Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

fadco

Xe container
Em nhớ có cụ khoe đường Phạm Hùng vít civic lên 200.
Em đi đường chưa thấy con fò nào long hay vênh cái cản trước hay cản sau.
Gõ vào thành xe fò sẽ nghe thấy tiếng trống bass trầm thấp, còn đa số xe khác là tiếng du dương của sáo.
Tạm vậy mợ nhỉ:)
Hé hé, cụ phí lời làm giề với mấy mợ ếch ngồi đáy nồi lẩu, có biết gì đâu ngoài cai logo toi

akiyama_6868

Xe buýt
Đọc cả chiều 1 mạch 42 trang của các cụ... Chém nhau trên trời dưới biển ô tô, màn hình, máy ảnh,nhân cách... chả thiếu cái gì luôn.
Thế mới là fun chứ. Nhưng ác cụ đừng đả kích nhau quá, chẳng qua đó là suy nghĩ của mỗi người, quan điểm của mỗi người thôi. Ai cũng có cái đúng, cũng có cái sai mà nên không cần phải áp đặt cụ này phải theo cụ kia, hay suy nghĩ của cụ này đúng, cụ kia sai,...
Túm lại 1 câu theo em là : "con vua, vua dấu; con châu chấu, châu chấu yêu". Chúng ta nên tôn trọng sở thích của nhau vì dù là xe Nhật hay xe Hàn thì đều là OFer nhà ta cả, mà OFer mà vui, là fun thui chứ đừng đả kích nhau

Em là em k thích 1 số cụ tạo thớt hay ném những cm đại loại để gây war như vậy, mất tinh thần OF quá...

Isu_zu

Tháo bánh
Camry đoạt giải Xe của năm ngay tại sân nhà của Hyundai- Kia

Năm 2012, Camry là mẫu xe nhập khẩu bán chạy thứ hai tại Hàn Quốc, sau BMW 520d
Một giờ trước khi diễn ra lễ trao giải, Toyota Hàn Quốc đã được thông báo rằng Camry sẽ nhận danh hiệu “Xe của năm 2013 tại Hàn Quốc”. Theo tờ Korea Herald, đây là lần đầu tiên một mẫu xe nhập khẩu đạt danh hiệu này.
Khi lên nhận giải, Chủ tịch Toyota Hàn Quốc, ông Hisao Nakabayashi, nói: “Tôi rất vinh dự khi nhận giải thưởng này. Thật sự rất bất ngờ.”
Tờ Korea Herald cho biết, theo nguồn tin nội bộ, lãnh đạo Hyundai đã rất sững sờ khi biết danh hiệu này được trao cho Camry. Không vị lãnh đạo nào của Hyundai đến dự lễ trao giải.
“Chúng tôi thấy khó hiểu. Sẽ tốt hơn nếu một thương hiệu Hàn Quốc giành vị trí đầu bảng,” một lãnh đạo đề nghị giấu tên của Hyundai cho biết.

Chiến thắng năm nay của Toyota Camry là một bất ngờ lớn.
“Khi chúng tôi tuyên bố sẽ bán được 600 chiếc Camry mỗi tháng, đã có nhiều ý kiến hoài nghi. Toyota không phải là thương hiệu được ưu tiên của khách hàng Hàn Quốc vào thời điểm đó,” ông Kim Sung-whan, một người phát ngôn của Toyota Hàn Quốc, nói.
Để khai thác lợi thế tỷ giá won-USD, Toyota đã nhập khẩu toàn bộ xe Camry từ Mỹ về bán tại Hàn Quốc. Hiệp định tự do thương mại Hàn Quốc-Mỹ đã giúp giảm giá xe.
Năm 2011, Toyota Hàn Quốc cũng đã triển khai một chiến dịch quảng cáo trên truyền hình, với sự xuất hiện của ngôi sao Kim Tae-hee tham gia với tư cách là người đi xe, chứ không phải lái xe, nhằm tăng sự thiện cảm của người tiêu dùng Hàn Quốc đối với mẫu sedan này.
Một năm sau, Camry đã trở thành mẫu xe nhập khẩu bán chạy thứ hai tại Hàn Quốc, chỉ sau BMW 520d. Tính riêng trong tháng 12 năm ngoái, Camry là mẫu xe nhập khẩu bán chạy nhất.
Mừng cho chiến thắng của Camry tại Hàn Quốc, đài NHK của Nhật Bản đã truyền hình trực tiếp lễ trao giải, còn trang Yahoo Nhật Bản thì chạy tin này trên trang nhất suốt cả ngày.

Sự thật như ban ngày thế nay, mà vẫn cãi nhau sao?

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt
Mod mà nói là chuẩn và là chân lý sáng ngời với cụ rồi đúng không? :D
Cần gì phải cạnh khóe hả bác
nếu mấy câu này của Mod động chạm đến bác thì em xin lỗi vì đã quote. Em chỉ muốn X_X

Hằng Lê

Xe tăng
Em nhớ có cụ khoe đường Phạm Hùng vít civic lên 200.
Em đi đường chưa thấy con fò nào long hay vênh cái cản trước hay cản sau.
Gõ vào thành xe fò sẽ nghe thấy tiếng trống bass trầm thấp, còn đa số xe khác là tiếng du dương của sáo.
Tạm vậy mợ nhỉ:)
cụ ấy hình như không lấy cái con số đấy đi lòe thì phải, chỉ là lúc cao hung thì post bài lên thôi, em cũng có đọc rồi :D
em đồ là gõ vào thành xe phò vì lớp ma tít dầy quá nên tiếng nó trầm ấm là đúng rồi X_X

Isu_zu

Tháo bánh
Món này nhạt lắm rồi bác ạ[..]
Phải theo kịp thời thế chứ
Cập nhật liên tục
Nhạt nhưng nó lù lù trước mặt, sờ đc, ăn đc, chứ mấy cái món mầm đá kia thì húp nước lã à?

Isu_zu

Tháo bánh
Giả sử cái Sonata mà đoạt giải tại Nhật, chắc box Toyota này ...đóng cửa! :)

Hằng Lê

Xe tăng
Giả sử cái Sonata mà đoạt giải tại Nhật, chắc box Toyota này ...đóng cửa! :)
xô lát có bóng dáng tại Nhựt k cụ nhỉ :D

ôi xem lại cái chư ký ở trển em thấy phong cách quen quen :P

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh

Isu_zu

Tháo bánh

Dynamat

Xe buýt
Nói câu này của mod, chị nên dí ngón tay vào trán chị, chuẩn luôn! :))
Bác này có tuổi mà cứ hay mất bình tĩnh
Ăn nói đàng hoàng đi bác
Phải ra người lớn chứ
Người lớn nói bằng mưu ai lấy sức :P
Em đang rất lịch sự nhé
vừa khoe với bác Hằng LE chữ ký em
Bác thấy được không
Chị em mới hay buôn dưa, chứ tớ thì ko rảnh sang mở chợ nhà hàng xóm!
bác lớn tuổi rồi
em không tớ cậu với bác được
lỡ mồm mày tao thì cũng là do bác xưng tớ

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Bác này có tuổi mà cứ hay mất bình tĩnh
Ăn nói đàng hoàng đi bác
Phải ra người lớn chứ
Người lớn nói bằng mưu
lỡ mồm mày tao thì cũng là do bác xưng tớ
Có câu nào ko đàng hoàng đâu nhỉ? Cái Camry đoạt giải tại Hàn là sự thật, thế cãi nhau làm gì nữa? Còn chuyện thanh niên mày tao với người lớn, bây giờ có thiếu đâu, còn oánh cả bố mẹ đòi tiền ấy chứ, nên có bị mấy chú trống choai mày tao thì cũng ... thường thôi :)

Luu Lehong

Xe container
Bác isu_zu cứ để chim mồi gáy thêm vài hồi cho box giải trí sau tết tý. Vài hôm nữa lại đi cả mảng như cái nick hungbienthai hôm nọ ý mà :D