[Thảo luận] Xe rẽ phải bị bắt làn ở ngã tư Hàng Bài, Tràng Tiền

dungvit

Xe hơi
Em cũng bối rối, chả biết đi thế nào, đành đi thẳng, sau đó, rẽ phải vào Nguyễn Xí.

Pigwalk

Xe container
Em up thêm tấm ảnh cho nó chi tiết với bài trên .

Đi như xe sau khi rẽ phải sẽ bị XXX đứng ở góc phải phạt.
Đi như xe trước theo em là đúng trong trường hợp ngã tư Hàng Bài x Tràng Tiền...
Nếu thực tế đúng như hình vẽ thì đi như xe sau là sai vì trước khi đi vào đoạn chia 3 làn nó đã đi vào phần đường dành cho 2b rồi - xxx bắt lỗi ở điểm này.

Chỉnh sửa cuối:

Vilaki

Xe tải
Nếu thực tế đúng như hình vẽ thì đi như xe sau là sai vì trước khi đi vào đoạn chia 3 làn nó đã đi vào phần đường dành cho 2b rồi - xxx bắt lỗi ở điểm này.
Đoạn oở ngã tư sát đèn là vạch liền hay như theo hình hả cụ?

Vilaki

Xe tải
Mấy ong xxx này chỉ chăm chăm kiếm hìu thôi, chứ chả bao giờ lo đến an toàn giao thông cả!
Chán quá! Quá chán...

thuongmai24h

Xe máy
giao thông VN, cảnh sát VN....chán quá X_X

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em đây này, suýt chết nhục vì đi trong thành phố. Khốn nạn chứ, trong thành phố em có thể "giỏi" nếu em đi xe buýt (vì tuyến xe buýt nào em cũng biết) nhưng lên ô tô thì mình thành mù đường luôn. Số là mình không nhìn thấy biển cấm ô tô lưu thông trên phố Đại La chiều từ ngã tư Vọng đi Minh Khai mà lâu không vào nên cứ phi ô tô vào. Thấy 3 cái xe máy cứ đập đập vào xe, lúc đầu không biết nên cứ tiến mà tiến tẹo nữa là nhìn thấy biển. Ôi thôi, quay đầu ở chợ Đồng Tâm. Ặc, may mà không gặp cảnh sát chứ không hôm đấy đi được cuốc xe thì mất bao nhiêu $ mà kể đây nữa.

mcuongico

Xe buýt
Theo em phải chạy thẳng gần đến tâm của Ngã tư, xi nhan rẽ phải mới được !
Cụ phải chú thích rõ hơn là qua phần đường của người đi bộ thì hãy quẹo phải. Nhiều lần đi bộ qua chỗ này, e thấy những ai lái như vậy đều kô dc gặp xxx hết cụ ạ.

Xhung73

Xe buýt
EM cũng bị vụ này hôm 3/10 khi rẽ ỏ Hàng Bài sang Tràng Tiền. Cũng chẳng cãi được vì xxx bảo là anh còn có mùi men :D. Thế là vào bốt nộp 500k rồi đi, em ở BG nên ko muốn lập biên bản. Sau em cũng có chú biển QN bị bắt lỗi này. Hic

trantuanlong

Xe tải
đoạn này quá nhiều giấy mực rồi. nhưg e nhẹ nhàng cứ đi làn giữa- muố. rẽ Tràng Tiền thì đâm gần giữa ngã tư- nhường đường người đi bộ, lấy lái rộng cua ép- xi nhan phải là xog.

vùng ven đô

Xe buýt
Trước đây khi chưa biết đến of e cũng mất 500k ở đây vì rẽ phải lại cho xe đi sát làn đừong bên phải

Xhung73

Xe buýt
EM cũng bị vụ này hôm 3/10 khi rẽ ỏ Hàng Bài sang Tràng Tiền. Cũng chẳng cãi được vì xxx bảo là anh còn có mùi men :D. Thế là vào bốt nộp 500k rồi đi, em ở BG nên ko muốn lập biên bản. Sau em cũng có chú biển QN bị bắt lỗi này. Hic
Mai em lại đi có việc rồi, lúc về kiểu gì chẳng phải qua đường này, hay đi thẳng từ Hai Bà Trưng xuống đường Phan Chu Trinh rồi rẽ qua Nhà Hát Lớn để đi cầu Vĩnh Tuy được khônng hả các cụ ơi, em đi về BG mà. (Chứ cứ thế này chắc xxx nó lại vợt thôi. Đọc hết thì em thấy các bác bảo muốn rẽ thì đỗ làn giữa, rồi xinhan phải sang TT, nhưng cũng hơi ghê, ko tự tin lắm :D. )

nb_kn

Xe hơi
Mai em lại đi có việc rồi, lúc về kiểu gì chẳng phải qua đường này, hay đi thẳng từ Hai Bà Trưng xuống đường Phan Chu Trinh rồi rẽ qua Nhà Hát Lớn để đi cầu Vĩnh Tuy được khônng hả các cụ ơi, em đi về BG mà. (Chứ cứ thế này chắc xxx nó lại vợt thôi. Đọc hết thì em thấy các bác bảo muốn rẽ thì đỗ làn giữa, rồi xinhan phải sang TT, nhưng cũng hơi ghê, ko tự tin lắm :D. )
nhà cụ ở HBT thì đi thế nào cũng đc mà:
1. Chạy HBT - PCT - Nhà hát lớn - Bắc Cổ lên Trần Quang Khải - Chương Dương (hoặc Vĩnh Tuy tuỳ cụ)
2. HBT - Hàng Bài - Đinh Tiên Hoàng - Hàng Dầu - Hàng Thùng - Trần Quang Khải - Vòng lên Cầu Chương Dương.

Còn lỗi rẽ này thì nhiều cụ post rồi mà, nếu muốn rẽ Tràng Tiền thì đi làn giữa, xi-nhanh, qua hàng đinh cho người đi bộ rồi mới chuyển hướng thì chả có xxx nào gọi các cụ lại cả.

Innova99

Xe hơi
cái chỗ này là điểm tối mập mờ. Giống hôm qua em đi từ Hưng Yên về HN đến chốt ngã tư Châu Quỳ thì bạn 4 chỗ mitsubishi đỗ vào làn giữa (có 3 làn) lập tức bị tuýt vì phân làn đó là làn xe tải, giờ mấy cái ngẫ tư đó cũng chả rõ dàng j, toàn mập mờ

HKCat

Xe buýt
Sinh nhật Bác 19- 5 năm ngoái, vừa mua xe hôm trước, chở cả nhà đi dạo phố. Đến ngả 4 hàng bài Tràng Tiền, mãi ngắm trung tâm thương mại của bố chồng Tăng Thanh Hà, lái xe đi sang làn xe máy. xxx rất trẻ giơ rắn cạp nong lên. vào trạm mặc cả đưa 500k, xxx nói lỗi 1,4 tr, phải 50% 700k. và thế là 700k đi toi. Giá học phí lái xe quá đắt. Sau khi nhận tiền thấy xxx lấy quyển sổ nhỏ ghi chep lên đấy. Sau này vài lần nộp phạt tại chỗ đều thấy xxx ghi chép vào sổ tay? Các cụ có nhiều kinh nghiệm lý giải xxx ghi để làm gì?

dalamaco

Xe buýt
em dự thế này ạ: các cụ chạy theo làn ô tô đến trước ngã rẽ vào Tràng Tiền khoảng 50m thì hết vạch liền, sẽ chia làm 3 làn vạch đứt, đến ấy cứ xi nhan phải vào làn trong cùng, đường đã kẻ sẵn vạch tạo điều kiện để mình ép các xe ở trong rồi nên không phải cắn rứt lương tâm đâu ợ :D

Lái xe quê

Xe buýt
Em dự là thế này, thực ra là đường HN mình hơi phức tạp tí, các cụ phải đi theo biển, không được đi theo thói quen.
Đoạn đường Phố Huế - Hàng Bài có 2 loại phân làn, là theo phương tiện và theo hướng.

Đoạn đường có biển phân làn phương tiện ở giữa đường bắt đầu bằng đoạn từ ngã Thái Phiên - Phố Huế thì ô tô đi làn bên trái, xe máy đi làn bên phải, đến ngã tư với Nguyễn Công Trứ thì lại phân làn theo hướng, các làn trộn vào nhau và đứng đúng làn theo hướng đi, rẽ phải thì đứng sát bên phải, đi thẳng thì ở giữa... Thông thường là như thế. Các cụ nào rẽ phải sẽ có thói quen là đứng vào làn bên phải.

Đến đoạn Hàng Bài - Tràng Tiền khả năng là chỉ còn biển phân làn theo phương tiện, mà không có biển phân làn theo hướng. Các cụ nào muốn rẽ phải thì vẫn phải đứng vào làn bên trái(làn của ô tô) rồi khi rẽ phải sẽ tạt đầu các xe bên phải (bên xe máy) mà rẽ. Nếu đừng sang làn bên phải thì đúng là đứng vào làn xe máy rồi.

Cụ nào xác nhận hộ em xe ở đoạn này có biển phân làn gì không nhé.
Có biển phân làn, nhưng không đúng quy chuẩn nên chỉ mang tính hướng dẫn (TH này cụ nào cãi tốt thì ok). Theo em các cụ muốn đi đúng thì vẫn đi theo biển đến hết đoạn vạc liền thì chuyển làn theo hướng rẽ, nhớ xi nhan và từ tù chuyển vì chung nó kẻ rất khốn nạn gây khó khăn khi chuyển. Các đoạn này ngắn tũn cung bày đặt phân cứng phân nát. Đã có thời gian bỏ phân làn, bỏ cả giải phân cách, bây giờ chắc cắm lại tăng chỉ tiêu.