Xe nhập tư Đài loan.Những điều muốn nói.

axela

Xe tải
ô tô thì em không biết chứ xe máy taiwoan thì kém lắm ạ.:77:
Có xe máy Honda made in Taiwan không bác? Hay bác lấy xe của SYM ra đánh giá. Xe ô tô nhập từ Đài Loan là xe Nhật lắp ráp tại Đài Loan, chứ không phải xe Đài Loan. Có thế mà không phân biệt được hả bác? Hay bác gọi Mercedes lắp ở VN là xe Việt Nam?

laixevuive

Xe hơi
Có xe máy Honda made in Taiwan không bác?
Câu trả lời là không có xe máy Honda made in Taiwan. Đây là chuyện có thật đấy bác ạ. Trước đây Honda liên doanh với SYM và KIMCO để sx xe máy Honda ở Đài Loan. Khi hợp đồng hết họ cho Honda ra ngoài luôn. Đài Loan là một trong những nước mà hầu như không có xe máy Honda chạy ngoài đường (trừ xe nhập khẩu, thường loại đắt tiền).

namxedep

Xe hơi
Giờ đây,những xe nhập từ TW về ngày một nhiều:CRV,Mazda,Camry 2.0E,Nisan Blubird....Nhiều người không biết thì cho rằng đó là xe China,chất lượng chưa biết thế nào..Thực tế đó là những chiếc xe LD giữa TW và các hãng Nhật bản,có tiêu chuẩn rất cao,Chưa nói gì về máy m(đương nhiên tốt),cảm nhận đầu tiên mà ai cũng thấy rõ là vận hành êm ái,khung gầm chắc chắn hơn hẳn cái ông LD VN ,bảo hành thì Nó có lỗi như ông Ldvn đâu mà cần bảo hành,mà bây giờ bảo hành ở đâu mà chẳng được..Chỉ thấy sướng từ lúc đi mua cho đến lúc chạy,Giá cả lại :102::102::102:hợp lí..Khốn nạn cái thằng LDVN ,khốn nạn cả những khách hàng của nó..Khổ mãi không hết khổ.
:102::102::102::102:Kính thưa các bác ! chả là em đang định lấy thêm em CAM 2.0 Đài loan mà mấy hôm nay đi hỏi các bác của hàng toàn nói không có xe và giá cao hơn hẳn cụ thể là 48000$ vì thấy bảo thuế tăng em không hiểu vừa cách dây 7 ngày em hỏi co 46. Các bác hiểu về dòng này tư vấn cho em cái ! thank các bác ! (c)(c)(c)

Ometa

Xe đạp
Lý do khiến cho các loại xe nhập khẩu đều tăng giá đây bác: (nguồn: Vnexpress)

VAMA thắng thế

Ôtô nhập khẩu các loại sẽ bị áp giá tính thuế cao hơn so với trước 3-20%, theo danh mục "quản lý rủi ro" do Tổng cục Hải quan vừa ban hành.

Theo danh mục quản lý rủi ro về giá do Tổng cục Hải quan vừa công bố, tất cả các loại xe từ nguyên chiếc mới 100% đến xe đã qua sử dụng đều bị nâng giá lên mức cao hơn từ vài nghìn USD đến cả chục nghìn USD. Trong đó, dòng xe 7 chỗ hiệu Acura MDX do Canada sản xuất với dung tích xi-lanh 3,664 lít, đời 2009 có giá tối thiểu là 37.000 USD, trong khi giá cũ là 33.000 USD đối với dòng xe sản xuất năm 2008 và 31.000 USD đối với xe sản xuất năm 2007...

Tương tự, dòng xe Audi A8, 4 chỗ dung tích 4,2 lít do Đức sản xuất mới 100% đời 2009 sẽ có giá tính thuế 60.000 USD. Chiếc Audi Q7 loại 7 chỗ, dung tích xi-lanh 4,2 lít do Slovakia sản xuất năm 2008 giá tính thuế 50.000 USD.

Ngoài ra, hơn 600 chủng loại xe khác cũng nằm trong diện điều chỉnh giá tính thuế đợt này gồm nhiều thương hiệu khác như Bentley, BMW, Cadilac, Chrysler, Hummer, Landrover, Lexus, Lincoln, Mercesdes, Toyota... Trong đó, có loại tăng lên vài nghìn USD, có loại lên cả chục nghìn USD.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
To Dong nat:Đúng là đi xe Đức khổ thât,Đàu những năm 90,Tớ chạy một em Audi,đi mãi chẳng thấy Nó hỏng để tống khứ nó đi,.rồi một hôm chở E ca si TP từ sân bay NB về HN,hạ kính xuống,gió đồng thổi vào mát rượi,e TP dựa đầu vào ghế miệng lẩm nhẩm hát "Về đây nghe E.." Cảnh đẹp, người đẹp,thấy yêu quê hương quá..Thời gian sau,bán E Audi mua một E LD..Ôi giời ơi,tởn đến tận bây giờ.
Nhà em đang có mấy con S mà cứ một tuần vô hãng 1 lần để xóa lỗi, sửa lặt vặt đây , bác nói vậy thì em ạ bác rồi,:77::77::21::21::21:

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Ai thích loại nào thì mua loại đó .
Cam DL cũng là xe cho châu Á nên cũng rất phù hop VN . Có xe DL , người mua có thêm sự lựa chọn và bớt lệ thuộc vào ToVN .
Nhưng 1 thói xấu của 1 số thành viên trên diễn đàn hiện nay là tâng bốc xe mình lên và chê bai xe khác 1 cách thiếu hiểu biết , gây tranh cãi khg đáng có .
Post bài để thõa mãn tự ái cá nhân thì dễ , nhưng làm sao được các thành viên khác yêu mến vì những lời nói có trách nhiệm của mình thì mới khó . Và đây mới là điểm mà diễn đàn cần : sự trung thực
bác nói rất đúng, các cụ có câu" Nói có sách, mách có chứng" quả không sai (b)(b)(b)

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
cụ nói tất cả các xe lắp ở đâu chất lượng củng thế có đúng không vậy?
Theo như em được biết không chỉ TOY hay bất kỳ hãng nào ở VN người ta củng phân chia thị trường theo khu vực cụ ợ, Khu vực ở mình sẽ nhập phụ tùng từ những nhà máy khác với ở Mỹ, Nước mình thuộc nhóm nước thê giới thứ 3 họ củng có những tiêu chuân riêng đáp ứng vừa đủ nhu cầu nhà mình, chứ họ không áp dụng tiêu chuẩn bên mẽo cho xe bên mình. Đấy là em chưa nói đến trình độ tay nghề lắp ráp của công nhân mình làm sao có thể bằng dây truyền ROBOT tự động hoàn toàn ở các nước khác?
EM ví dụ đúng 1 ý thôi: Tại sao tất cả giảm chấn của xe TOY LD ( đặc biệt là INNOVA ) chạy một thời gian là hỏng???
Em chạy land cruiser Liên doanh 5 năm, gần 20 vạn km mà chẳng thấy hỏng cái giảm chấn nào cả, bác trả lời giúp em câu hỏi nhé,:^):^)
Bác nên nhớ rằng nếu xe Innova mà chạy đường nhựa thì 5 năm em đảm bảo chưa hỏng cái cao su giảm chấn nào, nhưng nếu vác đi công trường thì 1 năm là thay mới ngay, tùy vào điều kiện đường xá mà chọn xe phù hợp bác ạ (b)(b)(b)

giaophuong

Xe điện
To Huynh C240"Có mấy con S" thì một tuần vào Hãng sửa lỗi là đúng rồi.chúng nó ganh đua nhau ấy mà,chứ có một E thì sẽ không phải vào Hãng mấy đâu.Thât đấy .Hehe.

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
To Huynh C240"Có mấy con S" thì một tuần vào Hãng sửa lỗi là đúng rồi.chúng nó ganh đua nhau ấy mà,chứ có một E thì sẽ không phải vào Hãng mấy đâu.Thât đấy .Hehe.
Bây giờ em mới biết bác bên bán xe nhập khẩu từ TW về, thảo nào..thảo nào .:21::21::21::21:

giaophuong

Xe điện
Huynh ơi,Tớ chẳng có Họ hàng,nghề nghiệp vói các Bác bán xe đâu,đâu dám "Thấy người "quen" bắt quàng làm họ" Nghề của Tớ là "Gõ đầu trẻ", là Giáo phường đấy,Huynh không thấy sao?Muốn làm quen và chơi với các cháu 18.19 chân tay sạch,tâm hồn trong sáng.. thì Cafe gọi Tớ nhé.OK?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Huynh ơi,Tớ chẳng có Họ hàng,nghề nghiệp vói các Bác bán xe đâu,đâu dám "Thấy người "quen" bắt quàng làm họ" Nghề của Tớ là "Gõ đầu trẻ", là Giáo phường đấy,Huynh không thấy sao?Muốn làm quen và chơi với các cháu 18.19 chân tay sạch,tâm hồn trong sáng.. thì Cafe gọi Tớ nhé.OK?
Em thích cụ rùi đấy, em rất mún biết cái ... của các cháu là gì nữa đấy ạ.

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Ơ thế bác không phải là sâu à, vậy bác là thầy giáo kiêm cò sâu roài :21::21:(b)(b)

giaophuong

Xe điện
Tớ vừa trả lời là Tớ đúng còn kiêm cả Sâu nữa nhưng Sâu này chỉ khoét của Người giàu đem cho Người nghèo thôi.Làm đươc Cò xịn,sâu xịn khó lắm,Tớ không có năng khiếu.

giaophuong

Xe điện
To Vietqv: là chấm chấm chấm chứ là gì nữa.Thế mà cũng phải hỏi.Hehe.Cậu vừa phải thôi nhé,Cái At- văng của cậu cứ thỗn thện thé,mát cả vui.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Tớ vừa trả lời là Tớ đúng còn kiêm cả Sâu nữa nhưng Sâu này chỉ khoét của Người giàu đem cho Người nghèo thôi.Làm đươc Cò xịn,sâu xịn khó lắm,Tớ không có năng khiếu.
Các bác bỉ nhẹ tay để anh Giáo Thứ kiếm thêm tiền nuôi vợ con, chứ lương giáo viên phường 3 cọc 3 đồng ko màu mè làm sao mua Camry 2.0 đc bác !(b):))

Captiva HN-SG

Xe buýt
Ước gì em được như cụ giaophuong nhỉ ........ sướng lắm......tê người

giaophuong

Xe điện
hơ hơ,cậu Như Long này hiểu tớ quá,Nhưng mà oan Vợ tớ,chẳng được chồng đưa về xu nào mà kể từ ngày lấy chồng đến nay ,đến tiền đổ xăng xe oto cũng phải đưa cho chồng, mà hồi nó còn 1,5 -2k một lít chứ nhiều nhặn gì đâu.

thaoeo

Xe buýt
Nói chính xác bác ợ, nói về trình độ kỹ thuật, thì Đài Loan cao hơn Vietnam và cả thái lan, nên ai nói xe nhập khẩu Đài Loan chất lượng thấp hơn xe LD chỉ là vì "không hiểu biết" hoặc cố ý PR cho sản phẩm LD :21:
Còn Đài Loan là Đài Loan, China là china, hai cái đó khác nhau mà?! :102:
Giờ đây,những xe nhập từ TW về ngày một nhiều:CRV,Mazda,Camry 2.0E,Nisan Blubird....Nhiều người không biết thì cho rằng đó là xe China,chất lượng chưa biết thế nào..Thực tế đó là những chiếc xe LD giữa TW và các hãng Nhật bản,có tiêu chuẩn rất cao,Chưa nói gì về máy m(đương nhiên tốt),cảm nhận đầu tiên mà ai cũng thấy rõ là vận hành êm ái,khung gầm chắc chắn hơn hẳn cái ông LD VN ,bảo hành thì Nó có lỗi như ông Ldvn đâu mà cần bảo hành,mà bây giờ bảo hành ở đâu mà chẳng được..Chỉ thấy sướng từ lúc đi mua cho đến lúc chạy,Giá cả lại hợp lí..Khốn nạn cái thằng LDVN ,khốn nạn cả những khách hàng của nó..Khổ mãi không hết khổ.

ngocbao

Xe đạp
Ko biet xe TW có đi hay hơn xe LD hay ko thi e ko dám noi vi e ko co tiền mua xe . Còn kiểm chúng tôn vỏ xe TW dày hơn xe LD là có thật(chính tay e) . Xin các Cụ tiếp tục thảo luận để sao cho người tiêu dùng có lợi nhất nhé.(b)(b)(b)

dongnat

Xe điện
ơ, thế hóa ra thày giáo kiêm tú ông à:)):)):)):))