[Funland] Xe Nhật vẫn còn là chân ái !!

hd-vt

Xe container
Nó lành là do dùng máy Nhật Madaz 323 đó cụ. Nhưng khung gầm lại của Ford nên rất chắc. Năm 2006 thì Ford khai tử dòng Laser này và thay bằng Focus. Và đến 2018 thì cũng khai tử luôn Focus tại VN.
Con Lây Dở cách âm ồn, được như con Tô - An Tít thì ngon.
Khai tử hình như là hãng Mát Đa hồi xuân, không ngủ cùng giường với anh Fò nữa thì phải ạ. Vì thế con Lây Dở, máy Mát Đa mà xì lít lại tên anh Fò đóng giữa mu. :D

Trí.vn

Xe máy
Xe Đức thì em chẳng có tiền theo !
Xe Hàn cách đây hơn chục năm e chạy Forte với Soul rồi thấy bình thường, gần đây nghe a em khen xe Hàn tiệm cận xe Nhật nhưng mấy hôm thấy vụ hộp số nhang nhác mấy loại ..coi như **** của nhà 4`.
Với e xe Nhật giờ vẫn là chân ái !
Xông xênh thì Toy , Hon còn không thì Nis Maz !
E chạy suzuki thấy tiết kiệm xăng ghê :))

minhtree

Xe hơi
Con Lây Dở cách âm ồn, được như con Tô - An Tít thì ngon.
Khai tử hình như là hãng Mát Đa hồi xuân, không ngủ cùng giường với anh Fò nữa thì phải ạ. Vì thế con Lây Dở, máy Mát Đa mà xì lít lại tên anh Fò đóng giữa mu. :D
Công nhận Laser ồn thật. Mình đang đi laser mà sang con Corrolla cùng đời thấy nó êm ái hơn hẳn. Nhưng ồn Laser vẫn chưa là gì với Civic. Đi civic tiếng lốp nó dội lên ù cả tai.

hd-vt

Xe container
Công nhận Laser ồn thật. Mình đang đi laser mà sang con Corrolla cùng đời thấy nó êm ái hơn hẳn. Nhưng ồn Laser vẫn chưa là gì với Civic. Đi civic tiếng lốp nó dội lên ù cả tai.
Ồn thì em ghét nhất con Tô - Vai Ớt, đời cũ. Nó cứ ù ù đều đều gây ức chế, tiếng ù như từ khung sườn đồng ca ạ. Bạn em có, sau nó đi cách âm cả xe, loại mà có miếng bạc một mặt ấy. Xong, nó nức nở lắm, em ngồi thử thì...vữn hiccc. Nói chung người ta bảo êm là êm, cụ ạ. :P

minhtree

Xe hơi
Ồn thì em ghét nhất con Tô - Vai Ớt, đời cũ. Nó cứ ù ù đều đều gây ức chế, tiếng ù như từ khung sườn đồng ca ạ. Bạn em có, sau nó đi cách âm cả xe, loại mà có miếng bạc một mặt ấy. Xong, nó nức nở lắm, em ngồi thử thì...vữn hiccc. Nói chung người ta bảo êm là êm, cụ ạ. :P
Cũng may đất đai lên giá nên xe cộ giảm dần vai trò là tài sản lớn như hồi xưa, ngày càng dần đến việc là phương tiện đi lại. Các nhà sản xuất cũng phải cập nhật và bổ sung tính năng cho xe. Điều này cũng nhờ ơn xe Hàn với giá cả phù hợp
Xe mình đi lúc nào chả là nhất hả cụ. Như mấy cụ bán xe có bao giờ chê xe mình đâu. Nhưng nói chung tầm tiền với phân khúc dưới thì mình vẫn đánh giá về độ êm ái thì Toy và Nis vẫn ở mức cao hơn (bù lại thì mất đi cảm giác lái như các cụ yêu cầu, như là sự đánh đổi). Xe Mỹ thì cảm giác lái tốt nhưng xe dòng thấp lại kém về sự êm và cách âm. Xe Hàn thì bù lại bằng công nghệ. Xe Đức thì level và tầm tiền nó khác nên k tính (hàng Đức Pháp phổ thông như WV, PG, Skoda,.... thì tại VN mình chưa có kinh nghiệm).

hd-vt

Xe container
Cũng may đất đai lên giá nên xe cộ giảm dần vai trò là tài sản lớn như hồi xưa, ngày càng dần đến việc là phương tiện đi lại. Các nhà sản xuất cũng phải cập nhật và bổ sung tính năng cho xe. Điều này cũng nhờ ơn xe Hàn với giá cả phù hợp

Xe mình đi lúc nào chả là nhất hả cụ. Như mấy cụ bán xe có bao giờ chê xe mình đâu. Nhưng nói chung tầm tiền với phân khúc dưới thì mình vẫn đánh giá về độ êm ái thì Toy và Nis vẫn ở mức cao hơn (bù lại thì mất đi cảm giác lái như các cụ yêu cầu, như là sự đánh đổi). Xe Mỹ thì cảm giác lái tốt nhưng xe dòng thấp lại kém về sự êm và cách âm. Xe Hàn thì bù lại bằng công nghệ. Xe Đức thì level và tầm tiền nó khác nên k tính (hàng Đức Pháp phổ thông như WV, PG, Skoda,.... thì tại VN mình chưa có kinh nghiệm).
Đợt em sang Myanma chơi, bên ý hồi đấy nhập xe oto con Nhật nội địa cũ về dùng rất nhiều.
Em xăm soi thì thấy xe chắc nịch, tiếng nổ thì thầm, rì rào như thông reo. Chất cực kỳ.
Klq, đất nước đang đà phát triển, thì bọn tham quyền lực vây cánh, "tự xưng" làm đảo lộn hết cả rồi trở về máng lợn. Em rất cảm tình với dân và đất nước MM xinh đẹp hiền hòa hiccc.

hai.tranhr

Xe container
Riêng dòng xe tải thì huynhdai nó có tiếng rồi cụ ạ.
Xe như vậy là do sử dụng bảo dưỡng ko tốt rồi cụ.
Cun leo lên mấy con 1,25t lắp ráp thì còn bị tiền đình vì cabin nó ù tai do ko được sửa chữa nhất là mấy món cao su.
Tải thì Hyundai tốt mà. Còn xe con Hàn và khựa thì chịu, không tin tưởng.

HI_CLASS

Xe điện
Bệnh cố hữu của thằng Vios là ù chứ k phải ồn nữa. Xe e đời 21 mà hnao đi đường khô ráo ù hết đầu luôn, ng yếu say và nhức đầu. Dc mỗi cái lành xe.

hd-vt

Xe container
Bệnh cố hữu của thằng Vios là ù chứ k phải ồn nữa. Xe e đời 21 mà hnao đi đường khô ráo ù hết đầu luôn, ng yếu say và nhức đầu. Dc mỗi cái lành xe.
Ù thế chỉ mang môn phái ÂmThanh Đạo ra cúng lễ , bốc thuốc mới hết cụ ạ. :D
Trong Nam, vào một số ngày chủ xe làm mâm cúng trước đầu xe đấy cụ. :)

729555

Xe máy
Đồ Nhật luôn tốt cụ à

mamtom7981

Xe buýt
Xe Nhật em vẫn thích con Outback bản 2023, có lẽ em hơi già cccm nhỉ

nhasachhailong

Xe điện
Mitsu cũng của Nhật mà chẳng cụ nào nhắc đến :((
E đi Mitsubishi gần 7 năm , giờ muốn sang Toyota bảo dưỡng sửa chữa cho rẻ . Mít đắt lắm .
Xe Hàn Quốc toàn khung gầm ,liền ,ồn e ko thích

minhhuyen

Xe tải
E đi Mitsubishi gần 7 năm , giờ muốn sang Toyota bảo dưỡng sửa chữa cho rẻ . Mít đắt lắm .
Xe Hàn Quốc toàn khung gầm ,liền ,ồn e ko thích
Đúng rồi cụ, em cũng dùng Mit, em thấy dòng này chức năng cũng đủ dùng, có thể em không cầu kỳ lắm :))

TN1805

Xe điện

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Chính thức ra mắt các cụ à...Chân ái đây:

AQ tý là Vn bán bản cũ vì tôn trọng dân Vn không đưa bản thiếu an toàn về !!

bimbim71

Xe điện
Nếu đẹp thì phải từ thời còn mác Daewoo, thiết kế giống Bim, trông hoành tráng :D
Giời ạ!Khoảng năm 2000 Ông cột chèo em mua xe lần đầu em tư vấn mua Altis(mắc hơn 2000 us) không nghe.Bảo em chọn con này rồi,dáng giống hệt BMV,Vác về đi như hạch:máy yếu xìu,điều hoà tựa quạt mo mà phàm phu uống xăng như nước lọc.Sau cho mượn thằng cu bộ đội vào cua thế quái nào văng đít quật thẳng vào đống đá,khung vặn vỏ đỗ.Sau sửa bán vội mất đống tiền.

caisua

Xe lăn
Còn tung hô chân ái nó còn bóp cho lòi kèn mà xe thì ngày càng nhiều đồ lởm tống vào

nowhereland

Xe điện
Ồn thân vỏ không nhiều đâu, chủ yếu là từ khoang máy và lốp cùng hệ thống treo. Nên chỉ cách âm thân vỏ chẳng tác dụng gì.

ubisapro

Xe trâu
Đợt em sang Myanma chơi, bên ý hồi đấy nhập xe oto con Nhật nội địa cũ về dùng rất nhiều.
Em xăm soi thì thấy xe chắc nịch, tiếng nổ thì thầm, rì rào như thông reo. Chất cực kỳ.
Klq, đất nước đang đà phát triển, thì bọn tham quyền lực vây cánh, "tự xưng" làm đảo lộn hết cả rồi trở về máng lợn. Em rất cảm tình với dân và đất nước MM xinh đẹp hiền hòa hiccc.
e sang đó thấy dân hiền, chính xác là sống chậm, ko năng động thì đúng hơn. Được nhập 1 mớ xe Nhật cũ đi quá ổn.

Thực tế nhiều cụ bảo xe tải, khách Hàn làm trùm nhưng hiện nay là thời xe tầu. Những loại xe đó (cả taxi), yếu tố kinh tế đặt lên hàng đầu chứ ko phải chất lượng xe. Giờ cho nhập con xe khách Nhật cũ và con xe Hàn mới giá tiền same same, đưa các bác tài lựa thì chắc chọn xe cũ Nhật hết.