em cũng tìm hiểu ít thôi cụ. E mới tìm hiểu từ thời cherry vào việt nam lần đầu. Em thấy cụ tìm hiểu nhiều mà cụ đòi kylin công bố doanh số là em thấy cụ tìm hiểu kiểu gì ấy. Để có mấy con tàu kylin đang bán với giá như bây giờ thì họ đã phải vận dụng 1 loạt chiêu trò về giá và chính sách thuế rồi. Còn con vios cụ lôi ra để so sánh thì cụ lên tìm hiểu lại về chất lượng xe mà các hãng đưa vào việt nam, tiêu chuẩn xe sx cho việt nam là thép như thế nào, về tiêu chuẩn các loại dây dẫn trong xe về độ kéo dãn, độ chịu nhiệt so với dây điện được lắp ráp trong xe của thái lan hay lắp tại mỹ, nhật ra sao. Kylin nó nhập xe tàu như những năm trước thông tư 20 hội tư nhân nó nhập xe hàn ấy. Ngày đấy dân ta chê ỏng eo xe hàn nhưng giờ gezt nó vẫn chạy đầy đường, laccetti vẫn đi cày taxi tới ngày nay đấy cụ. Còn vì sao không có nhiều thằng nhập xe tàu thì điều kiện nhập xe giờ nó không đơn giản như trước thông tư 20 còn vì sao nó khó nhập thì cụ tìm hiểu lobby là gì.

vodafone.nguyen

Xe hơi
em mới xem xe hôm 10/10 ở mỹ đình ph nói là độ hoàn thiện cực tốt. màn , cam nét như sony, ghế da êm sướng, các chi tiết trên xe đều mịn màng cẩn thận, về so con outlander của em mà chán luôn, nói chung ông tàu những thứ gì bên ngoài là ông ấy làm rất đẹp. bên trong khuất ông ấy bọc kín thì k nhìn được nên k rõ.
Nhưng e rất có cảm tình với con này, đẹp cả trong và ngoài.
Thực sự mà nói e dùng điện thoại tàu, xiaomi mãi k thấy hỏng là e cũng thấy đồ nó khá ngon.
Các cụ hay chê đồ tàu nhưng thực sự các doanh nghiệp, nhà máy ta từ máy móc, phụ kiện cơ bản đều từ tàu cả. mấy người mua được đồ mỹ đồ nhật.

arsenal7

Xe tăng
xa thì ok, nhìn gần thấy lazang con này nó tàu thật, ko nuột nà cho lắm

datto70

Xe container
Xe tàu chỉ có 1 hãng bán con gầm cao sang UE, giá 27000 OI chắc là OK thôi. Nhưng chẳng thấy ông nào nhập về bán ở VN.

onggia70

Xe tải
Hôm nay em xem trực tiếp mới thấy phê. Rất tiếc họ chưa cho lái thử. Nghe nói Kylin không nhận cọc nữa. Cụ nào cọc rồi thì đầu tháng 12 mới được nhận xe.

2NuaMT

Xe máy
quảng cáo thì cái ji chẳng hay,bao giở phải hay đến mức Hùng Lâm đang chạy mec đổi lên con nay thì mới tin đươc.
Hùng Lâm bảo mua rùi...trong vòng 1 nốt nhạc...mà con xe rì viu không có tem kiểm định....đúng là nhà báo....hehe

2NuaMT

Xe máy
BAIC BEIJING X7 hoàn toàn mới chuẩn bị ra mắt tại Việt Nam liệu có đem lại cái nhìn thiện cảm hơn cho NTD
Mình muốn thử bản X7 MT, chỉ toàn rì viu bản full không thui hè. Xem thích form, gầm cao, treo sau đa điểm. MT có cam 360 với cảnh báo điểm mù không nhỉ. X7 chỉ ngại là động cơ BAIC, mà lại Tuột Bô...số DCT không biết nóng như Seltos không nhỉ...