[Funland] Xe Nhật vẫn còn là chân ái !!

sontung89

Xe tăng
Ý em là cái xe bản thân nó sinh ra là phương tiện di chuyển, phục vụ mục đích di chuyển. Ta hay tây thì nó cũng vẫn vậy, ta nghèo thì đương nhiên nâng niu hơn tây, là tài sản lớn
Cũng chả hẳn nó được nâng niu gì như cụ nói mà đa phần là cái gì cũng phải cố, gia chủ mua xe cũng phải cố, cái xe vì thế cũng phải cố chạy, cố là cố ở chỗ là hỏng tí thì vẫn phải cố, thay đồ đểu vẫn phải cố chạy, nhiều cái cố quá nên thành ra cũng thành sợ :)

Macgregor

Xe điện
Vinfast bây giờ mới là chân ái cụ ạ

nq19832005

Xe tăng

Sao các cụ cứ khen con santa fe mà em không thẩm nổi nó đẹp ở chỗ nào. Dáng xe thì cứ ù lì, mông tròn lửng, mặt thì như đeo khẩu trang... Nội thất thì có quả yên ngựa với đám nút bấm như đài cát sét ngày xưa.

Được cái xe to ngầu, trong phân khúc cuv D nó không có đối thủ cạnh tranh, xe Nhật thì chỉ có SUV.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
ở ngay VN mình. đội chạy dịch vụ, taxi dùng xe hàn đông như quân nguyên chạy sà xã ra suốt ngày.
các cụ bảo xe hàn ko bền em cũng thấy lạ sao á. đc giờ chạy 40-50 vạn vô tư đi.
về động cơ thì em cũng thấy đc của TOY có bền hơn chút
Đội dịch vụ xe giá tốt, công nghệ động cơ /hệ thống điện đời cũ chả có gì để hỏng
Đội dịch vụ thì không quan tâm đến độ sướng khi lái, cái này xe hàn giá rẻ đáp ứng tốt

nq19832005

Xe tăng
CR-V thì không bao giờ nên đem khả năng tăng tốc ra để so đọ với các xe khác cùng tầm giá, vì CR-V tăng tốc có thể nói là rất kém....Chính thế mà CR-V chỉ dành cho những người đi điểm đạm, người trung niên, những ai không đặt tiêu chí " máy bốc " lên hàng đầu.
Nhưng CR-V luôn khỏe và bền bỉ hơn Santafe đấy. Con CR-V 1.5 turbo tôi đang chạy có công suất 188 mã lực, ăn xăng rất khiêm tốn....trong khi con Satafe máy xăng 2.5 lít có công suất có 178 mã lực, ăn xăng gấp rưỡi. :))
Toy Phò thu nợ tôi cũng đã từng sở hữu, chỉ được cái to-rộng-dài-gầm cao hơn CR-V thôi, và nó là hàng "Body on frame" nên đi nó chắc khỏe hơn CR-V, nhưng Phò thu nợ đi gia đình không hay bằng CR-V, Phò thu nợ phù hợp xe kinh doanh dịch vụ hoặc xe dùng cho cty hơn. Tôi dùng mấy năm xe này rồi cũng bán vì tôi dùng xe với mục đích cá nhân và cho gia đình, thấy con Phò thu nợ không hợp lắm. :))
Em lại thích Fortuner hơn, chạy lên cao tốc ối giời ơi nó sướng, im ắng không bị ồn gầm nhức cả đầu như unibody CRV, với lại rộng rãi tầm nhìn thoáng hơn, phi qua các loại gờ mấu tự tin hơn. Chỉ có cái trong phố nó to hơn khó xoay xở hơn.

tuanzs

Xe container
Xe Hàn hưởng thụ cái gì hả cụ?
Chí ít là cùng tầm tiền với xe Nhật thì xe Hàn có cả mớ option kèm theo, như lời của những người chọn mua thì là họ thích cái đó nên sướng.
Cái gọi là tiền ít mà được hít nhiều, xe Nhật ít tiền thì mơ cũng chả có option như vậy.
:D

Cuonglv

Xe tăng
Xe Hàn hưởng thụ cái gì hả cụ?
Trước em đi con I30cw nhập nội địa Hàn, xe đời 2009 nhưng có đầy đủ tính năng: 6 túi khí, đèn pha tự động, sấy gương, sấy kính, sấy ghế, eco, vdc, ABS,.. máy móc chạy cũng chẳng có gì hỏng, đồ đạc rẻ bèo. xe nhật hạng tương đương cùng đời, cùng giá tiền thì liệu có xe nào đc vậy ko cụ

lộc _ vừng

Xe buýt
Em mà có tiền em cũng mua xe nhật , mẫu mã không đẹp như xe hàn nhưng ổn định tích kiệm ,bảo vệ môi trường hơn

Hại Điện

Xe container
Chí ít là cùng tầm tiền với xe Nhật thì xe Hàn có cả mớ option kèm theo, như lời của những người chọn mua thì là họ thích cái đó nên sướng.
Cái gọi là tiền ít mà được hít nhiều, xe Nhật ít tiền thì mơ cũng chả có option như vậy.
Mazda bằng tiền Hyundai thì ốp sần có khi còn nhiều hơn.

Xe quốc dân CX5 chứ còn xe nào nữa nhỉ.
CX8

Hại Điện

Xe container
View attachment 7828645

Sao các cụ cứ khen con santa fe mà em không thẩm nổi nó đẹp ở chỗ nào. Dáng xe thì cứ ù lì, mông tròn lửng, mặt thì như đeo khẩu trang... Nội thất thì có quả yên ngựa với đám nút bấm như đài cát sét ngày xưa.

Được cái xe to ngầu, trong phân khúc cuv D nó không có đối thủ cạnh tranh, xe Nhật thì chỉ có SUV.
Máy dầu ko cạnh tranh được với Ford Everest Titanium

Máy xăng ko cạnh tranh được với Mazda CX8

Tony_Le

Xe container
Trước em đi con I30cw nhập nội địa Hàn, xe đời 2009 nhưng có đầy đủ tính năng: 6 túi khí, đèn pha tự động, sấy gương, sấy kính, sấy ghế, eco, vdc, ABS,.. máy móc chạy cũng chẳng có gì hỏng, đồ đạc rẻ bèo. xe nhật hạng tương đương cùng đời, cùng giá tiền thì liệu có xe nào đc vậy ko cụ
Trước kia xe Hèn cạnh tranh giành thị trường thì tăng option, hạ giá bán. Xe Nhục lừa dân Việt, ăn dầy, cái xe có mỗi vô lăng trơn không nút bấm.

Thời gian kéo chúng lại gần nhau, giờ thì khác gì nhau mấy đâu.

tuanzs

Xe container
Mazda bằng tiền Hyundai thì ốp sần có khi còn nhiều hơn.
Vâng cụ, đấy là nói chung thôi chứ Nhật thì cũng có này kia mà.
Maz về hình thức, hoàn thiện ngon đấy nhưng Nhật nói chung mà điển hình là mấy ông Toy, Hon, Nis, Mit...ít tiền thì toàn bị chê giống thùng tôn với xe tải. :D

cusao

Xe lăn
Chân ái hay tay ái chỉ là cách diễn đạt tếu táo mà thôi!
Cá nhân em vẫn đánh giá xe Nhật là phù hợp nhất cho mức trung lưu ở thị trường Vn.
Cá tính thì cũng có đủ cho khách hàng lựa chọn. Tù bét bảng như Vinaxuki, Byd,...đến cao cấp như lếch xù, bim mẹc, len râu vơ, pọt chê kayen....Cần thì có cả phan tôm rồng đấy thây?
Nhưng vì xe Nhật có số đông nên có nhiều phản hồi từ thị trường chứ có thấy anh quyết còi, cường đô la, qua trung nguyên hay lx của các anh ý cho ý kiến về rồng vàng hay ngựa hí gì đâu?

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ý xài xe cũ, chạy Vitara 2017 được 3 năm, năm nay 2023, tức là cụ ý mua con Vitara đời 2017 khi nó đã 3 tuổi ( mua năm 2020).
Tôi biết nhiều người xài xe cũ, vừa đi vừa bán....đôi khi cũng kiếm được. :))
Hehe, cụ tinh quá
Con này em mua của ông trên cục bcvt, ông ấy mua đi được gần 3 năm thì dính covid, để không sốt ruột bán giữa 2020 khi 1 vạn rưỡi vì đi đâu xa thì có xe cơ quan.
Em đi 3 năm cũng chỉ 4.5 vạn, ăn và đưa đón con đi học. xe vừa 6 vạn thì mới thay giàn lốp. Dự định sang năm terra sport 2024 về bọn em đổi xe

Hại Điện

Xe container
Vâng cụ, đấy là nói chung thôi chứ Nhật thì cũng có này kia mà.
Maz về hình thức, hoàn thiện ngon đấy nhưng Nhật nói chung mà điển hình là mấy ông Toy, Hon, Nis, Mit...ít tiền thì toàn bị chê giống thùng tôn với xe tải. :D
Toy bây giờ em thấy ốp sần cũng nhiều rồi mà.

Mà nếu ko có xe Hàn thì bây giờ bọn xe Nhựt có khi cũng chỉ có mỗi cái thùng tôn như năm 1990. Công lao này của xe Hàn cần phải được ghi nhận gõ gàng =))

Tv1912

Xe buýt
Vứt hết. Xe điện TQ và anh hàng xóm sẽ tiễn xe Đức Nhật Mỹ vào dĩ vãng :)).
Không biết cụ nói thật hay đùa nhưng em thấy trong 10 năm nữa nếu TQ không bị Mỹ và đồng đội dìm cho ngộp thở thì chuyện xe điện TQ vươn lên top1,top2 là rất khả thi, các công ty TQ có tiềm lực và dám chơi lớn vì nhu cầu trong nước nó quá khủng khiếp rồi! :D

Tony_Le

Xe container
Không biết cụ nói thật hay đùa nhưng em thấy trong 10 năm nữa nếu TQ không bị Mỹ và đồng đội dìm cho ngộp thở thì chuyện xe điện TQ vươn lên top1,top2 là rất khả thi, các công ty TQ có tiềm lực và dám chơi lớn vì nhu cầu trong nước nó quá khủng khiếp rồi! :D
Dìm cứ dìm nhưng bọn Tàu nó có lợi thế thị trường nội địa 1 tỷ dân, chưa kể Châu Phi rất tiềm năng nên sớm muộn nó cũng lên top thôi.

Truns176

Xe tải
Viểt 1 cái còm ko có lấy 1 minh chứng khác gì mấy mẹ hàng tôm hàng cá chê tôm cá hàng bên cạnh toàn ươn thối đâu nhỉ.

Thôi để con số thống kê nó tự nói:

Toyota

Nissan

Honda

Gì cay cú thế cụ trẻ. Làm quả nick mới tinh vào đi cà khịa trẻ trâu thế. Có mục đích gì ko hay trẩu thuần túy.
Hãng nào chả bị dính lỗi, hãng nào chả bị thu hồi. Ngoài 1 hãng mới nổi chưa (hoặc ko bao giờ) thu hồi xe ra, cụ trẻ chỉ hộ hãng nào chưa thu hồi với.