[Funland] Xe Mitsubishi Xpanded Bốc Cháy. 2 người thương vong trên xe.

Phỡn

Xe tăng
Vậy chê nó yếu là đúng rồi còn gì! Yếu mà cứ bắt nó cố lâu quá nên mới cháy xe
Yếu mà cháy được xe thì có mà xe hàng mã à cụ :))
Quá tải thì xì hơi vênh mặt máy chứ cháy thế chóa nào được mà cháy!!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cái chuyện độ ồn nó khá là cảm tính, vì để so giống nhau nó lại phải cùng đường, cùng tốc, lốp liếc nó cũng phải ngang ngang nữa.
Oto đi cao tốc cứ đủ đà con nào chẳng 120 đc, em thấy ăn nhau là lúc lên dốc ko đà ấy, lên cái quả dốc nào 10% dài dài tí là thấy thấm thấm cái chấm to ngay (nhưng mà mấy khi đi đâu, đi cái nào nhẹ nhàng tình cảm cho đỡ tốn xăng hehe)

E chở 4 e gái xuynh cùng vali lên Melia BaVi rồi, khá vất vả vì máy nhỏ và ko chạy CC đc. Tất nhiên hàng 3-4 chấm nó phải ngon nhưng xe mình chạy phố thôi mà cụ. Còn lên cao tốc cứ CC chạy tốc độ luôn đc duy trì, gặp dốc vòng tua bật lên và qua dốc lại êm ngay.

mazda3_pro

Xe lăn
Với tầm 500mil thì X là con xe đáng giá nhất hiện nay rồi. Nếu em là Hãng Mitsu.. em sẽ phối hợp với công an để nhanh chóng làm rõ vụ cháy xe không lại mang tiếng dòng X. Hồi đầu năm 2019 đoàn em sang Nam Mỹ có thuê 3 xe X đời cũ chạy. Thấy chạy khá tốt, rất bám đường, tốc độ có lúc đã lên được 200km/h. Trung bình chạy tầm 130-140km/h. Đợt đấy chắc bên cho thuê xe phải đại tu lại dàn xe quá.
Nhìn giống con Outlander vậy cụ?

VCHDHN

Xe container
Cháu đoán cắm sạc đt hoặc sạc gì đó ở cổng tẩu, thiết bị pin lởm nên phát nổ, hoặc chở chất nổ thiết bị nổ, chứ trong xe có gì để nổ đâu nhỉ
Giả dụ đúng cái cụ nói em nghĩ không dễ bốc cháy nhanh đến mức không kịp thoát thân ah. Em cho rằng nổ phải lớn lắm, nên có thể đã ngất......và không thoát đc.

hbu082

Xe container
Giả dụ đúng cái cụ nói em nghĩ không dễ bốc cháy nhanh đến mức không kịp thoát thân ah. Em cho rằng nổ phải lớn lắm, nên có thể đã ngất......và không thoát đc.
Xe đóng kín, nổ quả bóng bay có khi đủ ngất cụ ạ.

mazda3_pro

Xe lăn
Cứ bằng tiền xem chọn X hay Ỉn là biết ngay :))
1. Theo giả sử của cụ:
- Bằng tiền (giá của X hiện nay) thì người ta sẽ đi mua ỉn và nói "Toy ăn dày từ trước đến nay, tự nhiên giảm hẳn 200tr".
- Bằng tiền (giá của ỉn hiện nay) thì người ta sẽ đi mua ỉn và nói "Ông Mit bị hoang tưởng, con xe rởm giá trên trời".
2. Theo thực tế:
Không bằng tiền, thực tế thì Toy vẫn ăn dày xưa giờ và với giá của X thì trong khoảng đó khó chọn xe ngon hơn -> họ đi mua X nhiều là vì thế, trước giờ Mit ở VN chủ yếu bán thang máy chứ oto chả có tiếng tăm gì, vậy mà đùng 1 cái, có 1 con xe bán chạy hơn cả toy mà xưa giờ chưa ai dám tưởng tượng đến 1 viễn cảnh như này. Ngay cả Mit cũng bất ngờ với sự thành công của mình.

mazda3_pro

Xe lăn
Tiền mua X mới thà tìm con in bản G cũ 2017 cho đỡ buốt về sau này khi thay đồ , mà in 2020 số MT giờ cũng giảm rồi
Ai lại đi so xe cũ với xe mới, nói như cụ tầm 600tr mua được luôn cả Mẹc với Audi cũ rồi =))

Phỡn

Xe tăng
1. Theo giả sử của cụ:
- Bằng tiền (giá của X hiện nay) thì người ta sẽ đi mua ỉn và nói "Toy ăn dày từ trước đến nay, tự nhiên giảm hẳn 200tr".
- Bằng tiền (giá của ỉn hiện nay) thì người ta sẽ đi mua ỉn và nói "Ông Mit bị hoang tưởng, con xe rởm giá trên trời".
2. Theo thực tế:
Không bằng tiền, thực tế thì Toy vẫn ăn dày xưa giờ và với giá của X thì trong khoảng đó khó chọn xe ngon hơn -> họ đi mua X nhiều là vì thế, trước giờ Mit ở VN chủ yếu bán thang máy chứ oto chả có tiếng tăm gì, vậy mà đùng 1 cái, có 1 con xe bán chạy hơn cả toy mà xưa giờ chưa ai dám tưởng tượng đến 1 viễn cảnh như này. Ngay cả Mit cũng bất ngờ với sự thành công của mình.
Ở VN bán ô tô nó buồn cười lắm ạ. Con nissan livina ngon thế mà nó thèm mang về đâu toàn bán mấy con vớ vẩn. Xong rồi một ông ôm cả mấy hãng đối thủ của nhau.

mazda3_pro

Xe lăn
Ở VN bán ô tô nó buồn cười lắm ạ. Con nissan livina ngon thế mà nó thèm mang về đâu toàn bán mấy con vớ vẩn. Xong rồi một ông ôm cả mấy hãng đối thủ của nhau.
Chắc sợ đưa về không bán được, nghe nói con XL7 chuẩn bị về rồi đó.

thtvuf

Xe điện
các cụ đừng dự thuyết âm mưu nữa, chờ chút đi

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
3 con xe đó chính xác là Outlander, ở Mẽo có 1 phiên bản tương tự Xpander với tên gọi là Mitsubishi Eclipse Cross, cũng sử dụng động cơ 1.5L nhưng là loại có turbo, khỏe gấp rưỡi Xpander ở VN.

Phần đầu của Outlander 2017 giống hệt 3 con xe trong hình:

Con xe em chạy có lẫy số tay bác ạ. Có thể tên khác nhưng nó y xì như X. Nhưng hình như là 2.0. Xin lỗi các cụ nhá.

boyboy1990

Xe điện
Con xe em chạy có lẫy số tay bác ạ. Có thể tên khác nhưng nó y xì như X. Nhưng hình như là 2.0. Xin lỗi các cụ nhá.
Nếu em ko nhầm thì biển số đó là của Chile, con xe cụ đi chính xác là Outlander 2.0.
Tại Nam mỹ chỉ có Bolivia, Peru là bán Xpander.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

Con x của e ko cụ trên bẩu e ko có xe =))

poiuy

Xe ba gác
Con Livina thì cũng là con X thôi, mang về thì cũng bán như X, khác gì đâu? Thêm option thì cũng sẽ thêm tiền, năm nay con X nâng cấp cũng về.

ubisapro

Xe trâu
E chở 4 e gái xuynh cùng vali lên Melia BaVi rồi, khá vất vả vì máy nhỏ và ko chạy CC đc. Tất nhiên hàng 3-4 chấm nó phải ngon nhưng xe mình chạy phố thôi mà cụ. Còn lên cao tốc cứ CC chạy tốc độ luôn đc duy trì, gặp dốc vòng tua bật lên và qua dốc lại êm ngay.
Hôm nào mượn được con Rush, leo thử và cảm nhận xem thế nào cụ nhé :D

ubisapro

Xe trâu
1. Theo giả sử của cụ:
2. Theo thực tế:
Ỉn ngon hơn X là điều hiển nhiên nên nó đắt hơn cũng chẳng có gì là lạ. Còn "giá hợp lý" lại là 1 phạm trù khác. Lấy con X để so với con Ỉn e thấy chả hợp lý tí nào, giống kiểu Phò tủn so với Land rùi bảo Phò tủn ngon hơn nên được chọn nhiều hơn vậy :D

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đoán cắm sạc đt hoặc sạc gì đó ở cổng tẩu, thiết bị pin lởm nên phát nổ, hoặc chở chất nổ thiết bị nổ, chứ trong xe có gì để nổ đâu nhỉ
Sạc điện thoại thì nổ không chết người được nếu người đó không cầm trên tay. Chắc hệ thống điện của xe gây cháy, hoặc bị hỏng do vụ cháy nên không mở cửa xe ra ngoài được.