[Thảo luận] xe sang văn hóa ...?

LASER1.8

Xe tải
Các cụ có comment gì thì cũng phải để ý đến các tình huống chứ, như kụ Moilaixe nói ấy...thứ 1 là hầm còn rộng nên thực sự chả ảnh hưởng tới ai, các kụ đếm xem có bao nhiêu con xe trong hầm lúc đó mà chưa gì đã gạch đá, nhọc quá!!! Thêm nữa là nếu có ảnh hưởng thì trách nhiệm cũng phải nói đến bảo vệ có sự hướng dẫn chứ; thứ 2 là kụ chủ xe bận hay vội quá cũng chỉ kịp tìm đc chỗ rộng để đỗ rồi chạy đi công việc, làm sao còn để ý đc việc đỗ cho ngay ngắn khi mà xung quanh thoáng thế...nói chung là nếu đưa ra bức ảnh để bình về cái xe đẹp biển đẹp thì iem ủng hộ chứ còn gạch đá ntn thì vô lý quá!
em nói thật cụ đừng phật ý. ai cũng như cụ và cụ chủ cái xe 6666 thì cái xã hội này chẳng còn nề nếp, chả có tý ý thức nào nữa. thế cụ có tính đến việc sau khi đỗ xe sẽ còn rất nhiều xe khác vào nữa thì sao. về bảo vệ thì trong hầm đỗ xe keangnam chưa có bảo vệ cụ nhé. cụ còn đổ lỗi cho bảo vệ em cũng bó tay cụ. 1 cụ 6666 này, thêm cụ nữa, rồi 10 cụ, 20 cụ, cụ nào cũng vội, cụ nào đỗ xe thế này cũng có lý do thể nào đường phố Ha noi lộn xộn thế

Chỉnh sửa cuối:

LASER1.8

Xe tải
Em chào các cụ ạ!

Em là khổ chủ các cụ ném đá nãy giờ đây. Khổ, không nghĩ có ngày được lên OF theo kiểu này.

Nói thật với các cụ, lúc phi vào và đỗ, bà xã em đã cười bảo đỗ kiểu này có ai trông thấy thì mắng chết. Cuối cùng ứng nghiệm thật. Em muốn có đôi lời trần tình với các cụ thế này ạ : Lúc đó, parson nó sắp đóng cửa mà nhà cháu thì đang cần mua ít đồ. Phi xe vào đến nơi thì do là lần đầu vào cái hầm này nên hơi bỡ ngỡ. Ban đầu cũng là định lùi lại để đỗ vào vạch sơn ( cho nên các cụ thấy đ ít xe nó ra ngoài vạch đấy ạ, lái thì cũng đang đánh ), nhưng 1 là vội, 2 là thấy cả cái hầm chứa được mấy trăm cái xe mà chỉ có độc 2 cái ô tô ( xe máy đỗ ở ngoài hết rồi ) nên tặc lưỡi dừng, tắt máy luôn, không buồn cả trả lái để tý ra cho nhanh, phi lên thang luôn, âu cũng là không ảnh hưởng gì đến ai ( không vướng đường đâu nhé ). Đơn giản thế thôi, nào ngờ được các cụ ném đá.

Em thì thấy em cũng hơi vô duyên và chắc chắn là lần khác sẽ khó mà lặp lại ( điều này xác định ngay lúc đó chứ k phải đến hôm nay đọc cái thớt này đâu ạ ), cũng định không nói gì để các cụ ném thoải mái nhưng thấy có một số cụ đi hơi xa khi nhắc nhiều đến văn hoá, rồi gắn văn hoá với xe sang, trọc phú này nọ nên lại phải vào trần tình cùng OFers. Ném đá cũng phải có qui tắc và em thì luôn tự nhắc là chỉ ném đá người khác khi muốn tốt cho người ta và chắc chắn rằng mình không bao giờ bị lỗi phải bị ném đá cơ ạ.

Em thấy ta có 1 cái văn hoá rất hay là phê phán người khác. Thấy ngứa mắt là phê phán, ném đá thì ném cho chết luôn, khoác cho người ta đủ các loại tội danh mà không cần biết đầu đuôi câu chuyện thế nào ( nói chung và rộng ra đấy, không phải việc của em đâu ). Đấy là cái văn hoá gì ạ? Xe em cũng chả là cái gì so với thời bây giờ ( em mua xe lướt ạ ), biển số thì chắc nói cũng chả ai tin vì là biểm bốc ( cái này em là người trong cuộc nên cũng thấy nhiều khi oan ức cho các anh xxx vì chịu tiếng tiêu cực ). Hơn hết, em thấy xe và ý thức tham gia giao thông nó cũng không liên quan mât thiết đến độ sang hay không. Một vị trí đỗ xe như vậy mà qui đổi về văn hoá của một con người thì e là vừa vội vàng vừa không xây dựng. Em không nói em văn hoá hay vô văn hoá, cái này tự em biết mức độ văn hoá của em đến đâu ( chứ cũng không thể phân ra là có văn hoá và không có văn hoá được vì phạm trù này rộng quá, cũng khó nói là 1 con gười luôn luôn đáp ứng được tất cả). Em cũng sống kha khá tuổi rồi và tự thấy mình không có thói quen và ghét việc làm phiền người khác nên mặc dù cá nhân em cho rằng cái việc đỗ xe kia không ảnh hưởng đến ai nhưng vì đã được OFers góp ý nên em xin tiếp thu để lần sau không làm các cụ "tức mắt" nữa ạ.

( Đang sửa bài thì lại có thêm 2 cụ phía dưới phong cho chức "lợn" và doạ ném gạch nữa, đau quá! Không biết là nếu biết cũng là OFer và có post này rồi thì còn bị phong chức và ném gạch nữa không ?)

Em cũng chỉ mong các cụ, sau khi em post bài này rồi thì dừng ném đá và coi như đó là 1 sự cố đã được khắc phục rồi nhé.

Em cảm ơn các cụ nhiều.
cụ chủ xe 6666 rút kinh nghiệm thế này là quá chuẩn rồi. vodka cụ

10kg

Xe tải
ĐÃ ném 1 cục đá to nhưng đoc ngươc lên thấy có bài khổ chủ giải thích rồi nên thôi sửa lại.
Ai cũng có lúc nỗi nầm.
Cụ chủ thớt copy bài của của khổ chủ lên trang đầu luôn đi cho a e có 1 cái nhìn tổng quát.

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Hầm để xe khu nhà em chật nếu có ông nào mà đỗ kiểu này chắc sáng ra bánh xe sẽ bị xì hơi
@ khổ chủ: thông cảm nhưng bảo biển bôc được thì văn này không thật,lại còn nói đổ oan cho các chú xxx nữa chứ.
tầm cỡ đại da vi na cố nếch mà mà vào thanh minh chắc cũng đếch phải khổ chủ mà bằng nick clone của bố nào dân ọp phơ trêu các cụ.
các cụ bị ăn thịt lừa hết roài.:D

10-3

Xe buýt
Hầm để xe khu nhà em chật nếu có ông nào mà đỗ kiểu này chắc sáng ra bánh xe sẽ bị xì hơi
@ khổ chủ: thông cảm nhưng bảo biển bôc được thì văn này không thật,lại còn nói đổ oan cho các chú xxx nữa chứ.
tầm cỡ đại da vi na cố nếch mà mà vào thanh minh chắc cũng đếch phải khổ chủ mà bằng nick clone của bố nào dân ọp phơ trêu các cụ.
các cụ bị ăn thịt lừa hết roài.:D
Cụ này tỉnh! Được đấy. Làm qué giề có chiện, nhể!

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em chào các cụ ạ!

Em là khổ chủ các cụ ném đá nãy giờ đây. Khổ, không nghĩ có ngày được lên OF theo kiểu này.

Nói thật với các cụ, lúc phi vào và đỗ, bà xã em đã cười bảo đỗ kiểu này có ai trông thấy thì mắng chết. Cuối cùng ứng nghiệm thật. Em muốn có đôi lời trần tình với các cụ thế này ạ : Lúc đó, parson nó sắp đóng cửa mà nhà cháu thì đang cần mua ít đồ. Phi xe vào đến nơi thì do là lần đầu vào cái hầm này nên hơi bỡ ngỡ. Ban đầu cũng là định lùi lại để đỗ vào vạch sơn ( cho nên các cụ thấy đ ít xe nó ra ngoài vạch đấy ạ, lái thì cũng đang đánh ), nhưng 1 là vội, 2 là thấy cả cái hầm chứa được mấy trăm cái xe mà chỉ có độc 2 cái ô tô ( xe máy đỗ ở ngoài hết rồi ) nên tặc lưỡi dừng, tắt máy luôn, không buồn cả trả lái để tý ra cho nhanh, phi lên thang luôn, âu cũng là không ảnh hưởng gì đến ai ( không vướng đường đâu nhé ). Đơn giản thế thôi, nào ngờ được các cụ ném đá.

Em thì thấy em cũng hơi vô duyên và chắc chắn là lần khác sẽ khó mà lặp lại ( điều này xác định ngay lúc đó chứ k phải đến hôm nay đọc cái thớt này đâu ạ ), cũng định không nói gì để các cụ ném thoải mái nhưng thấy có một số cụ đi hơi xa khi nhắc nhiều đến văn hoá, rồi gắn văn hoá với xe sang, trọc phú này nọ nên lại phải vào trần tình cùng OFers. Ném đá cũng phải có qui tắc và em thì luôn tự nhắc là chỉ ném đá người khác khi muốn tốt cho người ta và chắc chắn rằng mình không bao giờ bị lỗi phải bị ném đá cơ ạ.

Em thấy ta có 1 cái văn hoá rất hay là phê phán người khác. Thấy ngứa mắt là phê phán, ném đá thì ném cho chết luôn, khoác cho người ta đủ các loại tội danh mà không cần biết đầu đuôi câu chuyện thế nào ( nói chung và rộng ra đấy, không phải việc của em đâu ). Đấy là cái văn hoá gì ạ? Xe em cũng chả là cái gì so với thời bây giờ ( em mua xe lướt ạ ), biển số thì chắc nói cũng chả ai tin vì là biểm bốc ( cái này em là người trong cuộc nên cũng thấy nhiều khi oan ức cho các anh xxx vì chịu tiếng tiêu cực ). Hơn hết, em thấy xe và ý thức tham gia giao thông nó cũng không liên quan mât thiết đến độ sang hay không. Một vị trí đỗ xe như vậy mà qui đổi về văn hoá của một con người thì e là vừa vội vàng vừa không xây dựng. Em không nói em văn hoá hay vô văn hoá, cái này tự em biết mức độ văn hoá của em đến đâu ( chứ cũng không thể phân ra là có văn hoá và không có văn hoá được vì phạm trù này rộng quá, cũng khó nói là 1 con gười luôn luôn đáp ứng được tất cả). Em cũng sống kha khá tuổi rồi và tự thấy mình không có thói quen và ghét việc làm phiền người khác nên mặc dù cá nhân em cho rằng cái việc đỗ xe kia không ảnh hưởng đến ai nhưng vì đã được OFers góp ý nên em xin tiếp thu để lần sau không làm các cụ "tức mắt" nữa ạ.

( Đang sửa bài thì lại có thêm 2 cụ phía dưới phong cho chức "lợn" và doạ ném gạch nữa, đau quá! Không biết là nếu biết cũng là OFer và có post này rồi thì còn bị phong chức và ném gạch nữa không ?)

Em cũng chỉ mong các cụ, sau khi em post bài này rồi thì dừng ném đá và coi như đó là 1 sự cố đã được khắc phục rồi nhé.

Em cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ chủ đã giải thích rồi mà các cụ ném ác nhỉ, em nghĩ tình huống này chấp nhận được, nói thiệt với các cụ chứ phải em thì e chẳng thèm vào chuồng làm cái j trong trường hợp này bởi vì: Như cụ chủ có giải thích: lúc đó Parson chuẩn bị đóng cửa (nghĩa là chẳng còn cụ nào vào và ra nữa để mà vướng víu) . Cụ nào thích ném đá em không, thoải mái đi nhé. Các cụ phê phán cụ chủ xe trong trường hợp này nhưng các cụ tự kiểm điểm mình xem đã bao giờ nghĩ là mình chưa bao giờ đỗ xe sai không? chưa bao giờ đi lấn làn, vượt phải, đi láo ... không ? chưa bao giờ đỗ xe vỉa hè sai qui định không ? em đảm bảo 100% các cụ đã đi 2 bánh và 4 bánh không ít thì nhiều đều có lần sai rồi ạ (hay ngày mai em ra ngoài đường chụp các cụ có gắn cái logo Fun đi láo và đỗ láo lên đây cho các cụ chiêm ngưỡng nhỉ) nhưng cái chính, cái sai của mình có làm ảnh hưởng đến người khác không ạ , như chủ xe đỗ xe như vậy , uh thì ko đúng lắm, nhưng chẳng ảnh hưởng đến ai cả (cái này thì chắc chắn, nếu ảnh hưởng đến người khác thì bảo vệ họ sẽ nói ngay chứ chẳng đỗ kiểu đó được đâu ạ) , còn những bác vào ném nguyên cục bê tông cụ chủ xe thì có nghĩ rằng mình nhiều lần sai ảnh hưởng đến người khác không ạ mà vào đây to tiếng có Văn hóa với ko văn hóa. Còn cái biển xe á, biển xe cụ chủ còn xấu hơn biển xe em (đơn giản biển xe em chỉ mình em có và chỉ có em mới cảm nhận thấy được nó đẹp thôi các cụ ạ)

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tại Kang nam thu phí đắt quá nên đỗ nghênh ngang cho bõ tức :D

civic1.8 7426

Xe buýt
em đi vào tầng hầm kangnam thấy kiểu đỗ xe như tây nên chụp đưa lên các cụ bình luận , trường hợp này em chẳng biết nói gì nên để các cụ nói giúp
[/IMG]
"" Người lịch sự cần có ý thức hơn"""

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
""Con chó có đuôi, Con Người có ý thức"""

Các cụ cũng nên đọc từ đầu đến cuối rồi hãy cmt, không nên dùng những từ ngữ mạnh mẽ quá như vậy. Ai cũng có lúc nọ lúc kia, không ai nắm tay từ sáng đến tối được các cụ ạ

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn

civic1.8 7426

Xe buýt
Ôi em xin lỗi vì chưa đọc từ đầu, vì bức xúc quá lần trước e bị đỗ xe kiểu này, có việc bận đợi đến 3 tiếng đồng hồ mới ra được. Vì vậy có gì các pác thông cảm!!!

Audioto

Xe tăng
Em chào các cụ ạ!

Lúc đó, parson nó sắp đóng cửa mà nhà cháu thì đang cần mua ít đồ

Em cảm ơn các cụ nhiều.
Vừa xem lại exif :
Make - Sony Ericsson
Model - LT18i

DateTimeOriginal - 2011:12:11 20'49'40
DateTimeDigitized - 2011:12:11 20'49'40

Vậy lời giải thích của khổ chủ với lí do sợ muộn giờ là chấp nhận được, còn biển tự bốc thì em chả tin :)
Một số cụ ném đá hơi to, một số âm binh giải thích lằng nhằng , lí do to hơn khuyết điểm nên bị phản ứng
Cái cách nhận lỗi em thấy là được, mong rằng bài học này không riêng cho khổ chủ mà cho cả những người khác, bởi vì ra đường mà đỗ kiểu đó có ngày xơi đá thât :)
Em thấy đóng thớt ở đây là hợp lí !!!

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Nên rút kinh nghiệm lần sau , thi thoảng ai chả có lúc này lúc kia.

tdhien

Xe buýt
Có cái thớt này thì sẽ có nhiều cụ khi đỗ xe phải cân nhắc. Coi như đã giúp một số người có thêm ý thức giao thông. Cám ơn cụ chủ thớt, cám ơn cụ chủ xe, cám ơn các viên gạch:P

trungnc

Xe điện
Xe đẹp mua 2 chỗ đõ thoải mái cụ ạ.

cwise

Xe container
Nó cũng do tính người, em vội đến mấy thì vẫn cố đỗ cho ngay ngắn. Nhiều khi đỗ hơi sát làm cho người bên cạnh có thể khó khăn thì em cũng nổ máy đỗ lại. Hôm 27 Tết, 4h sáng em đưa vợ đi đẻ, em vẫn phải vòng lên Cầu Giấy rồi đi vào Phụ sản chứ không đi ngược chiều. Cố tình làm sai cái gì đó em thấy xấu hổ.

Trường hợp cụ chủ thớt chỉ là lên Parkson, việc gì phải xoắn cả lên để mà người đời cười mình, lại phải thanh minh thanh nga. Không lên hôm nay thì lên hôm khác, làm thế hèn con người đi. Các cụ khác bảo cái đó không ảnh hưởng tới ai nên chả sao, thật bó tay. Nhổ nước bọt ra vệ đường cũng chả chết ai nhưng cũng không nên như thế nhỉ.

Em phản đối ai đó nói là vô văn hóa, thực ra đó chính là văn hóa. Những hành vi của cụ chủ xe phản ánh cái văn hóa của cụ ấy. Nó chỉ không VĂN MINH thôi ạ. VĂN MINH và VĂN HÓA khác nhau.

Nhưng mà cụ chủ xe viết một bài dài thoòng thì có lẽ cụ ấy cũng cảm thấy xấu hổ với hành vi của mình rồi. Ấy vẫn là con người có tự trọng.
Nhà em thấy bình của bác vihali là chuẩn nhất, đánh giá một cách toàn diện và khách quan, đặc biệt là câu: Nó là cái tính người.