Xe sau khi để ngoài trời mưa không mở được cửa bằng điều khiển và không nhận chìa.

NoobDriver

Xe tải
Các cụ giúp em bắt bệnh xe em với, sau trận mưa hôm qua - xe em để ngoài trời, sáng nay em không mở được cửa bằng điều khiển từ xa, phải mở bằng chìa, vào trong xe cũng không nhận chìa - xe em dùng nút nhấn khởi động, phải cắm chìa vào ổ trong cốp mới nổ được máy. Chạy xe đến công ty vẫn hiện tượng như thế - em khóa xe bằng chìa nhưng lúc trưa nay thì mọi thứ lại bình thường - sáng nay trời không mưa ạ.
Hiện tượng này em cũng đã gặp mấy lần nhưng mọi lần chỉ bấm đi bấm lại là nó lại hoạt động lần này thì không thể được.
Các cụ chẩn đoán bênh giúp em với ạ, xe em cerato.

Tourcare

Xe tăng
Cụ thay pin chìa khóa thử xem

NoobDriver

Xe tải
Lúc đầu em cũng nghĩ hết pin nhưng Xe khô thì mọi thứ lại hoạt động bình thương ạ

anhtho

Xe ngựa
Lúc đầu em cũng nghĩ hết pin nhưng Xe khô thì mọi thứ lại hoạt động bình thương ạ
Nếu vậy thì bộ phận điện tử ở trong xe bị mưa to làm ẩm IC, đành kệ nó thôi. Cụ để ý xem gioăng cửa có bi hở chỗ nào không (phía dưới).

nhatvuong

Xe hơi
134 Phạm Văn Đồng, Xuân Đỉnh, Từ Liêm, HN
Các cụ giúp em bắt bệnh xe em với, sau trận mưa hôm qua - xe em để ngoài trời, sáng nay em không mở được cửa bằng điều khiển từ xa, phải mở bằng chìa, vào trong xe cũng không nhận chìa - xe em dùng nút nhấn khởi động, phải cắm chìa vào ổ trong cốp mới nổ được máy. Chạy xe đến công ty vẫn hiện tượng như thế - em khóa xe bằng chìa nhưng lúc trưa nay thì mọi thứ lại bình thường - sáng nay trời không mưa ạ.
Hiện tượng này em cũng đã gặp mấy lần nhưng mọi lần chỉ bấm đi bấm lại là nó lại hoạt động lần này thì không thể được.
Các cụ chẩn đoán bênh giúp em với ạ, xe em cerato.
Cụ mang xe qua chỗ em em kiểm tra cho cụ

phuongtv_76

Xe container
Nếu vậy thì bộ phận điện tử ở trong xe bị mưa to làm ẩm IC, đành kệ nó thôi. Cụ để ý xem gioăng cửa có bi hở chỗ nào không (phía dưới).
Lỗi này cũng khó chịu mà cụ, cụ chủ nên sửa dứt điểm ở hãng thôi

skindi76

Xe hơi
Ẩm ic rùi cụ chủ à. RA hãng kiểm tra. Để như vậy đang đi gặp trời mưa chết máy giữa đường thì khổ.

CruzeLover

Xe đạp
xe mình corolla cũng đang bị thế đây, chán quá, sáng vừa đậu xe ở sân xong, trời mưa lâm thâm, giờ xuống bấm chìa mãi ko mở khóa được. ko biết có nhiều cụ bị ntn ko

p950q

Xe hơi
Xe em thì bị như vầy: Cứ đỗ gần cột phát sóng truyền thanh truyền hình thì chịu, phải đứng sát cánh cửa mới mở và khóa được, xa khoảng 50cm trở ra là tịt...
Khi không đỗ gần những cái cột ấy thì 50 70m cũng ok.