Thảo luận Xe máy điện Vin

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi thử dòng ắc quy thôi. Nhìn chung là được, êm ái mà vẫn mạnh mẽ, hình dáng và cảm giác an toàn thì y chang xe ga bình thường. Khác xe tàu lắp ráp ở chỗ chạy nhanh không có cảm giác chòng chành, nhẹ bẫng mà khá đầm chắc, phanh an toàn. Chở nặng và lên dốc cũng không ngại lắm, mình đi thử 3 người lớn không vấn đề gì. Nếu so với xe lead thì các móc treo đồ không tiện bằng, cốp cũng bé hơn không tiện dụng bằng lead, bù lại chỉ phải sạc không phải mua xăng và thay dầu bảo dưỡng gì cả (cái này các mợ rất lười). Độ bền thì chưa kiểm chứng được, vì toàn xe mới.

niceshot

Xe container
Anh em ai mua đi rồi cho mình xin ý kiến nên mua k ah. Tình hình ngang già em một hai muốn mua xe điện này. Mà em không tin chất lượng hàng việt lắm . Thank ae .
Nếu chỉ là câu chuyện chất lượng thì chả có gì phải lăn tăn cả, vì các loại xe máy điện trên thị trường đều lởm!

Nếu bàn về giá thì lại là vấn đề khác, mà Vin đang có chương trình giảm giá vì môi trường Việt thì phải, thấy VOV GT quảng cáo suốt!

lac007

Xe tăng
Anh em ai mua đi rồi cho mình xin ý kiến nên mua k ah. Tình hình ngang già em một hai muốn mua xe điện này. Mà em không tin chất lượng hàng việt lắm . Thank ae .
xe máy điện chứ sao lại điên

cusao

Xe lăn
Theo em cứ mua ạ, ủng hộ cho DN Việt thành công

tuctuc2010

Xe điện
Em mới mua hôm 16/4/2019 đây cụ, mua lại của 1 em gái làm trong Vin bốc thăm trúng thưởng (em mua lại của em ấy được giá rẻ 22 củ bản ắc quy). Em đang chạy chuột bạch mấy hôm nay để thử xem ntn. Đến sáng nay em chạy là ngày thứ 3, được 55km và ắc quy còn 3 vạch. Cảm nhận ban đầu của em như sau:
1. Xe rất chắc chắn, thiết kế đẹp (cảm nhận của em), cảm giác ko rẻ tiền.
2. Xe chạy đầm, êm, chạy trong phố đông cảm giác độ vọt và tốc độ không thua xe máy. Vít hết ga tầm 45km/h đối với chế độ eco và khoảng 48km/h đối với chế độ sport.
3. Sáng qua em cân 3 chở trẻ con đi học (3 bố con tầm gần 160kg) nhưng chạy vẫn bốc chứ không bị ì (cái này em hơi ngạc nhiên)
4. Xe có 5 vạch báo ắc quy nhưng vạch đầu tụt rất lâu, chạy tầm 35km mới tụt xuống còn 4 vạch, 52km còn 3 vạch. Dự là đến 60km còn 2 vạch và sẽ phải sạc (em đang theo dõi đến hết hôm nay để cạn xem chạy được bao xa). À mà em sạc mới có 9 tiếng thôi ạ, theo như nhà sx nói thì sạc 9 tiếng mới được tầm hơn 80% dung lượng
5. Khi pin đầy thì xe bốc, chạy max tốc độ như trên em nói, nhưng khi còn 3 vạch thì chỉ được tầm 41km/h và chắc còn tiếp tục giảm nữa khi ắc quy cạn (em đang tiếp tục theo dõi).
6. Với người đi làm gần như em (dưới 10km) thì 3 ngày mới phải sạc ắc quy (chắc khi chạy thường xuyên thì 2 ngày sạc cho chắc) em thấy chấp nhận được, và theo như thông số nhà sx là ắc quy sạc được 300 lần thì chắc tầm 2 năm mới phải thay ắc quy và chi phí thay đâu đó 2 củ rưỡi. Em định đến lúc thay ắc quy em sẽ độ sang pin lithium tàu cỡ 7 củ xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Zlonton

Xe tải
Mua đi cụ, đáng đồng tiền... quan trọng xem có chỗ xạc thuận lợi; khoảng cách đi ko quá xa còn đáng đồng tiền cụ ah.

Hàng Than

Xe tải
giảm giá là dân VN ko thích rồi, giảm 10 thì dân lại hóng chờ sẽ giảm 12-15....ko chịu mua

cứ phải kiểu Toy mới chạy hàng, mua phải đặt chỗ chờ vài tháng và bị thêm chênh dân VN mới máu

cá nhân em giờ thấy VIN đã thất bại với xe máy điện rồi, xôn xao vài hôm mới ra thôi, giờ đã chết trong lòng người tiêu dùng Việt vì chẳng ai quan tâm xe máy điện VIN, NTD VN coi xe điện nào cũng như nhau thôi, Tàu Việt như nhau hết, chỉ là cái xe điện đi chợ, trẻ con đi học, cứ tầm 10-15 tr thì dân chọn mua, hơn thì vứt, bán cho bọn thuộc cộng đồng các quốc gia độc lập SNG cũ nhé

ben308

Xe tải
vợ em đi làm về nhà ít 50_60km , như vậy bản ác quy k đủ điện rồi

ben308

Xe tải
Em mới mua hôm 16/4/2019 đây cụ, mua lại của 1 em gái làm trong Vin bốc thăm trúng thưởng (em mua lại của em ấy được giá rẻ 22 củ bản ắc quy). Em đang chạy chuột bạch mấy hôm nay để thử xem ntn. Đến sáng nay em chạy là ngày thứ 3, được 55km và ắc quy còn 3 vạch. Cảm nhận ban đầu của em như sau:
1. Xe rất chắc chắn, thiết kế đẹp (cảm nhận của em), cảm giác ko rẻ tiền.
2. Xe chạy đầm, êm, chạy trong phố đông cảm giác độ vọt và tốc độ không thua xe máy. Vít hết ga tầm 45km/h đối với chế độ eco và khoảng 48km/h đối với chế độ sport.
3. Sáng qua em cân 3 chở trẻ con đi học (tầm gần 160kg) nhưng chạy vẫn bốc chứ không bị ì (cái này em hơi ngạc nhiên)
4. Xe có 5 vạch báo ắc quy nhưng vạch đầu tụt rất lâu, chạy tầm 35km mới tụt xuống còn 4 vạch, 52km còn 3 vạch. Dự là đến 60km còn 2 vạch và sẽ phải sạc (em đang theo dõi đến hết hôm nay để cạn xem chạy được bao xa)
5. Khi pin đầy thì xe bốc, chạy max tốc độ như trên em nói, nhưng khi còn 3 vạch thì chỉ được tầm 41km/h và chắc còn tiếp tục giảm nữa khi ắc quy cạn (em đang tiếp tục theo dõi).
6. Với người đi làm gần như em (dưới 10km) thì 3 ngày mới phải sạc ắc quy (chắc khi chạy thường xuyên thì 2 ngày sạc cho chắc) em thấy chấp nhận được, và theo như thông số nhà sx là ắc quy sạc được 300 lần thì chắc tầm 2 năm mới phải thay ắc quy và chi phí thay đâu đó 2 củ rưỡi. Em định đến lúc thay ắc quy em sẽ độ sang pin lithium tàu cỡ 7 củ xem sao.

Bản Ắc quy độ Lithium ok được hả bác ,bản kia nghe nói 50tr đắc quá

Nha Trang@

Xe điện
Cty Ngang Già có 2 ngời mua rồi , nói chạy ngon ,sạc chạy 80km ,chạy êm. Vậy là ngang già một hai đòi mua ,do ngang già đang đi Lead cũng lâu rồi
Đã “Ngang” lại còn “già” nữa thì cứ mua cho nó đi không thì lại rách việc lắm!

duongbinh07

Xe điện
Rẻ và chi phí sau bán hàng ( thay ắc quy / pin ) ko đắt lắm thì nên mua.

Nhưng em ko tin cả 2 cái trên sẽ xảy ra. Cái này chưa thay thế được xe máy xăng với người đi nhiều ( Bình xăng xe máy phải chạy được ít nhất là gấp 2 lần cái 80km )

Dùng pin với ắc quy thì các cụ cứ xác định 2 năm là kém hẳn, như cái đt, dùng nhiều khoảng 2 năm là chai pin, xe máy thì nó cứ đổ xăng là chạy thôi ít cũng tầm 10 năm. LEAD nhà em chạy 10 năm rồi đổ đầy bình xăng chạy nhiều vẫn được 4 ngày, ít thì 1 tuần. Mới thay ắc quy 1 lần mất mấy trăm khìn

Chỉnh sửa cuối:

sontranvu

Xe điện
Có thấy mấy ngoài đường đâu các cụ nhỉ.

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Em thấy xe này to quá, ngang ngửa xe máy. Thà làm con xe ga 50cc lại xinh xắn, nhẹ nhàng.