Xe tải ...

Trạng thái
Thớt đang đóng

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
raklei viết
Xe tải thì hàng cuốc làm gì có tuổi mà so với các nc khác hả cụ. Riêng về số lg thì giờ anh tầu khựa đang số 1 thì phải.

bác nào cho em xin nhận xét về câu này với =))
Ai mà phán bừa thế bác??? Xe Hàn nếu so với thế giới thì đúng là nó chưa có tuổi, nhưng mà nếu ở Châu Á này thì hơi bị nổi tiếng đới :)) Việt Nam ngày vừa toàn dùng xe hàn luôn, kể cả mấy con Super đời 97-98 đem chạy h vẫn còn ngon. Thằng Tầu mấy năm trở lại đây nó ra nhiều ưu đãi, cho vay trước % xe nên nhiều người mua, xe nó cũng rẻ. Nhưng đồ thì cực kì chán. Nếu đem chạy bình thường chỉ được 2-3 năm là xuống cấp với hỏng chầm trọng, còn nếu ai chạy mà giữ gìn lựa lựa đi thì may ra được 4-5 năm.

otohagiang

Xe container
Ai mà phán bừa thế bác??? Xe Hàn nếu so với thế giới thì đúng là nó chưa có tuổi, nhưng mà nếu ở Châu Á này thì hơi bị nổi tiếng đới :)) Việt Nam ngày vừa toàn dùng xe hàn luôn, kể cả mấy con Super đời 97-98 đem chạy h vẫn còn ngon. Thằng Tầu mấy năm trở lại đây nó ra nhiều ưu đãi, cho vay trước % xe nên nhiều người mua, xe nó cũng rẻ. Nhưng đồ thì cực kì chán. Nếu đem chạy bình thường chỉ được 2-3 năm là xuống cấp với hỏng chầm trọng, còn nếu ai chạy mà giữ gìn lựa lựa đi thì may ra được 4-5 năm.
em thấy xe tải Hàn ngày càng ok đó thôi
gì chứ về độ trâu bò thì thằng Nhựt bổn khó lại được, ý em là chở quá tải
phải tội cái máy nó ăn nhiều hơn và không bền như Nhựt bổn
nhưng cái dòng TRAGO của nó xuất sang Âu được thì cái chỗ "làm gì có tuổi mà so với các nc khác" mà nói ra em e ai rành xe cười cho thối mũi

universe.4banh

Xe buýt
raklei viết
Xe tải thì hàng cuốc làm gì có tuổi mà so với các nc khác hả cụ. Riêng về số lg thì giờ anh tầu khựa đang số 1 thì phải.

bác nào cho em xin nhận xét về câu này với =))
ong raklei ăn nói vớ vản thế nhỉ?không sợ dân xe tải khinh cho à,cái gì cũng có cái ưu cái nhược nhưng mà em đi hyundai dời 2000 thôi và cho bác đi xe tầu 2013 xem độ bền như nào.tuy thằng tàu chở lợi và ăn ít dàu hơn nhưng độ bền và tiẹn nghi... nó có hơn không

otohagiang

Xe container
ong raklei ăn nói vớ vản thế nhỉ?không sợ dân xe tải khinh cho à,cái gì cũng có cái ưu cái nhược nhưng mà em đi hyundai dời 2000 thôi và cho bác đi xe tầu 2013 xem độ bền như nào.tuy thằng tàu chở lợi và ăn ít dàu hơn nhưng độ bền và tiẹn nghi... nó có hơn không
đi xe con lo gì dân xe tải khinh =))
cố gắng cãi là xe Mẽo là đỉnh của đỉnh trong khi không biết rằng có mấy thằng Mẽo cũng xài máy châu Âu như của MER và PACCAR =))

universe.4banh

Xe buýt
đi xe con lo gì dân xe tải khinh =))
cố gắng cãi là xe Mẽo là đỉnh của đỉnh trong khi không biết rằng có mấy thằng Mẽo cũng xài máy châu Âu như của MER và PACCAR =))
dang nói xe tải mà bác!mà em thích xe tải mà

otohagiang

Xe container
dang nói xe tải mà bác!mà em thích xe tải mà
ý em là ông đấy đi xe con rồi nên chả quan tâm đến nhưng người đi xe tải khinh đâu
hình như ông đấy sống bên Mẽo, nơi mà đầu những năm 2000 HYUNDAI LD với BERING sx xe tải ở Mẽo xong chết ngỏm
thành ra có khi chả biết xe tải HD nó đi như thế nào
nhưng cứ phải chém là HQ kém đã mới vừa ý, bố khỉ =))

universe.4banh

Xe buýt
ý em là ông đấy đi xe con rồi nên chả quan tâm đến nhưng người đi xe tải khinh đâu
hình như ông đấy sống bên Mẽo, nơi mà đầu những năm 2000 HYUNDAI LD với BERING sx xe tải ở Mẽo xong chết ngỏm
thành ra có khi chả biết xe tải HD nó đi như thế nào
nhưng cứ phải chém là HQ kém đã mới vừa ý, bố khỉ =))
vâng,nếu lên hà giang vào quán cơm ở tráng kìm mà chém thì mấy ông ở tập đoàn zin đánh cho vỡ *** bác ạ

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
em thấy xe tải Hàn ngày càng ok đó thôi
gì chứ về độ trâu bò thì thằng Nhựt bổn khó lại được, ý em là chở quá tải
phải tội cái máy nó ăn nhiều hơn và không bền như Nhựt bổn
nhưng cái dòng TRAGO của nó xuất sang Âu được thì cái chỗ "làm gì có tuổi mà so với các nc khác" mà nói ra em e ai rành xe cười cho thối mũi
Thằng Nhật nó chỉ ăn được cái thui, tiết kiệm và bên bỉ, nhưng mà cầu với số của nó vẫn xài hàng nội địa lắp ráp cùi cùi nên nó vẫn yếu. Còn ông Hyundai thì máy ông ý không ngon bằng nhưng bù lại số cái cầu toàn nhập khẩu nên chạy vẫn mạnh hơn. Nếu nói đúng thì Trago xuất sang châu Âu vẫn ít được dùng lắm ạ. Tại Hyundai bây giờ chỉ bằng bọn Scania, Mer hay Volvo khoảng 20-30 năm về trước thui. H xe châu Âu nó đủ chế độ, tiện ích cho người lái, máy móc bền, hộp số toàn tự động rùi --> Nên bên đó lái xe không = Việt Nam được :)) Để nói về lái xe tải Việt Nam thì em thấy chỉ thua mỗi bọn châu Phi thui. Còn kinh nghiệm thì hơn hẳn châu Âu với châu Mỹ, kể cả 1 số nước phát triển như Hàn Xẻng chưa chắc đã bằng mình.

otohagiang

Xe container
Thằng Nhật nó chỉ ăn được cái thui, tiết kiệm và bên bỉ, nhưng mà cầu với số của nó vẫn xài hàng nội địa lắp ráp cùi cùi nên nó vẫn yếu. Còn ông Hyundai thì máy ông ý không ngon bằng nhưng bù lại số cái cầu toàn nhập khẩu nên chạy vẫn mạnh hơn. Nếu nói đúng thì Trago xuất sang châu Âu vẫn ít được dùng lắm ạ. Tại Hyundai bây giờ chỉ bằng bọn Scania, Mer hay Volvo khoảng 20-30 năm về trước thui. H xe châu Âu nó đủ chế độ, tiện ích cho người lái, máy móc bền, hộp số toàn tự động rùi --> Nên bên đó lái xe không = Việt Nam được :)) Để nói về lái xe tải Việt Nam thì em thấy chỉ thua mỗi bọn châu Phi thui. Còn kinh nghiệm thì hơn hẳn châu Âu với châu Mỹ, kể cả 1 số nước phát triển như Hàn Xẻng chưa chắc đã bằng mình.
gì chứ dám lái xe tải qua dây cáp thì đố bọn châu Phi dám làm phổ biến, trừ 1 vài anh có tài năng đặc biệt =))
bọn Âu nó chở đúng tải và cần tiện nghi nên xe nó càng hiện đại càng tốt
còn xuất được đi thì cũng kinh rồi chứ bác nhỉ, bét ra không lẹt đẹt bán ở TQ và VN như mấy anh số 1 của Khựa =))
xe tải Nhựt Bổn em yêu NISSAN UD hơn là HINO, bữa thấy mấy con UD ben 3 giò chạy trâu ra phết

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
ở đây có bác nào đã từng chạy con CAMC Tàu Khựa cho em xin ít oánh giá phát
có ông bạn đang muốn chơi thử, ông này trước hay dùng SHACMAN nhưng chán rồi vì nó kêu hơi to
em thấy ổng khoe SHAC chạy chiến hơn cả HOWO

trungpham666

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái. Em muốn bảo dưỡng xe để cho lốp vào mùa hè đi lại ngon lành cành đao thì phải làm những gì ạ. Em dân ngoại đạo học kinh tế sang làm quản lý cả điều vận. Hỏi lái xe thì toàn thằng dốt như bò, không ai biết. Theo em thì liên quan đến lốp có mayơ, bi, trục lái. Bác nào biết chỉ bảo em cái. Gấp lắm rồi đấy ạ.

universe.4banh

Xe buýt
bác cứ nói thế,có khi bên đó có cái người ta hơn có cái mình hơn.em nghĩ mình hơn ở cái trình dộ đi số như đi hai côn và trình độ chở nặng như vn mình,vd: xe 5 tấn mà chở đến 20 tấn bên đó thì làm gì chở nặng và xe bên đó càu số xịn nên đi số dễ với lại số tự động ạ

billnantes

Xe container
em thích nhất là mấy cái đầu kéo ,xe to rộng ngồi cabin cứ như ngồi trong nhà .

hqtuan

Xe hơi
Leo đèo

qua suối

lên bờ

otohagiang

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng