Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

2NuaMT

Xe máy
Hùng Lâm rặt 1 giọng chém gió, mấy cái gì thì tin chứ đừng tin là ổng mua này mua kia. Còn trong clip ông HL mua luôn con X7 rồi chứ chẳng phải cọc đâu. Cụ k thấy hắn bóc tem xe ah.
Cái đó mà tem gì.. bóc ra dán lại 3 giây. Xe bảo mua rùi mà không có Tem Kiểm Định....đúng là" Bố Náo" hè...hehe..

duongtu81

Xe tải
Hùng Lâm bảo mua rùi...trong vòng 1 nốt nhạc...mà con xe rì viu không có tem kiểm định....đúng là nhà báo....hehe

Gửi cụ video mới nhất của HL, trong video này HL đã nói rõ HL đã cọc mua xe. Xe này của Kylin để trưng bày cho khách hàng đến xem thôi. Đã ai lấy được xe đâu...clip đầu có thể chém kêu xe của mình bóc luôn :)

Qviethp

Xe hơi
Hùng Lâm bảo mua rùi...trong vòng 1 nốt nhạc...mà con xe rì viu không có tem kiểm định....đúng là nhà báo....hehe
loại này là PR láo nháo chứ nhà báo gì cụ ơi. Ngậm tiền từ trong trứng.

Qviethp

Xe hơi

Gửi cụ video mới nhất của HL, trong video này HL đã nói rõ HL đã cọc mua xe. Xe này của Kylin để trưng bày cho khách hàng đến xem thôi. Đã ai lấy được xe đâu...clip đầu có thể chém kêu xe của mình bóc luôn :)
Nói chung là cái giọng cha này thì đừng tin. Trình độ Hùng Lâm thì ok đấy nhưng chỉ nên đi review xe sang thôi, hắn k có tâm huyết làm mấy cái xe giá dưới 2 tỷ nên cũng chẳng nghiên cứu gì, toàn đọc theo bài ng khác soạn. Mấy hôm trước review con Mit Attrage, khen gầm cao thế 170mm, hôm sao ăn tiền con Suziki Ciaz, lại khen là gầm cao "NHẤT' phân khúc 160mm, tự tay bóp dí. Giọng điệu thì mở mồm là xe Tàu, xe Nhật, xe Hàn ... thế này thế kia để định hướng.

5banhxe

Xe điện
Trên cụ bảo đi vios đỡ lời dèm pha đó thôi. Thì em nói NẾU em đi xe Tàu chưa đến tuổi vios bỉ bôi. Em cũng đâu chê gì cụ đâu. Em nói thẳng ông nào đi vios bỉ bôi con này thì chưa đến tuổi. Mỗi người 1 sở thích, 1 cách tiêu tiền, thích tiêu sao cho phù hợp thôi. Quan tâm gì miệng lưỡi thế gian.
Em chỉ hy vọng con ngày ngon thực sự để dân VN đỡ phải chui vào cái thùng tôn không hỏng được cái gì, mềm như bún thiu kia thôi. Mà lại đắt nữa chứ :)). Ai đời 2020, nhìn con wigo như những năm 199x vẫn bán 400tr được. Khổ quá mà, cóp mãi mới được mấy trăm triệu mua xe, phải chọn con nào ăn chắc mặc bền, bán lại được giá cơ.

Nhớ ngày xe Hàn vào cũng mấy cụ cũng chê y hệt như này. Và giờ nó chạy nhiều như lợn con luôn :))
Tàu sẽ khó hơn vì liên quan đến vấn đề dân tộc và yêu ghét này nọ. Chưa nói ô tô, đồ gia dụng nhiều thứ của Tàu khá tốt mà rẻ hơn hàng các nước khác nhiều nhưng bán VN rất lay lắt, thậm chí phải đội lốt hàng VN mới bán được.

Ngay tại TQ, người TQ cũng không đặt niềm tin vào xe do họ sản xuất. Mấy ông bạn hàng nhà cháu bên đó kể người TQ luôn có tư tưởng đi xe nội vài năm là bán, có tiền lên xe liên doanh (kiểu như Buick) hoặc xe nhập luôn (họ thích xe Đức, Nhật - ko thích Hàn cũng kiểu như mình ko thích TQ). Trong mắt họ xe TQ chỉ được cái rẻ chứ không bền, văn hoá yêu nước dùng hàng nội của họ khá là nhạt với xe cộ, thực tế thì các cụ cũng hiểu làm sao vừa rẻ, vừa đẹp lại vừa bền được.

phamduchoan

Xe tải

Hùng lâm đã từng nâng bi con Bmw tàu Pirilliance gì đó lên tận vũ trụ thì phải. Và đến bây giờ đã ai đc thấy nó chạy trên đường chưa ạ, em tìm mỏi mắt chưa đc gặp con đó 1 lần

Hieu Altis2011

Xe buýt
Em đã từng vấp phải wave tàu, điện thoại tàu. Công nhận mẫu mã đẹp, giá hợp ví nhưng dùng nhanh tã. Hồi thằng oppo ra con find 7 em quất luôn giá chục củ, hồi nó đẹp long lanh trong phân khúc, cấu hình mạnh, camera nét, nhưng chỉ 1 thời gian sau khi sử dụng bắt đầu nó xuống cấp, máy nóng, vỏ ngoài trầy, kính camera cũng trầy nhoe nhoét xong không đc hỗ trợ lên bản Android mới. Mỗi 1 thứ vấp 1 lần thôi là quá đủ với đồ của tàu. Cơ mà mẫu mã và giá bán luôn luôn là thế mạnh của anh tàu

vodafone.nguyen

Xe hơi
Em đã từng vấp phải wave tàu, điện thoại tàu. Công nhận mẫu mã đẹp, giá hợp ví nhưng dùng nhanh tã. Hồi thằng oppo ra con find 7 em quất luôn giá chục củ, hồi nó đẹp long lanh trong phân khúc, cấu hình mạnh, camera nét, nhưng chỉ 1 thời gian sau khi sử dụng bắt đầu nó xuống cấp, máy nóng, vỏ ngoài trầy, kính camera cũng trầy nhoe nhoét xong không đc hỗ trợ lên bản Android mới. Mỗi 1 thứ vấp 1 lần thôi là quá đủ với đồ của tàu. Cơ mà mẫu mã và giá bán luôn luôn là thế mạnh của anh tàu
Oppo thì là loại kém của TQ rồi cụ. Cụ chơi xiaomi với huawei xem hàng cao cấp của mấy em ấy cũng k thua mấy em LG, sam sung về độ bền đâu. Mà thay linh kiện rẻ bèo. Chứ cụ sửa màn 1 con sam sung xem giá bằng mua lại con máy lướt. So thì oh so cùng đẳng cấp chút cụ ạ.

lapin

Xe container
Đến ạ cụ, Altis kèm Ip chứ Op thành lạc lõng :))

indigo

Xe hơi
Hùng lâm đã từng nâng bi con Bmw tàu Pirilliance gì đó lên tận vũ trụ thì phải. Và đến bây giờ đã ai đc thấy nó chạy trên đường chưa ạ, em tìm mỏi mắt chưa đc gặp con đó 1 lần
Hùng Lâm trước thấy review nâng lên hơi quá đáng mấy chú xe tầu, và chỉm nghỉm

bo kent

Xe tăng
Bây giờ xe cũng bán hết ko còn slot đặt cọc nữa + độ ngon, bền chắc ít năm sau bàn tiếp. Thời gian sẽ chứng minh xe nào ngon thôi mà các cụ. Giờ ra đường thấy xe nào sản xuất 2010 vẫn chạy đầy thì nó ngon, nó ngon không cần bàn cãi.

bật lửa

Xe hơi
Mk review xe có tay này nâng bi khắm bựa thật, tất nhiên là vì $ thôi nhưng nó lẽ đứt mẹ nó dây thần kinh xấu hổ rồi, "sau clip này 1000 chiếc x7 ở kylin sẽ hết ngay trong nốt nhạc" lại còn "âm thanh nó hay hơn tất cả các loại xe Nhật hiện đang bán tại VN" vậy thế loa, âm thanh Mark nó có lắp trên những xe gì?

vodafone.nguyen

Xe hơi
Mk review xe có tay này nâng bi khắm bựa thật, tất nhiên là vì $ thôi nhưng nó lẽ đứt mẹ nó dây thần kinh xấu hổ rồi, "sau clip này 1000 chiếc x7 ở kylin sẽ hết ngay trong nốt nhạc" lại còn "âm thanh nó hay hơn tất cả các loại xe Nhật hiện đang bán tại VN" vậy thế loa, âm thanh Mark nó có lắp trên những xe gì?
Cụ chưa nghe qua đấy. Nó rất hay đó. E nghe qua rồi. Em so với loa của Everest 2019 e đã thử và outlander 2018 của e thì thực sự là nó hay hơn. K sai đâu ạ.

bật lửa

Xe hơi
Cụ chưa nghe qua đấy. Nó rất hay đó. E nghe qua rồi. Em so với loa của Everest 2019 e đã thử và outlander 2018 của e thì thực sự là nó hay hơn. K sai đâu ạ.
Thì em không bảo nó ko hay nhưng mà hay hơn loa Mark thì em cho rằng chém quá đà ạ

bật lửa

Xe hơi
Loa mark nguyên bản k độ thì lắp ở xe nào cụ? Giá tiền bao nhiêu? Nếu nó cùng đẳng cấp với nhau e cho rằng cụ đúng.
Nếu HL nó nói hay trong cùng tầm tiền em ko nói làm gì chứ nó chém "hay hơn tất cả xe Nhật hiện đang bán tại VN" vậy loa Mark nguyên bản lắp trên xe gì thì cụ hiểu ạ

Khá BảnH

Xe hơi
Tàu nô mới bỏ hàng trăm triệu mua xe tàu, thế cho nhanh 🖕🖕🖕

vodafone.nguyen

Xe hơi
Nếu HL nó nói hay trong cùng tầm tiền em ko nói làm gì chứ nó chém "hay hơn tất cả xe Nhật hiện đang bán tại VN" vậy loa Mark nguyên bản lắp trên xe gì thì cụ hiểu ạ
hi cụ khó tính và bắt bẻ quá, nó nói thì mình hiểu, tin 50-70% thôi, thậm trí k tin được, cụ nghe hiểu 100% thì cũng khó. em thì e xem rồi nên e thấy thực sự nó hay hơn tầm tiền gấp 2-3 chứ k phải cùng tầm nữa cụ ạ

bật lửa

Xe hơi
hi cụ khó tính và bắt bẻ quá, nó nói thì mình hiểu, tin 50-70% thôi, thậm trí k tin được, cụ nghe hiểu 100% thì cũng khó. em thì e xem rồi nên e thấy thực sự nó hay hơn tầm tiền gấp 2-3 chứ k phải cùng tầm nữa cụ ạ
À vâng cụ, tất nhiên là mình xem giải trí thôi chứ (em chả xem lão này bao giờ) nhưng mà thấy các cụ chém trong thớt em mới ngó nhưng mà thực ko tiêu hóa nổi