Xe tải ...

Trạng thái
Thớt đang đóng

hqtuan

Xe hơi

otohagiang

Xe container

hqtuan

Xe hơi
kraz ngày xưa các ông ngày xưa toàn gọi là gấu bác ạ.
theo em đc biết thì có 2 loại gấu 2 cầu và 3 cầu.Gấu 2 cầu gọi là gấu cái,gấu 3 cầu gọi là gấu đực.:-B
gấu cái thì dùng phổ biến hơn còn gấu đực thì chỉ dùng cho quân sự thôi..
gấu 2 cầu đời cũ

giờ cũng ít thấy.:(..
gấu 2 cầu đời mới hơn:

gấu 3 cầu..chủ yếu dùng trong quân đội..
3 cầu đời cũ

3 cầu đời mới

kraz ngày trước tkv kamvia cũng có cung cấp nhưng chắc ko hiệu quả nên ko cung cấp nữa giờ chỉ có kamaz ,scania, mới thêm nissan UD nữa..
X_X em chỉ biết có thế,các bác góp ý nhé.:-ss

otohagiang

Xe container
chạy 2 cầu cho đỡ tốn mà xe cũng rẻ hơn 3 cầu
trừ anh nào chuyên đi rừng mới cần 3 cầu, hoặc là hay đi san lấp ở những chỗ bùn lầy
em thấy tụi TKV giờ nó chỉ còn nhõn KAMAZ là của XHCN, trước thì có gấu nhưng hết sx rồi thì phải, sau đó trì lắp cả SCANIA và mới đây là cung cấp NISSAN UD
em thấy lạ là bên QN người ta xài kha khá xe VOLVO mà tụi TKV không làm VOLVO mà lại làm SCA nhỉ?

hqtuan

Xe hơi
ZIL 3 cầu em thích 131 hơn là 157, 157 nhìn cabin tròn tròn xấu hoắc
vâng..chắc nó làm vậy co mềm mại nữ tính b-)..tại 130 ,131 đều vuông vuông cứng cáp rùi..:>
anh em nhà zil
130

131

157

1 em 130 kéo móc

Chỉnh sửa cuối:

hqtuan

Xe hơi
chạy 2 cầu cho đỡ tốn mà xe cũng rẻ hơn 3 cầu
trừ anh nào chuyên đi rừng mới cần 3 cầu, hoặc là hay đi san lấp ở những chỗ bùn lầy
em thấy tụi TKV giờ nó chỉ còn nhõn KAMAZ là của XHCN, trước thì có gấu nhưng hết sx rồi thì phải, sau đó trì lắp cả SCANIA và mới đây là cung cấp NISSAN UD
em thấy lạ là bên QN người ta xài kha khá xe VOLVO mà tụi TKV không làm VOLVO mà lại làm SCA nhỉ?
em thấy kamaz càng ngày càng ít rùi bác nhỉ.khéo cũng ko trụ đc lâu, tàu khựa giờ nhiều quá...:( em cũng ko rõ,hay là volvo nó ko đồng ý..?.:-ss

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
em thấy kamaz càng ngày càng ít rùi bác nhỉ.khéo cũng ko trụ đc lâu, tàu khựa giờ nhiều quá...:( em cũng ko rõ,hay là volvo nó ko đồng ý..?.:-ss
KAMAZ khó sống là đương nhiên rồi bác ạ
KAMAZ máy yếu mà ăn lắm, hàng 3 cầu thì đỉnh nhưng đường công trường bây giờ 2 cầu đi vô tư cần chi 3 cầu
3 cầu sống khoẻ ở những chỗ rừng núi, thị phần là rất bé, trụ sao nổi đây
trong khi xe lại ngắn, thùng xe bé nên tính kinh tế khi mua KAMAZ chạy dân sự rõ ràng là rất mờ nhạt hơn xe Tàu và xe Hàn
em nghĩ chắc VOLVO không ngu khi từ chối 1 hợp đồng với TKV
với tỉ lệ xe VOLVO/SCANIA chạy ở VN, em đồ rằng hàng VOLVO sẽ có tiềm năng cao hơn nhiều so với SCANIA

hqtuan

Xe hơi
em vưa đọc đc bài này viết hôm 27-1-13.
http://www.vietnamplus.vn/Home/Volvo-muon-tro-thanh-hang-san-xuat-xe-tai-hang-dau/20131/180691.vnplus

đại khái như này:
Hãng sản xuất xe tải Volvo vừa cho biết họ dự kiến sẽ qua mặt hãng sản xuất xe Daimler của Đức để trở thành hãng sản xuất xe tải hạng nặng hàng đầu thế giới sau khi hãng này nắm giữ 45% cổ phần trong chi nhánh của hãng sản xuất xe Dongfeng của Trung Quốc.

Hiện đang là hãng sản xuất xe tải lớn thứ ba sau Dongfeng và Daimler, Volvo tin tưởng rằng thương vụ trên sẽ đưa hãng lên vị trí dẫn đầu.

Trong tuyên bố ngày 26/1, hãng xe của Thụy Điển này cho biết họ đã ký một thỏa thuận với Dongfeng để mua 45% cổ phần trong chi nhánh Dongfeng Motor Group (DFCV) và thỏa thuận này “bao gồm cả việc kinh doanh xe thương mại hạng trung và hạng nặng của Dongfeng.”

Tuyên bố còn cho biết thêm thương vụ có trị giá 5,6 tỷ Nhân dân tệ (900 triệu USD) nói trên sẽ tạo điều kiện cho Volvo “trở thành hãng sản xuất xe tải hạng nặng lớn nhất thế giới.”

Năm 2011, Volvo sản xuất được 180.000 chiếc xe, ít hơn Dongfeng 6.000 chiếc nhưng một phần lớn hoạt động sản xuất của Dongfeng được chuyển cho chi nhánh mới nói trên.

Volvo cho hay thỏa thuận này sẽ được hoàn tất trong 12 tháng tới./.

hqtuan

Xe hơi
thằng dongfeng cũng đc các bác nhỉ phải để volvo để ý..$-)

hqtuan

Xe hơi
http://thegioixe.thanhnien.com.vn/pages/20130128/volvo-va-tham-vong-vuot-mat-daimler.aspx
và bài này nữa,cũng nhắc đến thằng dong feng
Volvo và tham vọng vượt mặt Daimler

29/01/2013 11:30

Hãng Volvo (Thụy Điển) đang có tham vọng vượt mặt hãng Daimler (Đức) ở vị trí nhà sản xuất xe tải hạng nặng hàng đầu thế giới sau khi đồng ý thiết lập một liên doanh tại Trung Quốc với tập đoàn Dongfeng Motor.

Theo Reuters, hãng Volvo sẽ trả 5,6 tỉ nhân dân tệ (khoảng 900 triệu USD) cho 45% cổ phần tại liên doanh được thành lập với Dongfeng Motor, qua đó giúp hãng xe Thụy Điển có cơ hội thâm nhập vào thị trường Trung Quốc, nơi mà hãng này hiện có ít sự hiện diện.
Tổng giám đốc điều hành Volvo, ông Olof Persson, nói với báo giới và giới phân tích rằng Trung Quốc hiện còn thiếu trong chiến lược toàn cầu của hãng này, do đó thỏa thuận hợp tác với tập đoàn Dongfeng Motor sẽ giúp Volvo có một chỗ đứng quan trọng cũng như thị phần tương xứng trên thị trường xe tải lớn nhất thế giới này.
Cụ thể, Volvo và Dongfeng sẽ thành lập một liên doanh mới mang tên Dongfeng Commercial Vehicles.
Trước đó, hãng xe Trung Quốc cũng đã mua lại toàn bộ cổ phần của Nissan Motor tại liên doanh Dongfeng - Nissan (chuyên sản xuất xe tải hạng trung và hạng nặng).
Cũng theo Reuters, Dongfeng hiện là hãng sản xuất xe tải hạng nặng lớn thứ hai trên thế giới và lớn nhất tại Trung Quốc với tổng số lượng xe bán ra trong năm 2011 là 186.000 chiếc.
Trong khi đó, kết thúc năm 2011, Volvo bán được 180.000 chiếc xe tải, còn Daimler bán được tới 436.000 chiếc (bao gồm phân khúc xe tải nhẹ).

otohagiang

Xe container
em vưa đọc đc bài này viết hôm 27-1-13.
http://www.vietnamplus.vn/Home/Volvo-muon-tro-thanh-hang-san-xuat-xe-tai-hang-dau/20131/180691.vnplus

đại khái như này:
Hãng sản xuất xe tải Volvo vừa cho biết họ dự kiến sẽ qua mặt hãng sản xuất xe Daimler của Đức để trở thành hãng sản xuất xe tải hạng nặng hàng đầu thế giới sau khi hãng này nắm giữ 45% cổ phần trong chi nhánh của hãng sản xuất xe Dongfeng của Trung Quốc.

Hiện đang là hãng sản xuất xe tải lớn thứ ba sau Dongfeng và Daimler, Volvo tin tưởng rằng thương vụ trên sẽ đưa hãng lên vị trí dẫn đầu.

Trong tuyên bố ngày 26/1, hãng xe của Thụy Điển này cho biết họ đã ký một thỏa thuận với Dongfeng để mua 45% cổ phần trong chi nhánh Dongfeng Motor Group (DFCV) và thỏa thuận này “bao gồm cả việc kinh doanh xe thương mại hạng trung và hạng nặng của Dongfeng.”

Tuyên bố còn cho biết thêm thương vụ có trị giá 5,6 tỷ Nhân dân tệ (900 triệu USD) nói trên sẽ tạo điều kiện cho Volvo “trở thành hãng sản xuất xe tải hạng nặng lớn nhất thế giới.”

Năm 2011, Volvo sản xuất được 180.000 chiếc xe, ít hơn Dongfeng 6.000 chiếc nhưng một phần lớn hoạt động sản xuất của Dongfeng được chuyển cho chi nhánh mới nói trên.

Volvo cho hay thỏa thuận này sẽ được hoàn tất trong 12 tháng tới./.
em thì quan tâm nhiều đến tính năng thôi chứ doanh số em ít để ý
có mấy bác thường lôi doanh số ra doạ nhau, điển hình là các bác trong box TOYOTA =))
có con tải của MER cũng ngon mà, nếu tụi MB Việt Nam nhập thêm cả xe thương mại để bán nữa thì thị trường sẽ có nhiều lựa chọn dòng xe cao cấp, cùng với MAN của VMC và SCA của TKV
dù thị trường nó không lớn cho lắm nhưng cũng có đầy công ty muốn sử dụng xe châu Âu ấy chứ
em thấy bên Sông Đà họ có nhiều xe VOLVO và RENAULT đang hoạt động

otohagiang

Xe container
MÈN ơi, theo em nhẩm tính thì ntn
cỡ 45% số xe của DONGFENG (tức khoảng 90.000 cái sẽ gộp vào doanh số của VOLVO)
cộng với 180.000 cái nữa là 270.000
cứ cho 1 năm VOLVO tăng doanh số hơn 10% thì thành 300.000 cái
vẫn còn rất ít so với DAIMLER (thằng này bao gồm cả MER, MITSU, FREIGLINER)

haidang1989

Xe đạp
xe tải mitsu Fuso thuộc Damlier hả các bác? e tưởng nó thuộc tập đoàn mẹ Mitsubishi chứ

otohagiang

Xe container

74C-00416

Xe tải
nghĩ đi nghĩ lại e vẫn thua mấy bác e công nhận bác otohagiang biết nhiều về các dòng xe thật.e thì chịu những dòng xe châu âu

otohagiang

Xe container
nghĩ đi nghĩ lại e vẫn thua mấy bác e công nhận bác otohagiang biết nhiều về các dòng xe thật.e thì chịu những dòng xe châu âu
bác cứ quá lời
đấy là em nhờ cụ GÚC trau dồi cho thôi chứ em có biết cái gì đâu =))

haidang1989

Xe đạp

otohagiang

Xe container
Volvo giờ bị Geely mua lại rồi phải không bác,hay nó chỉ mua lại thị phần xe hơi thôi, Volvo hình như còn sản xuất xe tải, xe đào đất, xe xúc nữa?
VOLVO đó là VOLVO CAR bác ạ, còn VOLVO TRUCK thì vẫn là của THUỴ ĐIỂN
VOLVO thì nhiều loại lắm, xe tải và máy công trình như máy xúc, máy đào
nói chung là đa gi năng, cũng giống như HYUNDAI vậy

Trạng thái
Thớt đang đóng