[Funland] Xe Nhật vẫn còn là chân ái !!

TN1805

Xe điện
Hyundai thì đây:

Con San....suôt từ thời tôi chạy con San đời 2007 đến nay, bao lần cải tiến....mà không thiết kế cho ra hồn cái ống xả ?! Chả hiểu làm ăn kiểu gì ?!
Cái ống xả San đời mới nhất 2022 đây:

Hầu hết dân mua xe San về toàn phải độ lại ống xả kép.
Cái ống xả đơn lệch 1 bên của San thật không tương xứng với vẻ ngoài bắt mắt của nó....Haizz...Bó tay Hyundai. :D
Nhưng những con San máy dầu, khi độ lại ống xả kép, thì 1 điều buồn cười lại đến: đó là cái ống xả bên trái, do là ống xả giả ( để làm đẹp ) nên luôn sạch sẽ, còn ống xả bên phải là ống xả thật, xả ra khói dầu nên nó đen sỳ....nhìn 2 'lỗ đ ít" của em đẹp San mà không nhịn được cười: 1 lỗ đen sỳ, 1 lỗ trắng trẻo-sạch boong....:))

TN1805

Xe điện
Em không phê phán hay chỉ trích gì bác nhưng bác đánh giá là họ coi thường thị hiếu người Việt là sai nhá. Họ có thể đã coi thường thị hiếu của bác do bác cảm nhận được điều đó. Còn thị trường thì không cảm thấy thế bởi đơn giản là nếu thế thì họ đã không bán được hàng :))
OK....cụ đúng. Tôi sai. :))

Trungtroc

Xe điện
các cụ đi xe nhật chịu khổ quen rồi nên sẽ ko thấy cái xe nó quá sơ sài, do chuyển từ xe máy lên ô tô thì đúng là chỉ cần che mưa che nắng là đủ không còn yêu cầu gì hơn, em cũng thế

em thì đi nhiều xe, cả đi nhờ, đi taxi, xe dịch vụ nhưng lần đầu đi civic cảm thấy điều đó ngay, đó là quá ồn
vâng, em xác nhận là con Civic nó ồn thật mà. Nhưng ồn đến mức có cụ gì ở trên phải uống thuốc panadol hay an thần thì phải xem lại sức khỏe của bản thân cụ ý. Yếu đuối và sợ tiếng ồn như thế thì lúc đi ra những chỗ công cộng như sân vận động, tụ điểm ca nhạc hay phố đi bộ... thì sẽ thế nào

linh.7

Xe buýt
KLQ, nhưng xe Nhật, Hàn phân khúc phổ thông ít Hãng quan tâm đến thiết kế cái ống xả cho đẹp nhỉ...
Tôi thấy phần lớn xe Hàn, Nhật hạng phổ thông có thiết kế ống xả rất xấu. Toy và Hyundai làm ống xả các dòng xe Forturner, Cross, San, Tuc, ...xấu quá...
Được mỗi mấy con xe Mazda, Honda đời mới là làm ống xả kép 2 bên, là trông hợp thời trang.

Nhìn sang các dòng xe phổ thông của Peugeot, họ làm ống xả kép đẹp mắt thật, nhìn sang trọng và đẳng cấp như xe hạng sang Mẹc, BMW....

View attachment 7830284

View attachment 7830285

View attachment 7830290
Nhật thì đoạn ống nước hàn vào

Dép tổ ong.

Xe tăng
Hyundai thì đây:

View attachment 7830394

Con San....suôt từ thời tôi chạy con San đời 2007 đến nay, bao lần cải tiến....mà không thiết kế cho ra hồn cái ống xả ?! Chả hiểu làm ăn kiểu gì ?!
Cái ống xả San đời mới nhất 2022 đây:
View attachment 7830396

Hầu hết dân mua xe San về toàn phải độ lại ống xả kép.
Cái ống xả đơn lệch 1 bên của San thật không tương xứng với vẻ ngoài bắt mắt của nó....Haizz...Bó tay Hyundai. :D
Nhưng những con San máy dầu, khi độ lại ống xả kép, thì 1 điều buồn cười lại đến: đó là cái ống xả bên trái, do là ống xả giả ( để làm đẹp ) nên luôn sạch sẽ, còn ống xả bên phải là ống xả thật, xả ra khói dầu nên nó đen sỳ....nhìn 2 'lỗ đ ít" của em đẹp San mà không nhịn được cười: 1 lỗ đen sỳ, 1 lỗ trắng trẻo-sạch boong....:))
Nhật em thấy có ông CR-V với CX-5 là họ làm bô chia 2 bên khá đẹp và đều là đường ống xả thật.

thientudolong

Xe container
e vẫn cảm tình với xe Nhật hơn :D
xe nhật dưới 1 tỷ thì kết nhất HR-V

sunflower09

Xe hơi
Úi sao cụ chê M3 thế, tình yêu đầu đời của em đấy. Lấy bằng xong cái là em chốt ngay con M3 màu đỏ đun, lái 5 năm chưa được 4 vạn km chồng đổi cho con GLC mà em cứ tiếc tiếc là.
Em có thấy ồn gì đâu nhỉ, em lái thấy sướng luôn. Thực ra mà nói, em vẫn thích hơn lái GLC, hix

Trong pk C e thấy altis cách âm tốt nhất. Ngồi cũng êm ái hơn hẳn phần còn lại. Mỗi tội options nghèo nàn, xấu, lại ngáo giá nên ế sưng ế xỉa.

Thấy nhiều cụ chê civic ồn nhưng e thấy có khác k mấy con cerato hay m3 đâu. Pk C hãi nhất m3. Vừa ồn vừa lỏng lẻo. Cô e vk e chạy m3. Có vài lần ngồi xe nó chạy sân lên hoà lạc mà váng ong hết đầu. Xe cứ như bay trên đường. Dc mỗi cái đẹp, tkiem nên chị e thích

TN1805

Xe điện
Úi sao cụ chê M3 thế, tình yêu đầu đời của em đấy. Lấy bằng xong cái là em chốt ngay con M3 màu đỏ đun, lái 5 năm chưa được 4 vạn km chồng đổi cho con GLC mà em cứ tiếc tiếc là.
Em có thấy ồn gì đâu nhỉ, em lái thấy sướng luôn. Thực ra mà nói, em vẫn thích hơn lái GLC, hix
Mà GLC chồng mợ mua cho mợ là GLC gì thế ? GLC sedan hay GLC SUV ?

Mợ thích lái Mazda 3 hơn lái GLC ở điểm nào vậy ? :D

sunflower09

Xe hơi
SUV cụ ạ, em thích M3 vì nó đẹp và gọn. Đi cũng tiện và đỗ cũng tiện
Lúc mới vác con kia về, mãi em còn ko dám trèo lên vì trông nó cứ to to
À, 8 năm lái xe em chỉ đi từ nhà đến công ty rồi về, đi gặp khách hàng giờ hành chính là taxi cho nó nhanh, đường cao tốc và đường ngoại thành chả đến lượt em lái :))
Chồng em bảo, đi kiểu em thì chính ra Morning là hợp nhất

Mà GLC chồng mợ mua cho mợ là GLC gì thế ? GLC sedan hay GLC SUV ?

TN1805

Xe điện
À...thì ra mợ thích lái Mazda 3 hơn GLC ở điểm Mazda 3 đẹp và gọn....uhm...:D
GLC của mợ là SUV.
Là GLC gì vậy mà mợ nói nó to ? GLC 200 250 350 400 ?

SUV cụ ạ, em thích M3 vì nó đẹp và gọn. Đi cũng tiện và đỗ cũng tiện
Lúc mới vác con kia về, mãi em còn ko dám trèo lên vì trông nó cứ to to
À, 8 năm lái xe em chỉ đi từ nhà đến công ty rồi về, đi gặp khách hàng giờ hành chính là taxi cho nó nhanh, đường cao tốc và đường ngoại thành chả đến lượt em lái :))
Chồng em bảo, đi kiểu em thì chính ra Morning là hợp nhất

Chỉnh sửa cuối:

bmwp0wer

Xe tăng
với kinh nghiệm trải nghiệm nhiều xe của em, thì E300 dòng E class top 1 cũng có âm thanh tạp âm 2 bên kính, ồn gầm thôi, dĩ nhiên nó dễ chịu hơn so với vios

thực tế những xe suv gầm cao như fortuner cách âm gầm lại tốt chẳng khác biệt gì nếu so với glc, giờ phạm trù ồn máy ở các xe điện gần như bị triệt tiêu cả rồi
Gầm cao khung rời nó cách âm gầm tốt vì âm dao động trong khung ko lan sang cabin. Đi xe suv cỏ cách âm cũng sướng như fortune chẳng hạn. Còn glc thì giống crv cx5 vẫn bị ồn thôi có cái xe sang nó làm tốt hơn cụ ạ.

superman901

Tháo bánh
Gầm cao khung rời nó cách âm gầm tốt vì âm dao động trong khung ko lan sang cabin. Đi xe suv cỏ cách âm cũng sướng như fortune chẳng hạn. Còn glc thì giống crv cx5 vẫn bị ồn thôi có cái xe sang nó làm tốt hơn cụ ạ.
glc 300 nó cách âm khác glc 250 và 200 lắm cụ, crv em đi rồi ồn hơn cx5

bmwp0wer

Xe tăng
glc 300 nó cách âm khác glc 250 và 200 lắm cụ, crv em đi rồi ồn hơn cx5
Tiện chủ đề, e có chạy thử volvo xc60 công nhận mà nói như cái chuồng gà so với glc/x3. Treo thì xóc nảy đít, ồn thì rào rào lốp dội lên. An toàn thì nói thật chạy 120kmh như bây giờ ko đủ để test xe.

superman901

Tháo bánh
Tiện chủ đề, e có chạy thử volvo xc60 công nhận mà nói như cái chuồng gà so với glc/x3. Treo thì xóc nảy đít, ồn thì rào rào lốp dội lên. An toàn thì nói thật chạy 120kmh như bây giờ ko đủ để test xe.
chủ yếu chạy cao tốc thôi cụ mà giờ ra glc 300 all new full option adas rồi, volvo chắc hết cửa

zep.le

Xe buýt
KLQ, nhưng xe Nhật, Hàn phân khúc phổ thông ít Hãng quan tâm đến thiết kế cái ống xả cho đẹp nhỉ...
Tôi thấy phần lớn xe Hàn, Nhật hạng phổ thông có thiết kế ống xả rất xấu. Toy và Hyundai làm ống xả các dòng xe Forturner, Cross, San, Tuc, ...xấu quá...
Được mỗi mấy con xe Mazda, Honda đời mới là làm ống xả kép 2 bên, là trông hợp thời trang.

Nhìn sang các dòng xe phổ thông của Peugeot, họ làm ống xả kép đẹp mắt thật, nhìn sang trọng và đẳng cấp như xe hạng sang Mẹc, BMW....

View attachment 7830284

View attachment 7830285

View attachment 7830290
cụ có nhầm ko e thấy con 3008 chạy ngoài đường làm gì có ống bô này?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
...
Cái này khó nói cụ ơi.
Em KTT chỗ em trước đi con Yaris nhập gần chục năm chả sao.
Cách đây mấy năm ck bắt bán, mua cho con Bim 520 to oành để đi làm. Bị Bim nó hành cho mấy phát, giờ mua Lead đi hàng ngày, còn 520 đắp chiếu ở nhà :))
Hỏi thì bảo em vẫn thích nhất Yaris nhỏ gọn và chả bao giờ trục trặc. Cảm giác lái thực ra khá mơ hồ, và chỉ thể hiện rõ khi ra cao tốc, chứ loanh quanh trong phố thì xe nào máy lạnh ngon là ổn :))

BuiAnhTu

Xe buýt
Nếu xe Nhật hoặc Mỹ so với xe Hàn cùng dung tích động cơ ( kể cả turbo hay loại hút khí trực tiếp ) thì bao giờ con xe Nhật, Mỹ cũng cho ra công suất máy lớn hơn.
Ví dụ :
Con Hyundai Tucson máy xăng 1.6 L turbo chỉ cho ra công suất máy 180 mã lực, trong khi con CR-V 1.5 turbo cho ra công suất 188 mã lực.
Con CR-V 2.4L máy xăng hút khí tự nhiên cho ra công suất máy 190 mã lực, trong khi con Santafe máy xăng 2.5 L hút khí tự nhiên cho ra công suất cực đại có 178 mã lực.
Con Ford Everest máy dầu 2.0 L turbo 4x4 AT cho ra công suất máy 213 mã lực, trong khi con Santafe máy dầu cao cấp 2.2 L turbo 4x4 AT DCT cho ra công suất có 200 mã lực.

hehe...:))
Đọc nhiều comment thì chỉ có bác là hiểu vấn đề. Xe Hàn mà dung tích xi-lanh bằng Honda mà để công suất, mômen bằng anh Honda thì đi đôi năm là làm máy hết.

muadem

Xe cút kít
Cuộc đời rồi ai cũng hướng tới cái gọi là quyền lực: là có chức có quyền, là có tiền có quyền, là có điều kiện chơi đồ hay ho, ...
Hãng nào quốc gia nào em không biết, tiền ít tiền nhiều em không có nhưng nói thật: cứ cưỡi LC300 xem, yên tâm mà ngon giấc chả lo lắng sổ mũi hắt hơi hay nằm đường nằm bãi nằm bờ cát vũng bùn gì sất. Tin em đê ;;) ;;) ;))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc đời rồi ai cũng hướng tới cái gọi là quyền lực: là có chức có quyền, là có tiền có quyền, là có điều kiện chơi đồ hay ho, ...
Hãng nào quốc gia nào em không biết, tiền ít tiền nhiều em không có nhưng nói thật: cứ cưỡi LC300 xem, yên tâm mà ngon giấc chả lo lắng sổ mũi hắt hơi hay nằm đường nằm bãi nằm bờ cát vũng bùn gì sất. Tin em đê ;;) ;;) ;))
S550 cùng Range Rover Autobiography nhà em cũng nằm đường nằm bãi như ai nhá :D