Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

Dynamat

Xe buýt
Bác mới vào đây mới bức xúc, "chuyện thường ngày ở huyện" mà bác!
Đó là thói quen của mấy bác fans của ốp sừng. Bây giờ từ ngữ họ dùng còn "dễ chịu" hơn rất nhiều rồi đấy. Có bác mua S550 còn bị chê là "ngu" thì đi Vios, Fò Tủn,... phải thấy thế là "thường quy" thôi!
tránh sử dụng các từ trực tiếp như trên bác ạ.
Bác cứ giữ bình tĩnh:P

Luu Lehong

Xe container
bác lại sai khi quan điểm về dạy con
Bác có con chưa? con bác đối với bác thế nào
giáo dục con cái tốt thì làm gì có chuyện đấy
Còn ra xã hội thì phải có uy mới nói người ta nể trọng
Riêng cái việc bác bảo ai đó có kiến thức hàng đầu OF chứng tỏ bác là người suy nghĩ nông cạn
Một xã hội thu nhỏ trên OF thì khó mà biết là ai giỏi, ái biết nhiều
Còn người kém am hiểu thì nói nhiều nhận ra ngay
Có ai dám bảo là ông này là hàng đầu tại noi này nơi kia của VN chưa
nếu là giỏi giang hàng đầu thì cũng không có thời gian nhiều trên OF đâu bác ạ
Em thấy tâm lý một số bác lớn tuổi hay hình tượng hóa cuộc sống, cho mình, bạn bè là này là nọ
Giỏi hay không thì để người ngoài đánh giá mới khách quan
Đọc qua OF ai cũng biết bác , bác Cool, và vài bác nữa là siều của nhau
Bạn bè mà khen nhau thì kém khách quan lắm
Bác đọc lại chữ "nên tôn trọng Người già". Chữ người là viết hóa nhé, phải nghĩ đến mình, và nghĩ để phân biệt: công dân lớn tuổi khác với Người già, Người lớn. Phần Người phải lớn hơn phần con thì mới xứng đáng được gọi như thế

Em khá áy náy vì em nhỏ tuổi hơn bác mà phải nói mấy điều này với bác

Riêng bác tùy tiện post ra mấy từ như "thằng" này nọ, "mất dạy"...thì em thấy bác khó mà giáo dục con cháu nhà bác rồi. Rồi chửi " chửi có nhiều nghĩa: có 2 dạng chửi trực tiếp bằng lời lẽ thô tục như trên là chửi kiểu thiếu chữ, vô học chỉ xuất phát từ mấy công dân xxxyyy. CÒn chửi gián tiếp nó đau hơn trực tiếp nhiều. Tuy nhiên kẻ bị đau phải đủ trình độ nhận ra mới thấy đau lâu, và đau trung đầu đau ra. Chửi dạng Trương Phi thì đau ở mặt ngoài thôi. Vì thế có mấy bác đang nói chuyện nhẹ nhàng với nhau bỗng dưng lăn ra:(

Bác cứ chiêm nghiệm là bác tề gia ra sao đã.(không phải tề gia kèm nội trợ) bác nhé.
Theo kiểu ông đầu cứng thì đoạn văn bôi đỏ trên lê thê dài dòng quá! Chỉ cần 1 câu bôi xanh như trên là đủ :))

coolpix8700

Xe ngựa
...Bác cứ giữ bình tĩnh:P
Cảm ở bác đã đưa ra lời khuyên - chắc các bác cứ tự thấy được như vậy và làm được theo đúng như bác đã nhận ra thì cái box Toy này cũng sẽ trở thành lành như chính những cái xe Toy!

Chỉ ra những nhược điểm và người đi nhiều đưa lên kinh nghiệm khắc phục chắc sẽ không chỉ có lợi cho mỗi người đi xe Toy...!

Ga Tay

Xe tăng
Trên thế giới này có lẽ chỉ có xe Hàn đáp ứng được cả 3 tiêu chí mua xe của người Việt: Ngon, bổ, rẻ.

Isu_zu

Tháo bánh
Haha, sao bác nhảy dựng lên vậy. E, bác Coolpix, Adco chưa biết mặt nhau, nhưng chỉ qua post, cũng biết 2 bác ấy là người đàng hoàng, hiểu biết chứ!

beamnhi

Xe buýt
Xe Nhật ngon bổ nhưng không hạt rẻ hơn xe hàn
Em thấy xe Hàn giờ không còn rẻ nữa. Với lại cái "rẻ" ở đây nó nên được hiểu theo cách khác:

- Mua 1 con xe Hàn 700tr, sau 3-5 năm bán lại lỗ gần 50% và rất khó bán
- Mua 1 con xe Nhật (TOY hay Honda) cùng "hạng" hết 750tr, sau 3-5 năm bán lại lỗ khoảng 20%-30% và bán được ngay.
- Chi phí xăng sử dụng chênh lệch nhau khoảng 4tr/năm (khoảng 1lit/100km)
Vậy thì xe nào rẻ hơn?

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt
Em thấy xe Hàn giờ không còn rẻ nữa. Với lại cái "rẻ" ở đây nó nên được hiểu theo cách khác:

- Mua 1 con xe Hàn 700tr, sau 3-5 năm bán lại lỗ gần 50% và rất khó bán
- Mua 1 con xe Nhật (TOY hay Honda) cùng "hạng" hết 750tr, sau 3-5 năm bán lại lỗ khoảng 20%-30% và bán được ngay.
- Chi phí xăng sử dụng chênh lệch nhau khoảng 4tr/năm (khoảng 1lit/100km)
Vậy thì xe nào rẻ hơn?
bác nói định tính quá
xe Hàn mà đi taxi thì sau 5 năm bán lỗ 50% là chuẩn. Taxi mà
bác cứ cụ thể xe gì
Bác cứ nêu ra cụ thể xe gì thì mới có thể xem có đúng không
Bác nói thế thì không trực quan, khôgn thuyết phục
Mà căn cứ đâu chênh xăng 4 triệu?
bác thấy bác nói thiếu căn cứ chưa?

Luu Lehong

Xe container
Chốt lại, quan trọng nhất là chất lượng, độ ổn định xe hàn chưa có cửa để so với xe nhật!
Chủ thớt nên mở thớt mới như kiểu: Liệu xe hàn còn bao lâu nữa mới bằng được xe Nhật bây giờ, để ae còn chém tiếp :D

coolpix8700

Xe ngựa
Bác nên đọc kỹ, không nên chỉ đọc qua!
Chỉ cần qua thông tin trên mạng thôi thì chắc nhiều người thấy làm "sao" chẳng dễ chịu gì, nhất là không đáng mà lại được tâng bốc lên thì còn khổ nữa sau một vài khoảng khắc tưởng được "lên tiên"!

Trên này, chẳng liên quam gì đến công việc, mà chỉ để giải stress em viết vài câu vui thôi. Khi vào công việc phải là rất khác. Nhất là khi gặp đối tác, nửa đùa nửa thật họ tâng mình lên thì độ cảnh giác cứ phải được nâng dần theo mức độ tâng ấy. Thực sự thì mình cứ coi không bằng người ta là an toàn nhất. Không hoàn toàn như đức tính của người Tầu, nhưng học được một phần thì cũng đỡ bị thiệt khi làm việc. Mấy chú khách chuyên bán kẹo kéo - ma ni, bi don don, bi dòn dòn... cho tụi em mà lại có cái nhà sừng sững ở phố khác!

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Haha, sao bác nhảy dựng lên vậy. E, bác Coolpix, Adco chưa biết mặt nhau, nhưng chỉ qua post, cũng biết 2 bác ấy là người đàng hoàng, hiểu biết chứ!
Hé hé, fan Toi tuyền người đàng hoàng :)))))

Dynamat

Xe buýt
Cụ ấy đang đi xe của Kim Chi đấy =))
KIm chi, giéc manh, ấn độ, samurai đều có cả bác ạ
Em có thêm con xe tải của Tầu khựa có nên kể không ta
Em có con Simson mới nguyên bác nào mua em gả cho

Dynamat

Xe buýt
Chắc con Sờ pắc van đẩy đi xong rồi nên ko thấy liệt kê ra :D
KHông hiểu sao em có ma tịt mà các bác ở đây lại cứ spắc van nhỉ
Em có cái này không biết bác dám mua không
Bác già rồi
Em có ít sâm Ngọc Linh (5 năm mà vẫn còn tươi như mới hái nhé_e là như bác không am hiểu nên không tin là còn tươi)
Loại củ lớn bác cần không?
Bác cứ đưa nguyên con Altis (có lẽ thua con 2.0V của nhà cháu) cháu đổi 2.5 KG (Altis bé hơn 2 tuổi)
Còn lại ông anh làng bên đang chở về 01 bò tót, bác cần mật thì ới cháu (cháu chỉ có ít mật, cả nguyên con bò thì cháu nghĩ không cần bán ).

Luu Lehong

Xe container
KHông hiểu sao em có ma tịt mà các bác ở đây lại cứ spắc van nhỉ
Em có cái này không biết bác dám mua không
Bác già rồi
Em có ít sâm Ngọc Linh (5 năm mà vẫn còn tươi như mới hái nhé_e là như bác không am hiểu nên không tin là còn tươi)
Loại củ lớn bác cần không?
Bác cứ đưa nguyên con Altis (có lẽ thua con 2.0V của nhà cháu) cháu đổi 2.5 KG (Altis bé hơn 2 tuổi)
Còn lại ông anh làng bên đang chở về 01 bò tót, bác cần mật thì ới cháu (cháu chỉ có ít mật, cả nguyên con bò thì cháu nghĩ không cần bán ).
Rao bán con sờ pắc van khắp otosaigon lẫn otofun, cãi vã hứng cả núi đá còn vờ vịt gì hả ông hungbienthai!
Bác còn cop nhặt cái gì của thiên hạ thì đưa tiếp lên, kiểu như ảnh cái chụp đèn giả của xếp ý để mà đố. Sâm hay mật bò tót, cao hổ đây được biếu dùng chán rồi :))
Box Toy toàn đầu có sạn cả, nghe tý nhạc là đoán đựoc chương trình ngay, ko ngô nghê như mấy chú tóc xanh đỏ ở box nhà đâu :D

Hằng Lê

Xe tăng
Chắc con Sờ pắc van đẩy đi xong rồi nên ko thấy liệt kê ra :D
Độ thêm hộp số tự động với lắp hàng ghế sau rồi, giờ đang ngâm cứu cách sử duujng cho chuẩn. nhắc tới chữ van là giật mình thon thót đấy cụ :D