[Công nghệ] Hỏi về bình thái dương năng

HungKop

Đi bộ
Chào các cụ, nhà e đang định lắp bình thái dương năng Sơn hà cấp nước nóng cho 1 phòng tắm và chậu rửa ở bếp. Với khí hậu ở HN thì như vậy có đủ dùng vào mùa đông ko ạ? có cần lắp thêm bình nóng lạnh ko?

drquangminh

Xe đạp
chào bác, theo quan điểm của em thì, không nên lắp bình năng lượng mặt trời vì mình phải tốn đường ống riêng, khi muốn dùng thì phải xả nước nguội trong ống ra hết mới tới phần nước nóng nên nó lâu và lãng phí, phải thay vòi nóng lạnh, giá cao hơn vòi thường nhiều, mùa đông không có mặt trời là thua, không có nước nóng mà dùng
tốt nhất nên lắp bình nóng lạnh, lúc nào cần dùng nước nóng thì bật,

Flyboys

Xe hơi
Bác trên nói chuẩn, nếu vị trí đặc bồn năng lượng trên cao, xa với phòng tắm+bếp thì chờ nước nóng ra rất lâu(trừ khi lắp ống hồi) hơn nữa mùa đông đốt điện trở cho bình (nhỏ nhất) 140Lit thì hơi phí cho 01 tắm +01 bếp.

sieuthison.top

Xe đạp
Website
sieuthison.top
Chào các cụ, nhà e đang định lắp bình thái dương năng Sơn hà cấp nước nóng cho 1 phòng tắm và chậu rửa ở bếp. Với khí hậu ở HN thì như vậy có đủ dùng vào mùa đông ko ạ? có cần lắp thêm bình nóng lạnh ko?
Không đủ dùng mùa đông cụ nhé! Cụ nên lắp thêm 1 bình nóng lạnh csuất nhỏ và nước nóng thái dương năng cho nhiều khu vực. Nếu 1wc, 1 chậu rửa ít dùng thì k nên lắp vì lãng phí