[Funland] Xe PKL để pô nổ to

chẳng có tên

Xe tăng
Pô to mà nó đều đều từ xa thì nói chung ko gây phẫn nộ.

Mấy thanh niên trẩu cứ lên ngang người dân, đề pa, nẹt pô - mới đáng gét
Nghe đều đều từ xa thì không nói làm gì cụ ạ! Mình vẫn nghe để định hướng được là nó từ phía bên nào vọt lên để mà dẹp vào! Đây đang ào ào phi kên cong lại ngắt côn vê ga rú loạn lên léo biết đằng nào để dẹp vào cho bọn nó lên cụ sj! Em cũng dính y như cụ chủ thớt hôm rồi ở phố Khúc Thừa Dụ! Em cay là em đang đèo nhóc đi học và đoạn đường đó , khoangr thời gian đó có nhiều cháu đang đạp xe cũng như đc bố mẹ đèo đi học! Nếu gặp các mợ hoặc các cháu đi ko vững lái mà giật mình rất nguy hiểm! Chắc bọn nó nghĩ mình có tiền đi xe to là đc phép đi láo

tomtomchát

Xe container
Xe này mà đổ thì một mình chắc ko dựng đc ...gọi cả xóm:D
Mới có thớt lão ấy bị thợ xóm vật ngửa ra như chọc tiết lợn đấy thây ;))
Trộm vía cắm thêm cái lọng tàn tía thì mợ nào ngồi sau như 2 3` Trưng cỡi voi ra trận hehe :))

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
Chệu thôi cụ ạ. Đi pkl mà ko đc nẹt pô nó ngứa tay lắm. Em chạy 1000 phân khối đây. Nẹt đều. Ai chửi mặc kệ :))

Được cái dựng xe cafe nhiều người ra ngắm xin chụp. Chả thấy kì thị giề

Hôm trc em đi xe máy có thằng X-spander lắp đèn bi chói kinh khủng, nó bị xxx bắt lỗi đè vạch, em xuống bảo chú công an xử lý thật nghiêm lỗi đèn chói, em cứ đứng đấy cuối cùng thằng kia ăn biên bản. Há há
Quần chúng bức xúc là có thật cụ ạ :D:D:D
E làm cặp bi như ava, đăng kiểm lần nào cũng trôi.
Lỡ có quên mà để pha, xxx sao phạt e đc nhỉ?

......! Nếu gặp các mợ hoặc các cháu đi ko vững lái mà giật mình rất nguy hiểm! Chắc bọn nó nghĩ mình có tiền đi xe to là đc phép đi láo
Thế bọn đi xe điện, xe bé, xe phổ thông,... nó nghĩ nó không có tiền thì nó đc quyền hả cụ. Nó cũng xoẹt cái ngang mặt đấy cụ ạ, mà xoẹt cái ngang mặt xe ô tô cơ. Nó không có tiền thì được phép à 😎

Mới có thớt lão ấy bị thợ xóm vật ngửa ra như chọc tiết lợn đấy thây ;))
Trộm vía cắm thêm cái lọng tàn tía thì mợ nào ngồi sau như 2 3` Trưng cỡi voi ra trận hehe :))
Thợ xóm vật ra xong nó chơi đểu ko dựng lên cho thì vãi cả khí với bã ra :))

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Xe em 750 với 1100 nổ to hơn xe cub tẹo, ra ngoài đường toàn bị xe ga vượt. Nhiều khi thấy các cụ chửi mà thấy chạnh lòng.
Ờ....hiểu cảm giác của cụ!
Nhưng thôi,mình đàng hoàng sợ dell giề.
Nhớ cách đây hơn chục năm...em đi con CB400, nguyên bản,im lìm...thằng hàng xóm đi con bell 250,nó độ cái bô nghe ồn ào khiếp hồn....nhưng mà thế nó thấy oai,về đến khu là nó vê ga,nẹt bô ùm ùm...
Em gạ nó ( nó hơn em 6,7 tuổi,làm rể trong khu em).
Tao mày đua 500m,thằng nào thua gọi người thắng bằng anh,bảo sao nghe vậy.....
Đua kiểu gì cũng đc,chỉ 500m em chạy xe nó,nó chạy xe em. Sau thua em xin mẹ cặp bô.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
XH giờ lỏng lẻo thế nào ý cccm nhỉ? Người dân mh cứ nhiều lúc ko dám đứng lên chống lại cái xấu, chưa kể lại hại đến thân, vụ hiệp sỹ đường phố mới bị đạp xe chết, trách nhiệm của CA ở đâu mà để người dân phải tự đứng lên chống laij cướp giật.
Chấp nhận thôi! Rồi sẽ có 1 .....ngày mai tươi sáng!

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Mấy con PKL mới chỉ có pô to đã bị chửi đến ông bà ông vải, trong khi mấy con vật này thì ko ai đả động, mà cái loại này nó còn dễ gây tai nạn hơn gấp vạn.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vâng chẳng biết dẹp kiểu gì cụ à. Đang đi đường nó rồ ga lên nhue thằng dồ luôn cụ ạ. Chưa kể thành phần exciter chộm chó cũng độ và dồ.
Cmn. Tầm 12h đêm mấy thằng nhõi đi chơi về đường vắng cũng nẹt pô làm bọn nhỏ đang ngủ giật nẩy mình . Bực thật.
Văn hoá nẹt pô đi kèm văn hoá còi. Đường tắc bỏ cmn lại dí còi inh tai sau lưng. Em già rồi ko em quay lại hỏi thật đấy.
Và chốt hạ : vài xe ( buýt, xe khách, 2 bánh ) đã tã lắm, khói xanh đen trắng xả mù mịt mùi xăng cháy vẫn ngông nghênh lưu thông. Ôi cái cmn chỗ tắc đường nó méo tắt máy. Cả bầu trời khói nồng nặc giết phổi.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Cmn. Tầm 12h đêm mấy thằng nhõi đi chơi về đường vắng cũng nẹt pô làm bọn nhỏ đang ngủ giật nẩy mình . Bực thật.
Văn hoá nẹt pô đi kèm văn hoá còi. Đường tắc bỏ cmn lại dí còi inh tai sau lưng. Em già rồi ko em quay lại hỏi thật đấy.
Và chốt hạ : vài xe ( buýt, xe khách, 2 bánh ) đã tã lắm, khói xanh đen trắng xả mù mịt mùi xăng cháy vẫn ngông nghênh lưu thông. Ôi cái cmn chỗ tắc đường nó méo tắt máy. Cả bầu trời khói nồng nặc giết phổi.
+Vụ nẹt bô buổi đêm thì đơn giản! Em từng giải quyết rồi.... Mất 1 tuần,tốn 2 két bia...nửa đêm ra ban công xếp vỏ chai lên lan can,tu 1 chai,châm thuốc...xong. CA chả làm del gì đc luôn,mấy con chấy con có đứa xòe ( chẹt,tránh vỏ chai) có đứa ăn nguyên cái vỏ chai vào người....
+Không thể dùng từ ( văn hóa) đấy là bệnh ngứa tay,ngứa não.
+ vụ này em chịu....cố mà tránh thôi.

Vo_cho_mua_oto

Xe máy
Mấy thằng Khó lợn PKL đó chỉ là chỉ là sự giật lùi tất yếu của nồi cám giao thông mà các cụ phải đánh vật hàng ngày thôi.

HungNc2000

Xe buýt
Mình cũng đang đi PkL nhưng pô nổ nhỏ hơn Sh, kinh nghiệm là khi đi đường thấy pô nổ to đằng sau là giữ tay lái đi thẳng nhé vì nó sẽ tránh mình, bên phải hay bên trái ko biết được đâu

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
+Vụ nẹt bô buổi đêm thì đơn giản! Em từng giải quyết rồi.... Mất 1 tuần,tốn 2 két bia...nửa đêm ra ban công xếp vỏ chai lên lan can,tu 1 chai,châm thuốc...xong. CA chả làm del gì đc luôn,mấy con chấy con có đứa xòe ( chẹt,tránh vỏ chai) có đứa ăn nguyên cái vỏ chai vào người....
Ặc. Cụ ném thẳng vào người chúng nó khi nẹt pô chạy qua á.
Ném trước thì còn có thể chứ ném trực tiếp. Hix hix

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ặc. Cụ ném thẳng vào người chúng nó khi nẹt pô chạy qua á.
Ném trước thì còn có thể chứ ném trực tiếp. Hix hix
Lần đầu em ném khi nó phi qua!
Lần sau em ném trước khi nó tới.
Lần cuối em tương thẳng vào xe với người!
Lý do duy nhất,thú vui cá nhân,trong nhà,và bị bệnh tim,với thần kinh nhạy cảm quá mức,hay giật mình.
Phải ra ban cong ngồi thư giãn....ho...ho...

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng đang đi PkL nhưng pô nổ nhỏ hơn Sh, kinh nghiệm là khi đi đường thấy pô nổ to đằng sau là giữ tay lái đi thẳng nhé vì nó sẽ tránh mình, bên phải hay bên trái ko biết được đâu
Thực ra nói bô nổ to rồi quy cho PKL là sai lầm,ảnh hưởng tới các hãng xe và người dùng xe!
Cái xe 1000cc nó kêu êm hơn cái xe 100cc là chắc chắn luôn. Còn hiện tại bọn trẻ trâu,óc bằng hạt nho ti toe thì mới để tiếng to cho át tiếng máy.
Vì sao? Vì cái xe còi,rẻ tiền chạy 7,80km/h máy nó kêu gào khác gì cho sỏi vào lon mà lắc đâu.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu em ném khi nó phi qua!
Lần sau em ném trước khi nó tới.
Lần cuối em tương thẳng vào xe với người!
Lý do duy nhất,thú vui cá nhân,trong nhà,và bị bệnh tim,với thần kinh nhạy cảm quá mức,hay giật mình.
Phải ra ban cong ngồi thư giãn....ho...ho...
Đã cảnh báo rồi mà ko chừa là ném thẳng luôn ạ :))
Nói chung em ko ghét pkl. Thậm chí thích là khác. Tiếng pô pkl nó nổ to, siêu trầm, nghe sang trọng cái thằng người. Chứ còn ba cái thằng nhõi độ pô mà đi láo, nẹt pô láo như tụi chở gaz là em thấy ghét

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Đã cảnh báo rồi mà ko chừa là ném thẳng luôn ạ :))
Nói chung em ko ghét pkl. Thậm chí thích là khác. Tiếng pô pkl nó nổ to, siêu trầm, nghe sang trọng cái thằng người. Chứ còn ba cái thằng nhõi độ pô mà đi láo, nẹt pô láo như tụi chở gaz là em thấy ghét
Thế nên bác để ý! Thớt nào nói đến giao thông,đến xe cộ em đều có còm.
Rất tiếc đa số dân trí thấp nên vẫn nhầm giữa PKL và KPL.
Còn sang hay không sang k bàn bác ạ. Cái đáng vàn là nhận thức,văn hóa,sự hiểu biết....

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lần đang đèn đỏ còn đến 4,5s. Hoặc đang tắc đường. Sau lưng có thằng nhõi dí còi. Còi độ nổ inh tai. Em muốn hỏi mày thấy đèn đỏ ko, thấy tắc ko đi thế méo đc mà còi. Nhưng đúng là sợ gặp thằng ngáo nó xiên như vụ thằng nhãi 16 tuổi ở Huế mấy tháng trước.