Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

vietanh01333

Xe tải
Em chỉ thấy nó hơn được mỗi cái là rẻ thôi, cũng in như thế của Sony dắt gấp 3 lần, còn thú thực với cụ nhà em có tất cả 4 cái Ti-vi trong khi đó 3 con là Samsung, đơn giản nó đẹp, rẻ, nhiều tiện ích.... còn nếu em nhiều hìu em sẽ vẫn mua Sony, hình ảnh, âm thanh và độ bền, chất lượng nó hơn hẳn....còn nói về chất lượng ko bao h Korea ăn đc Hàn. trên bất cứ phương diện gì. Điện thoại thì nó cũng vậy thôi, nó làm rẻ mà lại đẹp ai chẳng khoải., còn xưa này có cái nào rẻ mà tốt đâu, hiện thực cuộc sống đã chứng minh điều đó...
Bác lên diễn đàn HD thì biết Sony đang đứng ở đâu so với Samsung thôi, Panel của Sony giờ Sam sung sx bác nhé. TV giờ đâu chỉ có mỗi hình ảnh đẹp, mà còn cả tiện dụng khi kết nối bác ah. Chẳng phải ngẫu nhiên mà Sony, Sharp lỗ chổng vó đâu. Trong khi Samsung làm nên 1 nửa cái iphone
Thằng Toy nó còn ko thèm trang bị cân bằng điện tử coi thừong mạng sống dân VN mình, sao mà các bác thần tượng nó thế.

dngduc

Xe điện
Điện thoại bây giờ samsung thuộc loại đắt tiền đấy cụ ạ ! Về TV cụ cho em hỏi cái nào của sony cùng kích thước màn hình, cùng phân hạng đắt gấp 3 samsung hộ em cái (cứ từ 42" trở lên đến khoảng 65" nhé, tv bé hơn em không thạo còn to hơn thì quá ít sản phẩm để so sánh ).
Theo em thớt này giới hạn bàn về ô tô thôi, không lan man điện tử làm gì vì 4rum mình không chuyên, dễ bị nhầm lẫn !

lexus_bk

Xe điện
tivi. đồ gia dụng. nhà em thích nhất hàng Lg. đẹp, công nghệ mới, giá hợp lý, bền thì ko biết vì chưa cái nào hỏng

Dynamat

Xe buýt
Vậy là khác nhau về cách nhìn rồi :), e thì mua tivi, cứ cái nào cho hình ảnh đẹp nhất, màu sắc trung thực nhất là e múc (pana VT50 và sony HX 925), giắc cắm hdmi thì tv nào cũng có. Còn những tính năng như điều khiển bằng giọng nói hay bằng tay từ xa... e ko quan tâm (ss ES 8000) panel ss ko nói lên điều gì bác ạ, bí mật là ở chip xử lý hình ảnh. Bác thử nhìn sang lĩnh vực có tính tinh xảo chút thì biết ngay, máy ảnh chuyên nghiệp (Canon, Nikon...) Piano ( Yamaha, Kawai...) HQ hoàn toàn ko có cửa!
Hình ảnh đẹp quyết định 90% bởi Panel, LED chỉ là đèn chiếu nền cho Panel, Panel IPS mới đẹp
Có rất nhiều Panel IPS không sử dụng công nghệ chiếu LED mà vẫn ăn đứt LED
AMOLED là một thành công vượt trội của Samsung đấy
Chỉ LG mới có cửa cạnh tranh với SS trong l vực này.
Còn TV hiện nay chủ yếu là Smart TV và nhiều TV đời mới chạy bằng chip ARM
Còn bộ xử lý hình ảnh thì Texas Instrusment Samsung hay Nvidia...là trùm
Samsung có bộ xử lý hình ảnh PowerVR SGX nổi tiếng trên Ipad.......
HDMI thì có nhiều Ver 1.0 -1.4.......hỗ trợ nhiều định dạng khác nhau
Do đó bác nói thế là sai toét rồi, ngày nay mạnh về TV là Samsung và LG
ở Mỹ thì cóVIZIO
mà Sony đã bị hụt hơi ở TT TV khắp thế giới rồi
trích dẫn cho bác ái này để bác sáng mắt ra

Mã:
[B][SIZE=3]TIVI NHÀ BẠN SONY, SAMSUNG…..DÙNG PANEL HÃNG NÀO : NHẬT, HÀN HAY TRUNG QUỐC [/SIZE][/B]

Màn hình LCD (Liquid Crytal Panel) hay màn hình tinh thể lỏng được tạo  thành từ nhiều thành phần khác nhau trong đó có panel. Panel (hay khung  hiển thị) là một tấm phẳng có chứa các tinh thể lỏng, chúng đảm nhiệm  nhiệm vụ thể hiện hình ảnh thông qua việc mỗi điểm ảnh hiển thị các màu  sắc khác nhau khi dòng điện tác dụng vào.

Panel của LCD không thể hiện thị hình ảnh một mình, chúng ta phải có một  đèn chiếu sáng phía sau panel. Từ đấy có CCFL,LED nền trực tiếp, LED  viền.

Việc các panel thể hiện được bao nhiêu màu, độ chính xác và tươi sáng ra  sao, tốc độ refresh như thế nào….. ảnh hưởng rất nhiều tới chất lượng  của màn hình.

Câu quen thuộc của người Việt ta là “ Nét như Sony” và ae HD cũng biết  Sony không sản xuất panel cho tivi LCD/LED mà sử dụng của hãng khác.  Người thì khẳng định của Nhật, người khác lại nói của Hàn Quốc, ae khác  bảo của Trung Quốc…..với các hãng như Sharp, Samsung, AUO, Chimei…..AE  ĐỀU NÓI ĐÚNG. Panel của Mỗi hàng cho  chất lượng khác nhau: hiện thị, độ  bền .......

[COLOR=#0000CD]Vậy cái tivi nét như  Sony nhà bạn dùng panel của hãng nào?[/COLOR]

[URL="https://av3wtq.bay.livefilestore.com/y1p-dlqqvSpSq2nTJHvay1VM3F8RpU5YE36trCqtT1hW2YOApVDqvcK_nKfFGcq2SxzASe2QRDr5xnN6X-9vRnUGVbe5viayZAd/Sony55HX955-panelid-fullhd.JPG?psid=1"][IMG]https://av3wtq.bay.livefilestore.com/y1p-dlqqvSpSq2nTJHvay1VM3F8RpU5YE36trCqtT1hW2YOApVDqvcK_nKfFGcq2SxzASe2QRDr5xnN6X-9vRnUGVbe5viayZAd/Sony55HX955-panelid-fullhd.JPG?psid=1[/IMG][/URL]

bên trong tấm panel có ký hiệu  FQLR55DT02 là ký hiệu của loại panel. với thông số này cho biết một số điều

để có thông số này mà không cần mở *** tivi :  
[B]1.    Đưa tivi về chế độ  standby
2.    Bấm lần lượt DISPLAY hoặc I(+) , 5, Volume up, power [/B]

để vào phần digital của service mode
[URL="http://i1156.photobucket.com/albums/p563/bee881/322F586F-9B48-4C68-A33F-B32C6692C3C3-139-00000001ABB3A625.jpg"][IMG]http://i1156.photobucket.com/albums/p563/bee881/322F586F-9B48-4C68-A33F-B32C6692C3C3-139-00000001ABB3A625.jpg[/IMG][/URL]
(ảnh của  bác Nấm [URL="http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/477395-em-vua-cuoi-55hx855-13.html"]Em vừa cưới 55HX855![/URL])
Ae xem tại dòng gần cuối cùng có [B]PNL : FQLR550LT0101[/B] chính là mã panel. Ý nghĩa :
550 : 55 inch, LT : samsung,  
Panel bất đầu bằng chữ T là của AUO ( Trung Quốc)  

[B]Tổng hợp panel của Sony có ký hiệu [/B]: 
LT: samsung
T   : AUO (acer TQ)
V  :  CMO ( chimei –trung quốc)
LK : sharp
LC  : LG

Ngoài lề : cách kiểm tra nhanh thời gian hoạt động , tắt bật của sony với model mới
[B]1.    Đưa tivi về chế độ  standby
2.    Bấm lần lượt DISPLAY hoặc I(+) , 5, Volume DOWN, power [/B]
Ae lưu ý (khác với cách xem mã số panel trên) là bấm volume down nhé, sẽ vào màn hình self check 
[URL="http://i1156.photobucket.com/albums/p563/bee881/31F46BD9-24FF-48F1-AB48-D6C5F3F72EBB-139-000000019C6F7C33.jpg"][IMG]http://i1156.photobucket.com/albums/p563/bee881/31F46BD9-24FF-48F1-AB48-D6C5F3F72EBB-139-000000019C6F7C33.jpg[/IMG][/URL]

Với thông số dòng cuối cùng cho thấy thời gian hoạt động 75h, số lần tắt bật : 74

Tổng kết : 
sony 4k 84x900   : LC840EQD  LG
55hx855 : FQLR550LT01 Samsung S-PVA with PSA
46hx750 : LTY460HQ0502 samsung made in korea

Sony EX650
LTY460HN0501 Samsung S-PVA
LTY400HM1001 Samsung S-PVA
LTY320HN0301 Samsung S-PVA
Lĩnh vực có tinh xảo cái gì bác
Nhiều Cảm biến của Nikon, Canon là do Sony mà bác bẩu sx đấy.
Lĩnh vực Flash và ram, panel màn hình thì Samsung là trùm.

Bác nên nghiên cứu kỹ rồi hẵng nói bác ạ
Ở trên này có nói rõ nhiều panel TV Sony là do Samsung sx đấy
Đừng vì sùng bái cái này cái nọ mà bẩu linh tinh

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt
Dành cho các bác thích Sony này
1/ SONY không có dây chuyền sản xuất màn hình tinh thể lỏng . Nên bắt buộc phải hợp tác và liên doanh với hãng thứ 2. Ngoài ra còn có Chip bo mạch kể cả cái khung tivi......

2/ Vì hầu hết linh kiện phần cứng HDTV của SONY đều là do hãng thứ 2 gia công giùm nên có thể lý giải được giá thành tivi của SONY luôn mắc hơn các hãng khác khoảng 15 > 30% .

3/Do tình hình kinh tế + Nhu cầu tiêu dùng đi xuống , bắt buộc các hãng sản xuất HDTV phải giám giá thành . Các sản phẩm HDTV cũng không phải là ngoại lệ. Nên nó bắt đầu chơi với màn hình của Tàu

Sắp tới chúng ta có thể thấy được điện thoại SONY chơi chip Mediatek ( tàu chính hiệu )

4/ Có thể biện minh được rằng tàu sản xuất cho Nhật khác hẳn Tàu làm cho thị trường ĐNA .

Tuy nhiên : Với các model phổ thông đa số màn hình của Tàu chúng ta thấy rõ rằng chất lượng không tương xứng với giá $ bỏ ra.

5/ Chất phải đi đôi với $ , tuy nhiên với các dòng HDTV Trung Cấp và Phổ Thông của SONY thì hoàn toàn ngược lại. Và 1 khi bạn là người đầu tư và tự hiểu răng , sản phẩm của mình mua ngoại trừ cái LOGO của SONY ra thì là 1 nồi lẩu thập cẩm của nhiều hãng , thêm vào đó khi cùng tầm giá có 1 số model của hãng khác rẻ hơn + chất lượng ngang ngửa thì ?

Nói chung :
Cái này còn tùy thuộc vào nhận thức của người tiêu dùng. Với những Fans hâm mộ thì rất khó để lý giải và cho họ hiểu rằng ở tầm $ đó nếu đầu tư vô HDTV SONY bây giờ là 1 sự dại dột.

Kết luận : Sony 2010 = SORRY

coolpix8700

Xe ngựa
Hình ảnh đẹp quyết định 90% bởi Panel, LED chỉ là đèn chiếu nền cho Panel, Panel IPS mới đẹp
Có rất nhiều Panel IPS không sử dụng công nghệ chiếu LED mà vẫn ăn đứt LED
AMOLED là một thành công vượt trội của Samsung đấy
Chỉ LG mới có cửa cạnh tranh với SS trong l vực này.
Còn TV hiện nay chủ yếu là Smart TV và nhiều TV đời mới chạy bằng chip ARM
Còn bộ xử lý hình ảnh thì Texas Instrusment Samsung hay Nvidia...là trùm
Samsung có bộ xử lý hình ảnh PowerVR SGX nổi tiếng trên Ipad.......
HDMI thì có nhiều Ver 1.0 -1.4.......hỗ trợ nhiều định dạng khác nhau
Do đó bác nói thế là sai toét rồi, ngày nay mạnh về TV là Samsung và LG
ở Mỹ thì cóVIZIO
trích dẫn cho bác ái này để bác sáng mắt ra

Màn hình LCD (Liquid Crytal Panel) hay màn hình tinh thể lỏng được tạo thành từ nhiều thành phần khác nhau trong đó có panel. Panel (hay khung hiển thị) là một tấm phẳng có chứa các tinh thể lỏng, chúng đảm nhiệm nhiệm vụ thể hiện hình ảnh thông qua việc mỗi điểm ảnh hiển thị các màu sắc khác nhau khi dòng điện tác dụng vào.
Panel của LCD không thể hiện thị hình ảnh một mình, chúng ta phải có một đèn chiếu sáng phía sau panel. Từ đấy có CCFL,LED nền trực tiếp, LED viền.
Việc các panel thể hiện được bao nhiêu màu, độ chính xác và tươi sáng ra sao, tốc độ refresh như thế nào….. ảnh hưởng rất nhiều tới chất lượng của màn hình.
Câu quen thuộc của người Việt ta là “ Nét như Sony” và ae HD cũng biết Sony không sản xuất panel cho tivi LCD/LED mà sử dụng của hãng khác. Người thì khẳng định của Nhật, người khác lại nói của Hàn Quốc, ae khác bảo của Trung Quốc…..với các hãng như Sharp, Samsung, AUO, Chimei…..AE ĐỀU NÓI ĐÚNG. Panel của Mỗi hàng cho chất lượng khác nhau: hiện thị, độ bền .......

Đừng vì sùng bái cái này cái nọ mà bẩu linh tinh
Hình như bác đang bán ô tô,
Vậy cũng chỉ nên tập trung vào cái ô tô thì có khi dễ hơn đấy!

Theo như suy luận của bác thì LG là hãng sản xuất nhiều nhất tấm IPs (nhưng cũng không phải duy nhất), nhưng bác cứ thử tìm mấy cái màn hình vi tính thôi thì hiểu hơn liệu cơ của LG đến đâu!
Còn nếu nói cái tấm nền IPs quyết định 80% chất lượng hình ảnh của cái tv, bác tham khảo TV LG xem thực sự thì chất lượng hình ảnh của chúng ra sao (bỏ qua lỗi hở sáng cho dễ)!
Nếu ai hiểu về hình ảnh thì người ta không chỉ quan tâm đến độ nét mà còn cả độ tương phản (không phải là tương ********* đang quảng cáo nhé), sự trung thực về mầu sắc. Đúng là tấm nền IPs có khả năng hiện thị trung thực hơn so với các tấm nền TN hay PVA... nhưng tấm nền đứng không thì nó đen thui nên cần có ánh sáng chiếu qua nó để người ta nhìn được cái gì trong đó. Ánh sáng chiếu qua đóng vai trò để cho mầu sắc trung thực hay không. Đèn led có giải quang phổ rất hẹp, để có ánh sáng gần với mầu trắng tự nhiên để khi đi qua tấm nền mầu sắc phản ánh đúng người ta cần hỗn hợp đèn led của các mầu cơ bản. Ánh sáng nền không chỉ đóng 20% chất lượng hình ảnh, mà tuỳ khả năng nhận biết của người mua mà vai trò của nó tăng lên rất cao. Bộ đèn nền đóng vai trò khá lớn để tạo lên giá thành của cái TV. Bộ led nền tốt rất đắt cho nên những cái tv rẻ chỉ cho loại ánh sáng ám sắc với giải quang phổ rất hẹp!
Ngoài tính năng về hình ảnh, tất cả các tính năng khác cũng chỉ là các chiêu lái sự chú ý của người mua khi khả năng tăng chất lượng hình ảnh với nhà sx là quá khó (nếu ai thích tv smart mà trong nhà chỉ có 1 cái tv thường thì chỉ cần khoảng 800K VNĐ nếu hàng Tầu hay gần 100$ nếu hàng Mỹ để biến nó thành smart)!
Tìm kết quả đánh giá tv của các labors nổi tiếng thì SS chỉ len được vào với những cái tv plasma (không nói về nhưng cái oled chưa bán được hiện nay)!

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Cụ nhầm,....... nhà em dùng con Sonny VN bao năm, lúc làm nhà còn để mưa, mang máy sấy sấy khô vẫn dùng tốt. còn cái Samsung em mua để trên phòng ngủ ông bà già...... giờ màn hình co rúm lại rồi, nối chung nó chỉ đc cái rẻ thôi ạ, còn về chất lượng còn xa mới so đc với Japan
Ah,nhà em còn có con samsung đen trắng 14 inch từ năm 90, xem chán cho ông bà ở quê giờ vẫn xem tốt, chả thấy hỏng để vứt đi:))))

vietanh01333

Xe tải
Em thì nói thật để mà dùng đồ em thích Japan hơn Korea, còn chắc tại vì giá cả là vấn đề lên phải dùng Korea thôi :D

cap3hk

Xe tăng
Nhà em có cái quạt treo tường của Nhật, dùng từ năm 1989 đến giờ vẫn ngon lành, êm ru, cánh bằng kim loại.
Nhà em trước cũng có con Dream II, ông già em chạy 12 năm cũng chả phải bảo dưỡng bảo hành cái gì nặng, toàn thay dầu đổ xăng chạy.
Em có cơ hội làm việc với cả 2 đối tượng người Nhật và Người Hàn (em đang đi xe Hàn, ông già em thì 2 xe Nhật) em thấy tác phong làm việc của dân Kim Chi còn lâu mới bằng được dân ShuShi. Tác phong làm việc ==> trách nhiệm với sản phẩm :).
Em đang đi siêu xe Morning là vì em ... đang lái yếu, mua xe cỏ tập lái rồi mới lên xe to. Tuy nhiên theo em nghĩ thì như này, nếu chỉ mua xe cũ thì em sẽ mua
Dưới 400tr: Morning (vì số AT, dễ đi trong phố, tiết kiệm xăng, điều đã được chứng minh bởi các hãng taxi)
+ 400-700tr: Kia-Forte (Cerato)
Tầm tiền này Vios và Civic đều lởm như nhau, ồn vãi linh hồn, đi nhức hết cả đầu. Yaris thì thà đi Morning, chả hơn được cái *** gì ngoài cái giá, em nói thật
700- 1.500tr : Camry, Honda Accord.
Em đã lái Cam, lái Xô, Lái Teana ==> Cam LE vô địch về độ đầm và cách âm, có thể tại cả 2 xe đều ~ 3 tuổi nên vậy. Tiếp đến Honda Accord cũng rất êm và bốc (bốc hơn Cam)

1500+ : Bim - Mẹc

Ông già em đi Altis và Fortuner, em thấy tiền mua Altis thì nên mua Cerate (forte). Đi "vọt" hơn, options đa dạng hơn và ... đỡ ồn hơn. Altis 1.8 nhập nguyên chiếc cũng ồn vãi hồn. Nhưng Fortuner máy xăng lại hợp lý hơn Sorrento (hoặc Cà-rem, Santafe nếu các bác muốn mang ra so sánh).
Tết này chú em đi du lịch, gửi con Pajero Sport máy dầu ODO 3 vạn ở nhà em, em ngồi lái được 1 lần lên Vincom rồi tống vào gara cho nó nằm đấy, ồn dã man con ngan....
Túm lại là sau siêu xe morning, nếu làm ăn khá em sẽ lên Camry, còn làm ăn vừa vừa thì Cerato

Tiêu chí chọn xe của em theo thứ tự là:
+ Cách âm
+ An toàn
+ Tiêu thụ nhiên liệu
+ Cảm giác lái
+ Chi phí bảo dưỡng

Nên em lựa chọn như trên.
Xe Hàn có cái tốt cái lởm.
Xe Nhật cũng có cái tốt cái lởm.

Dynamat

Xe buýt
Hình như bác đang bán ô tô,
Vậy cũng chỉ nên tập trung vào cái ô tô thì có khi dễ hơn đấy!

Theo như suy luận của bác thì LG là hãng sản xuất nhiều nhất tấm IPs (nhưng cũng không phải duy nhất), nhưng bác cứ thử tìm mấy cái màn hình vi tính thôi thì hiểu hơn liệu cơ của LG đến đâu!
Còn nếu nói cái tấm nền IPs quyết định 80% chất lượng hình ảnh của cái tv, bác tham khảo TV LG xem thực sự thì chất lượng hình ảnh của chúng ra sao (bỏ qua lỗi hở sáng cho dễ)!
Nếu ai hiểu về hình ảnh thì người ta không chỉ quan tâm đến độ nét mà còn cả độ tương phản (không phải là tương ********* đang quảng cáo nhé), sự trung thực về mầu sắc. Đúng là tấm nền IPs có khả năng hiện thị trung thực hơn so với các tấm nền TN hay PVA... nhưng tấm nền đứng không thì nó đen thui nên cần có ánh sáng chiếu qua nó để người ta nhìn được cái gì trong đó. Ánh sáng chiếu qua đóng vai trò để cho mầu sắc trung thực hay không. Đèn led có giải quang phổ rất hẹp, để có ánh sáng gần với mầu trắng tự nhiên để khi đi qua tấm nền mầu sắc phản ánh đúng người ta cần hỗn hợp đèn led của các mầu cơ bản. Ánh sáng nền không chỉ đóng 20% chất lượng hình ảnh, mà tuỳ khả năng nhận biết của người mua mà vai trò của nó tăng lên rất cao. Bộ đèn nền đóng vai trò khá lớn để tạo lên giá thành của cái TV. Bộ led nền tốt rất đắt cho nên những cái tv rẻ chỉ cho loại ánh sáng ám sắc với giải quang phổ rất hẹp!
Ngoài tính năng về hình ảnh, tất cả các tính năng khác cũng chỉ là các chiêu lái sự chú ý của người mua khi khả năng tăng chất lượng hình ảnh với nhà sx là quá khó (nếu ai thích tv smart mà trong nhà chỉ có 1 cái tv thường thì chỉ cần khoảng 800K VNĐ nếu hàng Tầu hay gần 100$ nếu hàng Mỹ để biến nó thành smart)!
Tìm kết quả đánh giá tv của các labors nổi tiếng thì SS chỉ len được vào với những cái tv plasma (không nói về nhưng cái oled chưa bán được hiện nay)!
Chào bác , hình như là nick bác như nick bên HD vn, em chẳng có ý là LG là nhà sx In-Plane Switching hàng đầu.
Ý em là trên tt Smart TV , 3D TV thì LG và SS là số 1.
Ý chính của em là bác isuzu post linh tinh. Vì Tv muốn cho hình ảnh đẹp thì cái Panel màn hình quyết định đến 80%. Và Sony hiện nay không còn là nhà sx TV đình đám nữa. Em có trích trên cho thấy Sony sử dụng Panel tùm lum để sx TV. Và sử dụng nhiều Panel của Samsung. bác Isuzu bảo tv Sony có bí mật trong con chip xử lý hình ảnh nên tv nó đẹp.
Bác đọc lại kỹ đi, nếu dùng tấm nền In-Plane Switching thì có rất nhiều màn hình đẹp hơn hẳn loại dùng LED chiếu mà tấm nền lại là TN.
tất nhiên In-Plane Switching mà dùng LEd chiếu thì đẹp hơn In-Plane Switching không LED
Còn về OLED (SS gọi là Amoled) thì không có dùng đèn nền nữa thì cái này SS và LG là bất khả chiến bại rồi.
Về màn hình vi tính thì bác cứ phải từ từ: thứ nhất nên tính đến màn hình ở máy xách tay, vì hiên nay chủ yếu là máy xách tay chiếm thị phần lớn hơn. mà màn hình của các hãng dell, hp, apple...thì phải dùng pm mới biết được panel màn hình xách tay do ai sản xuất. Do đó bác đừng bảo LG không có tuổi.
Còn về màn hình vi tính để bàn (PC) thì LG chỉ kém có samsung mà thôi.
Còn có 3 nhà sx cung cấp màn hình cho Apple là Samsung, LG và Hitachi đấy.
Do đó có thể nói rằng: bác isuzu quan điểm sai về TV Sony
Các TV mới sau này chủ yếu là Smart TV nên không cần cái bộ Lite PC nhỏ bằng USB giá chưa đến 1 triệu đồng (cổng HDMI, có wifi n, khe thẻ nhớ, bộ nhớ trong 4GB) để nâng cấp nữa. Mà có nâng cấp thì khó mà xem 3D cho nó hoành.
Nói nhỏ với bác lỗi hở sánh trên Ipad chẳng ảnh hưởng đến kinh tế nhà ai đâu.
Vẫn xài tốt
Còn về TV 3D thụ động thì LG là số 1 thế giới, không cần bàn cãi

Isu_zu

Tháo bánh
trích dẫn cho bác cái này để bác sáng mắt ra
Bác nghĩ là mắt e ko sáng à, theo e thì sáng hơn mắt bác đấy. E ko cần biết panel do thằng nào sx (cũng như ô tô, Denso cung cấp phụ tùng cho hàng trăm hãng xe hơi, nhưng ko có nghĩa là các xe đó đều ngang nhau về chất lượng). Nhưng mới bác xem cái review của CINET, một hãng chuyên nghiệp về đánh giá thiêt bị nghe nhìn. Điểm 10 về chất lượng hình ảnh là Panasonic VT50 plasma (e chọn cái này), điểm 10 về giá/giá trị sử dụng cũng là Pana ST50. Điểm 10 về chất lượng hình ảnh của Led là Sharp Elite pro. Samsung đc điểm 10 về option :) cho Plasma E8000 và LG về kiểu dáng cho LM9600 (2 cái này e ko quan tâm). Đừng nghĩ mắt mình sáng nhất, cụ ạ, nhất là khi cụ cứ khăng khăng Hàn hơn Nhật!
http://reviews.cnet.com/8301-33199_7-57451748-221/editors-choice-tv-and-ratings-revealed-midyear-report-card/3

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Còn về màn hình vi tính để bàn (PC) thì LG chỉ kém có samsung mà thôi....
Em đã nhấn mạnh lấy cái màn hình vi tính để so sánh cho dễ mà bác còn viết được thế thì khó tranh luận lắm,
(chắc bác chưa bao giờ thấy 1 xưởng vẽ?)!
Còn bác nói 3D thụ động thì có thể, chứ 3D nói chung thì chắc chỉ đọc quảng bá của LG thôi. Còn chữ LG thì cộng đồng forums về hình ảnh họ gọi là "Lừa Gạt" và cũng như Hyundai về tiêu thụ xăng, thì LG bị cơ quan phụ trách quảng cáo Anh cấm ghi 3D fullHD!

Dynamat

Xe buýt
Nhà em có cái quạt treo tường của Nhật, dùng từ năm 1989 đến giờ vẫn ngon lành, êm ru, cánh bằng kim loại.
Nhà em trước cũng có con Dream II, ông già em chạy 12 năm cũng chả phải bảo dưỡng bảo hành cái gì nặng, toàn thay dầu đổ xăng chạy.
Em có cơ hội làm việc với cả 2 đối tượng người Nhật và Người Hàn (em đang đi xe Hàn, ông già em thì 2 xe Nhật) em thấy tác phong làm việc của dân Kim Chi còn lâu mới bằng được dân ShuShi. Tác phong làm việc ==> trách nhiệm với sản phẩm :).
Em đang đi siêu xe Morning là vì em ... đang lái yếu, mua xe cỏ tập lái rồi mới lên xe to. Tuy nhiên theo em nghĩ thì như này, nếu chỉ mua xe cũ thì em sẽ mua
Dưới 400tr: Morning (vì số AT, dễ đi trong phố, tiết kiệm xăng, điều đã được chứng minh bởi các hãng taxi)
+ 400-700tr: Kia-Forte (Cerato)
Tầm tiền này Vios và Civic đều lởm như nhau, ồn vãi linh hồn, đi nhức hết cả đầu. Yaris thì thà đi Morning, chả hơn được cái *** gì ngoài cái giá, em nói thật
700- 1.500tr : Camry, Honda Accord.
Em đã lái Cam, lái Xô, Lái Teana ==> Cam LE vô địch về độ đầm và cách âm, có thể tại cả 2 xe đều ~ 3 tuổi nên vậy. Tiếp đến Honda Accord cũng rất êm và bốc (bốc hơn Cam)

1500+ : Bim - Mẹc

Ông già em đi Altis và Fortuner, em thấy tiền mua Altis thì nên mua Cerate (forte). Đi "vọt" hơn, options đa dạng hơn và ... đỡ ồn hơn. Altis 1.8 nhập nguyên chiếc cũng ồn vãi hồn. Nhưng Fortuner máy xăng lại hợp lý hơn Sorrento (hoặc Cà-rem, Santafe nếu các bác muốn mang ra so sánh).
Tết này chú em đi du lịch, gửi con Pajero Sport máy dầu ODO 3 vạn ở nhà em, em ngồi lái được 1 lần lên Vincom rồi tống vào gara cho nó nằm đấy, ồn dã man con ngan....
Túm lại là sau siêu xe morning, nếu làm ăn khá em sẽ lên Camry, còn làm ăn vừa vừa thì Cerato

Tiêu chí chọn xe của em theo thứ tự là:
+ Cách âm
+ An toàn
+ Tiêu thụ nhiên liệu
+ Cảm giác lái
+ Chi phí bảo dưỡng

Nên em lựa chọn như trên.
Xe Hàn có cái tốt cái lởm.
Xe Nhật cũng có cái tốt cái lởm.
Teana cách âm tốt hơn cam 2010 bác ạ
2012 thì em chưa chạy
Còn bác bảo về Altis thế thì hơi quá đấy
Ăn đứt con CeraTO
độ cách âm tốt hơn
Nói chung cùng phân khúc thì xe Nhật vẫn chất hơn
Nhưng giá tiền thì gần gấp đôi, đắt hơn thì okie hơn là đúng
4tuner thì uống xăng như nước
Nói chung xe đi trong thành phố thì xe Hàn có Giá ngon nhất
Mình có đi đâu xa 500-100 km đường dài đâu mà tính cho nó kỹ

Dynamat

Xe buýt
Em đã nhấn mạnh lấy cái màn hình vi tính để so sánh cho dễ mà bác còn viết được thế thì khó tranh luận lắm,
(chắc bác chưa bao giờ thấy 1 xưởng vẽ?)!
Còn bác nói 3D thụ động thì có thể, chứ 3D nói chung thì chắc chỉ đọc quảng bá của LG thôi. Còn chữ LG thì cộng đồng forums về hình ảnh họ gọi là "Lừa Gạt" và cũng như Hyundai về tiêu thụ xăng, thì LG bị cơ quan phụ trách quảng cáo Anh cấm ghi 3D fullHD!
Bác đừng bảo thấy cái này cái kia
Có nhiều cái bác thấy mà trên đời này đảm bảo không ai thấy cả đấy
Mã:
amsung  và LG đang là những hãng sản xuất TV 3D lớn nhất thế giới hiện nay.  Samsung dù có thị phần giảm 9% so với năm ngoái nhưng vẫn nắm giữ tới  một phần tư thị phần về TV 3D toàn cầu. Trong khi đó LG có màn tăng tốc  khi tăng trưởng được 8%, tuy nhiên thị phần vẫn còn kém khá xa so với  Samsung khi mới đạt 16%.
Đối với thị trường điện thoại thông minh, Samsung tiếp tục là hãng sản  xuất lớn nhất chiếm 21,8% thị phần và Apple đứng thứ hai với 15,1% thị  phần, trong khi thị phần của Sony chỉ khiêm tốn ở mức một con số.  
Vị trí dẫn đầu của Samsung và Apple cho thấy các thiết bị kết nối thông  minh hiện nay đang đi vào một kỷ nguyên đa thiết bị. Trong thị trường  rộng lớn này, Samsung và Apple chiếm ưu thế về điện thoại thông minh và  máy tính bảng, trong khi những hãng máy tính cá nhân truyền thống khác  của Mỹ và Nhật thì hầu như không tồn tại trong lĩnh vực thiết bị liên  lạc di động.

Huyndai và Kia tăng trưởng ngoạn mục
Các hãng xe Hàn Quốc liên tục cải tiến và đưa ra sản phẩm mới, tính cạnh tranh của ô tô Hàn Quốc trên thị trường toàn cầu ngày càng được nâng cao.
Ngày 18/11/2012, công ty JD Power and Associates của Mỹ cho biết hai nhà sản xuất ôtô của Hàn Quốc là Hyundai Motor và Kia Motors Corp đã mở rộng được thị phần kết hợp lên mức kỷ lục 8,6% thị trường ôtô toàn cầu trong chín tháng đầu năm 2012 nhờ doanh số bán hàng ổn định.

Cụ thể, trong chín tháng đầu năm 2012, Hyundai đã bán được 3,21 triệu xe và chiếm 5,3% thị phần ôtô thế giới trong khi doanh số của chi nhánh liên kết là Kia đạt 2,03 triệu xe, tương đương 3,3% thị phần.
So với cùng kỳ năm trước, thị phần kết hợp của Hyundai và Kia tăng 0,1% giúp họ giữ vững danh hiệu nhóm sản xuất ô tô lớn thứ năm thế giới sau General Motors, Volkswagen AG, Toyota Motor Corp và Renault-Nissan Group.
Những điều Hyundai làm được quả là một kì tích, cách đây không lâu hãng này còn bị coi là sự xấu hổ của ngành công nghiệp xe hơi, giờ lại là đối thủ lớn, được Winterkorn, điều hành một tập đoàn hàng đầu nước Đức, săm soi kỹ. Người Hàn Quốc đổ nhiều mồ hôi cho những chi tiết nhỏ nhất, kiên cường theo đuổi mục tiêu để rồi tạo nên doanh số cao chưa từng thấy trên thị trường Mỹ.
Năm 2004, Santa Fe vượt qua Toyota RAV4 trong kết quả điều tra chất lượng ban đầu do J.D. Power tiến hành. Ngay sau đó, Toyota mua một lô Santa Fe, sản xuất 2001-2004, nghiên cứu mọi chi tiết mà Hyundai đã làm. Hãng xe Nhật phát hiện ra nhiều bộ phận, như viền cửa chịu nhiệt, vật liệu cách âm được thay đổi rất nhiều lần. Thỉnh thoảng Hyundai còn thay thế chi tiết ở giữa chu kỳ sản phẩm. Sự năng động này là điều mà người Nhật không thể lường tới. Ở Toyota, mọi sản phẩm thiết kế theo chu kỳ và thay đổi theo đúng trình tự. Họ không thấy cần thiết phải thay đổi kết cấu ở giữa chu kỳ sản phẩm. Với Hyundai, điều đó lại rất cấp bách.
Nỗi lo ngại của các đối thủ về Hyundai không chỉ ở lĩnh vực xe hơi mà họ còn là tập đoàn đa ngành với doanh thu 145 tỷ USD trong 2010, cao hơn cả GM, Ford hay Honda. Hãng này còn sở hữu nhiều nhà máy thép và thậm chí cả đội tàu thủy vận chuyển ôtô đi khắp thế giới. Sự đa dạng hóa kinh doanh và chuỗi cung ứng vật liệu mạnh có thể đẩy Hyundai đi xa hơn hiện tại rất nhiều.

Dynamat

Xe buýt
Sony thua lỗ, Samsung, LG nổi lên
Hãng điện tử khổng lồ của Nhật là Sony gặp không ít khó khăn và buộc phải có kế hoạch cải tổ, tái cấu trúc. Sony đã phải bán công ty chuyên đầu tư mảng hóa học và gặp khó khăn trong việc xây dựng và phát triển Olympus sau khi đã mua về với giá 572 triệu USD.
Tháng 1 vừa qua Sony đã công bố sẽ bán trụ sở ở Osaki, Tokyo và trụ sở của chi nhánh tại Mỹ ở đại lộ Madison, New York. Việc Sony phải rao bán bất động sản là hệ quả sau nhiều năm vật lộn với tình hình kinh doanh không khả quan ở nhóm sản phẩm chủ lực là hàng điện tử tiêu dùng, nhất là sản phẩm tivi. Cùng với tuyên bố rao bán nhiều bất động sản, Sony cũng cắt giảm 10.000 việc làm.
Trong khi đó, cả về thị trường điện thoại thông minh và thị trường TV, các công ty của Hàn Quốc đều đang dẫn đầu.
Samsung, LG dẫn đầu thị trường TV LCD toàn cầu, còn các hãng sản xuất của Nhật chỉ đứng thứ tư, thậm chí còn sau cả Đài Loan.
Samsung và LG là hai nhà sản xuất màn hình TV LCD lớn nhất thế giới hiện nay. Nếu tính trên phương diện thị trường khu vực, Hàn Quốc là quốc gia dẫn đầu thị trường sản xuất màn hình TV LCD với thị phần lớn gấp nhiều lần các hãng đến từ Nhật Bản.
Về thị trường TV 3D, Samsung và LG tiếp tục thống trị thị trường TV 3D, sản phẩm TV 3D của hai hãng Samsung và LG bán ra trên toàn cầu chiếm tới 41% doanh số toàn cầu nói chung.

Samsung và LG đang là những hãng sản xuất TV 3D lớn nhất thế giới hiện nay. Samsung dù có thị phần giảm 9% so với năm ngoái nhưng vẫn nắm giữ tới một phần tư thị phần về TV 3D toàn cầu. Trong khi đó LG có màn tăng tốc khi tăng trưởng được 8%, tuy nhiên thị phần vẫn còn kém khá xa so với Samsung khi mới đạt 16%.
Đối với thị trường điện thoại thông minh, Samsung tiếp tục là hãng sản xuất lớn nhất chiếm 21,8% thị phần và Apple đứng thứ hai với 15,1% thị phần, trong khi thị phần của Sony chỉ khiêm tốn ở mức một con số.
Vị trí dẫn đầu của Samsung và Apple cho thấy các thiết bị kết nối thông minh hiện nay đang đi vào một kỷ nguyên đa thiết bị. Trong thị trường rộng lớn này, Samsung và Apple chiếm ưu thế về điện thoại thông minh và máy tính bảng, trong khi những hãng máy tính cá nhân truyền thống khác của Mỹ và Nhật thì hầu như không tồn tại trong lĩnh vực thiết bị liên lạc di động.

Isu_zu

Tháo bánh
Do đó có thể nói rằng: bác isuzu quan điểm sai về TV Sony
E chưa bao giờ nói cụ post linh tinh, mặc dù cụ đúng là post như vậy. Cụ nói cảm biến máy Canon, Nikon là do Sony sx, đúng, Sony cũng là Nhật. Vậy sao SS hay LG ko mua cái cảm biến ấy về sx máy ảnh cao cấp đi :)). Panel quyết định 80% chất lượng hình ảnh, nhưng 20% còn lại mới khó, cụ ạ. Điểm 10 khó hơn 9 rất nhiều. TV SS mạnh về Smart, LG mạnh về kiểu dáng và 3D thụ động (nhưng e ko quan tâm đến smart, vì e mua tv để xem, chứ ko phải để làm việc, và 3D e hầu như ko dùng, vì rất ít phim 3D) cả 2 giá rẻ hơn TV Nhật, và mấy người biết chọn mua TV thật sự? hay cùng kích thước, giá rẻ hơn là múc ? Đừng cho mình hiểu biết hơn người khác, e chân thành khuyên cụ đấy!

Isu_zu

Tháo bánh
Thằng nào lãi, lỗ e ko quan tâm, vì e ko có cổ phần, e chỉ cần 1 sản phẩm chất lượng cao theo đúng nhu cầu của em, cụ ạ!

coolpix8700

Xe ngựa
Trích
Cụ nói cảm biến máy Canon, Nikon là do Sony sx, đúng, Sony cũng là Nhật...
Tranh luận thì cũng cố tìm hiểu dẫn chứng đưa ra liệu có đúng không!
Canon họ tự sản xuất riêng cảm biến cho máy DSLR của họ, chưa bao giờ phải mua của hãng khác. Cái công nghệ CMOS có mỗi họ đặt ra và theo đuổi từ đầu đến giờ thì hầu như các hãng khác đều theo hết!

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt
E chưa bao giờ nói cụ post linh tinh, mặc dù cụ đúng là post như vậy. Cụ nói cảm biến máy Canon, Nikon là do Sony sx, đúng, Sony cũng là Nhật. Vậy sao SS hay LG ko mua cái cảm biến ấy về sx máy ảnh cao cấp đi :)). Panel quyết định 80% chất lượng hình ảnh, nhưng 20% còn lại mới khó, cụ ạ. Điểm 10 khó hơn 9 rất nhiều. TV SS mạnh về Smart, LG mạnh về kiểu dáng và 3D thụ động (nhưng e ko quan tâm đến smart, vì e mua tv để xem, chứ ko phải để làm việc, và 3D e hầu như ko dùng, vì rất ít phim 3D) cả 2 giá rẻ hơn TV Nhật, và mấy người biết chọn mua TV thật sự? hay cùng kích thước, giá rẻ hơn là múc ? Đừng cho mình hiểu biết hơn người khác, e chân thành khuyên cụ đấy!
Mỗi hãng một thế mạnh, hãng này chuyên sx cái này, hãng kia sx cái kia, máy ảnh thì ống kích quan trọng lắm, giá có thể đắt hơn body máy ảnh, cảm biến fullframe thì bác biết có mấy nhà sx được k?
KHông ai bảo Nhật kém về công nghệ cả, nhưng thời của công nghệ Nhật đang phi xuống dốc: nhìn đi: Pana, Sony, Hitachi, ....đang lao dốc thảm hại, em không bàn tơí kodak bê bết, với olym nhé.
Sự thực là TV Sony hiện nay rất kém
Chứ không ngon như bác nghĩ
Bác thích thì cứ đọc ở đây TV nhà bạn đang xài Panel Trung Quốc hay...
Cứ đọc xong bác khen Sony thì em chịu chết nhé