xe sh2012 đang đi thả hết ga rồi tăng ga từ từ xe bị giật giật....

Vicky999

Xe hơi
Cho dù là mãn tính thì cũng trị được thôi. Cách này thì xác việt hồn thái nhé : chuông ab thái 450k, bố 3 càng click 125i thái 400k, lò xo 3 càng click 125i (0 biết giá) , tầm dưới 1 triệu rưỡi, thêm bi nồi và kẹp trượt dr. Pulley nữa cho êm. Cần thiết mua cả cu roa bando khoảng 600k nữa. Thế là có cảm giác thái lan cho sh việt... ;d lưu ý là nếu thay chuông và 3 càng thì phải thay luôn lò xo 3 càng nhé. Còn puli sơ và thứ cấp không cần thay vì mấy cái đó ít khi bị lỗi, chỉ có cũ thi thay thôi.

longchan

Xe máy
Còn về hiện tượng này em thấy mấy xe SH 2k12 em quen đều bị vậy nên em mạnh dạn nghĩ rằng xe 2k12 này về phần côn xe có vấn đề. Lại giống như Pi rồi các cụ ợ :(
SH nào chả bị , con 2008 em đi thả hết ga rồi ga lên cũng rật rật. Cái này bệnh chung rồi, có thể phải khoan chuông, cân chỉnh lại 1 số thứ mới hết được. Cái này cụ cứ hỏi a Sơn sẽ rõ

LXie

Xe tải
SH nào chả bị , con 2008 em đi thả hết ga rồi ga lên cũng rật rật. Cái này bệnh chung rồi, có thể phải khoan chuông, cân chỉnh lại 1 số thứ mới hết được. Cái này cụ cứ hỏi a Sơn sẽ rõ
Vodka cụ nói chuẩn. Mà rật nhẹ lúc mới chạy thôi, chạy 1,2km là lại êm . Thay đúng loại dầu nữa cũng giảm bớt được hiện tượng này

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Các cụ cứ hỏi cụ Sơn Shark cho nó chắc nhé. Đây là bệnh chung của SHVN2012 và kể cả SH nhập, tuy có ít hơn. Các cụ cứ thử tháo nắp côn ra, xem lại chỗ ba búa côn sẽ thấy chưa mòn đều, dẫn tới hiện tượng giật giật. Em tính phải đi tầm đến 6000 km côn sẽ bám đều và hết hiện tượng giật giật như vậy.

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
May quá, xe mình chưa thấy hiện tượng này.

dream7970

Xe hơi
em nghĩ do bộ côn của bác. bác vệ sinh côn la hết ngay

cupheu

Xe tăng
Nguyên nhân đơn giản, xe mới nên hơi rơ. Mình đang đi 150i cũng bị như bạn, xe mình mua cả hơn tháng rồi mà đi chỉ vài chục km. Bạn sửa như sau, đi xe khoảng 5 6 km cho máy nóng ít, sau đó dừng lại chỗ vắng bóp phanh trái thật chặt , tay phải vặn ga , khoảng 3/4 ga là vừa, giữ 3, 4 giây rồi thả ra, sau đó làm lại 2 3 lần như vậy. Chạy thử tiếp, nếu vẫn còn bạn lặp lại y như trên nhưng ga lớn hơn, khoảng 1/2 ga. Mình tin rằng xe bạn sẽ hết. Mình đã áp dụng cách này với nhiều xe mình đã đi, từ spacy,@ , dylan, sh 2006,2009.. Hầu như xe nào mới mua về cũng bị thế..Trừ mấy chiếc ga nhỏ như click, ảiblade, lead là mình chưa thây bị..
=)) cách của cụ rất hay,nhưng chả ra cái gì @@ :))

Vicky999

Xe hơi
Chả ra cái gì nhưng mà nó hết, bác cứ có xe bị đi rồi thử là biết hết hay không. Chưa thử mà phán như đúng rồi ấy

King_Eric

Xe hơi
Hầu hết SH đều thấy bị bệnh này,hầu hết do đi đường tắc lâu quá dí ga và phanh liên tục dẫn đến cháy côn.

mec c200a

Xe buýt
xe em đi 550km rồi nhưng ko thấy rung 125i hay cảm giác em kém

needforspit

Xe hơi
Xe 150i nhà cháu từ khi chạy được 300km cũng bị y chang thế. Thậm chí bắt đầu khởi động lăn bánh là cứ giật giật giật giật, điên hết cả người. Đến nay được 2300km roài, vẫn thế, dù có kỳ công trước khi đi nổ máy để một lúc theo như bác nào đó gợi ý.
Chiều qua làm theo cách của bác Vicky999 thấy hết 8-9 phần. Xe êm hơn, tăng ga không bị giật giật nữa, nói chung hài lòng hơn trước rất nhiều !
Nhà cháu xác định, mie, cùng lắm là thay chuông hay ba càng gì gì đó cho nó nhanh, chấp kể cả cháy chuông tím ngắt cũng chơi, vì không thể chịu được cái trò giật giật khi lên ga của SH nữa roài, bực mình lém.
Xác nhận với các cụ là có chuột bạch theo cách của bác Vicky999 là ok nhé ! :o)
Thanks bác Vicky999 đã gợi ý ! :P

Vicky999

Xe hơi
Cám ơn bác đã giải oan thầy dùi cho em, em đã từng tự tháo toàn bộ nồi niêu xoong chảo của tất cả xe ga em đi nên nó có cái gì trong đó em nhớ hết, cái bệnh ga giật giật này nếu đúng là xe mới mua mà bị thì chỉ do hơi rơ giữa các bộ phận trong nồi thôi, nhưng nếu không chữa sớm thì sớm muộn gì cũng thành mãn tính, mà lại rất khó chữa nữa, có thể phải thay hết cả bộ nồi sau lẫn puly, dây cu roa. Em thì em ưng thay cả bộ lò xo chuông và bố nồi của click 125i thái qua sh, chiếc click thái bộ nồi sau y chang mà êm hơn hẳn sh. Rồi còn bi côn với kẹp trượt dr. Pulley nữa. ...

Xe 150i nhà cháu từ khi chạy được 300km cũng bị y chang thế. Thậm chí bắt đầu khởi động lăn bánh là cứ giật giật giật giật, điên hết cả người. Đến nay được 2300km roài, vẫn thế, dù có kỳ công trước khi đi nổ máy để một lúc theo như bác nào đó gợi ý.
Chiều qua làm theo cách của bác Vicky999 thấy hết 8-9 phần. Xe êm hơn, tăng ga không bị giật giật nữa, nói chung hài lòng hơn trước rất nhiều !
Nhà cháu xác định, mie, cùng lắm là thay chuông hay ba càng gì gì đó cho nó nhanh, chấp kể cả cháy chuông tím ngắt cũng chơi, vì không thể chịu được cái trò giật giật khi lên ga của SH nữa roài, bực mình lém.
Xác nhận với các cụ là có chuột bạch theo cách của bác Vicky999 là ok nhé ! :o)
Thanks bác Vicky999 đã gợi ý ! :P

dungthannong

Xe hơi
Cách của Vicky999 là kinh nghiệm mà. thật sự diễn đàn cần lắm những kinh nghiệm như vậy. 90% là chém gió. Xe tôi 150 chạy được 2800km rồi vẩn chưa thấy bị có thể do tôi thực hiện khởi động trước chạy ngay từ đầu nên khắc phục được, còn bác để lâu quá côn có thể dơ và mòn nên không khắc phục được. Dù sao cũng chúc mừng bác đã khắc phục vấn đề giật giật. nó khó chịu lắm.

needforspit

Xe hơi
Cách của Vicky999 là kinh nghiệm mà. thật sự diễn đàn cần lắm những kinh nghiệm như vậy. 90% là chém gió. Xe tôi 150 chạy được 2800km rồi vẩn chưa thấy bị có thể do tôi thực hiện khởi động trước chạy ngay từ đầu nên khắc phục được, còn bác để lâu quá côn có thể dơ và mòn nên không khắc phục được. Dù sao cũng chúc mừng bác đã khắc phục vấn đề giật giật. nó khó chịu lắm.
Công nhận khắc phục được vấn đề giật giật này thấy sướng ghê các bác ợ ! Mie, ai đời SH mà đi giật giật không khác gì xe trâu, tức không thể tả !
Tks bác Vicky999 phát nữa, nhà cháu khoái mấy kinh nghiệm thực tế như này, không thích mấy khoản gió bão !!!

dungthannong

Xe hơi
Cám ơn bác đã giải oan thầy dùi cho em, em đã từng tự tháo toàn bộ nồi niêu xoong chảo của tất cả xe ga em đi nên nó có cái gì trong đó em nhớ hết, cái bệnh ga giật giật này nếu đúng là xe mới mua mà bị thì chỉ do hơi rơ giữa các bộ phận trong nồi thôi, nhưng nếu không chữa sớm thì sớm muộn gì cũng thành mãn tính, mà lại rất khó chữa nữa, có thể phải thay hết cả bộ nồi sau lẫn puly, dây cu roa. Em thì em ưng thay cả bộ lò xo chuông và bố nồi của click 125i thái qua sh, chiếc click thái bộ nồi sau y chang mà êm hơn hẳn sh. Rồi còn bi côn với kẹp trượt dr. Pulley nữa. ...
Bác yên tâm, bên cạnh bác luôn có tôi ủng hộ mà. cứ chia sẻ nhiều kinh nghiệm để anh em học hỏi nhé.

Vicky999

Xe hơi
Nếu các bác tin kn của em thì em share thêm kn tối ưu hóa sh zin nhé : bugi ngk platinum hoặc iridium, xăng a95 tinh khiết, các bác để ý cây xăng không có ghi chữ đại lý thì dùng được, 2000 km thì vệ sinh béc fi bằng dung dịch liquy moly.. Nhiêu đó thôi đủ sướng rồi, muốn sướng thêm thì thay bi nồi với kẹp trượt dr pulley, bánh melzeter của đức rất nhẹ..Cảm giác sung sướng khi lái chiếc xe êm ái vi vu chắc các bác cũng hiểu nhỉ ?

oliu

Xe buýt
Ở đây toàn gió bão thôi, em đi K&N thì các ông ý bảo nhanh tèo bộ hơi (em chạy mấy xe rồi có bị gì đâu, toàn ông nghe nói...) xe em thỉnh thoảng vui tay em lại đốt ít lốp nhờ thế mà xe em luôn êm mượt mà, thế nên các bác cứ phá ầm ầm vào, hỏng thì thay, đồ rẻ ý mà <:-P

dungthannong

Xe hơi
Nếu các bác tin kn của em thì em share thêm kn tối ưu hóa sh zin nhé : bugi ngk platinum hoặc iridium, xăng a95 tinh khiết, các bác để ý cây xăng không có ghi chữ đại lý thì dùng được, 2000 km thì vệ sinh béc fi bằng dung dịch liquy moly.. Nhiêu đó thôi đủ sướng rồi, muốn sướng thêm thì thay bi nồi với kẹp trượt dr pulley, bánh melzeter của đức rất nhẹ..Cảm giác sung sướng khi lái chiếc xe êm ái vi vu chắc các bác cũng hiểu nhỉ ?
Vệ sinh F1 bằng cách nào Vicky999? hay mình ra HEAD.