[Thảo luận] xe sang văn hóa ...?

viciv

Xe buýt
E thì ko đồng ý với cách đỗ xe như thế nếu thường xuyên, còn người ta vội cái j đó trong khi hầm còn nhiều chỗ trống thì bỏ qua thôi. Giả sử ở nhà đang có chuyện gấp, hoặc bụng dạ có vấn đề thì như thế hoàn toàn thông cảm.

trahpg

Xe máy
con này đẹp em gặp nhiều có cả con X6 trắng biển 0006 nữa sao X6 biển nhiều con đẹp thế nhỉ
Từ hồi có quay lô tô lấy biển số đến giờ em thấy càng xe đắt tiền thì biển xe càng đẹp... Sao người may lại càng may hơn thế nhẩy!!??

buonduale

Xe tăng
các cụ nhìn lại hình ảnh đi .Em thấy cũng không vướng sang ô bên cạnh mà,chắc chủ xe đang vội nên ko đỗ ngay ngắn thôi. Còn đỗ xe như ơ bigc chiếm hai chỗ hay đỗ ngáng đường ra thì quá vô học

bobom

Xe tải
Xe của cụ kế toán trưởng Vinaconex sáng nào em cũng thấy cụ ấy đi ngược đường để vào công ty ở 32-34 Láng Hạ bó tay với cụ
Em ngồi hóng mãi chủ xe vào cần phơm mà vẫn chưa thấy nhẩy.

zer0_7

Đi bộ
E thì ko đồng ý với cách đỗ xe như thế nếu thường xuyên, còn người ta vội cái j đó trong khi hầm còn nhiều chỗ trống thì bỏ qua thôi. Giả sử ở nhà đang có chuyện gấp, hoặc bụng dạ có vấn đề thì như thế hoàn toàn thông cảm.
Tất nhiên là tùy hoàn cảnh mà việc mình làm có lợi hay có hại với người xung quanh chứ cụ. Họ chỉ 1 lần do bụng dạ này kia thôi nhưng lại đúng là lúc cụ đang gặp công chuyện gấp, bị cái ô tô đó ngáng đường ko thể đi đc thì lúc ấy cụ có thông cảm cho người ta ko. Đỗ ô tô ko như đỗ xe máy nên cố gắng đỗ nghiêm túc nhất có thể để ko gây phiền hà cho người khác... Chứ xe này thì cố tình đỗ ẩu chứ bụng dạ có vấn đề gì đâu !

Trung Dũng

Xe tải
Chắc cụ này đi tiếp khách uống rượu say cố lái về đến đây là giỏ rồi. Bỏ xe đấy còn đi lên nhà ạ. Hết say xuống đỗ ngay ngắn sau.

anh.dt72

Xe tải
Hôm ấy ông đi làm nhưng vừa đến đấy thì đau bụng quá không nhịn được nên phải bỏ xe vội chạy lên VP để giải quyết. Các kụ thông cảm cho ông ấy.

ducvv

Xe tải
Tất cả do cái đầu các cụ, mợ ạ...đầu cụ chủ xe nghĩ thế nào, cụ ấy đỗ thế...các cụ, mợ ở đây nghĩ như nào thì chém như thế...

ichbinminh

Xe buýt
Cụ chủ thớt đỗ xe như thế là "THIẾU VĂN MINH" hay "VÔ VĂN HÓA"... thì em ko bàn nữa, vì các cụ cũng nói chán ra rồi. Trong trường hợp cụ thể của cụ chủ thớt đưa ra => mỗi người đều tự suy nghĩ & cảm nhận.

Em chỉ thấy lạ là sao có nhiều cụ không phải chủ xe lại vào khóc thuê cho cụ chủ xe như vậy? Rồi lại còn mở rộng ra việc 100% với cả 99% người tham gia giao thông đều phạm luật, hoặc hầm rộng thì có ảnh hưởng đến ai?... => em suy nghĩ là các cụ đang tự biện hộ cho những hành vi của chính mình bằng cách ngụy biện.

Sai lầm thì ai cũng có (kể cả thánh thần), nhưng quan trọng là biết sai & sửa, người có tự trọng thì sẽ ko viện lý do nọ lý do kia để biện hộ cho lỗi của mình. Và những hành vi thuộc về căn bản của ý thức & đạo đức của con người thì không được phép làm sai. Vì đã là sai cái cơ bản thì nói gì cũng là ngụy biện.

Cụ vihali nói đúng: Nó là tính người rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Trainningdriver

Xe tải
em đi vào tầng hầm kangnam thấy kiểu đỗ xe như tây nên chụp đưa lên các cụ bình luận , trường hợp này em chẳng biết nói gì nên để các cụ nói giúp
[/IMG]
Trả hiểu đỗ kiểu gì bánh lái nghẹo sang 1 bên thế
Chắc mua bằng rồi!

cwise

Xe container
Cụ chủ thớt đỗ xe như thế là "THIẾU VĂN MINH" hay "VÔ VĂN HÓA"... thì em ko bàn nữa, vì các cụ cũng nói chán ra rồi. Trong trường hợp cụ thể của cụ chủ thớt đưa ra => mỗi người đều tự suy nghĩ & cảm nhận.

Em chỉ thấy lạ là sao có nhiều cụ không phải chủ xe lại vào khóc thuê cho cụ chủ xe như vậy? Rồi lại còn mở rộng ra việc 100% với cả 99% người tham gia giao thông đều phạm luật, hoặc hầm rộng thì có ảnh hưởng đến ai?... => em suy nghĩ là các cụ đang tự biện hộ cho những hành vi của chính mình bằng cách ngụy biện.

Sai lầm thì ai cũng có (kể cả thánh thần), nhưng quan trọng là biết sai & sửa, người có tự trọng thì sẽ ko viện lý do nọ lý do kia để biện hộ cho lỗi của mình. Và những hành vi thuộc về căn bản của ý thức & đạo đức của con người thì không được phép làm sai. Vì đã là sai cái cơ bản thì nói gì cũng là ngụy biện.

Cụ vihali nói đúng: Nó là tính người rồi!
Nhà em là người đầu tiên khen bác vihali về câu: Nó là cái tình người. Càng về sau càng nhiều người ủng hộ.

duth@$*&

Xe buýt
^:)^ cụ chủ xe luôn.
đời có nhiều cái dở nhưng vẫn phải niềm nở các bác nhỉ

czechonline

Xe điện
Thớt này có tí tẹo thế mà chém gió với chém bão khiếp quá , hết óc nọ óc kia rồi trọc phú , khoe của ...... Em chẳng bênh những trường hợp cố tình vi phạm luật giao thông , nhưng trường hợp này là chủ xe đỗ trong parking của tòa nhà mới xe cộ chưa nhiều vắng như chùa bà đanh thì đỗ có lệch tí thì cũng chẳng chết ai mà các cụ vào chém như mình là hoàn hảo nhất thế ko bao giờ vi phạm luật , lái xe nét căng không một lỗi . Thử hỏi trong các cụ khi tham gia giao thông có bao giờ vượt đèn đỏ , chạy lấn làn , oánh võng , quá tốc độ ...... hay các cụ thấy chủ xe có xe đẹp quá các cụ vào chửi cho đỡ ghen tức , nếu vậy thì quá tồi . Khi đã ngồi lên xe như vậy thì chắc trình tay lái cũng không đến lỗi là không đỗ cho thẳng hàng được . Óc cũng to hơn quả nho của các bác nên mới co xiền mua xe đó .... Nói chung là mấy bác hơi tí là cứ óc nọ óc kia thì nhìn lại mình rồi hãy chửi người khác . [-X

shuttle bus

Xe tăng
Em đề nghị Mod nên khóa topic này ở đây được rồi. Vì em thấy càng ngày các comment lại càng đi xa vấn đề ban đầu rồi, lúc đầu còn tranh luận nhưng bây giờ...:(

Quickie

Xe buýt
Thớt này có tí tẹo thế mà chém gió với chém bão khiếp quá , hết óc nọ óc kia rồi trọc phú , khoe của ...... Em chẳng bênh những trường hợp cố tình vi phạm luật giao thông , nhưng trường hợp này là chủ xe đỗ trong parking của tòa nhà mới xe cộ chưa nhiều vắng như chùa bà đanh thì đỗ có lệch tí thì cũng chẳng chết ai mà các cụ vào chém như mình là hoàn hảo nhất thế ko bao giờ vi phạm luật , lái xe nét căng không một lỗi . Thử hỏi trong các cụ khi tham gia giao thông có bao giờ vượt đèn đỏ , chạy lấn làn , oánh võng , quá tốc độ ...... hay các cụ thấy chủ xe có xe đẹp quá các cụ vào chửi cho đỡ ghen tức , nếu vậy thì quá tồi . Khi đã ngồi lên xe như vậy thì chắc trình tay lái cũng không đến lỗi là không đỗ cho thẳng hàng được . Óc cũng to hơn quả nho của các bác nên mới co xiền mua xe đó .... Nói chung là mấy bác hơi tí là cứ óc nọ óc kia thì nhìn lại mình rồi hãy chửi người khác . [-X
Xe này thì cũng vào loại được thôi chứ cũng chưa phải là đẹp quá, hơn nữa các bác ấy góp ý cái cách đỗ xe thôi chứ không phải vì bản thân cái xe gì mà bác xúc xiểm nhiều người thế, bác nên xem lại đi trước khi chửi nhiều người khác bác ạ, hay bác là âm binh đấy X_X

czechonline

Xe điện
Xe này thì cũng vào loại được thôi chứ cũng chưa phải là đẹp quá, hơn nữa các bác ấy góp ý cái cách đỗ xe thôi chứ không phải vì bản thân cái xe gì mà bác xúc xiểm nhiều người thế, bác nên xem lại đi trước khi chửi nhiều người khác bác ạ, hay bác là âm binh đấy X_X
Uầy em có chửi ai đâu chỉ nói là nhiều bác động tí là nói óc nọ óc kia thôi mừ :D

CuongP

Xe tải
chắc bác đấy bị tiêu chảy cấp nên đỗ vội ý mà:D